Tiếng pô Dream Thái!!!

Vietroad111

Xe buýt
Chả là em có 1 con Dream Thái, biển L2. Đã thay pô rồi, ko phải pô zin nên khi nổ ko chất = pô Thái nguyên bản. Bây h mua pô Thái hiếm và đắt.
Kinh tế em lại eo hẹp. Em nghe nói ở Phủ Doãn làm được pô (nghe hay như pô Thái) nhưng ko biết thế nào. Em thì rất kết khoản tiếng pô chất của Dream.
Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo dùm em với ạ...
Cụ tháo bỏ cái giảm thanh ở đít pô ra là ok luân. (cái lỗ nhả khói đấy bên trong có 1 lá thép mỏng cuốn quanh, cụ lấy ngón tay thò vào để ý sẽ thấy, lấy kìm gắp ra) (b)(b)(b)

chipow

Xe máy
Lấy cái lõi đấy ra có chắc sau khi lấy thì tiếng pô có như pô zin ko hả bác???

OKLEY

Xe buýt
Cụ cứ làm con pô Dream Thái mới cứng TIS 2543 khoảng tầm 600 lít xong rồi rút cái lõi gần đít pô ra nghe hay cực(b)cụ thử thì biết(b)

Cavali

Xe điện
Em ạ bác, thằng Nam và bố nó là ông Hùng mà làm được pô Dream Thái thì em lại bằng con muỗi :77::77::77:... Còn nếu là thay pô Dream Thái xịn thì em chả bàn
Em cũng đang định nói cơ mà sợ mất lòng nên thôi :)):)):)):)):)):))

toanvinh_forever

Xe điện
dream thái 27 củ thì thà mua dream việt mới tinh về độ lên dream thái còn hơn. được cái máy mới chạy cho bền. em cũng có con dream biển P2. giờ ông anh đang chạy. làm lại từ đầu đến cuối mất tầm 5 củ. cả sơn tuốt lại đến từng con ốc. vành mới, bô mới, làm lại máy,giờ chạy ngon lắm. bốc đầu khỏe lắm :21:

toanvinh_forever

Xe điện
thích pô gần rú thì cụ chủ thớt qua Phủ doãn bảo nó rút hết lõi pô ra. coi nhu cái pô chỉ là hình thức. độ tiếng cho hay tí, pha tí bột kim loại cho chắc tiếng và đanh. bảo đảm đi đường đá bay rào rào:-))

Cavali

Xe điện
dream thái 27 củ thì thà mua dream việt mới tinh về độ lên dream thái còn hơn. được cái máy mới chạy cho bền. em cũng có con dream biển P2. giờ ông anh đang chạy. làm lại từ đầu đến cuối mất tầm 5 củ. cả sơn tuốt lại đến từng con ốc. vành mới, bô mới, làm lại máy,giờ chạy ngon lắm. bốc đầu khỏe lắm :21:
Cụ sai lầm về nhận thức , máy Dream việt sôi rào rào , bì sao đc máy thái nếu còn ngon

29V3-5586

Xe buýt
Bác cứ lên chợ xe Chùa Hà đi,xem hộ e con Dream L7 đấy,nếu k ngon e đi = đầu với bác
Nếu bác thử cho bác lấy Dream Việt mới cứng,e lấy e L7 đấy rồi bác phóng thử với e,nếu e win bác mua cho e iem L7 này nhé
OK???
Còn nếu bác win e tặng lại bác e Dream Việt mới cứng dắt bác ra hãng mua luôn

chipow

Xe máy
Bác nói thế nào... chứ máy dream việt mới sao bằng máy dream thái còn ngon được, dù sao dream thái cũng đi vào trong tiềm thức dân Việt mình rồi. Còn vụ Dream Thái tuốt lại thì miễn bàn (b)

Mà các bác ơi, 1 bộ giảm xóc trước của Dream Thái mới bây h là bao nhiêu vậy???

Chỉnh sửa cuối:

toanvinh_forever

Xe điện
Cụ sai lầm về nhận thức , máy Dream việt sôi rào rào , bì sao đc máy thái nếu còn ngon
thì em nói về độ bền mà chứ máy Việt nghe tiếng sao hay được. mới tinh sẽ bền hơn đi 4-5 năm rồi:21:

toanvinh_forever

Xe điện
Bác cứ lên chợ xe Chùa Hà đi,xem hộ e con Dream L7 đấy,nếu k ngon e đi = đầu với bác
Nếu bác thử cho bác lấy Dream Việt mới cứng,e lấy e L7 đấy rồi bác phóng thử với e,nếu e win bác mua cho e iem L7 này nhé
OK???
Còn nếu bác win e tặng lại bác e Dream Việt mới cứng dắt bác ra hãng mua luôn
nếu cách đây 4 năm thì em chẳng sợ thua ai, nhưng giờ em già rồi, chạy thi với bác sao được. trước đường Nguyễn trãi em chạy được 90, giờ em chạy 50 là căng lắm rồi:21:

aladin77772000

Xe hơi
thì em nói về độ bền mà chứ máy Việt nghe tiếng sao hay được. mới tinh sẽ bền hơn đi 4-5 năm rồi:21:
Cũng chưa chắc cụ ạ, đờ rem thái tuổi tin thì đầy đường và vẫn ngon lành cành mít còn dờ rem việt tầm biển k (năm 2001 thì phải) em thấy xoắn đâu hết mà có thì nước sơn và tiếng máy cũng lọc cọc rồi

quatmo212

Xe điện
trên of có bác nào làm mới lại con đờ rim ko nhỉ? xe em ít đi toàn để trong kho nên xuống mã quá :102:

chipow

Xe máy
Các bác ơi, 1 bộ giảm xóc trước của Dream Thái mới bây h là bao nhiêu vậy???

chocobo1189

Xe tải
Em này sao trông lạ thế ạ: Moay ơ sau như moay ơ xe của Tung Của, Yếm cũ đánh lại ạ, gáy xe cũng chẳng còn tem, nói chung là không phải xe Thái nguyên bản. Em đoán vậy phải không các cụ?
chụp xa xa xe nào chả đẹp hả cụ. Mà cụ này lại còn chụp bằng di động nữa:77:

nlthanh

Xe tải
Cạnh nhà em có mợ wá chồng từ năm 95 có con Dream lùn đời 94 tem xanh đập thùng , mua gần 6 cây vàng,làm cả xóm em hồi đấy lác mắt,đi đúng 3k km thì chồng đi nhậu về tăng xông chết. Từ đó đến giờ mợ ấy giữ xe thờ chồng, hồi đầu năm em qua gạ gẫm mua lại nhưng ko chịu bán.Mấy hôm nay em đã trả 25 củ thì có vẻ xiêu xiêu rồi. Nếu em mua được em post hầu các cụ chim ngưỡng nhé. Nhìn thèm lắm , vì xe này em biết mà, chồng chết cái là nhét gầm cầu thang luôn, nhà có cô con gái thì lùn quá nên chung thành với em chaly mười mấy năm nên xe này ko ai đi cả. Tiếc thật

mr tít

Xe buýt
Cạnh nhà em có mợ wá chồng từ năm 95 có con Dream lùn đời 94 tem xanh đập thùng , mua gần 6 cây vàng,làm cả xóm em hồi đấy lác mắt,đi đúng 3k km thì chồng đi nhậu về tăng xông chết. Từ đó đến giờ mợ ấy giữ xe thờ chồng, hồi đầu năm em qua gạ gẫm mua lại nhưng ko chịu bán.Mấy hôm nay em đã trả 25 củ thì có vẻ xiêu xiêu rồi. Nếu em mua được em post hầu các cụ chim ngưỡng nhé. Nhìn thèm lắm , vì xe này em biết mà, chồng chết cái là nhét gầm cầu thang luôn, nhà có cô con gái thì lùn quá nên chung thành với em chaly mười mấy năm nên xe này ko ai đi cả. Tiếc thật
chúc cụ sớm tậu được em nó nhé , tậu được nhớ làm vài kiểu cho ae ngắm nhá :)

chipow

Xe máy
Em này sao trông lạ thế ạ: Moay ơ sau như moay ơ xe của Tung Của, Yếm cũ đánh lại ạ, gáy xe cũng chẳng còn tem, nói chung là không phải xe Thái nguyên bản. Em đoán vậy phải không các cụ?
Thưa bác, con này là Thái 100%, cái moay ơ là em thay cái khác, ko đúng chủng loại, còn yếm là yếm zin đấy, chỉ đánh lại = si cana thôi, còn cái tem gáy xe thì nó bị bong từ đời tám hoánh nào rồi, bác chơi xe mà để ý đến từng chi tiết thế này thì em chịu, chứ con dream này của em đi còn chất lắm, chưa làm lại hay bổ máy phát nào đâu!