[Funland] Tiểu thư & Công tử bột trong công việc

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Thế ............... cái kia thì ntn? :-?
Bác cứ khai thật, không khéo em lại tư vấn cho bác ối việc hay, mà lại có khối tiền đấy :P
Trước khổ vì quá khỏe, giờ khổ vừa vừa rồi Cụ ợ. :))

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
- 1 ông 1 kỹ sư phân xưởng hay công trường có muốn cũng chả trắng trẻo, thư sinh, chăm chút ngoại hình đc.
- Còn dân văn phòng: Nó là 1 lợi thế và người ta còn phải bỏ tiền, bỏ thời gian đi học những điều đấy đấy, học ăn, học nói, học trang điểm, học mặc,....
Thử tuyển 1 em lễ tân hay 1 em giao dịch viên không biết trang điểm, ko biết cách ăn mặc xem :)))

vinnocauno

Xe tải
Em đang làm tuyển dụng nhân sự, tất nhiên kinh nghiệm cũng chưa phải quá nhiều
Nhưng em nhận thấy 1 điều là mấy đứa kiểu nhìn trắng trẻo thư sinh, chăm chút quá mức thì năng suất làm việc và sự tập trung trong cv kém hơn mấy em ko có ngoại hình sáng bằng . :-? kể cả nam lẫn nữ
Theo các cụ thì sao :-?
em không biết công ty cụ như nào, nhưng riêng em thì tuyển nữ cứ xinh xắn trắng trẻo chân dài là điểm cộng. Năng lực xét sau.

KhuatNguyên

Xe tải
Bác nói "tứ trụ từ xưa đến nay" là muốn ám chỉ ai em và nhiều bác trong "thớt" không biết và em tin là họ cũng không có nhu cầu cần biết.

Tuy nhiên, một sự thực không ai chối cãi được là cho dù họ là ai thì cũng khó mà so sánh với một tên tuổi mà nếu nói về tài, đức và sự nổi tiếng cũng như lưu danh thiên cổ và lưu truyền sử sách cả VN lẫn nước ngoài là vua (Hoàng Đế) Quang Trung (Nguyễn Huệ)

Tài là thế, đức là vậy và sự nổi tiếng lừng danh kim cổ này là khó có người VN thứ hai có thể so sánh, đã có dung mạo nó ra làm sao???
Em xin mời các bác xem các thông tin về dung mạo ông như sau:

"Sách Những khám phá về Hoàng đế Quang Trung cũng trích dẫn tướng mạo của Hoàng đế Quang Trung theo mô tả của một quan viết sử dưới thời Nguyễn: “Huệ tóc quăn, mặt đầy mụn, có con mắt nhỏ, nhưng cái tròng rất lạ, ban đêm ngồi không có đèn, ánh sáng từ mắt soi sáng cả chiếu, lúc lâm trận thì thế thắng uy nghi, anh hùng lẫm liệt, cho nên mới bình định được phương Nam, dẹp phương Bắc, tiến đến đâu thì không ai hơn được... Óc thông minh đó sẽ làm nên sự nghiệp lớn, tiếng nói sang sảng như chuông sẽ là lệnh truyền hiệu nghiệm đầy sức thuyết phục. Với đôi mắt như ánh điện, thay được đèn soi sáng cả chiếu vào lúc ban đêm, có thể xuyên thấu mọi tâm can sâu thẳm của mỗi con người, của đối phương nên đã làm người người đều kinh sợ. Cái nhãn quang đó cùng bộ óc thông minh của ông đã làm nên sự nghiệp phi thường như lịch sử đã ghi lại".

Ngoài ra, trong một phác họa chân dung vua Quang Trung in trên một tờ tiền giấy, hậu thế có thể thấy đôi mắt của vua là một đôi mắt đẹp đặc trưng kiểu người Việt Nam, nghĩa là đôi mắt to, hai mí lớn, nhãn cầu hơi lồi và ánh nhìn ngay thẳng, chính trực.

Có lẽ do quá ấn tượng về nhân cách, tài trí vô song của vị vua áo vải này mà các sử gia đã phần nào “thần thánh hóa” đôi mắt của vua, nhằm cho đời sau cảm nhận được uy lực lạ lùng của đôi mắt ấy. Việc miêu tả chi tiết đôi mắt, làn da cũng như mái tóc của vua Quang Trung càng cho thấy sự gần gũi của vị vua có xuất thân dân dã này."

VÀ,

Bức chân dung thể hiện gương mặt khá hom hem, tiều tụy của vua Quang Trung do họa sĩ nhà Thanh vẽ được in trong cuốn Đi tìm chân dung vua Quang Trung của nhà nghiên cứu Nguyễn Duy Chính có thể gây sốc cho độc giả.

Hình vua Quang Trung theo bản vẽ của nhà Thanh (từ catalogue đấu giá của công ty Sotheby’s) /// Ảnh: Chụp lại từ tư liệu
Hình vua Quang Trung theo bản vẽ của nhà Thanh (từ catalogue đấu giá của công ty Sotheby’s)

ánh mắt ấy theo nhân tướng học gọi là có thần quang, nó là thể hiện tinh thần và sức khỏe nội lực của người đó ra bên ngoài, người tinh thần và sức khỏe sung mãn như vậy chắc chắn sẽ có sự nghiệp cụ ạ.

vinnocauno

Xe tải
Nuôi loại này tốn công đào tạo cụ ạ, chẳng biết nó tếch đi lúc nào đâu.
E tiếp xúc rồi,
Đặc điểm của loại này là hay đứng núi này trông núi kia, và có một khả năng đó là chém gió nó ở "le vồ" thượng thừa. :))
đúng là tâm lý của các ông chủ vn, công ty gia đình vn, công ty tư nhân vn.

Chỉ giỏi nói đạo lý như thánh, đạo nghĩa cả trượng.
môi trường làm việc, lương thưởng như ccc.

chienhyundai

Xe đạp
Tùy vào ngành nghề và quan trọng là cũng còn tùy người. Bạn nào đã từng trải đều biến thiên được với đặc thù công việc. Nhưng sợ nhất mấy bố công chúa, công tử chưa biết mùi đời, đặc biệt là tự xưng là học mấy ông thầy võ mồm, kiếm tiền bằng niềm tin, rồi về nói như dậy người ta. Nhưng làm thật thì không thấy đâu.

QUANG1970

Xe lăn
Trước khổ vì quá khỏe, giờ khổ vừa vừa rồi Cụ ợ. :))

Bác hiểu nhầm ý em rồi! [-X
Đây là ta bàn về súng ống bác ạ! :P
Các cụ bảo "Khoai to không lo chết đói" còn kiểu "đuôi chuột ngáy lọ mỡ" thì đúng là như bác nói "khổ vì quá khỏe"! :))

Trần Đoành.

Xe container
Các cụ bảo "Khoai to không lo chết đói" còn kiểu "đuôi chuột ngáy lọ mỡ" thì đúng là như bác nói "khổ vì quá khỏe"! :))
Dạng cụ Trục là hàng hịn, đúng pháo bắn nhanh 3 phát /phút đấy :)) :)):))

Muahechaynang

[Tịch thu bằng lái]
Em đang làm tuyển dụng nhân sự, tất nhiên kinh nghiệm cũng chưa phải quá nhiều
Nhưng em nhận thấy 1 điều là mấy đứa kiểu nhìn trắng trẻo thư sinh, chăm chút quá mức thì năng suất làm việc và sự tập trung trong cv kém hơn mấy em ko có ngoại hình sáng bằng . :-? kể cả nam lẫn nữ
Theo các cụ thì sao :-?
Mình lại khoái mấy ẻm, đưa tay lên ngực, mở cửa đón khách ở TGDD. Mấy em đấy là cứ phải tuyển loại I. =))

phongnguyen0902

Xe tải
Tớ tuyển nhân viên tiêu chí đầu thì cứ phải sạch sẽ trắng trẻo :))

Cứ cho thử việc, làm được thì giữ còn cá cảnh thì next.

Trục

Xe ba gác
Người OF

Trục

Xe ba gác
Người OF
Khoai to thì dĩ nhiên ăn sẽ được no cái bụng rồi. ;))
"Khoai to không lo chết đói" thời nào cũng hợp lý

Thu Huệ 97

Xe đạp
Công ty em về bán dự án nghỉ dưỡng nên cũng toàn em có ngoại hình nhưng năng động lắm nhé

lexus315

Xe điện
Xinh đã là 1 dạng tài năng! Nhìn tích cực, khai thác được tài năng xinh là tầm ông chủ! Em thích tuyển người vừa xinh, giỏi, chủ động, làm được việc, sống biết điều có trước có sau về cộng tác cùng

lexus315

Xe điện
Em không trực tiếp tuyển nhân sự. Vợ và cậu em của em phụ trách việc này. Em luôn nhắc nhở là dù có tuyển trai hay gái thì nhìn nó cũng phải sáng sủa, không được tuyển người già, xấu, vô duyên. Hình thức là cái gây ấn tượng đầu tiên và trực tiếp tới đối tác. Nhìn úi xùi quá thì nó dễ gây mất cảm tình. Còn công việc như nào thì cũng phụ thuộc nhiều thứ, trong đó một phần lớn là trách nhiệm của mình nữa. Thấy nhân viên không làm được việc mà đổ thừa cho nó là không khách quan. Trong mọi việc, người sử dụng lao động vẫn là người chịu trách nhiệm lớn nhất. Muốn nó làm việc tốt thù cũng cần dạy dỗ, uốn nắn nhiều mới được cụ chủ ạ.
Cùng quan điểm! Em thích tuyển người tự tin, hào sảng! Lợi thế ngoại hình khá quan trọng!