[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
lại khổ mấy a quản giáo, hàng ngon ngọt ngay trc mắt

caisua

Xe lăn

Binhyennoiay

Xe điện
10kg mà nó nhét vào kem đánh răng thì vất vả phết các cụ nhỉ. Nếu nhét vào người kiểu ngực 1 kg, mông 1kg là mỗi người 2kg x 4 người là 8kg rồi. Đi qua máy có bắt cởi quần áo ra đâu
Qua buồng soi chiếu mà cụ. Thoát sao nổi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vâng tại trước giờ em nghĩ với ngành đặc thù yêu cầu cao về an toàn, an ninh và áp lực như ngành hàng không thì mức lương phải cao hơn mặt bằng các ngành khác. Nhưng với mức như vậy thì cũng chỉ tương đương với nhân viên kinh doanh của 1 công ty ko phải to lắm ở TP. Vụ này hy vọng là các bạn tiếp viên chỉ là tai bay vạ gió.
Công việc này nó cũng có nét giống các cháu phục vụ ở quán cà phê, nhưng được đạo tạo bài bản, đòi hỏi về trình độ, giao tiếp và ngoại hình khắt khe hơn và đương nhiên là môi trường làm việc, tiền lương cao hơn.

Trước con gái em SV năm 3 nó đi bưng bê ở quán cà phê em mới biết tiền công nó bèo bọt thế nào. Cả nhà dậy sớm đi ăn sáng rồi lên xe đưa chị nó đến quán xem làm ra sao, được có 12k hay 18k/giờ gì đấy em không nhớ mà tiền ăn sáng với uống cà phê của nhà hết hơn 1tr, chiều tối bố lại lóc cóc phi ra đón về. Riêng tiền công đưa đón của em mà ai thuê trả tiền triệu khéo em còn đánh cho ấy chớ :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Két Già

Xe tải
Bần cùng quá thì đi làm gái chứ ai lại đi buôn ma túy. Ngu thật sự luôn.
Thật cụ nhể. Với cái mác ấy thì tàu nhanh ít cũng phải 200-300$/shot, overnight cỡ 500$. Không thích tạp nham thì làm SGBB cho anh nào tươm tươm, bèo nhèo cũng phải 1.000-1.500$/tháng ( chưa kể quà cáp ... ) .
Các em ơi, sao các em dại thế #-o

Tom80

Xe buýt
Khó hiểu nhỉ. Sao ko mang vàng kim cương ngoại tệ.
Mấy em này là shipper thôi.

Nhiều cụ cay nghiệt quá, nhất là cụ mẹ gì 1970, ko biết mấy e này có lấy cái gì của cụ này ko.

Nói người thì ngẫm đến mình.
Có 1 việc nói lại không thừa, khi ra sân bay, các cụ và người nhà nhất quyết không được nhận trông hộ, giữ hộ, chuyển hộ người, hàng, hành lý, túi sách của bất kỳ ai vời bất kỳ lý do nào.

Phòng và vé

Xe tải
Hai trường hợp này không giống nhau nên không so sánh được cụ ơi. Vụ chở tôn, hành động đó gây nguy hiểm rõ ràng và người thực hiện vẫn cố tình thực hiện bất chấp khả năng gây nguy hiểm cho người đi đường.
Còn trường hợp mấy em này, nếu là nhận xách thuê hàng tiêu dùng bình thường thôi thì rõ ràng là các em ấy không động cơ cố tình gây nguy hiểm cho xã hội. Nếu biết là ma túy, trả 1000 lượng vàng có khi cũng không dám cầm đâu.
Em xót trong trường hợp đó cụ ạ.
Cụ thử nghĩ xem, ví dụ người quen cụ làm shipper trong phố thôi, có người thuê bảo ship hàng tiêu dùng nhưng gài mt vào. Họ bị bắt thì cụ có xót cho 1 kiếp người không vì án như thế này là quá nặng dù chỉ liên quan, có thấy họ vô tội, oan ức không?

Còn nếu trong trường hợp các em cố tình xách dù biết là mt thì các em đáng trách rồi.
Về bản chất là giống nhau cụ, đều có nguy cơ gây nguy hiểm cho xã hội

- Chở tôn: tôi đi hàng trăm lượt thì mới rủi ro có 1 lượt
- Tiếp viên: tôi nhận xách hàng thuê cả trăm lượt thì mới có 1 lượt nó dúi hàng cấm cho tôi
Về nguy cơ em còn thấy trở tôn dễ phát hiện và phòng tránh hơn cái kiểu nhận ship hàng lậu ko biết nó gửi cái gì trong đó. Ngoài ra trở tôn còn nhiều người là do trình độ kém chứ tv toàn những người học hành bài bản vậy mà vẫn cố tình vi phạm thì thương xót ở cái gì.

Về ví dụ shipper của cụ cũng không chính xác do shipper nhận là có vận đơn đàng hoàng còn TH này thì có gì chứng minh về việc cố tình vận chuyển hàng trốn thuế.

Cả xã hội cùng thương xót thì cứ 1 em tv vận chuyển hàng lậu theo kiểu em vô tình, em ko biết ntn thì chẳng mấy mà cả thế hệ bị đầu độc. Lúc đó các cụ lại quay xe chửi vung chửi vít tại sao ngay

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Họ chú thích nội dung và không hề ghi là "ảnh minh họa"! :D
Trích:
Lãnh đạo Cục Hàng không Việt Nam vừa xác nhận thông tin có 3 tiếp viên hãng hàng không quốc gia Việt Nam (Vietnam Airlines) trên chuyến bay VN10 hạ cánh vào sáng hôm nay (16-3) bị lực lượng hải quan bắt giữ do xách ma túy và thuốc lắc từ Pháp về Việt Nam.

Trước đó, để phòng, chống buôn lậu, gian lận thương mại và hàng giả qua đường hàng không năm 2023, Cục Hàng không Việt Nam đã ban hành kế hoạch và yêu cầu các đơn vị của ngành tiếp tục tăng cường kiểm tra, giám sát để phòng ngừa, kịp thời phát hiện, ngăn chặn, xử lý các đối tượng buôn lậu, vận chuyển trái phép hàng hóa bằng đường hàng không.

Trong đó, các hãng hàng không được yêu cầu có trách nhiệm chỉ đạo đoàn bay, đoàn tiếp viên rà soát nội bộ, thường xuyên kiểm soát tổ bay khi làm nhiệm vụ; quán triệt và yêu cầu tổ bay chấp hành nghiêm quy định của pháp luật về chống buôn lậu, gian lận thương mại và hàng giả trong hoạt động hàng không; chỉ đạo bộ phận an ninh hàng không của hãng tập trung phân tích, đánh giá tình hình, xác định trọng điểm về thời gian, chuyến bay, chặng bay, đối tượng, phương thức, thủ đoạn hoạt động để phối hợp với lực lượng Hải quan, lực lượng kiểm soát an ninh hàng không...

http://www.hanoimoi.com.vn/tin-tuc/Xa-hoi/1058223/tang-cuong-hop-tac-phong-chong-ma-tuy-voi-cac-nuoc-tieu-vung-song-me-kong

Khả năng là ảnh chụp túi khi đã cắt hết hộp kem đánh răng ra để cân số lượng chính xác. Không ai tính khối lượng mai thúy bao gồm cả vỏ hộp nhựa. Không ai ngu gì để nguyên cả gói như thế qua máy soi.

cuc_cu

Xe buýt
Những pha bị bớ như này chắc chắn có phím.

Rolls_Royce

Xe buýt
Những pha bị bớ như này chắc chắn có phím.
không cần phím đâu bác ơi, qua máy soi họ thấy hết, mấy cô ẻm tiếp viên này khả năng chỉ nhận đồ để vận chuyển về thôi, chứ tiếp viên mà biết là mai thúy thì bố bảo cũng k dám đưa về

cuc_cu

Xe buýt
không cần phím đâu bác ơi, qua máy soi họ thấy hết, mấy cô ẻm tiếp viên này khả năng chỉ nhận đồ để vận chuyển về thôi, chứ tiếp viên mà biết là mai thúy thì bố bảo cũng k dám đưa về
Cũng là 1 khả năng không loại trừ cụ ah

Dacia90

Xe tăng
Đọc báo mấy năm gần đây thì năm nào chẳng có vài vụ to to. Từ đường không, đường bộ... Mấy năm trước có vụ cả công ten nơ đi làn xanh bay sang Đài loan thì phải, mới bị tóm. Gần đây thì nhiều vụ đường không dưới dạng thực phẩm chức năng từ EU về Nội bài...Còn đường bộ sát biên giới Lào báo đăng liên tục. Mà rõ ràng kiểm tra an ninh bên EU lỏng lẻo hay sao mà về tới VN mới phát hiện ra?

Rolls_Royce

Xe buýt
E nghĩ ko phải. Có mang hộ thì xách cái túi, cái đg hồ. 10 kg matuy chắc cũng khá cồng kềnh.
gửi đồ xách về thôi, bản thân tiếp viên cũng k biết là mai thúy đâu. xách về thu cước vận chuyển thôi cụ ơi

Binhyennoiay

Xe điện
Em chuyên mua kem đánh răng xách tay đây ạ. Không phải em cầu kỳ chất lượng gì đâu mà em thích cái thiết kế của nó. Nhà em chuyên dùng loại trong ảnh vì nó có thể đứng vững khi chỉ còn rất ít kem - các dạng khác thì cứ oặt oẹo. Thêm nữa là việc lấy kđr ra rất dễ điều chỉnh, ko bị trào - F1 nhà em còn nhỏ. Giá kể closeup mà có đóng gói dạng kia em cũng mua ngay khỏi phải mua hàng ngoại tốn kém.
Em cũng giống mợ, loại này tiện dụng nhỉ.

nowhereland

Xe điện
Theo thông tin cóp nhặt được thì sau dịch bay Quốc tế tiếp viên giờ đói quá, vali về trống nhiều nên nhiều khi phải đi gọi, tìm nguồn hàng gửi để có thêm thu nhập. Vì đói, làm liều nhận cả hàng người lạ nên mới dính quả này. Chứ bố bảo cũng không dám liều, mà 1 đứa liều còn có thể chứ 4 đứa cùng liều thì hơi hoang đường.

Tuy nhiên, làm tiếp viên là đã được đào tạo kỹ về vấn đề vận chuyển đồ, chưa kể kinh nghiệm trong các tổ tiếp viên nhiều thế hệ cũng rất dày nên không thể nói là không biết được. Hơn nữa đói là khái niệm của tiếp viên so với trước đây, chứ thu nhập so với mặt bằng chung vẫn khá tốt. Chốt lại là biết cả nhưng vẫn làm ẩu.

Đánh một vụ án mai thúy không đơn giản, kể cả bắt được vu vơ thì cũng phải truy ra nguồn gốc và điểm đến, ai gửi và giao cho ai nhận? Nếu kẻ gửi có đủ thông tin xác minh để tóm được hay kẻ nhận sẽ bị gài kiểu như vẫn giao hàng bình thường để tóm thì các em sẽ nhẹ tội. Nhưng thông tin ra thế này có vê không làm rõ được người nhận, thì các em ăn đòn đủ có lên bàn tiêm cũng không thể cãi được.

Alongcamepolly06

Xe container
Theo thông tin cóp nhặt được thì sau dịch bay Quốc tế tiếp viên giờ đói quá, vali về trống nhiều nên nhiều khi phải đi gọi, tìm nguồn hàng gửi để có thêm thu nhập. Vì đói, làm liều nhận cả hàng người lạ nên mới dính quả này. Chứ bố bảo cũng không dám liều, mà 1 đứa liều còn có thể chứ 4 đứa cùng liều thì hơi hoang đường.

Tuy nhiên, làm tiếp viên là đã được đào tạo kỹ về vấn đề vận chuyển đồ, chưa kể kinh nghiệm trong các tổ tiếp viên nhiều thế hệ cũng rất dày nên không thể nói là không biết được. Hơn nữa đói là khái niệm của tiếp viên so với trước đây, chứ thu nhập so với mặt bằng chung vẫn khá tốt. Chốt lại là biết cả nhưng vẫn làm ẩu.

Đánh một vụ án mai thúy không đơn giản, kể cả bắt được vu vơ thì cũng phải truy ra nguồn gốc và điểm đến, ai gửi và giao cho ai nhận? Nếu kẻ gửi có đủ thông tin xác minh để tóm được hay kẻ nhận sẽ bị gài kiểu như vẫn giao hàng bình thường để tóm thì các em sẽ nhẹ tội. Nhưng thông tin ra thế này có vê không làm rõ được người nhận, thì các em ăn đòn đủ có lên bàn tiêm cũng không thể cãi được.
những vụ như này khi cháu xem tài liệu trên kênh Discovery thì họ còn im lặng để tiếp tục điều tra xem người gửi hàng, nhận hàng là ai nữa cơ mà nhỉ? giờ bô bô trên báo thế này thì các đầu kia nó lặn mất tăm rồi còn đâu??

2 cụ ngây thơ thật. Ai mang hộ thì có thể chứ tiếp viên nó được đào tạo chuyên cmn nghiệp rồi. Ko bao giờ có chuyện cầm xách hộ ai bất cứ cái j khi qua cửa an ninh đâu. Kể cả xách hộ túi cho bố nó cũng đếch xách.

Lo bò trắng răng quá =))
Lý thuyết thôi cụ. Vì đồng tiền thì cái gì cũng có thể. Em chứng kiến hoài trên đường bay Nhật Việt các bạn TVHK móc nối, chào mời hành khách mua-xách hàng miễn thuế hộ gần như công khai trước con mắt bao nhiêu người ở Sân bay. Thiếu người mua hộ thì các bạn bay vào mua luôn.

Moriarty

Xe container

chắc chắn là có mở ra xem hàng nhưng mở đến mức nào thôi, chả lẽ mở cả tuyp kem đánh răng bóp thử ra xem. Cái nghề xách tay này rủi ro phết

• Vodka
Reactions: UFA