[Funland] Tiêu sản chung cư

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
xếp em mua nhà ở Làng Vincom bên Long biên, năm 2015 giá 70tr/m2 : đến 2022 giá lên hơn 300tr/m2
ko mất tiền gửi xe, tập golf miễn phí
ko biết có sướng bằng cc cao cấp ko nhỉ?
Theo mấy cụ ở trên này thì do đổi nhà nên tâm lý thoải mái kiếm ra x2 x3 so với trước khi mua mới có lãi cụ ạ.

funfunfun

Xe buýt
xếp em mua nhà ở Làng Vincom bên Long biên, năm 2015 giá 70tr/m2 : đến 2022 giá lên hơn 300tr/m2
Đấy là xếp cụ ,đấy là ở vincom ,giá mua nó thuộc 1% dân số VN mua được ,so sánh nó quá khập khiễng

pisces_hn

Xe container
Khu nào tiện ích tốt, trung tâm nó ít mất giá hoặc tăng lên. Chỗ giảm là có lý do của nó cả

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là xếp cụ ,đấy là ở vincom ,giá mua nó thuộc 1% dân số VN mua được ,so sánh nó quá khập khiễng
Giờ hn đầy chỗ lên như vậy cụ ơi, gamuda, ecopark, vin, geleximco,…

quangzizi

Xe buýt
So thế so làm gì, đã mua biệt thự VH thì đã thừa tiền rồi, tổng tài sản phải gấp 5 gấp 10 chỗ đó, bt đơn giản chỉ là thú vui cao cấp thôi chứ ai chạy từng đồng để all in cái bt bao giờ? 2015 họ mua VH họ cũng đã chồng đc một lúc 15 - 20 tỷ rồi thì họ nghĩ đến chung cư làm cái gì nữa? Giống như đã xác định xây một toàn văn phòng cho thuê không ai đi cắt lẻ ra mua mấy cái CC cả vì họ có cả chục cái rồi. So ở đây là so giữa nhà CC với nhà tầm tầm giá trị như nhau thì kênh nào dễ đầu tư dễ sinh lời hơn.

Justforfuntoo

Xe container
Long biên cũng phải qua sông qua cầu, trước cũng là bãi tha ma và là 1 huyện của Hn thôi cụ
Biệt thự đẳng cấp mà em mơ nó nằm ở đường Hoàng Diệu, cây cổ thụ cả dãy phố lẫn trong nhà cơ
Mà ở đấy chắc chỉ có 1/1.000.0000 người sở hữu thôi, Long biên tuổi gì :))

samuel15

Xe hơi
Đây em kể ít trải nghiệm của em, qua đó để thấy việc mua cc hay bt nhà đất còn tuỳ thuộc hoàn cảnh gia đình, mục đích ở hay đầu tư.

- năm 2006, sau khi ra trường đc 5 năm. E có tầm 500tr vay thêm ông a 100tr. Xác định làm cái chỗ ở riêng của đời mình sau 4 năm KTX và mấy năm trọ đg Láng. E chọn kv Mỹ Đình. Thăm bà chị ở MĐ1, biệt thự đẹp, bà í bảo chỉ 4-5 tỉ thôi, em cố mua. Thằng bé lè lưỡi, tìm quanh mấy khu chả ăn thua, làm căn cc góc đẹp nhất 70m, giá 9tr/m. Coi như ngôi nhà lý tưởng cả đời. Đi làm ko lo trộm cắp. An ninh tốt. Được 2 năm giá vọt lên trên 20tr, thằng bé nhẩm x2-3 lần rồi. Sướng

- Cuối 2010, em lại kiếm dc 1 khoản, đi khắp Ng Khang,Trung Kính có căn 80m, trong ngõ, chủ đã ok 5.8 tỉ mà vk chê gần ngõ thịt chó... Khu Phú Đô thì mặt đg ra oto cỡ 50tr/m... Bt Khu A Thiên Đ Bảo Sơn cũng chỉ 50-60tr, BC rẻ hơn (sau có lúc chỉ 20tr). Sau lại chốt cái chung cư gần chỗ cũ để trẻ con gần ông bà, 32tr/m.

- Được 2 năm thì nhà đất giảm, và đến giờ có em 70m mua 9tr là lãi, mỗi năm đẻ ra thêm 100tr tiền thuê nhà, em mua giá 32tr thì lõm. Nếu mua nhà Trung Kính hay Bt A Nam An Khánh thì giờ x2-3 rồi. Được mỗi cái giải quyết nhu cầu chỗ ở gdinh lúc con nhỏ, tiện lợi, an ninh, đi ctac đi chơi xa vô tư... Còn muốn sinh lời thì phải mua đất và chỉ nên mua bthu phân lô hoặc thổ cư có oto, ngõ to, riêng biệt...

- Em đã ở đủ loại nhà thì thấy ít tiền nên ở chung cư, nhiều tiền ra biệt thự hoặc khu dân tri cao như Hồ Tây... tránh ở nhà thổ cư, ngõ ngách, nhiều ng quen chứ e chịu cái văn minh mấy khu ngõ ngách, bất tiện đủ đường, trẻ con cũng cần môi trường xung quanh tốt để sống... Thường người miền núi thì thâm sâu, người miền biển thì phóng khoáng. Môi trường sống từ bé góp phần hình thành tính cách. Trẻ con lớn lên trong các ngõ ngách, mở cửa ra nghe tiếng chợ búa, cửa sổ ko thấy bầu trời, toàn bê tông, quần áo hàng xóm... thì ảnh hưởng nhất định đến tầm nhìn, tư duy... Điều kiện cho phép thì các cụ cứ cố ở chỗ nào view thoáng, trong lành, văn minh là tốt nhất.

kaku223223

Xì hơi lốp
Đây em kể ít trải nghiệm của em, qua đó để thấy việc mua cc hay bt nhà đất còn tuỳ thuộc hoàn cảnh gia đình, mục đích ở hay đầu tư.

- năm 2006, sau khi ra trường đc 5 năm. E có tầm 500tr vay thêm ông a 100tr. Xác định làm cái chỗ ở riêng của đời mình sau 4 năm KTX và mấy năm trọ đg Láng. E chọn kv Mỹ Đình. Thăm bà chị ở MĐ1, biệt thự đẹp, bà í bảo chỉ 4-5 tỉ thôi, em cố mua. Thằng bé lè lưỡi, tìm quanh mấy khu chả ăn thua, làm căn cc góc đẹp nhất 70m, giá 9tr/m. Coi như ngôi nhà lý tưởng cả đời. Đi làm ko lo trộm cắp. An ninh tốt. Được 2 năm giá vọt lên trên 20tr, thằng bé nhẩm x2-3 lần rồi. Sướng

- Cuối 2010, em lại kiếm dc 1 khoản, đi khắp Ng Khang,Trung Kính có căn 80m, trong ngõ, chủ đã ok 5.8 tỉ mà vk chê gần ngõ thịt chó... Khu Phú Đô thì mặt đg ra oto cỡ 50tr/m... Bt Khu A Thiên Đ Bảo Sơn cũng chỉ 50-60tr, BC rẻ hơn (sau có lúc chỉ 20tr). Sau lại chốt cái chung cư gần chỗ cũ để trẻ con gần ông bà, 32tr/m.

- Được 2 năm thì nhà đất giảm, và đến giờ có em 70m mua 9tr là lãi, mỗi năm đẻ ra thêm 100tr tiền thuê nhà, em mua giá 32tr thì lõm. Nếu mua nhà Trung Kính hay Bt A Nam An Khánh thì giờ x2-3 rồi. Được mỗi cái giải quyết nhu cầu chỗ ở gdinh lúc con nhỏ, tiện lợi, an ninh, đi ctac đi chơi xa vô tư... Còn muốn sinh lời thì phải mua đất và chỉ nên mua bthu phân lô hoặc thổ cư có oto, ngõ to, riêng biệt...

- Em đã ở đủ loại nhà thì thấy ít tiền nên ở chung cư, nhiều tiền ra biệt thự hoặc khu dân tri cao như Hồ Tây... tránh ở nhà thổ cư, ngõ ngách, nhiều ng quen chứ e chịu cái văn minh mấy khu ngõ ngách, bất tiện đủ đường, trẻ con cũng cần môi trường xung quanh tốt để sống... Thường người miền núi thì thâm sâu, người miền biển thì phóng khoáng. Môi trường sống từ bé góp phần hình thành tính cách. Trẻ con lớn lên trong các ngõ ngách, mở cửa ra nghe tiếng chợ búa, cửa sổ ko thấy bầu trời, toàn bê tông, quần áo hàng xóm... thì ảnh hưởng nhất định đến tầm nhìn, tư duy... Điều kiện cho phép thì các cụ cứ cố ở chỗ nào view thoáng, trong lành, văn minh là tốt nhất.
Chân thành cảm ơn cụ, cmt rất chất lượng. Rõ ràng, .

freakingprime

Xe buýt
Ở đó thì hằng ngày ngồi xe mấy tiếng để đi làm nhỉ? Nếu ko phải đi hằng ngày thì tổng 1 tháng ngồi xe bao lâu nhỉ?

Tiền đó đem vào nội thành mua cc cao cấp chắc được vài trăm mét, penthouse các kiểu rồi, sướng như nhau thôi.

taiadau

Xe điện
Cũng tùy người, tùy hoàn cảnh đấy cụ. Bác em nhà to đẹp ở Mã Mây, sau cho thuê chuyển sang VH Riverside theo a con cả, ở được mấy tháng buồn quá, vì cả nhà đi làm, ở nhà chả có ai chơi, toàn chỉ nói chuyện với mấy a bảo vệ khu, nói chung buồn lắm. Sau bố em bảo bác về Royal ở gần bố em cho có chị có em, thế là mua 1 căn ở ngay tầng trên ở đến bây giờ vui vẻ cực kỳ. Tóm lại đôi lúc nhiều tiền cũng có nỗi khổ của nhiều tiền, sống ở đâu phù hợp với mình mới là lý tưởng nên các cụ cũng đừng tranh cãi ở đâu mới sướng. Nghèo như em các cụ đây thì chỉ mong, mua xong ở đâu nó lên giá ở đó là vui rồi :D

KeanuR

Xe tăng

Chuẩn cụ👍🏻
E đã nói nhiều lần quan điểm của e box này là để ở cùng tầm tiền thì chọn cc cao cấp mà ở, còn chọn cc thì em quan trọng nhất là view (ưu tiên căn góc view thoáng) sau đó mới đến hướng, tầng
Nói gì nói môi trg sống nó ảnh hưởng rất lớn tới mình và trẻ, ở nơi cao thoáng view đẹp nó sẽ khác ở ngõ sâu tối tăm;
Với e những năm tháng 17 năm đi thuê 20 chỗ trọ/nhà ngõ của e là quá đủ rồi, e k chọn nhà ngõ hẻm ở nữa đâu, còn vì f1 nữa

KoenigseggPigani

Xe tăng
Cũng tùy người, tùy hoàn cảnh đấy cụ. Bác em nhà to đẹp ở Mã Mây, sau cho thuê chuyển sang VH Riverside theo a con cả, ở được mấy tháng buồn quá, vì cả nhà đi làm, ở nhà chả có ai chơi, toàn chỉ nói chuyện với mấy a bảo vệ khu, nói chung buồn lắm. Sau bố em bảo bác về Royal ở gần bố em cho có chị có em, thế là mua 1 căn ở ngay tầng trên ở đến bây giờ vui vẻ cực kỳ. Tóm lại đôi lúc nhiều tiền cũng có nỗi khổ của nhiều tiền, sống ở đâu phù hợp với mình mới là lý tưởng nên các cụ cũng đừng tranh cãi ở đâu mới sướng. Nghèo như em các cụ đây thì chỉ mong, mua xong ở đâu nó lên giá ở đó là vui rồi :D
Câu chuyện cụ giống 1 ông anh em, ông dân miền trong nhưng là đại gia xd giao thông, năm nào ông cũng ra HN ở tầm 6 tháng cho công việc, nhà thì bác ấy có cả Riverside và Mandarin (Duplex)
Có việc gì ổng cũng gọi e lên nói chuyện và nhờ, e hỏi sao a k sang Riverside ở, ổng bảo ông vs gđ thích ở bên Mandarin hơn, bên Riverside buồn - xa chỉ để câu cá thôi, không phù hợp với cách sống của ông ấy, ở Mandarin ổng gọi tất con cháu quê học DH ra ở cùng nên lúc nào cũng vui vẻ sôi động và trung tâm

cuongbd

Xe tải
E ở bình thạnh. Cách sân bay tân sơn nhất khoảng 5km. Mây cụ ở HN chắc biết sân bay.
chỗ nào hẻm xe hơi bình thạnh, 1 trệt 3 lầu mà 6ty vậy cụ. cụ cho ít thông tin đi

CTTVDKT

Xe tải
Em sắp tới định làm nhà, nhưng có lẽ em sẽ thay đổi quyết định. Tiền làm nhà chuyển sang làm căn cc để ở, còn đất cứ vứt đó cho nó tăng giá.

hoaipnb

Xe đạp
nếu có nhà đúng như cụ nói, dẫn e đi coi đc ko? e đang ở q12, mặt tiền đường nhựa 8m, 4x20, 1 trệt 1 lầu 1 thượng giá đã 8 tỷ rồi
Chém gió cụ ơi, nhà bình thạnh 1 trệt 3 lầu, hẻm ô tô chui vào hầm giá 6t 70m2 nghe hư cấu nhg thôi bắt bẻ làm gì nhg cmt vô giá trị như vậy cụ.

terwa

Xe tăng
chỗ nào hẻm xe hơi bình thạnh, 1 trệt 3 lầu mà 6ty vậy cụ. cụ cho ít thông tin đi
Cụ đi vào máy hẻm trên hoang hoa thám ấy cụ. Còn e chỉ chính xác nhà e thì khó cho e lắm. E mua cuối 20. Nhà 6x.m2 nha cụ. 1tret 2lau 1tum bự. 6.3ty. Cụ chịu khó đi thực tế. Nhà coi vậy cũng khó bán lắm. Lúc trươc e bán toàn căn trung tâm giá thì dưới sàn chút mà khó ra phết. Kinh nghiêm mây năm mua nhà mua xe của e là lên mạng coi giá tháp nhất rồi đi thực tế mua thâp hơn 10- 20% :))

Chỉnh sửa cuối:

terwa

Xe tăng
Chém gió cụ ơi, nhà bình thạnh 1 trệt 3 lầu, hẻm ô tô chui vào hầm giá 6t 70m2 nghe hư cấu nhg thôi bắt bẻ làm gì nhg cmt vô giá trị như vậy cụ.
Hầm tầng trệt cụ ơi. Mà cụ đi "xe máy" e đi "xe tăng" hầm của e chắc khác của cụ. Còn giá e chém gió đó. 16ty đó :)).

cuongbd

Xe tải
Cụ đi vào máy hẻm trên hoang hoa thám ấy cụ. Còn e chỉ chính xác nhà e thì khó cho e lắm. E mua cuối 20. Nhà 6x.m2 nha cụ. 1tret 2lau 1tum bự. 6.3ty. Cụ chịu khó đi thực tế. Nhà coi vậy cũng khó bán lắm. Lúc trươc e bán toàn căn trung tâm giá thì dưới sàn chút mà khó ra phết. Kinh nghiêm mây năm mua nhà mua xe của e là lên mạng coi giá tháp nhất rồi đi thực tế mua thâp hơn 10- 20% :))
cụ nói mã hẻm đi, e qua ngồi mấy quán cafe gần đó dò hỏi biết đâu có mấy căn giá ngon như căn 1 trệt 3 lầu hẻm xe hơi giá có 6ty của cụ

terwa

Xe tăng
cụ nói mã hẻm đi, e qua ngồi mấy quán cafe gần đó dò hỏi biết đâu có mấy căn giá ngon như căn 1 trệt 3 lầu hẻm xe hơi giá có 6ty của cụ
Hêm e cụt có chút. Có mây căn e biết ko ai bán. Cụ phải đi mấy hẻm khac thôi. Còn cụ ko tin thì cụ cứ cho e chém gió đi. Còn cụ nào có đi bán nhà rồi thì sẽ hiểu thôi. Mà đầu hẻm nào cugnx có quán cafe. Cụ cứ vào ngồi la cà hỏi rồi trả giá. Mây chủ nhà mới kêu chừng 1 2 tháng thì giá bảo đảm là trên trời nha cụ. Mà e biêt 1 căn bên phú nhuận chỗ đường cô bắc đang kêu 10ty gần đầu đường, cụ muốn thì qua xem thử, nhà xấu, hình như số 4 hay 6 gì đó

Chỉnh sửa cuối: