[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Phòng và vé

Xe tải
C
Cụ chưa gì đã quy kết vận chuyển hàng xách tay là trốn thuế, hàng lậu thì không hẳn đâu. Còn tùy trường hợp số lượng thế nào và giấy tờ kèm theo. Nếu số lượng ít, hàng không thuộc danh mục cấm nhập khẩu, có bill mua kèm theo thì vẫn trong quy định của pháp luật cụ ơi.
Hàng xách tay chuẩn ít lắm, không đủ làm xáo trộn thị trường đâu nên các cụ không phải lo. Chỗ nào nhiều hàng xách thì các cụ phải xem lại nguồn gốc xem có phải hàng từ nước bạn sang không.

TVHK ship thuê cũng cân nhắc các quy định rồi. Muốn nhập lậu số lớn phải có đường dây hội nhóm cơ, không xách lẻ 2-3kg thế này đâu.

Về chuyện shipper, nếu cụ đi xe ôm truyền thống không có hóa đơn, không có xác nhận chứng từ thì cụ không công nhận công sức lao động của họ a? Theo em, bất kể ai bỏ công sức ra làm việc chính đáng thì đều được coi trọng và xứng đáng được trả công.

Em cũng đã nói rồi, bọn em chỉ xót trong trường hợp các em ấy bị lừa thôi. Còn trường hợp đã cố tình làm thì không có từ ngữ nào bao biện cho các em ấy được cả.
Tần suất xách tay về của 1 tiếp viên cộng dồn cả tháng số lượng cũng lớn đó cụ. Chứ ít chẳng bõ công xách đâu. Nếu không phải là trốn, lách thì là gì
Ngoài ra, lao động nào cũng đáng quý nhưng đổ cho cơm áo gạo tiền để cố tình tự đưa mình và người khác vào rủi ro thì không thể thương được.

Tại sao không có cảnh báo cho xe ôm truyền thống đừng vận chuyển hàng nhưng lại quá nhiều cảnh báo về việc xách hàng qua biên giới. Vậy nên cụ đừng vin vào đó để đánh tráo khái niệm. Sai là sai, và đừng có cố làm sai rồi đẩy cho hoàn cảnh.

Trong TH này thì chờ cơ quan điều tra xem xét xem là cố tình hay vô ý thôi. Còn việc tiếp viên xách hàng tràn lan ntn thì trước sau gì chẳng dính xách hàng cấm mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Duc_Quang

Xe buýt
Em hơi ngạc nhiên là đầu bên Paris lại không phát hiện ra. Nếu bị phát hiện thì không có cửa để cho về VN và họ phím đầu bên này đâu ạ, họ cũng sẽ giữ lại để điều tra và lần tìm đường dây bên kia chứ.
Cái này khả năng cao là xách thuê và lấy phí vận chuyển theo kg thôi ạ, khi một người có mối và san lại cho những người còn cân, những người được san lại tin và cầm thôi. Có thể người nhận đầu bên này cũng đã bị tóm rồi rồi thông tin mới đưa lên báo. Mối gửi hàng này chắc là quen, chứ nếu mà là lần đầu thì các bạn ấy kiểm tra ngay, chứ k thể để nguyên cả hộp giấy thế đâu.
Mong các bạn ấy chứng minh được là chỉ vô tình vận chuyển thôi để hưởng án nhẹ nhất.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt có vẻ chắc chắn mười mươi các cháu có tội và có vẻ hả hê nhỉ, còm nào cũng cười lăn lộn.

Cụ nên nhớ: “Người bị buộc tội được coi là không có tội cho đến khi được chứng minh theo trình tự luật định và có bản án kết tội của Tòa án đã có hiệu lực pháp luật”.

Dù sai hay đúng thì hoàn cảnh của các cháu và gia đình hiện nay chủ quan là khổ, chỉ ngồi đọc báo mà cụ chắc như đinh đóng cột họ là tội phạm rồi cười trên nỗi khổ của người khác thật chẳng hay ho gì.
Lên phường mà kêu vô tội nhá, kêu với em tác dụng giề =))

Gặp các chú công an tha hồ mà kêu la vô tọi vô tọi nhoá ;))

VuNgoanMuc

Xe điện
Nhìn như ảnh trong link báo, thì chỉ có cắt đít tuýt kem đánh răng ra hoặc nặn sạch kem đánh răng trong tuýt mới phát hiện được là trong đó có dấu thuốc. Tội các em tvhk đến đâu thì công an, tòa án xử. Nhiều cụ khẩu nghiệp kinh quá.
Không tinh vi đến vậy đâu cụ. Nhìn ảnh thì các gói chất cấm được để trong thùng, thùng đựng các bịch kem đánh răng và nước súc miệng. Các tuýp kem đánh răng và nước súc miệng vẫn là hàng chuẩn chỉ nguyên đai nguyên kiện.

vutuanlong

Xe tăng
Lên phường mà kêu vô tội nhá, kêu với em tác dụng giề =))

Gặp các chú công an tha hồ mà kêu la vô tọi vô tọi nhoá ;))
Về luật thì dựa trên “suy đoán vô tội”, tuy nhiên em nghĩ các em TV biết rất rõ hoặc dc huấn luyện rất rõ về việc xách đồ về

Két Già

Xe tải
86 thì sgmm chứ sgbb gì nữa cụ :))
Tầm đấy mới mặn mà, kinh nghiệm đầy mình cụ ạ. Có khi lại câu đc nhiều sếp ( tầm tuổi 45-55 đang độ chín về đường công danh, sự nghiệp ), lương tháng lại 2.000-3.000$ ấy chứ .
Đến như mợ gì đấy ( đã qua 2 lần đò ), tưởng hết đát rồi mà vẫn câu đc cả thượng thư nữa cơ mà .

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Về luật thì dựa trên “suy đoán vô tội”, tuy nhiên em nghĩ các em TV biết rất rõ hoặc dc huấn luyện rất rõ về việc xách đồ về
Chuẩn cụ, các cụ ofer cứ làm như mấy em ấy dễ lừa lắm. Gớm, nó chả lừa các cụ thì thôi chứ ai đủ trình lừa đc mấy em ấy :))

leua

Xe tăng
Tin cụ ạ, có điều vẫn phải xử theo luật, nhưng sẽ có án nhẹ nhất. Khi cụ không biết thật, và cụ biết nhưng nói là ko biết, điều tra viên sẽ phân biệt đc ngay.
Em không nghĩ là bọn buôn ma túy lại giao số lượng lớn 10 kg mai thúy cho các em tiếp viên mới xách lần đầu tiên.
Nếu như lần đầu bọn chúng chỉ giao thử 1 số lượng nhỏ, rồi tăng dần lên. Phải đến lần thứ n, thấy chắc chắn và tin tưởng được thì mới đánh số hàng lớn như thế này.
Rất là khó thoát án kịch khung. Xã hội hiện nay đang cần có án điểm để chấn chỉnh tình trạng tiếp viên hàng không buôn lậu hàng hóa xuyên biên giới tràn lan.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Em không nghĩ là bọn buôn ma túy lại giao số lượng lớn 10 kg mai thúy cho các em tiếp viên mới xách lần đầu tiên.
Nếu như lần đầu bọn chúng chỉ giao thử 1 số lượng nhỏ, rồi tăng dần lên. Phải đến lần thứ n, thấy chắc chắn và tin tưởng được thì mới đánh số hàng lớn như thế này.
Rất là khó thoát án kịch khung. Xã hội hiện nay đang cần có án điểm để chấn chỉnh tình trạng tiếp viên hàng không buôn lậu hàng hóa xuyên biên giới tràn lan.
Xách hàng thường giờ ko ăn thua nữa rồi nên phải chuyển sang hàng trắng mới nhanh có biệt thự siêu xe. Hàng thường xách cụt tay cũng chỉ đủ ăn tàng tàng thôi nhá

fanmu1234

Tháo bánh
Khả năng cao sẽ có án điểm

Chung thân nếu bị lừa, tử hình nều cồ ý

leua

Xe tăng
Xách hàng thường giờ ko ăn thua nữa rồi nên phải chuyển sang hàng trắng mới nhanh có biệt thự siêu xe. Hàng thường xách cụt tay cũng chỉ đủ ăn tàng tàng thôi nhá
Cũng không biết đâu mà lần.
Có thể cơ quan điều tra sẽ tìm ra đây là một đường dây buôn mai thúy xuyên quốc gia đã hoạt động từ lâu với số lượng vận chuyển lên đến hàng tấn.
Cũng có thể sau khi khám xét nhà, cơ quan điều tra sẽ tìm ra thêm nhiều tang chứng.
Cái gì cũng có thể.... giống như vụ đăng kiểm xe vừa rồi, cháy lan cả nước.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Có gì mà các báo gỡ bài hết thế nhỉ.. chuyện tv buôn lậu thì như cơm bữa ai chả biết, nhất là tv của HVN

Sau một đêm đã "Escalate" lên báo chính thống rồi nhé! Không chỉ thuốc lắc mà cả "Ma túy tổng hợp" đấy! :D

Rõ uổng công mấy "còm" dùng mọi xảo thuật hầu lu loa "tẩy trắng" cho cái ngây thơ và sự vô tội của mấy em này vì phải "Suy đoán vô tội" thì mới là .............. ! :))

Chỉnh sửa cuối:

vutuanlong

Xe tăng
Em nghĩ là có ekip lớn, các em ấy chỉ là chân rết thôi, ko biết vc cái gì.
Khéo lại củi to.

mrdaubac

Xe điện
Tầm đấy mới mặn mà, kinh nghiệm đầy mình cụ ạ. Có khi lại câu đc nhiều sếp ( tầm tuổi 45-55 đang độ chín về đường công danh, sự nghiệp ), lương tháng lại 2.000-3.000$ ấy chứ .
Đến như mợ gì đấy ( đã qua 2 lần đò ), tưởng hết đát rồi mà vẫn câu đc cả thượng thư nữa cơ mà .
thái tử còn câu được chứ nói gì thượng thư, xưa nay bao triều đến vua còn mất nước vì gái đẹp cơ mờ

Dân Tổ

Xe container
Các cụ thương cảm cho các em nó cứ từ từ :) Câu chuyên không đơn giản vô tình với khôn, dại như các cụ suy luận đâu.

Hàng đóng từ Pháp, Áo, Balan... xưa còn cả hàng Heathrow về - lên đến bàn 'dân chơi' nguyên những kiểu đóng hàng 'uy tín' thế kia luôn. :) - Không có gì là tình cờ và bất ngờ cả khi 7-8 năm đổ lại đây toàn vậy rồi.

hanoistreet

Xe tải
Không biết các cụ thế nào chứ mình cực ghét phải đi delay airlines các chuyến bay từ nước ngoài về. Mọi thứ đều ok, tiếp viên xinh đẹp, nói tiếng Việt nhỏ nhẹ, đồ ăn hợp. Tuy nhiên bay dài thì ngoài ăn ngủ còn phải đi vs, mà các em ý lock nguyên ít nhất một buồng để đựng đồ. Ví dụ chuyến Paris về hai đầu đều có phòng vs thì coi như một đầu là chịu lock cả hai luôn.
Mấy chuyến bay gần đông nam á cũng không khác gì, đành nhịn luôn chứ chuyến bay dài thì cú gọi là xếp hàng đi vs.

wave-tau

Xe container
Bị gài thoai chứ lương lậu cũng cao hơn mặt bằng chung chưa đến mức phải làm liều.
Nhiều cụ chém cũng đúng là họ có nghiệp vụ lọ chai ko cầm hộ hàng abc, cơ mà những mỗi quen mang hàng về thường xuyên, thường mặt hàng đội tiếp viên mang về cũng lợi nhuận cao hơn hàng dân mang về.

Đang làm ăn ngon 1 ngày đẹp giời nó thử ít thấy qua, định đập quả lớn thì bị tóm. Các cụ thử nghĩ 1-2 tuýp đánh răng ai soi làm giề vì kiểu gì cũng có sự quen biết giữa các em và mấy anh kiểm tra, đây định đập lớn, giàu nhanh cơ.
"Phía vn cần gấp em trả gấp đôi tiền chị cố giúp em" thế là đi thoai. :D

QUANG1970

Xe lăn
Khả năng cao sẽ có án điểm

Chung thân nếu bị lừa, tử hình nều cồ ý

Chính xác là dầu cho mua bán hay vận chuyển giúp, hoặc "bị gài" theo như ý của mấy còm "tẩy trắng", tòa sẽ tùy theo tính chất mà 20 năm, chung thân hay tử hình.

Đã có án lệ là em TV HK xách hộ chai rượu vang có ngâm chất cấm mà 10 năm rồi. Chịu khó search Google là ra chuyện em này.