[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

nowhereland

Xe điện
những vụ như này khi cháu xem tài liệu trên kênh Discovery thì họ còn im lặng để tiếp tục điều tra xem người gửi hàng, nhận hàng là ai nữa cơ mà nhỉ? giờ bô bô trên báo thế này thì các đầu kia nó lặn mất tăm rồi còn đâu??
Bô bô trên báo tức là thông tin ra ngoài rồi, còn đang trong chuyên án thì khó lọt tin ra lắm.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Lý thuyết thôi cụ. Vì đồng tiền thì cái gì cũng có thể. Em chứng kiến hoài trên đường bay Nhật Việt các bạn TVHK móc nối, chào mời hành khách mua-xách hàng miễn thuế hộ gần như công khai trước con mắt bao nhiêu người ở Sân bay. Thiếu người mua hộ thì các bạn bay vào mua luôn.
Mua hộ khác xách hộ. Mua hộ nó biết rõ trong túi hàng gì. Xách hộ khác hoàn toàn nhé.

Các cụ còm theo hướng oan sai vì xách hộ làm như tiếp viên nó ngu lắm ko bằng. Buồn cười thật :))

202

Xe container
Bây giờ luật sư Khi tham gia lấy cung, hay bác nào "nhón tay làm phúc" nói mấy em này chịu khó hiến thân cho bất kỳ ai có thể (ASASP) để lỡ có bầu rồi thì "đại sự thành tiểu sự, tiểu sư hóa vô sự "! =D>

Riêng mấy em này thì khỏi lo chuyện e ấp nhé. [-X
FYI, đây là những em con nhà tử tế đạo đức, có ăn có học, lại đầy đủ "Tứ đức tam tòng" mà người ta thường gọi là những cô gái con nhà lành.
Nhưng đây là nhóm thiếu nữ con nhà lành, mà thuộc nhóm nhà "bốn lành". :))
Ý cụ là cho thằng bé vô tù từ trong trứng ấy à

minhhai985

Xe lăn
10 kí hàng này chắc nhiều tiền lắm.

Mua hộ khác xách hộ. Mua hộ nó biết rõ trong túi hàng gì. Xách hộ khác hoàn toàn nhé.

Các cụ còm theo hướng oan sai vì xách hộ làm như tiếp viên nó ngu lắm ko bằng. Buồn cười thật :))
Cụ nói lý thuyết theo suy đoán của cụ. Còn việc xách hộ của TVHK, không hiếm. Xách hộ 10 lần nước hoa lần 11 chèn hàng khác vào, sao không?

VuNgoanMuc

Xe điện
10 cân thuốc nắc nó cồng kềnh phết chứ không phải nhỏ nhỏ như gói gia vị giấu vào đáy hộp kem đánh răng dán lại là xong ... thôi thì đợi kết quả cơ quan đt, còn luận theo truyện conan thì 1 cô biết , 2 cô có thể không biết.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Đọc báo mấy năm gần đây thì năm nào chẳng có vài vụ to to. Từ đường không, đường bộ... Mấy năm trước có vụ cả công ten nơ đi làn xanh bay sang Đài loan thì phải, mới bị tóm. Gần đây thì nhiều vụ đường không dưới dạng thực phẩm chức năng từ EU về Nội bài...Còn đường bộ sát biên giới Lào báo đăng liên tục. Mà rõ ràng kiểm tra an ninh bên EU lỏng lẻo hay sao mà về tới VN mới phát hiện ra?
Có khi họ biết họ Zich về VN,

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói lý thuyết theo suy đoán của cụ. Còn việc xách hộ của TVHK, không hiếm. Xách hộ 10 lần nước hoa lần 11 chèn hàng khác vào, sao không?
Cụ hỏi xem qui trình xách hộ của chúng nó thế nào nhé. Dễ ăn thế nhà nhà đi buôn ma toé xuyên biên giới cho giàu mà an toàn, thích thì nhờ tiếp viên "ngây thơ" xách hộ là xong =))

Dễ quá dễ quá =))

mitdac1819

Xe điện
10 cân thuốc nắc nó cồng kềnh phết chứ không phải nhỏ nhỏ như gói gia vị giấu vào đáy hộp kem đánh răng dán lại là xong ... thôi thì đợi kết quả cơ quan đt, còn luận theo truyện conan thì 1 cô biết , 2 cô có thể không biết.
10 kg chắc tổng số 3-4 người xách cộng lại, ko phải 1 người xách 10 kg

ngocvt

Xe buýt
10kg mà nó nhét vào kem đánh răng thì vất vả phết các cụ nhỉ. Nếu nhét vào người kiểu ngực 1 kg, mông 1kg là mỗi người 2kg x 4 người là 8kg rồi. Đi qua máy có bắt cởi quần áo ra đâu
bác xem cái máy soi qua ng chưa, hnao đứng sau mấy tay an ninh ý, xem nó soi nhá, nhìn thấu hết cả quần áo con luôn

Cụ hỏi xem qui trình xách hộ của chúng nó thế nào nhé. Dễ ăn thế nhà nhà đi buôn ma toé xuyên biên giới cho giàu, thích thì nhờ tiếp viên "ngây thơ" xách hộ là xong =))
Cái quy trình ấy có, ai cũng biết. Những còm trên của các cụ/mợ khác về việc mua/xách hộ, cụ cũng đọc được mà nhỉ? Việc bị lừa xách mai thúy hay chủ động xách ở việc này, Cơ quan chức năng sẽ làm rõ. Còn oan sai thì không, vì đã bị tóm rồi.

Min Autumn

Xe tải
Về bản chất là giống nhau cụ, đều có nguy cơ gây nguy hiểm cho xã hội

- Chở tôn: tôi đi hàng trăm lượt thì mới rủi ro có 1 lượt
- Tiếp viên: tôi nhận xách hàng thuê cả trăm lượt thì mới có 1 lượt nó dúi hàng cấm cho tôi
Về nguy cơ em còn thấy trở tôn dễ phát hiện và phòng tránh hơn cái kiểu nhận ship hàng lậu ko biết nó gửi cái gì trong đó. Ngoài ra trở tôn còn nhiều người là do trình độ kém chứ tv toàn những người học hành bài bản vậy mà vẫn cố tình vi phạm thì thương xót ở cái gì.

Về ví dụ shipper của cụ cũng không chính xác do shipper nhận là có vận đơn đàng hoàng còn TH này thì có gì chứng minh về việc cố tình vận chuyển hàng trốn thuế.

Cả xã hội cùng thương xót thì cứ 1 em tv vận chuyển hàng lậu theo kiểu em vô tình, em ko biết ntn thì chẳng mấy mà cả thế hệ bị đầu độc. Lúc đó các cụ lại quay xe chửi vung chửi vít tại sao ngay
C
Về bản chất là giống nhau cụ, đều có nguy cơ gây nguy hiểm cho xã hội

- Chở tôn: tôi đi hàng trăm lượt thì mới rủi ro có 1 lượt
- Tiếp viên: tôi nhận xách hàng thuê cả trăm lượt thì mới có 1 lượt nó dúi hàng cấm cho tôi
Về nguy cơ em còn thấy trở tôn dễ phát hiện và phòng tránh hơn cái kiểu nhận ship hàng lậu ko biết nó gửi cái gì trong đó. Ngoài ra trở tôn còn nhiều người là do trình độ kém chứ tv toàn những người học hành bài bản vậy mà vẫn cố tình vi phạm thì thương xót ở cái gì.

Về ví dụ shipper của cụ cũng không chính xác do shipper nhận là có vận đơn đàng hoàng còn TH này thì có gì chứng minh về việc cố tình vận chuyển hàng trốn thuế.

Cả xã hội cùng thương xót thì cứ 1 em tv vận chuyển hàng lậu theo kiểu em vô tình, em ko biết ntn thì chẳng mấy mà cả thế hệ bị đầu độc. Lúc đó các cụ lại quay xe chửi vung chửi vít tại sao ngay
Cụ chưa gì đã quy kết vận chuyển hàng xách tay là trốn thuế, hàng lậu thì không hẳn đâu. Còn tùy trường hợp số lượng thế nào và giấy tờ kèm theo. Nếu số lượng ít, hàng không thuộc danh mục cấm nhập khẩu, có bill mua kèm theo thì vẫn trong quy định của pháp luật cụ ơi.
Hàng xách tay chuẩn ít lắm, không đủ làm xáo trộn thị trường đâu nên các cụ không phải lo. Chỗ nào nhiều hàng xách thì các cụ phải xem lại nguồn gốc xem có phải hàng từ nước bạn sang không.

TVHK ship thuê cũng cân nhắc các quy định rồi. Muốn nhập lậu số lớn phải có đường dây hội nhóm cơ, không xách lẻ 2-3kg thế này đâu.

Về chuyện shipper, nếu cụ đi xe ôm truyền thống không có hóa đơn, không có xác nhận chứng từ thì cụ không công nhận công sức lao động của họ a? Theo em, bất kể ai bỏ công sức ra làm việc chính đáng thì đều được coi trọng và xứng đáng được trả công.

Em cũng đã nói rồi, bọn em chỉ xót trong trường hợp các em ấy bị lừa thôi. Còn trường hợp đã cố tình làm thì không có từ ngữ nào bao biện cho các em ấy được cả.

cuc_cu

Xe buýt
Em vừa xem tin thấy khá thương các em. Đúng là các em bị nhờ xách và ko biết trong tuyp kem đánh răng là mai thúy :(. Mà nghe đâu 12kg thì đời các em đặt dấu chấm hết ở đây rồi :(

nowhereland

Xe điện
chắc chắn là có mở ra xem hàng nhưng mở đến mức nào thôi, chả lẽ mở cả tuyp kem đánh răng bóp thử ra xem. Cái nghề xách tay này rủi ro phết
Tiếp viên thường chỉ nhận mua hộ, còn xách hộ thì phải cực quen thân và kiểm tra kỹ, dính hàng cấm nhẹ cũng đi toi sự nghiệp mà nặng thì nhà đá luôn. Nên không thể nói rủi ro được, cố tình liều thì có thể.

Kia_fote

Xe điện
Cụ định bịt đầu mối à. Phải điều tra mở rộng chứ. Mà tử hình thì phải có phán quyết của tòa án chứ. Sao áp luật rừng được.
Ai cho cụ mở rộng điều tra, lỡ ra có liên quan đến...à mà thôi, coi như em chưa nói gì =))