Tiếng nước ọc ạch trong xe!

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Chiều nay tự nhiên xe em thấy có tiếng ọc ạch của chất lỏng trong xe phía cửa sau bên lái mà tìm mãi chả thấy đọng nước ở đâu. Kiểm tra mấy lần đành bó tay. Nghe tiếng thì hình như là cũng khá nhiều ( em có nhờ cả người ngồi sau để nghe thử). Có cụ nào bị trường hợp nay chưa? có khi nào là tiếng ọc ạch của xăng trong bình không a?

Hà Tít

Xe buýt
Xăng đấy bác ạ.
Đùa thôi. Trường hợp của bác em chưa bị. Nhưng em có đọc vài bài đâu đó trên OF hoặc OS là dưới cánh cửa thường có lỗ thoát nước, khả năng là xe bác bị tắc cái lỗ này, nước ko thoát đc, bác ktra xem.

billnantes

Xe container
cái này bác ra chỗ rửa xe có cầu cao 1 chút ,phi xe lên rồi cậy mấy cái nút cao su ở gần bánh xe ra ,để nứoc chảy hết ra là ọk

tiger

Xe tăng
Vụ này là nc đọng ở babule (ko hiểu viết đúng ko) cụ cạy cái nút cao su trong hộc lốp ra rồi đậu xe ở chỗ dốc là ổn, xe em đã từng bị

Tễu

Xe hơi
Trước ở rạp múa rối nước còn giờ thì lên bờ
Chiều nay tự nhiên xe em thấy có tiếng ọc ạch của chất lỏng trong xe phía cửa sau bên lái mà tìm mãi chả thấy đọng nước ở đâu. Kiểm tra mấy lần đành bó tay. Nghe tiếng thì hình như là cũng khá nhiều ( em có nhờ cả người ngồi sau để nghe thử). Có cụ nào bị trường hợp nay chưa? có khi nào là tiếng ọc ạch của xăng trong bình không a?
Hỏi bác là lúc zời mưa bác có phi qua vũng nước sâu nào không và xe bác có bị ngập không. Rất có thể nước đã chui vào trong sàn xe phía dưới lớp thảm (nếu bị thế thì vài hôm xe sẽ bốc mùi cực khó chịu). Bác nên kiểm tra kỹ càng ở chỗ rửa xe. (b)

tienbm

Xe đạp
..trong xe phía cửa sau bên lái...
Trước hết bác kiểm tra phía dưới cánh cửa nơi bác nghe tiếng nước lọc xọc, thường ở phía dưới cánh cửa có lỗ thoát nước, thông lỗ cho thoát nước đọng trong cánh cửa dưới kính xem sao, xe tôi trước đây cũng bị vậy mỗi khi lỗ này bị tắc

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
cái này bác ra chỗ rửa xe có cầu cao 1 chút ,phi xe lên rồi cậy mấy cái nút cao su ở gần bánh xe ra ,để nứoc chảy hết ra là ọk
Chính xác là bị thế này đây ạ! Em cũng chưa tìm thấy chỗ để nước chảy vào cái hốc dưới cánh cửa. Em phải tháo hết 6 cái nút cao su ở cạnh dứoi ra rồi chạy vài vòng nước mới chảy hết. :6: