Tiếng kêu lục cục, lạch cách ở tay lái kia Forte cách chữa

provtc

Xe container
Em vừa liên lạc lại để hỏi, họ trả lời là do cụ vội nên không làm. Họ nói việc bảo dưỡng sẽ được thực hiện khi cụ quay lại và mang theo hoá đơn của lần sửa chữa vừa qua. Nói thật là trước đây em ở đó nên mọi thứ em đảm bảo được, sau khi em nghỉ có một thằng cố vấn làm việc kiểu chặt chém nên mọi anh em hội Kia Forte đã không quay về đó làm nữa. Thợ giỏi cũng nghỉ hết còn lại có 1 cậu Toàn chắc cũng không làm lâu nữa.
Vớ vẩn quá, anh tóc bạc bảo em nếu làm thêm thì tính 400k nữa em còn nhẩm là 2 triệu 6, em cũng định làm thì anh ấy lại bảo nếu đi hơn 4 vạn thì thôi ko phải làm đâu thì em mới về. Ô chết thật, thảo nào em thấy mỗi cậu Toàn ở đó làm là khá nhất, em cũng nói với cậu Toàn là cụ bảo, cậu ấy làm cẩn thận lắm.

Hulk

Xe tăng
Đánh dấu mục này, cảm ơn cụ [@Cuabien;659] chỉ dẫn nhiệt tình.

nhimbi

Xe buýt
Cụ Cuabien cho em hỏi, sau khi em chỉnh tay lái ở 62 NTD và chỉnh thước lái chỗ cụ montreo từ hồi tháng 6, giờ tay lái của em hơi bị nặng thì cần đi kiểm tra ở đâu ạ? Em hỏi để biết đến đúng chỗ cụ nhé.

RooExx

Xe hơi
Cụ nào ở Hạ Long xử lý được món quay vô lăng là cục cục này không? Ẻm KIA nhà em đang dính, không công cán gì mà đánh xe lên thủ đô sửa rồi đánh xe về thì em nản quá.

Chỉnh sửa cuối:

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
E làm con morning hết 500 k chỗ gara cạnh nhà, đi ngon choét

cailin213

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi sau khi thay cao su hoa khế va bảo dưỡng thước lái thì có cần reset cam biến góc lái ko. E làm ở gara ngoài nên ko có món này

MIREEH

Xe tải
Cụ Cuabien PM cho xin Số điện thoại với? Hoặc cụ nào có SĐT của cụ Cua cho em xin để em hỏi cái này với. Đa tạ các cụ!

Tai xe ga

Xe máy
Xe em avante cũng bị lỗi này, hic, có cụ nào giúp e với ạ

thanhsumi

Xe máy
Các cụ cho em hỏi cái vụ "bảo dưỡng thước lái" cụ thể là làm những gì vậy ah ?

Hôm trước em có qua gara Toàn Thịnh làm bảo dưỡng 5 vạn cho xe, và làm luôn cái vụ chỉnh thước lái, hoa khế này.
Hoá đơn ghi phần sửa thước lái, với chi phí phụ kiện thay thế là 2,2 củ.
Nhưng hôm sau cậu kế toán bên đó gọi nói là ghi thiếu hạng mục "bảo dưỡng thước lái", và muốn em trả thêm là 450k,
nếu không sẽ bị trừ vào lương.

Em thì cũng trả cho các cậu ý 450k rồi, nhưng chỉ lăn tăn là mục "bảo dưỡng thước lái" là làm cái gì, và đã làm cho xe em chưa
mà đòi thu tiền, vì hôm đó chỉnh sửa thước lái xong cũng đã 6h tối rồi.

Mong các cụ chỉ giáo !

Cuabien

Xe điện
Các cụ cho e hỏi sau khi thay cao su hoa khế va bảo dưỡng thước lái thì có cần reset cam biến góc lái ko. E làm ở gara ngoài nên ko có món này
Luôn luôn phải Reset lại góc lái thì nó mới không bị lêch lái cụ ạ !

Cụ Cuabien PM cho xin Số điện thoại với? Hoặc cụ nào có SĐT của cụ Cua cho em xin để em hỏi cái này với. Đa tạ các cụ!
Cụ cần gì tư véo gọi em theo số 0908356699 nhá !

Xe em avante cũng bị lỗi này, hic, có cụ nào giúp e với ạ
Avante của cụ dùng trợ lực điện hay sao mà bị lỗi này ??? Về nguyên lý thì như nhau, nếu rảnh mời cụ qua DC Car tại cuối đường Kim Giang (Cách cầu Bươu khoảng 300m) khám trực tiếp nhé cụ !

Các cụ cho em hỏi cái vụ "bảo dưỡng thước lái" cụ thể là làm những gì vậy ah ?

Hôm trước em có qua gara Toàn Thịnh làm bảo dưỡng 5 vạn cho xe, và làm luôn cái vụ chỉnh thước lái, hoa khế này.
Hoá đơn ghi phần sửa thước lái, với chi phí phụ kiện thay thế là 2,2 củ.
Nhưng hôm sau cậu kế toán bên đó gọi nói là ghi thiếu hạng mục "bảo dưỡng thước lái", và muốn em trả thêm là 450k,
nếu không sẽ bị trừ vào lương.

Em thì cũng trả cho các cậu ý 450k rồi, nhưng chỉ lăn tăn là mục "bảo dưỡng thước lái" là làm cái gì, và đã làm cho xe em chưa
mà đòi thu tiền, vì hôm đó chỉnh sửa thước lái xong cũng đã 6h tối rồi.

Mong các cụ chỉ giáo !
Bảo dưỡng thước lái tức là hạ bệ máy, hạ thước lái xuống để bảo dưỡng cụ ạ. Trước đây thì 2,2 triệu đã bao gồm tất cả các hạng mục sửa chữa, bảo dưỡng liên quan đến hệ thống lái còn giờ em không làm ở đó nên không rõ lắm. Còn nếu cụ không thấy họ đưa xe lên cầu hạ thước lái xuống mà vẫn gọi đòi tiền tức là cụ đã bị trả tiền cho hạng mục ... không làm ! :))

Giờ các cụ KFC nếu mắc bệnh này thì qua đây : DC CAR - Kim Giang, Thanh liệt, Hà nội. Mobiffone : 097 673 79 11

Cuabien

Xe điện
Đây là cái cụ Thanhsumi hỏi ạ, bảo dưỡng thước lái cơ khí của Kia Forte !

Xep

Xe tăng
Đây là cái cụ Thanhsumi hỏi ạ, bảo dưỡng thước lái cơ khí của Kia Forte !

Cụ ơi cho cháu hỏi. Con fò té của cháu khi vào D bắt đầu đi mà em nhả phanh từ từ là nó kêu cục cục, xe lăn bánh là nó hết thì đó có phải là bệnh không ạ, có thì là bệnh gì có nguy hiểm không ạ và chữa trị thế nào thuốc thang bao nhiêu ạ?!

Cuabien

Xe điện
Cụ ơi cho cháu hỏi. Con fò té của cháu khi vào D bắt đầu đi mà em nhả phanh từ từ là nó kêu cục cục, xe lăn bánh là nó hết thì đó có phải là bệnh không ạ, có thì là bệnh gì có nguy hiểm không ạ và chữa trị thế nào thuốc thang bao nhiêu ạ?!
Tiếng động online thì khá là khoai cụ ạ, em không biết xe cụ đã chạy bao nhiêu km nhưng theo ý kiến em cụ mang xe đi bảo dưỡng phanh xem, trong lúc đó thợ sẽ kiểm tra thêm về khung gầm của cụ mới cho kết luận chính xác được !

matiz08

Xe điện
Khéo là do phanh kụ bó tạm thơi, nhả phanh đi đoạn nó hết,:)

Xep

Xe tăng
Tiếng động online thì khá là khoai cụ ạ, em không biết xe cụ đã chạy bao nhiêu km nhưng theo ý kiến em cụ mang xe đi bảo dưỡng phanh xem, trong lúc đó thợ sẽ kiểm tra thêm về khung gầm của cụ mới cho kết luận chính xác được !
Xe em đi đc 3v6 cụ ah. Hnao em đưa nó đi thẩm mỹ xem thế nào. Thanks cụ :D

trongtam81

Xe tải
Xe em đi đc 3v6 cụ ah. Hnao em đưa nó đi thẩm mỹ xem thế nào. Thanks cụ :D
Cụ thử lúc nhả phanh, tay cầm vào cần số, khi xe hơi di chuyển có tiếng lục cục ở hộp số và nó tác động nhẹ lên tay hay ko? Khi nào đèn đỏ mà phía trc ko có vật cản, cụ phanh rồi nhả, rồi lại phanh-nhả xem nó lục cục liên tục ko? Nếu đúng như e nói thì khả năng đây là bệnh mới nữa rồi, ko thì có vấn đề nhỏ ở hộp số.

Cuabien

Xe điện
Cụ thử lúc nhả phanh, tay cầm vào cần số, khi xe hơi di chuyển có tiếng lục cục ở hộp số và nó tác động nhẹ lên tay hay ko? Khi nào đèn đỏ mà phía trc ko có vật cản, cụ phanh rồi nhả, rồi lại phanh-nhả xem nó lục cục liên tục ko? Nếu đúng như e nói thì khả năng đây là bệnh mới nữa rồi, ko thì có vấn đề nhỏ ở hộp số.
Nếu chỉ đơn giản là tiếng gõ nhẹ ở cần số thì cũng là bệnh cũ của Forte thôi, không có gì mới cả. Cái của này khi ga nhẹ nó gây ra tiếng lách tách nhỏ khu vực cần số, đặt tay lên thấy hiện tượng cần rung lắc nhẹ. Sửa đơn giản !

tamqltt

Đi bộ
Xe mình cũng có bệnh này, khi lên vỉa hè mà đánh hết lái sang trái rồi đi nhẹ xuống đường bị kêu lục cục khu vực bánh trước bên trái mà không biết nó bị lỗi gì (xe Forte trợ lực dầu -TH)

quyluong_3bánh

Xe điện
Cụ cua biển ơi xe em vòng tua máy lúc bon chậm chậm dừng đèn đỏ hoặc đỗ xe nổ máy bật điều hoà vòng tua cứ nhấp nhổm lên xuống tuy là em đã thay lọc xăng vệ sinh họng hút kim phun bướm ga rồi.vậy nguyên nhân là do đâu vậy cụ?

Cuabien

Xe điện
Xe mình cũng có bệnh này, khi lên vỉa hè mà đánh hết lái sang trái rồi đi nhẹ xuống đường bị kêu lục cục khu vực bánh trước bên trái mà không biết nó bị lỗi gì (xe Forte trợ lực dầu -TH)
Không biết xe cụ chạy mấy vạn ??? Cụ thử kiểm tra cao su càng A, Rotuyn cân bằng xem nhé.

Cụ cua biển ơi xe em vòng tua máy lúc bon chậm chậm dừng đèn đỏ hoặc đỗ xe nổ máy bật điều hoà vòng tua cứ nhấp nhổm lên xuống tuy là em đã thay lọc xăng vệ sinh họng hút kim phun bướm ga rồi.vậy nguyên nhân là do đâu vậy cụ?
Có vài nguyên nhân gây ra hiện tượng trên, nếu có thời gian qua em ngó xem sao nhé !