[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Trc cụ Thanhvuong71 cũng bảo e oánh giá Hoà Lạc e cũng có đưa ra ý kiến cá nhân rùi. E ko chuyên sâu Hoà Lạc nên đưa ra mấy điểm cảm quan thôi.
- Hoà Lạc đc quy hoạch tương đối lâu r và tương lai vẫn đang quy hoạch tiếp. Nên mua đất trên này phải soi và tìm hiểu thật sự kỹ về quy hoạch. Theo e tìm hiểu, trc e có lên đây tìm mua những khu trung tâm và vui như gần khu CNC, khu gần trường ĐHQG...thì đều đc thông tin là các khu loanh quanh dính quy hoạch hết r.
- Đầu tư công, hạ tầng chưa đc đẩy mạnh đồng bộ
- Nằm trong quy hoạch tp vệ tinh phía Tây. Chuyên về giáo dục đào tạo, công nghệ....chứ ko thể làm dịch vụ, giải trí, kinh tế....đc. Vì khu vệ tinh này gồm HL, Chương Mỹ là khu Quân sự. Trc đây có tin đồn làm sân bay mà ae môi giới quảng cáo nhiều. Nhưng đó là đề xuất sân bây quân sự, ko phải dân dụng.
Tiềm năng của HL sẽ phải dài hạn nữa, và cá nhân e đánh giá sẽ đc động lực từ các dự án phía Tây: vd3.5, vd4, bv Nhi TW, PS TW cơ sở 2..... Khi các dự án này đc làm, khi vùng ven của các khu Tây dân dạt ra ở, thì cảm giác HL sẽ gần hơn rất nhiều.
Thêm nữa HL sẽ đc chú ý khi giá các khu trong hất vào nội đô cao quá. Như Hoài Đức, Quốc Oai. Vì bds nó là 1 tài sản tích lũy, để dành lâu dài nên sẽ tìm những sản phẩm giá còn rẻ và hợp lý.
Giá hiện tại của HL đã x3 x5 so với cách đây 5-7 năm. Nhưng qua đợt vừa rồi cũng ko thể giảm đc. :D.
Tài sản sẽ đc định giá theo thời gian và mức độ quan tâm cụ ạ. :)
giá Hòa Lạc x5 rồi mà chả phát triển mấy, tối đến nhìn chán

ruou_nep_17

Xe tải
HL tăng cao rồi, sale quần thảo đẩy mấy đợt giờ đầu tư cứ xác định dài hạn 9-10 năm nữa

thuyhtt

Xe tăng
Giá nhà HN lại vượt mọi đỉnh rồi à các cụ. Nhà sát em vừa giao dịch lô 36m2, giá 6.8 tỉ (nhà cấp 4, 1 mặt thoáng, mặt tiền 4m2, hiện đang cho thuê 7-8tr/tháng), khu vực Long Biên. Mà giao dịch nhanh lắm, vừa rao độ 1 tháng, khách đến chốt trong 1 buổi sáng :(.
Cùng dãy này cách nhà em 2 nhà có nhà 60m2, 4 tầng ko thang máy, nhà xây đc 5 năm, mặt tiền 4m, 60m2, thoáng trước sau, rao 12 tỉ có khách cọc luôn :(
Chịu luôn :(.

Chỉnh sửa cuối:

Proplay

Xe tải
Giá nhà HN lại vượt mọi đỉnh rồi à các cụ. Nhà sát em vừa giao dịch lô 36m2, giá 6.8 tỉ (nhà cấp 4, 1 mặt thoáng, mặt tiền 4m2, hiện đang cho thuê 7-8tr/tháng), khu vực Long Biên. Mà giao dịch nhanh lắm, vừa rao độ 1 tháng, khách đến chốt trong 1 buổi sáng :(.
Cùng dãy này cách nhà em 2 nhà có nhà 60m2, 4 tầng ko thang máy, nhà xây đc 5 năm, mặt tiền 4m, 60m2, thoáng trước sau, rao 12 tỉ có khách cọc luôn :(
Nhà mặt phố à cụ? Phố nào thế

LongNguyễn8x

Xe buýt
Chung cư đang kéo nhà phố ngõ ngách lên hạng. Tầm này cứ là hàng nội đô hoặc không quá xa, đường xá thuận tiện là ăn tiền.

thudoll88

Xì hơi lốp
Ngõ mấy mét thế cụ

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ cho xin gợi ý khu vực nào phù hợp đầu tư , tầm nhìn 5 - 7 năm. Tks
Đầu tư thì phù hợp với hoàn cảnh tài chính và nhu cầu mà cụ. Còn cụ thể thì vẫn loanh quanh 5 huyện lên quận và các khu vệ tinh hắt vào thôi. :D

muabenem123

Xe container
Vượt đỉnh hay ko e ko rõ nhưng vàng, chứng, coin, lạm phát cứ lên thì ôm bds là an tâm cụ ạ. Thanh khoản ko bằng nhưng nó thiết yếu và bền vững hơn. ;))

doquocan

Xe hơi
Em cầm Hòa Lạc cũng cầm đây :D mà mua đó vì chủ yếu đa dạng hóa danh mục tí, vì chẳng lẽ lại all in vào chung cư thì hơi không đúng với nghề mình đang làm :)) Hòa Lạc được cái quy hoạch đẹp, đường trong khu CNC khá đẹp, có vài doanh nghiệp đã chuyển v, cũng khá kì vọng vào DHQG vì có ông chú làm thầu trong này kêu bị dí tiến độ khá mạnh :D

thuyhtt

Xe tăng

nguyenvancuong88

Xe buýt
Em cầm Hòa Lạc cũng cầm đây :D mà mua đó vì chủ yếu đa dạng hóa danh mục tí, vì chẳng lẽ lại all in vào chung cư thì hơi không đúng với nghề mình đang làm :)) Hòa Lạc được cái quy hoạch đẹp, đường trong khu CNC khá đẹp, có vài doanh nghiệp đã chuyển v, cũng khá kì vọng vào DHQG vì có ông chú làm thầu trong này kêu bị dí tiến độ khá mạnh :D
với tình hình này tất cả các thể loại đất muosn tăng bền vững nó phải có chung cư cụ ạ :)) , hình như hòa lạc k có quy hoạch chung cư, bây giờ quy hoạch nhiều chung cư nhấtđang là vànhđai 4, các thể loại nhà ở XH

muabenem123

Xe container
với tình hình này tất cả các thể loại đất muosn tăng bền vững nó phải có chung cư cụ ạ :)) , hình như hòa lạc k có quy hoạch chung cư, bây giờ quy hoạch nhiều chung cư nhấtđang là vànhđai 4, các thể loại nhà ở XH
Cái này cũng đúng và là 1 hướng e nghĩ là tốt. Vd4 cả chính phủ giám sát, tiến độ sẽ ổn, hơn nữa sẽ có các khu Tái định cư loanh quanh vd4, tức là có dân sinh. Có dân sinh chắc chắn sẽ có các tiện ích đi kèm. Lâu dài ok. :D

luuanh6789

Xe buýt
Cái này cũng đúng và là 1 hướng e nghĩ là tốt. Vd4 cả chính phủ giám sát, tiến độ sẽ ổn, hơn nữa sẽ có các khu Tái định cư loanh quanh vd4, tức là có dân sinh. Có dân sinh chắc chắn sẽ có các tiện ích đi kèm. Lâu dài ok. :D
Tái định cư thì k nhiều. Nhưng ven vành đai 4 thì đúng là toàn QH cao tầng để làm cảnh quan. Quỹ đất ngoài này nhiều toàn đất nông nghiệp làm gì cũng dễ

Tái định cư thì k nhiều. Nhưng ven vành đai 4 thì đúng là toàn QH cao tầng để làm cảnh quan. Quỹ đất ngoài này nhiều toàn đất nông nghiệp làm gì cũng dễ
Định hướng phát triển không gian theo Quy hoạch mới:
- Đô thị phía Đông của VĐ4: Phát triển đô thị mới và nén theo mô hình TOD, cao tầng
- Đô thị phía Tây VĐ4 đến Sông Đáy: Phát triển đô thị mới và nén ở các đầu mối liên kết giữa giao thông quốc gia (quốc lộ) với liên kết vùng, ưu tiên phát triển Công cộng cấp vùng và Nhà ở xã hội

Nói chung là cứ từ VĐ4 đổ vào VĐ3,5 là ấm áp

muabenem123

Xe container
Với cá nhân thì e coi vd4 là cuộc chơi mới của Thủ đô. E lập cái pic tiềm.năng của HN này là để theo dõi quá trình pt của HN cụ ạ. HN kết nối khu vực còn quá kém với thực lực, so với cả HCM. HCM có mấy khu lân cận như Bình Dương, Đồng Nai, Bà Rịa....rất mạnh. Mấy năm gần đây khu HN và các khu lân cận mới nổi lên, ngân sách mới mạnh lên như HP, HY , BN ,Hải Dương, Quảng Ninh....có nhiều KCN hơn, đường xá, hạ tầng tốt hơn.
Vd4 là bài toán rất qtrong để mở rộng quy mô và không gian hạ tầng cho HN. Phải mở rộng ra như vậy thì HN mới rộng đc như HCM. ;))

BARCA

Xe tăng
Với cá nhân thì e coi vd4 là cuộc chơi mới của Thủ đô. E lập cái pic tiềm.năng của HN này là để theo dõi quá trình pt của HN cụ ạ. HN kết nối khu vực còn quá kém với thực lực, so với cả HCM. HCM có mấy khu lân cận như Bình Dương, Đồng Nai, Bà Rịa....rất mạnh. Mấy năm gần đây khu HN và các khu lân cận mới nổi lên, ngân sách mới mạnh lên như HP, HY , BN ,Hải Dương, Quảng Ninh....có nhiều KCN hơn, đường xá, hạ tầng tốt hơn.
Vd4 là bài toán rất qtrong để mở rộng quy mô và không gian hạ tầng cho HN. Phải mở rộng ra như vậy thì HN mới rộng đc như HCM. ;))
1/2 dân số HY có nhập hộ khẩu về HN không cụ :)