[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Đúng sai chưa biết nhưng việc tv HK cố tình xách ma tuý cũng ko có gì ngạc nhiên lắm đâu nên nói chắc chắn bị lừa chỉ là quen nhìn cs màu hồng thôi, tv HK cũng như bao nghề khác và người chọn nghề này cũng vậy, cũng có đủ các thành phần hỉ nộ ái ố với các xuất thân khác nhau. Hotgirl người mẫu còn ăn ở vợ chồng với trùm buôn và sx ma tuý khét tiếng thì việc mấy cô e tv HK nếu có cố tình cũng là bt vì ma lực đồng tiền nó quá lớn, xách vài kg cũng dc khoản tiền khá lớn so với thu nhập, vài ba lần trót lọt là có nhà có xe rồi, đâu phải e nào gđ đều cơ bản và có điều kiện, cũng đâu phải tv HK là phải ngoan, k ăn chơi đua dòi hư hỏng, cc biết rồi đấy, càng đẹp thì càng dễ hư nhiều cám dỗ. Dù vậy e vẫn mong các e này chỉ là bị gài

xukthal

Xe lăn
Đúng sai chưa biết nhưng việc tv HK cố tình xách ma tuý cũng ko có gì ngạc nhiên lắm đâu nên nói chắc chắn bị lừa chỉ là quen nhìn cs màu hồng thôi, tv HK cũng như bao nghề khác và người chọn nghề này cũng vậy, cũng có đủ các thành phần hỉ nộ ái ố với các xuất thân khác nhau. Hotgirl người mẫu còn ăn ở vợ chồng với trùm buôn và sx ma tuý khét tiếng thì việc mấy cô e tv HK nếu có cố tình cũng là bt vì ma lực đồng tiền nó quá lớn, xách vài kg cũng dc khoản tiền khá lớn so với thu nhập, vài ba lần trót lọt là có nhà có xe rồi, đâu phải e nào gđ đều cơ bản và có điều kiện, cũng đâu phải tv HK là phải ngoan, k ăn chơi đua dòi hư hỏng, cc biết rồi đấy, càng đẹp thì càng dễ hư nhiều cám dỗ. Dù vậy e vẫn mong các e này chỉ là bị gài
Ôe nói hay như đài? :-o :-o
Hay vừa xơi trọn 1 buồng dừa vào trán hả? #:-s

antidau

Tháo bánh
Em nghĩ còn phụ thuộc vào giá trị món hàng thế nào chứ có phải hàng nhẹ thì ít tiền đâu.
Hàng đắt tiền như đồ hiệu quần áo, túi, giày dép Pháp, Ý mấy ngàn $ 1 món cụ là người giàu có thể mua được không bao giờ cụ giao cho tiếp viên hàng không xách về với giá 1 triệu 1 kg cả. Cụ bảo con cháu, anh em họ trong nhà nó xách về hết
Thường đội tiếp viên hay xách xì gà, thuốc lá và rượu ngoại, nước hoa phổ thông như Channel no5, máy chơi game cầm tay, những món mấy trăm $ thôi

Chỉnh sửa cuối:

tranvanlong

Xe điện
Em nghĩ không có chuyện oan ở đây, cả 1 đường dây. có phải như ở trên dân tộc đâu, mà bảo cầm hộ là cầm, không xem xét gì hết. Chưa kể TVHK lại còn là TVT thì người ta đều có nghiệp vụ TV, để không bao giờ có chuyện “cầm hộ” đồ của ng khác ntn cả. Toàn khóc thuê vớ va vớ vẩn cho bọn tội phạm. Bọn này là tội phạm trong diện theo dõi từ lâu rồi, giờ mới bắt quả to nhé. Chắc tự nhiên đúng ngày nó “cầm hộ” thì hải quan họ lại “kiểm tra bất thường hành lý của tiếp viên” ấy nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

lotomo2015

Xe buýt
Em ké tí, lên báo mà lại được phép dùng sai tên thế này hả các cụ? Sài Gòn là thành phố nào? Không rõ là trong văn bản giấy tờ nhà nước có dùng từ này không mà bọn tàu nhanh này dám dùng vậy?

Thì có báo Sài Gòn giải phóng đấy, rồi tàu Hà Nội - Sài Gòn. Có sao đâu cụ.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cái này ko phải đạo đức mà là pháp luật chứ cụ, có những việc sai rõ ràng nhưng người ta làm nhiều làm mãi ko ai hỏi rồi coi cái sai đó là bình thường, đến lúc xử đúng thì lại giãy nảy lên . Cảm giác mức lương đó ko sống được thì làm việc khác, chứ ko phải vin vào lương thấp rồi nên tôi phải phạm tội mà có. Lương thấp thì ít người làm, tự khắc người ta phải tăng lương chứ ko phải lương thấp là sự hi sinh nên tôi phải ăn ngoài bù vào. Trình độ mấy câu tiếng anh , dăm bài xử lí cứu sinh cứu hoả tức là giá trị mang lại rất bé nhưng muốn nhận lại thu nhập cao với xã hội tất yếu sẽ có ngày này
Cả xã hội nó vận hành như vậy, đen phải chịu thôi.

Húp sụp sụp

Xe điện
Đặng Phương Vân và Thu Ngân sao lại ko có kem đánh răng, mà ghi thẳng Mai Thúy luôn?

Họ đều khai, khi ở Pháp có một người chưa rõ lai lịch đã tiếp cận, nhờ nhóm xách tay một số hàng hóa về nước
Dòng này thì ko ai tin được. Ng thường cũng ko ngu thế, nữa là tiếp viên.
do công an chưa xác minh dc nên mô tả là chưa rõ lai lịch, giống như chỗ hàng kia chưa xét nghiệm thì cũng chỉ nghi là ma túy
Có bố nào trên kia đổi luôn "chưa rõ lai lịch" thành "người lạ" và chém như đúng rồi =))

Em ké tí, lên báo mà lại được phép dùng sai tên thế này hả các cụ? Sài Gòn là thành phố nào? Không rõ là trong văn bản giấy tờ nhà nước có dùng từ này không mà bọn tàu nhanh này dám dùng vậy?

Thì Sài Gòn mới có những thành phần như vậy, mới có cướp chứ thành phố kia thì làm gì có

SoOc

Xe đạp
10 năm trc lúc em còn làm hàng xách tay Nhật thì hầu hết tiếp viên (TV) đã ko nhận xách tay mỹ phẩm, thực phẩm chức năng rồi. TV chỉ nhận tự đi mua theo list và sẽ tính cả công mua cộng phí xách. Thực tế hàng xách tay ở VN hiện nay chủ yếu là các mối lớn mua buôn cả cont về theo đường biển, hoặc gia công ở TQ với hình thức giống 99%, giá rất cạnh tranh, còn mấy shop cho đi Air mấy thứ nặng như kem đánh răng về. Nên kể cả có đc thuê đi nữa TV cũng sẽ nghi ngờ và kiểm tra rất kỹ. Em nghĩ nhóm TV này khó vô can đc.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Nhìn video bình thản quá! Chắc cũng xác định rồi!
10 năm trc lúc em còn làm hàng xách tay Nhật thì hầu hết tiếp viên (TV) đã ko nhận xách tay mỹ phẩm, thực phẩm chức năng rồi. TV chỉ nhận tự đi mua theo list và sẽ tính cả công mua cộng phí xách. Thực tế hàng xách tay ở VN hiện nay chủ yếu là các mối lớn mua buôn cả cont về theo đường biển, hoặc gia công ở TQ với hình thức giống 99%, giá rất cạnh tranh, còn mấy shop cho đi Air mấy thứ nặng như kem đánh răng về. Nên kể cả có đc thuê đi nữa TV cũng sẽ nghi ngờ và kiểmtra rất kỹ. Em ko nghĩ nhóm TV này vô can đc.

Đời "Xách hộ", khi làm em đã hiểu​
Dấn thân vô là sẽ phải có ngày​
Hàng phát hiện, sẽ chả có ngày mai​
Là thân sống chỉ coi còn một nửa​
Nhưng cái thú, tiền nhiều vàng ngập cửa​
Cuộc đời ơi! bao sung sướng gọi mời!​

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em nghĩ không có chuyện oan ở đây. Cả 1 đường dây chứ không phải như ở trên dân tộc đâu mà bảo cầm hộ. Chưa kể TVHK lại còn là TVT thì người ta đều có nghiệp vụ TV để không bao giờ có chuyện “cầm hộ” đồ của ng khác ntn cả. Toàn khóc thuê vớ va vớ vẩn cho bọn tội phạm. Bọn này là tội phạm trong diện theo dõi từ lâu rồi giờ mới bắt quả to nhé. Chắc tự nhiên đúng ngày nó “cầm hộ” thì hải quan họ lại “kiểm tra bất thường hành lý của tiếp viên” ấy nhỉ?
Vầng cụ. Tiếp viên trưởng được training đào tạo từ A-Z, chắc chắn có nhắc đến nghiệp vụ hàng xách tay này. Cái gì được cầm, cái gì cấm được cầm các em ấy nắm rõ như lòng bàn tay. Thực phẩm loại nào được mang sang nước bạn, loại nào cấm các em ấy còn nắm được, thì Mai Thuý chắc chắn phải nắm rõ hơn bao giờ hết. Chưa kể ngoài training còn là kinh nghiệm hàng trăm giờ bay, bao nhiêu hỉ nộ ái ố scandal cầm hàng xách tay các em ấy phải là sói già rồi.
Xác suất cầm nhầm nói chung vẫn có, nhưng rất thấp. Mong bên điều tra làm đúng chức trách, để không có oan sai nhưng cũng không bỏ lọt tội phạm (Em biết vì các em ấy là nữ nên nhiều offer thương cảm, nếu là nam cầm nhầm chắc các cụ kêu xử trảm lâu rồi).

playboy83

Xe buýt
Ko rõ video này cơ quan chức năng bắt các em ấy đóng lại hay như nào hở cụ? Nếu ko phải đóng lại thì khả năng bị theo dõi từ trước rồi. Mà MT cho vào tuýp kem đánh răng hàn kín như mới, bên trong là dạng viên hạt chứ ko phải dạng kem lỏng thì khi nhận hàng các em ấy ko phát hiện ra kể cũng lạ thật.
Gần như Tất cả các vụ án ma túy bị bắt đều do có người báo , Họ lên chuyến án , theo dõi và khám xét thì gần như chính xác 100%

Pobeda

Xe buýt
Cái này là "mặc định" câu chữ (từ ngữ) xưa nay rồi, bác thắc mắc làm giề??? :P

Phóng viên cầm bút thì phải ghi vào đầu mà viết ntn: "Tình trạng Cướp giật Sài Gòn" "Nạn đĩ điếm ở Sài Gòn" chứ cấm không được viết khác nhé! [-X
Đúng rồi. Vào quán còn phải nói " cho mấy chai bia Sài Gòn" chứ chả lẽ lại bảo là bia XXX?

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
4 người cầm mà không ai nghi ngờ gì là khó thuyết phục.

mấy nick kiểu em ấy xinh thế nên vô tội, nghe cứ sao sao.

berryfun

Xe điện
Các bác đọc hiểu tiếng Việt cho kỹ nhé! :D

"Chi cục Hải quan cửa khẩu sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất đã triệt phá đường dây tiếp viên hàng không vận chuyển trái phép chất ma túy từ Pháp về Việt Nam, bắt giữ 4 đối tượng, hơn 11kg ma túy."

TSB, cái đám còm "tẩy trắng" biến mất đâu rồi??? :P
Cháu là người mong các em các cháu bị lừa. Nhưng nếu như báo dân trí đưa thì giờ 10 phần chết 9 rồi. Thôi còn 1 đợi cơ quan điều tra kết luận.

Nhìn kiểu ráo hoảnh này, thì cỡ tàng kang nam cũng phải tôn là sư tổ :((:(( thật ko thể hiểu nổi, có lẽ cháu nó xác định rồi

nowhereland

Xe điện
Xem clip em tiếp viên còn chưa cho hành lý vào soi chiếu mà đã có người quay clip lại.
Như này thì rõ ràng là có chuyên án rồi.
Em cũng nghĩ là chuyên án chứ không giống tình cờ phát hiện lắm. Mà trừ những tuýp dạng bột thì rất nhiều tuýp là thuốc viên hẳn hoi mà bảo không tự kiểm tra được thì nói trẻ con cũng khó nghe.

QUANG1970

Xe lăn
Đúng rồi. Vào quán còn phải nói " cho mấy chai bia Sài Gòn" chứ chả lẽ lại bảo là bia XXX?

Thì bia có tên là Saigon nên cái này là một nhẽ. :D
Bác ở Hà nội vào quán gọi bia Trúc Bạch hay .................. :P

zoro1970

Xe điện