[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

Jiren198

Xe điện
mấy cái mõm ảo trên này không ất ơ thì chả lẽ đài truyền hình Hanoi, cơ quan ngôn luận của nhà nước ất ơ
E nghe mấy thg ất ơ bảo két tít đểu từ lâu r vẫn méo tin.....hay mấy tin của mấy ô trà đá đồn trc mấy tháng bảo a này đi , a kia rụng. Bảo báo đài chưa đưa tin đòn vớ vẩn..cuối cùng tìan đúng...:))

Cuabeo

Xe buýt
Mua hay bán đều do mình quyết định. *** mẹ nghe lời đài bảo sốt ảo ko nên mua thế đến cuối năm nó lại tăng mẹ 20% nữa thì đài có bù tiền cho không? Trong khi cầm tiền giờ nóng đuýt chết mẹ. Tư duy mua để ở thì cứ mua đc là mua 30 năm nay vẫn đúng; dư tiền mà không biết, ko chuyên môn đầu tư mảng khác thì cứ múc đất vứt đấy 25 năm nay luôn đúng, và nó sẽ luôn đúng ít nhất 10 năm nữa với tốc độ tăng gdp 5%/năm.

dog.fearless

Xe buýt
mấy cái mõm ảo trên này không ất ơ thì chả lẽ đài truyền hình Hanoi, cơ quan ngôn luận của nhà nước ất ơ
chả có cái gì chắc chắn nhất là thị trường, thích nghe báo đài thì cứ ở nhà xem tivi chờ bong bóng sập thôi, lên đây chỉ toàn "mõm ảo" thôi

Quê bầm

Xì hơi lốp
Mua hay bán đều do mình quyết định. *** mẹ nghe lời đài bảo sốt ảo ko nên mua thế đến cuối năm nó lại tăng mẹ 20% nữa thì đài có bù tiền cho không? Trong khi cầm tiền giờ nóng đuýt chết mẹ. Tư duy mua để ở thì cứ mua đc là mua 30 năm nay vẫn đúng; dư tiền mà không biết, ko chuyên môn đầu tư mảng khác thì cứ múc đất vứt đấy 25 năm nay luôn đúng, và nó sẽ luôn đúng ít nhất 10 năm nữa với tốc độ tăng gdp 5%/năm.
Trước Tết em lượn Hoài Đức đường nhánh 8m giá Sales báo tầm 60tr/m2, sau Tết quay lại toàn báo trên 80tr/m2, quay xe chịu ko giám vào tầm này cụ ạ

Cuabeo

Xe buýt
Trước Tết em lượn Hoài Đức đường nhánh 8m giá Sales báo tầm 60tr/m2, sau Tết quay lại toàn báo trên 80tr/m2, quay xe chịu ko giám vào tầm này cụ ạ
Đương nhiên giá như này, sót sình sịch như này. Vào múc chắc phải chờ thêm 2 năm khi các đường xương cá và vđ 4 hoàn thành.
Em với anh trai chung mua căn An vượng đến giờ lãi khá lớn cũng ko có ý định bán vì cầm tiền ko làm gì, trong khi đấy là phân bổ rài sản Nhưng em cũng ko thích tốc độ tăng giá thế. Cứ 10% / năm là ổn.
Ý em là bđs vẫn là kênh giữ giá trị đồng tiền tốt, khả năng sinh lời rất ổn ít nhất 10 năm nữa với tình hình Việt Nam hiện nay, rủi ro cho nó chỉ là chiến tranh...Dân tài chính bọn em có 10 tỷ thì lúc nào cũng phân bổ bđs 50%, cần tiền cắm ngân hàng phút mốt. Vấn đề là lựa chọn vị trí bđs có nhu cầu cao, vị trí tốt hoặc thay đổi lớn về hạ tầng....

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nhiều cụ e cũng ko rõ ý ntn. Trc Tết , trong 2023, báo chí ầm ầm là tiền gửi liên tục tăng. E cũng có bảo là sâu xa bản chất dòng tiền nó luân chuyển, chứ ko phải nằm chết 1 chỗ. Các cụ chắc cũng chỉ nghĩ và phỏng đoán đc 1 chiều theo báo chí là tiền rất nhiều, nhưng ko ai làm j, ko mua bán sxkd đc j, ko đầu tư đc j. Rồi thì bank bị bệnh thừa tiền các kiểu. Bây h nó bơm ra thì các loại ts lên ầm ầm. Các cụ cũng kêu rồi ô vs a á ớ. Lùa gà lùa vịt, úp bô này nọ. Ko biết kinh tế, thị trường phải diễn biến ntn mới vừa lòng các cụ nhỉ?
Giá rổ bây h bảo có cao ko? Có
Bảo có ảo ko? Cũng có.
Bây h phải điều hành thế nào?
1 câu e nói lại nhiều lần: chơi theo luật, thích nghi theo luật, theo thị trg. Hay bắt thị trg phải theo ý mình. :)

Quê bầm

Xì hơi lốp
Đương nhiên giá như này, sót sình sịch như này. Vào múc chắc phải chờ thêm 2 năm khi các đường xương cá và vđ 4 hoàn thành.
Em với anh trai chung mua căn An vượng đến giờ lãi khá lớn cũng ko có ý định bán vì cầm tiền ko làm gì, trong khi đấy là phân bổ rài sản Nhưng em cũng ko thích tốc độ tăng giá thế. Cứ 10% / năm là ổn.
Ý em là bđs vẫn là kênh giữ giá trị đồng tiền tốt, khả năng sinh lời rất ổn ít nhất 10 năm nữa với tình hình Việt Nam hiện nay, rủi ro cho nó chỉ là chiến tranh...Dân tài chính bọn em có 10 tỷ thì lúc nào cũng phân bổ bđs 50%, cần tiền cắm ngân hàng phút mốt. Vấn đề là lựa chọn vị trí bđs có nhu cầu cao, vị trí tốt hoặc thay đổi lớn về hạ tầng....
Bọn em ko phải chuyên món này nhưng cũng chỉ tin đất với vàng, có chút nào cũng cố đi kiếm be bé cũng đc nhưng sổ sách ngon lành và ưu tiên thanh khoản, tầm này em đi ngó nghiêng chứ chịu ko giám xúc, em ko khát nước. Giá HN nó chạy nhanh quá, khả năng lại phải đi tỉnh cụ ạ

muabenem123

Xe container
Năm nay là 1 năm đặc biệt của Thủ đô, kỷ niệm 70 năm. Dự là sẽ có rất nhiều hoạt động, dự án đc triển khai và đẩy mạnh. Hà Lội từng bước đi lên. :D

Thanhvuóng71

Xe điện
Em thì múc hết tiền thịt rồi. Chờ luật đất đai được áp dụng xem binh tình ntn . Nếu ổn thì làm vòng mới .
Vì đánh bắt xa bờ nên em toàn hàng nét - đường nhựa có vỉa hè , mt từ 5 - 8 m. Diện tích không quá 150 m2 .

Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xì hơi lốp
Em thì múc hết tiền thịt rồi. Chờ luật đất đai được áp dụng xem binh tình ntn . Nếu ổn thì làm vòng mới .
Vì đánh bắt xa bờ nên em toàn hàng nét - đường nhựa có vỉa hè , mt từ 5 - 8 m. Diện tích không quá 150 m2 .
Em cũng khoái món mặt đường tỉnh mà kinh doanh được cụ ạ, giá vừa vừa là rất dễ bán

Thanhvuóng71

Xe điện
Em cũng khoái món mặt đường tỉnh mà kinh doanh được cụ ạ, giá vừa vừa là rất dễ bán
Vâng cụ ah. Khuôn tiền nhỏ, thanh khoản tốt , dư địa tăng giá còn lớn , có dòng tiền ( tuy nhỏ ) . Nhược là đi lại hơi xa , thời gian chờ đợi để hoán đổi về nội đô hơi lâu. Thôi cứ kiên trì.

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe container
Đất HN giờ công nhận nhiều khu sốt thật
Đây cụ. Chưa kể Luật thông qua, Kiều bào đc mua bán bds dễ dàng nữa nhé. Với tốc độ pt kinh tế của 1 đất nước như vậy thì tất nhiên các tp lớn của đất nước cũng sẽ hút tiền và pt tương xứng. Còn để mà tính số tương đối, giá bds HN tăng chỉ ngang, có khi còn kém hơn đất tỉnh. :)). Cụ nào chốt đất tỉnh đúng đỉnh 2 năm trước cho ý kiến cái xem tn. ;))

Cukhoai9

Xe buýt
Những cái cụ nói em cũng biết cụ ạ, em chỉ hỏi thế này là đắt hay rẻ thôi =)).
70 tr/m2 là rẻ, hôm trước em đi hỏi thì mặt đường 3.5 đối diện biệt thự vườn cam giá 220, lớp 2 đường nội bộ giá 150

Quê bầm

Xì hơi lốp
Vâng cụ ah. Khuôn tiền nhỏ, thanh khoản tốt , dư địa tăng giá còn lớn , có dòng tiền ( tuy nhỏ ) . Nhược là đi lại hơi xa , thời gian chờ đợi để hoán đổi về nội đô hơi lâu. Thôi cứ kiên trì.
Cụ độ này nhắm mạn nào đấy ạ, em thì ko khoái lên trung du đồi núi lắm, em khoái xuống hướng biển và đồng bằng cụ ạ

trungleba

Xe buýt
Lâu lắm không thấy các cụ đọc báo ;))