[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

trungleba

Xe buýt
Các cụ cũng giỏi dành thời gian vật nhau với các cụ "bung, toang". Bản chất họ ít va chạm, hay đọc báo nên kiến thức nó có thực tế đâu =)). Em dự tăng trưởng tín dụng năm nay rất nóng vì ngay trong tháng 1 này mình em đã giải ngân ra gần 50 tỷ rồi. Đi xếp hàng đăng ký thế chấp mới cảm nhận được giao dịch nó nhiều ntn. Nhưng mà các cụ "bung, toang" chắc phải đợi cafef nó lên bài, Nhnn public số toàn hệ thống mới biết được :)

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các cụ cũng giỏi dành thời gian vật nhau với các cụ "bung, toang". Bản chất họ ít va chạm, hay đọc báo nên kiến thức nó có thực tế đâu =)). Em dự tăng trưởng tín dụng năm nay rất nóng vì ngay trong tháng 1 này mình em đã giải ngân ra gần 50 tỷ rồi. Đi xếp hàng đăng ký thế chấp mới cảm nhận được giao dịch nó nhiều ntn. Nhưng mà các cụ "bung, toang" chắc phải đợi cafef nó lên bài, Nhnn public số toàn hệ thống mới biết được :)
Chuẩn nhé cụ. Nay 26 Tết mà vay vỏ vẫn tùm lum dưới các chi nhánh. Nền ls thấp ntn thì khả năng rất cao hêtd quý 3 các bank hoàn thành chỉ tiêu tín dụng.
Đk thế chấp ở Sở thì bạn e đến 5h30 sáng mới lấy đc số thứ tự 5. Nhiều cụ đọc báo phát biểu hay lắm nhưng đâu biết những dấu hiệu hồi phục nó bắt nguồn từ những cái nhỏ nhỏ như vậy. :)

Fanta20

Xe hơi
Các cụ có thể chia sẻ thêm các khoản giải ngân này là tín dụng cá nhân hay là dự án không ạ? Cá nhân thì đang tập trung vào mảng nào ạ?

luvsmile

Xe buýt
Các cụ có thể chia sẻ thêm các khoản giải ngân này là tín dụng cá nhân hay là dự án không ạ? Cá nhân thì đang tập trung vào mảng nào ạ?
Không đánh giá hết đc đâu cụ. Mỗi bank một kiểu. Chỉ biết là lãi suất bây giờ thấp lắm rồi. Ai vay mua nhà chọn gói fix ls 1-2 năm tới thì cũng chỉ loanh quanh 6-7% (hoặc thấp hơn) nghĩa là mua đất gồng thêm 1-2 năm tới vẫn ổn so với thu nhập ạ

vuongbui1988

Xe tải
Chuẩn! Như em trước cũng nghe theo mấy cụ đó chăm chăm đi cày làm xong đợi lỡ bao đợt mua bds. KHÔNG NÓI BDS ẢO, Rừng rú chứ từ tháng 3- tháng 6 năm nay lỡ quá nhiều bds nội đô hay nhà thực ra dòng tiền quá ổn. Mấy bố tỏ ra thượng đẳng chê bai bds hiện cầm tiền mua gì cũng sợ đu đỉnh. Săn tốt nhất từ giữa năm ngoái.

muabenem123

Xe container
Cả cá nhân và doanh nghiệp cụ nhé. Nhưng doanh nghiệp nhiều hơn về lượng. Cá nhân thì vẫn vay ô tô và nhà đất thôi.

Masssai

Xe hơi
Cả cá nhân và doanh nghiệp cụ nhé. Nhưng doanh nghiệp nhiều hơn về lượng. Cá nhân thì vẫn vay ô tô và nhà đất thôi.
Confirm bên Vân Canh k giảm nhé các cụ. Đợt này em lại có tiền nhàn rỗi 6-7 tỉ. Đang phân vân mua chung cư nội thành cho thuê, hay mua đất khu Vân Canh (đất dịch vụ 25ha).
Mua đất thì lại vứt đó, hoặc xây tạm cho thuê không đáng kể, tuần nay khảo giá đc khu 25ha thì tầm 95-99tr/m2.
Mua chung cư thì giờ giá cao quá, được cái dễ cho thuê, có dòng tiền. (khu THNC, Cầu Giấy)

Các cụ cho em xin lời khuyên.

vuongbui1988

Xe tải
Confirm bên Vân Canh k giảm nhé các cụ. Đợt này em lại có tiền nhàn rỗi 6-7 tỉ. Đang phân vân mua chung cư nội thành cho thuê, hay mua đất khu Vân Canh (đất dịch vụ 25ha).
Mua đất thì lại vứt đó, hoặc xây tạm cho thuê không đáng kể, tuần nay khảo giá đc khu 25ha thì tầm 95-99tr/m2.
Mua chung cư thì giờ giá cao quá, được cái dễ cho thuê, có dòng tiền. (khu THNC, Cầu Giấy)

Em đợt tháng 10 rồi mua bên Ocean Park thấy khá hợp lý. Mua 1 căn studio Zenpark 1,1 tỷ cho thuê 6tr/tháng, bh thấy sale bảo lên 1,4 rồi. Căn 2 ngủ Zen em mua lại cắt lỗ chủ cũ 2,7 tỷ về mua đồ thêm khoảng 80tr cũng cho thuê luôn được 10,5 triệu thu nét, bh thấy bảo cũng lên được hơn 3 tỷ. So hiệu suất em thấy khá ổn. Còn trong nội đô em thấy giá cao rồi mua không rõ lên mạnh được nữa không.

eterniti

Xe buýt
Các cụ nói chuyện căng thẳng thế :D diễn đàn lâu lâu có mấy bố này vào cãi nhau vui thậc :D em trẻ người non dạ cứ đứng ngoài cho các cụ múa :)) còn khi nào các cụ bắt đầu đua nhau đi mua thì em xin rút trước :))
Vào xả trét vui mà cụ

eterniti

Xe buýt
Không đánh giá hết đc đâu cụ. Mỗi bank một kiểu. Chỉ biết là lãi suất bây giờ thấp lắm rồi. Ai vay mua nhà chọn gói fix ls 1-2 năm tới thì cũng chỉ loanh quanh 6-7% (hoặc thấp hơn) nghĩa là mua đất gồng thêm 1-2 năm tới vẫn ổn so với thu nhập ạ
Em nghe nói vài bank ls chỉ 2-3%

eterniti

Xe buýt
Chuẩn! Như em trước cũng nghe theo mấy cụ đó chăm chăm đi cày làm xong đợi lỡ bao đợt mua bds. KHÔNG NÓI BDS ẢO, Rừng rú chứ từ tháng 3- tháng 6 năm nay lỡ quá nhiều bds nội đô hay nhà thực ra dòng tiền quá ổn. Mấy bố tỏ ra thượng đẳng chê bai bds hiện cầm tiền mua gì cũng sợ đu đỉnh. Săn tốt nhất từ giữa năm ngoái.
Đội đấy đi ngủ thêm chục năm nữa rồi cụ, còn vài ông cũng rảnh vào đây chém gió thôi chứ có đưa ra được lí do nào để sập đâu

muabenem123

Xe container
Em đợt tháng 10 rồi mua bên Ocean Park thấy khá hợp lý. Mua 1 căn studio Zenpark 1,1 tỷ cho thuê 6tr/tháng, bh thấy sale bảo lên 1,4 rồi. Căn 2 ngủ Zen em mua lại cắt lỗ chủ cũ 2,7 tỷ về mua đồ thêm khoảng 80tr cũng cho thuê luôn được 10,5 triệu thu nét, bh thấy bảo cũng lên được hơn 3 tỷ. So hiệu suất em thấy khá ổn. Còn trong nội đô em thấy giá cao rồi mua không rõ lên mạnh được nữa không.
Ơ hàng cmn xóm r cụ. :)). E mua s208 t11 đây. Vứt đấy cho thuê từ đó đến h chưa qua xem lại.

vuongbui1988

Xe tải
Ơ hàng cmn xóm r cụ. :)). E mua s208 t11 đây. Vứt đấy cho thuê từ đó đến h chưa qua xem lại.
Vâng hồi đó đi tìm nội đô đắt quá nghĩ sao bên này cũng sắp lên Quận giá vẫn còn hợp lý, mà bh thấy ở đông lắm

muabenem123

Xe container

Giảm bằng mắt cụ ạ. Cái bố Bibep vào đây chém vớ vẩn thôi chứ biết cái vẹo j đâu. E cày nát cái khu Vân Canh ấy ra đây. Tháng 6 khu 25ha giá có hơn 80tr/m thôi.
Chung cư bây h giá đang khá cao, nhiều nơi cao bất thường r. Cụ nghiên cứu nhà đất. Nếu Vân Canh thì đẹp phải là khu 4.5ha hoặc khu 6.9ha hoặc khu quanh ngã tư Canh. Có nhiều trường cao đẳng. Hoặc cụ nghiên cứu thêm khu Lai Xá và Di Trạch. Tầm 6-7 tỏi mua đc nhà 3-4 tầng, cụ có thể cho thuê (ko đc giá như cho thuê chung cư nội thành) và đường trước nhà ô tô qua thoải mái đấy.
Tiềm năng theo cá nhân e là cứ phải ô tô đi qua đc. :D

muabenem123

Xe container
E vay nội bộ mới có dưới 4
Khách vãng lai thì khó ạ.
Cụ đừng nghe nói :D
Khách ngoài bây h vay mua nhà cố định 3 năm đầu có 7.5-7.7%. Khoe luôn ls cho vay thấp nhất trong vòng 10 năm gần đây cho các cụ có nhu cầu.
Ko 1 số thành phần 3que lại bảo ae banker khoe khoang, dc lãi suất thấp. Bây h ng mua nhà cũng đc ls thấp kỷ lục mà có vay đâu. :)

luvsmile

Xe buýt
Khách ngoài bây h vay mua nhà cố định 3 năm đầu có 7.5-7.7%. Khoe luôn ls cho vay thấp nhất trong vòng 10 năm gần đây cho các cụ có nhu cầu.
Ko 1 số thành phần 3que lại bảo ae banker khoe khoang, dc lãi suất thấp. Bây h ng mua nhà cũng đc ls thấp kỷ lục mà có vay đâu. :)
Đúng rồi. Em không làm cá nhân nhưng ngó qua thì ls vay thấp lắm ạ. Giờ vay là quá đẹp. Gồng 2-3 năm vẫn ổn ạ. Đen lắm mới không ra hàng được :D

LongNguyễn8x

Xe tăng
Chuẩn cụ. Thời điểm xuống tiền đẹp nhất đâu đó tầm 6 tháng trước. Ls vay gói 1 2 3 năm lúc ấy có giảm ở mức chấp nhận được. Trong khi hàng ngon nhiều và ko phải tranh nhau. Tầm này vào tiền lợi được ls thấp nhưng phải gánh thêm rủi ro cao hơn vì nền giá giờ ko còn quá thơm nữa rồi. Hàng ngon là phải đấu đá.