[Funland] Tiêu sản chung cư

terwa

Xe tăng
nếu có nhà đúng như cụ nói, dẫn e đi coi đc ko? e đang ở q12, mặt tiền đường nhựa 8m, 4x20, 1 trệt 1 lầu 1 thượng giá đã 8 tỷ rồi
Nhà e đang ở cụ ơi. E mua cuối 20. Mà nhà e có 3.7x18. Hẻm e có 4m Cụ chịu khó đi thì sẽ gặp mây căn trung tâm rẻ hơn vùng ven. Giá giờ nó loạn lên hết

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
Nhà e đang ở cụ ơi. E mua cuối 20. Mà nhà e có 3.7x18. Hẻm e có 4m Cụ chịu khó đi thì sẽ gặp mây căn trung tâm rẻ hơn vùng ven. Giá giờ nó loạn lên hết
Cụ mua năm 20 thì tới giờ lên 10 tỷ là đúng rồi còn gì nữa;))

dsoleil

Xe máy
Em đang ở 1 cái CCCC trên phố, giờ còn đang muốn mua thêm 1 căn để ra ở riêng còn lập gia đình mà giá lên cao khiếp so với đợt đầu e mua. Ở CC có cái hay của nó, mưa gió ô tô phi xuống hầm xong bấm thang lên nhà, chả lo ướt ng, an ninh thì 3 lớp làm căng tha hồ đi du lịch không lo trộm cắp, với đội bảo vệ khu nhà e cứ 8 tiếng lại đi ktra cứu hỏa từng tầng 1 e khá yên tâm
ai mà ở cccc rùi khó lòng muốn xuống đất ở luôn, 1 số người còn cho thuê biệt thư để lên cccc ở

terwa

Xe tăng
Cụ mua năm 20 thì tới giờ lên 10 tỷ là đúng rồi còn gì nữa;))
Nhà kế e mới bán 7ty kêu cũng lâu. Giờ tầm 10ty là vào gần ngã 4 phú nhựân rồi cụ. Bữa nào e kêu thử nhà e dc 10ty chắc e bán đổi vào phú nhuận cho gần thêm dc chút nữa :)) Mà e so 6ty luc e mua với cái cc gì bên q7 lúc đó e cũng có đi coi

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Nhà đất hẻm xe hơi có 4m thì cũng chỉ đủ 1 xe đi, cơ bản ko phải là sản phẩm mà giới trung lưu khá ưa chuộng. Chắc chắn là thế hệ 8x, 9x và sau này 2x khá giả sẽ chọn chung cư cao cấp hoặc nhà đất thì phải là khu đô thị có quy hoạch, đường 2 ô tô tránh có vỉa hè 2 bên, chứ còn đường hẻm thì khá hơn ngõ xe máy tí thôi, nhưng chất lượng cuộc sống ko cao.

Cá nhân tôi có rất nhiều tiền thì sẽ chọn penthouse ở chung cư cao cấp tầm view mênh mông tít tắp, hơn là căn biệt thự ở Vinhomes riverside. Cái ưu điểm lớn của chung cư so với nhà đất là ko có muỗi chuột, và mùa nồm thì ko bị ẩm ướt (cái này quan trọng ở miền Bắc).

huylinht

Xe buýt
xếp em mua nhà ở Làng Vincom bên Long biên, năm 2015 giá 70tr/m2 : đến 2022 giá lên hơn 300tr/m2
ko mất tiền gửi xe, tập golf miễn phí
ko biết có sướng bằng cc cao cấp ko nhỉ?
Sướng thế. Lãi quá. Thế sếp bạn có bán biệt thự đi chưa?

Quê bầm

Xì hơi lốp
Chung cư có nhiều ưu điểm ai cũng biết nhưng giờ giá cao quá nên về hiệu quả thuê ở có khi hay hơn có điều được vài tháng mà chủ đòi nhà lại chuyển nhà cũng mệt. Nếu tài chính dư giả cứ mua cho tâm lý ổn định vợ con an tâm, các cụ ở quê yên lòng. Nếu có phương án sinh lời thì dùng tiền đi làm việc khác còn thuê thôi, thuê nó cũng đỡ lo nhà xuống cấp hay khúc mắc phát sinh giữa người mua và chủ đầu tư hay BQL. Ai thấy hợp với mình mua hay thuê tuỳ hoàn cảnh

kaku223223

Xì hơi lốp
Chung cư có nhiều ưu điểm ai cũng biết nhưng giờ giá cao quá nên về hiệu quả thuê ở có khi hay hơn có điều được vài tháng mà chủ đòi nhà lại chuyển nhà cũng mệt. Nếu tài chính dư giả cứ mua cho tâm lý ổn định vợ con an tâm, các cụ ở quê yên lòng. Nếu có phương án sinh lời thì dùng tiền đi làm việc khác còn thuê thôi, thuê nó cũng đỡ lo nhà xuống cấp hay khúc mắc phát sinh giữa người mua và chủ đầu tư hay BQL. Ai thấy hợp với mình mua hay thuê tuỳ hoàn cảnh

Đây chính là vấn đề cần so sánh, Mua chung cư ở, hay là dùng tiền đó thuê chung cư ở.

alceste

Xe điện
Đây chính là vấn đề cần so sánh, Mua chung cư ở, hay là dùng tiền đó thuê chung cư ở.
Nếu ai cũng nghĩ vậy, cầu thuê CC sẽ tăng, thì lại thiết lập mặt bằng giá thuê mới, trong khi ko ai cũng nhất nhất mua, thì giá sẽ có thể điều chỉnh lại. Và lúc đó, thì thuê lại ko lợi nữa rồi ạ.
Cái quan trọng nhất là mỗi nhà mỗi cảnh, có ông đi thuê rồi đầu tư tăng gấp 3, cũng có ông đi thuê, rồi đầu tư kinh doanh, kết cục là đến cái nhà cuối cùng duy nhất để ở còn không có. Nó là vận số của từng người thôi. Ai thì lúc bắt đầu cũng đều kì vọng, tô hồng, thực tế nó lại khác.
Nói gì đâu xa, chính cái gia đình đang thuê CH của nhà em đó, vợ 72 chồng 70, làm bên xây dựng và khai thác gì đó, làm ăn kinh doanh thua lỗ thế nào đó, trước cũng có máu mặt, nghe kể mua đất khắp nơi rồi cứ bán đi, bán cái to mua cái bé lại, kêt cục h một tháng 7 triệu tiền nhà còn nhiều khi đóng muộn. Nên chẳng nói trước được đâu ạ.
Mà em cùng ko tin có bác nào trên này thực sự bán nhà mình đi để đi thuê, cho thuê nhà mình rồi đi thuê lại thì có, hoặc có vài cái rồi đi thuê cái tốt hơn cũng có, vì nói thật, cái cảm giác sở hữu nhà của riêng mình vẫn khác lắm, ko so sánh được đâu.

Chỉnh sửa cuối:

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ai cũng nghĩ vậy, cầu thuê CC sẽ tăng, thì lại thiết lập mặt bằng giá thuê mới, trong khi ko ai cũng nhất nhất mua, thì giá sẽ có thể điều chỉnh lại. Và lúc đó, thì thuê lại ko lợi nữa rồi ạ.
Cái quan trọng nhất là mỗi nhà mỗi cảnh, có ông đi thuê rồi đầu tư tăng gấp 3, cũng có ông đi thuê, rồi đầu tư kinh doanh, kết cục là đến cái nhà cuối cùng duy nhất để ở còn không có. Nó là vận số của từng người thôi. Ai thì lúc bắt đầu cũng đều kì vọng, tô hồng, thực tế nó lại khác.
Nói gì đâu xa, chính cái gia đình đang thuê CH của nhà em đó, vợ 72 chồng 70, làm bên xây dựng và khai thác gì đó, làm ăn kinh doanh thua lỗ thế nào đó, trước cũng có máu mặt, nghe kể mua đất khắp nơi rồi cứ bán đi, bán cái to mua cái bé lại, kêt cục h một tháng 7 triệu tiền nhà còn nhiều khi đóng muộn. Nên chẳng nói trước được đâu ạ.
Mà em cùng ko tin có bác nào trên này thực sự bán nhà mình đi để đi thuê, cho thuê nhà mình rồi đi thuê lại thì có, hoặc có vài cái rồi đi thuê cái tốt hơn cũng có, vì nói thật, cái cảm giác sở hữu nhà của riêng mình vẫn khác lắm, ko so sánh được đâu.
Mấy cụ trên này về khoản bốc phét thì là số 1 rồi. Có thể các cụ ấy đi thuê cc nhưng găm 2-3 cái nhà đất để cho thuê lấy tiền. Còn nghe mấy ông bảo đi thuê lấy tiền đầu tư là mấy anh cò vạc bốc phét để bán nhà thôi. Đàu tư giờ lãi cao cũng chỉ tầm 15-20%, trong khi giá nhà đất tăng dựng đứng, nên chịu khó đầu tư để nộp tiền cho mấy ông cho thuê nhà là hết =))

KeanuR

Xe tăng
Có bạn e đó cụ, đang trưởng phòng một bank bỏ ra làm sale và bán nhà lấy vốn đầu tư, đi thuê nhà ở;
Cũng ở trên of mình luôn, nhưng lâu k cập nhật k rõ đầu tư lỗ hay lãi hay thế nào😎( e ko biết tên nick trên này là gì)

Hiennd3

Xe hơi
Thật ra đúng như cụ nói năm 2015 em mua chung cư Mễ Trì 2,2 tỷ, đến bây giờ bán giỏi dc 2,7, 2,8 tỷ. Nếu thời điểm đó em mua đất nền ở quê thì giờ lãi gấp 4 lần. Nhưng thời điểm đó 2 tỷ em chỉ mua được nhà ngõ Hà Đông. Trải qua 6 năm, em và vợ đều đi làm gần, trưa còn về ăn cơm với nhau, con em dc sống và học trong môi trường tốt, tiện ích đầy đủ. Em đã mua dc ô tô để ngay sân chung cư và 2 mảnh đất nền. Nếu 6 năm trước em mua nhà ngõ xa xôi thì em không chắc mình có thể dc như bây giờ không.
Mễ Trì bây h cc nào 2.7 2.8 cụ nhỉ

veno

Xe tải
Em kệ, em chỉ ở chung cư thôi vì quen rồi. Bằng tiền chung cư thì chả mua được nhà đất nào quanh đó mà đường ô tô đi thoải mái được cả.

nguoimang

Xe buýt
Em chẳng thấy giảm gì, hôm trước em đi xem 2 chung cư giá trước đây (3 năm trước) là cỡ 4x/m2 giờ ở 3 năm rồi giá 5x/m2 tức là tăng cỡ 30% - tất nhiên không phải Chung cư nào cũng vậy. Đợt này vật liệu xây đựng tăng nên giá về cơ bản cũng tăng lên

maximax903

Xe điện
Em chẳng thấy giảm gì, hôm trước em đi xem 2 chung cư giá trước đây (3 năm trước) là cỡ 4x/m2 giờ ở 3 năm rồi giá 5x/m2 tức là tăng cỡ 30% - tất nhiên không phải Chung cư nào cũng vậy. Đợt này vật liệu xây đựng tăng nên giá về cơ bản cũng tăng lên
Đợt này ngoài giá VLXD tăng thì giá xăng dầu cũng tăng kéo theo giá vận chuyển & các ngành hàng, mặt hàng khác tăng theo. Chưa kể các tác động khó lường khác ngoài lãnh thổ VN. Nên cứ mua được là của mình là tốt rồi. Còn nó là tiêu sản hay tăng sản kệ thôi. Nhiều cụ nói mua con xế đi lại đỡ mưa nắng thì cái đấy là tiêu sản chắc chắn luôn, giá xăng tăng nữa chả lẽ mắc màn để đấy :D

hatatthanh2008

Xe buýt
Tư duy ở nhà đất và ở CC ko bao giờ gặp nhau.Thân

Koka2015

Xe tăng
Một số nội dung của bài báo:
+ Giá chung cư đang bị đẩy lên từ 10-20% so với mức giá cách đây 1 năm.
+ Giá chung cư tại Hà Nội hiện chỉ đang bằng 1/3 tại TPHCM
+ Chung cư được dự đoán đến cuối năm nay sẽ tăng giá 10~20%

axuanve

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em mua chung cư linh đàm năm 2010 giá đâu đó tầm 28tr, căn 65m của em là 1 tỷ 8. Năm ngoái bán được có 1 tỷ 150. Lỗ đúng một con 4 bánh tươm tươm. Đấy các cụ xem =))
Cụ ăn cái bánh xong bảo lỗ

Vậy là bóc bánh không mất tiền mới là lãi ah:))(