[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Dotting

Xe tải
Lên phường mà kêu vô tội nhá, kêu với em tác dụng giề =))

Gặp các chú công an tha hồ mà kêu la vô tọi vô tọi nhoá ;))
Thật sự thấy thông cảm và thương những người có kiểu suy nghĩ và cảm xúc như cụ.

Chỉnh sửa cuối:

wave-tau

Xe container
Mà dân mình mỗi lần về hay sang bán kiện dễ như rau luôn, nhiều khi mình nghĩ có trả gấp mấy lần thế cũng đếk dám chứ đừng nói vài đồng bạc. Cơ mà đội liều với thiếu hiểu biết không hề là số nhỏ. :D

QDV2012

Xe tăng
Kiểu lời ăn tiếng nói khá coi thường người khác. Em đã chặn từ khá lâu.
Đúng sai có công an lo rồi, cứ lo phần thiên hạ cụ nhể.

Còn việc bảo sao không kiểm tra đồ thì đơn giản cứ ra siêu thị xem có thằng nào bán đồ bị bóc hộp không? Ông mua phải mấy cái hộp đấy có khi ông chẳng chửi đổng cả họ người ta lên ấy chứ mà ngồi đạo mạo kêu phải check này nọ

hitle888

Xe điện
Vụ này thì zich là chắc, chờ kết luận điều tra thôi. Nhưng em nói thật ít trường hợp em có boeets gì đâu, em được nhờ xách thôi lắm.
Ps: sao nó lại chuyển ngược về vn nhỉ, thường vn mới là trung tâm trung chuyển đi Nhật với âu chứ,

hongbinh

Xe buýt
nó mà lấy lỗ làm lãi thì đã ko đi xách hàng,
mà cụ có kiếm được bằng đội lấy lỗ làm lãi không hay chỉ đem tiền đi cúng cho đội này mà kinh thường thế,
đội lấy lỗ làm lãi thì cũng làm bằng sức lao động của nó, thuận mua, vừa bán chứ cũng ko đi xin hay lừa ai cả.
cụ có vẻ thích đội lên đầu nhỉ

wave-tau

Xe container
Lần sau cho vào hộp kem đánh răng đắt tiền tí chứ signal với colgate kia rẻ bèo ai buôn về làm gì. :)) :))
Chết ở cái tội bon chen. :D

QUANG1970

Tháo bánh
Vụ này thì zich là chắc, chờ kết luận điều tra thôi. Nhưng em nói thật ít trường hợp em có boeets gì đâu, em được nhờ xách thôi lắm.
Ps: sao nó lại chuyển ngược về vn nhỉ, thường vn mới là trung tâm trung chuyển đi Nhật với âu chứ,

Có thể là một dạng "chuyển ngân" lậu - hàng là tiền!

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Bên đó luật pháp nghiêm minh, họ chấp nhận sự khai báo của các đương sự để thông thoáng đường vận chuyển, và trừng phạt rất mạnh với bất kỳ sai phạm nào được phát hiện ra trước/trong/sau khi vận chuyển.
Dân gốc bản địa EU em thấy họ thực sự sợ và nghiêm túc với khai báo. Còn dân gốc Á nhà mình thì hay lợi dụng để qua cửa.
Cách làm của họ tạo đk thông thoáng
Còn họ biết sẽ có ông lậu, chấp nhận xác xuất lọt. Vd 100 ô lọt nhưng chỉ cần bắt 1 ô thì phạt bằng 100 ô kia cộng lại. Cho nên ô nào cũng sợ mình dính mà nghiêm túc chứ ko dám láo.
Kiểu làm hậu kiểm, phát hiện phạt cho sạt nghiệp thì sợ ngay

Tom80

Xe buýt
cụ có vẻ thích đội lên đầu nhỉ
tôi nói ko đúng chỗ nào.
1. Các em này bị bắt vì vận chuyển chất cấm, việc này sẽ có kết luận của tòa.
2. Các em này lấy lỗ làm lãi chỗ nào mà cụ đem ra xúc phạm người ta.

QUANG1970

Tháo bánh
Lên phường mà kêu vô tội nhá, kêu với em tác dụng giề =))
Gặp các chú công an tha hồ mà kêu la vô tọi vô tọi nhoá ;))
Thật sự thấy thông cảm và thương những người có kiểu suy nghĩ và cảm xúc như cụ.

Bác sống bằng cảm xúc nên mở mồm nói thương cảm (dầu là hàm ý mai mỉa bác ấy) , còn ai sống thực sẽ thấy bác Xmind202X nói đúng và là người giàu kinh nghiệm sống!

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container
Trước đây, mấy cái ngõ đầu đường Nguyễn Sơn nổi tiếng sầm uất về các loại hàng hóa mỹ phẩm xách tay của tiếp viên hàng không. Sau đó, do nhập nhèm về chất lượng và số lượng không đủ cung nên bây giờ đìu hiu. Lâu rồi, những người có điều kiện họ đánh hàng với số lượng rất lớn. Trên Kho hàng hóa ALS ở Nội Bài, mỗi vận đơn có khi lên đến cả chục pallet hàng hóa mỹ phẩm, thực phẩm....
Nhà Cháu mỗi lần từ Canada về mang hơn 30kg thuốc, thực phẩm chức năng, hóa mỹ phẩm nhưng Hải quan chỉ hỏi thăm qua 1 câu. Nhà Cháu cũng bảo quà cho mỗi người 1, 2 thứ còn chả đủ, buôn bán thì lời lãi đáng bao nhiêu cái đồ này nên qua luôn.

QUANG1970

Tháo bánh
Klq, trưa em về vừa traning cho F1 về ca này.

Bác này chuẩn! =D>
Trước một vị việc, hay học ra được cái gì cho ngay chính bản thân mình và chia sẻ ngay cho người thân! =D>

Các cụ từng dạy: "Gửi lời thì nói, gửi gói thì mở" là vậy!
Thà là mất lòng, còn hơn là mất mạng vì "mấy đồng bạc bọ" (như lời của mấy còm "tẩy trắng"). :))