[Funland] Tiki có phải sắp đi xa rồi ko các cụ

tranhoa28

Xe tăng
Em cũng bị dính nhiều đơn từ năm ngoái chưa trả.
Tệ nhất của Tiki là không xử lý được bộ phận kho. Làm ăn bố láo, ăn cắp. Đơn khẩu trang vừa rồi làm em ức quá.
Thế nên Tiki bị tèo em thấy cũng không bất ngờ.
mấy trang TMĐT em thấy tiki xử lý hàng mất với trả về tệ quá.
Khách mua hàng thì cứ khen nhưng đâu biết nỗi khổ của dân bán hàng

ACDELCO434

Xe điện
Trong các sàn em tham gia thì Tiki là tệ nhất. Bị công đồng Nhà bán hàng quay lưng lại nhiều.
Em nhận ra là hệ thống của họ không đồng bộ, không link và kiểm soát được với nhau thì phải. Thằng kho hàng bố láo nhất mà bao năm không xử lý được. Nếu Tiki nó xử lý được kho thì mới ổn.

tranhoa28

Xe tăng
Trong các sàn em tham gia thì Tiki là tệ nhất. Bị công đồng Nhà bán hàng quay lưng lại nhiều.
Em nhận ra là hệ thống của họ không đồng bộ, không link và kiểm soát được với nhau thì phải. Thằng kho hàng bố láo nhất mà bao năm không xử lý được. Nếu Tiki nó xử lý được kho thì mới ổn.
nhưng để bán được hàng trên tiki thì khó khăn nhất

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em mua nhọn cái dây sạc trên Tiki nó báo 50K em trả tiền xong nó đưa cho em cái dây ngang chó gặm. Phản hồi chán chê mới có thằng đến lấy xong chả thấp trả tiền. Đến cả tháng sau có thằng bào trả tiền bằng tiền trong tài khoản. Em cạch cmn mắt đến già thằng này. Tiền thì trả bằng tiền mặt mà hoàn bằng tiền trong tài khoản Tiki để bắt phải mua nữa, Dzì bòi vào dây nữa mệt não.

redflame

Xe tăng
Em chuyển từ Lazada sang mua ở Tiki, giờ thì Shopee. Em đánh giá hàng của Tiki đắt hơn nhung giống mô tả hơn cả, mỗi tội giao hàng lâu quá, trừ khi chọn dv giao nhanh.

thangpt91

Tháo bánh
Website
bepcuongthinh.vn
AE bán hàng Tiki đều thấy. Các nhà bán hàng đều than khóc vì tình trạng hàng bị thất lạc, hư hỏng móp khi giao cho Tiki chuyển tới khách hàng, đơn hàng liên tục bị hủy, nhà bán hàng bị phạt.... AE bán hàng tạm nghỉ, lúc đó Tiki sẽ còn lỗ nhiều nữa :)

ms0910

Xe tăng
Con bé nó bán hàng online nó bảo vì Tiki nó yêu cầu hồ sơ thủ tục với người bán kỹ quá nên những đứa kinh doanh không giấy tờ như nó ko được lên dễ như ở Shopee. Mà mua hàng online dù các trang quốc tế thì cụ cũng cần để ý đến thằng bán í.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
tiki mà đi xa thì tiếc quá, trong các thằng làm tmđt ở vn thì thằng này thấy chất lượng từ hàng hóa đến dv tốt nhất, nhưng mà dạo gần đây đuối đuối sao thấy feedmack tệ lắm
Em cũng thấy như cụ. Khá tiếc. Hôm trước khi em mua hàng ở sendo thì thấy hộp giao hàng lại của tiki. Không biết là dư lào.

melangthang

Xe hơi
Cụ bị như này lâu chưa? Phần mềm lỗi hoặc web lỗi mà rủa người ta đi xa thì cụ là loại người gì thế?
Cụ nghiêm túc quá chăng? Tiki chỉ là một nền tảng chứ ko phải con người. Mà nhà cháu chỉ đặt câu hỏi thôi chứ ko rủa gì nhé cụ. Thân mến

ACDELCO434

Xe điện
nhưng để bán được hàng trên tiki thì khó khăn nhất
Vâng. Em thì thấy bình thường.
Con bé nó bán hàng online nó bảo vì Tiki nó yêu cầu hồ sơ thủ tục với người bán kỹ quá nên những đứa kinh doanh không giấy tờ như nó ko được lên dễ như ở Shopee. Mà mua hàng online dù các trang quốc tế thì cụ cũng cần để ý đến thằng bán í.
Vấn đề hồ sơ với em nó đơn giản, kể cả với gian hàng của Cty hay cá nhân.
Tiki có quá nhiều vấn đề nhất là với kho của họ. Người bán đã phản ánh cả vài năm mà không xử lý được thì chết là đúng.
Em cũng mua hàng ở nhiều trang. Mua có đọc kỹ và lựa chọn nhà bán là được.

phuongnam1972

Xe tăng
Em mua sách với hàng lặt vặt thấy tiki quá ổn!

vitomxau

Xe container
Tiki mà giao phối với Sen thì thành Shopee 2 mất, Tiki và Laz dù sao các reviews thực nhất nên căn cứ vào đó em thấy mua hàng uy tín hơn cả.
Ở cả hai địa vị người bán và người mua thì em đánh giá Tiki hiện tại chất lượng ổn nhất trong các sàn !

hoangduc.sbr

Xe container
Hồi trước tết em đã bảo Tiki sớm muộn cũng ra đi như Adayroi mà nhiều cụ cứ bảo ko phải cơ. Hàng vừa ít vừa đắt như Tiki thì trụ sao nổi. Mua hàng thì cứ La, Shopee, Sendo là dễ mua nhất, giá và lượng hàng thì La nhiều nhất và cũng chăm chạy sale, tặng mã sale l.tục. Kho bãi nhiều, đến lấy trực tiếp rất dễ.

Tương lai gần chắc Tiki cũng theo bước, hàng hóa ít đa dạng, giá lại cao. Quảng cáo trên Youtube cho mấy bọn ca sĩ, youtuber thì rõ lắm nhưng khách hàng vào mua mới thấy kém hấp dẫn hơn hẳn so với Shopee, Lazada, Sendo.

Chỉnh sửa cuối:
tiki mà đi xa thì tiếc quá, trong các thằng làm tmđt ở vn thì thằng này thấy chất lượng từ hàng hóa đến dv tốt nhất, nhưng mà dạo gần đây đuối đuối sao thấy feedmack tệ lắm
Đắt hơn shopee cùng một mặt hàng. Ít phiếu giảm giá và giao lâu hơn. Với thị trường VN thì kiểu này sớm đi

tung1311 .

Xe điện
Em mua nhọn cái dây sạc trên Tiki nó báo 50K em trả tiền xong nó đưa cho em cái dây ngang chó gặm. Phản hồi chán chê mới có thằng đến lấy xong chả thấp trả tiền. Đến cả tháng sau có thằng bào trả tiền bằng tiền trong tài khoản. Em cạch cmn mắt đến già thằng này. Tiền thì trả bằng tiền mặt mà hoàn bằng tiền trong tài khoản Tiki để bắt phải mua nữa, Dzì bòi vào dây nữa mệt não.
Vâng. Em thì thấy bình thường.

Vấn đề hồ sơ với em nó đơn giản, kể cả với gian hàng của Cty hay cá nhân.
Tiki có quá nhiều vấn đề nhất là với kho của họ. Người bán đã phản ánh cả vài năm mà không xử lý được thì chết là đúng.
Em cũng mua hàng ở nhiều trang. Mua có đọc kỹ và lựa chọn nhà bán là được.
Chuẩn rồi, e cũng có cảm nhận y hệt, em ko hiểu Tiki tiêu tiền vào đâu. Toàn bộ logistic hình như đang giao cả cho 1 thằng giao hàng nên gọi lên tiki ko nắm đc thông tin, không control đc bất kể gì trong quá trình giao hàng. Chỉ duy nhất đặt hàng, chọn giao hàng nhanh và phải nhận đúng lần đầu tiên bọn nó gọi giao hàng thì suôn sẻ còn lại là các qui trình xử lí nát bét hết

tung1311 .

Xe điện
Kí sự của em đây. Chất lượng hàng hóa e vẫn đánh giá tiki có chọn lọc cẩn thận và chất lượng chắc đảm bảo nhất, bù lại thì tất nhiên tiki không nhiều hàng hóa như mấy bọn kia, lượng sales cũng kém hơn nhiều. Rất mong mấy thằng cứ tiếp tục chiến nhau và cải thiện chất lượng vài năm nữa, hạ màn sớm ngày nào thì e bị bóp cổ sớm ngày đó :D

vitomxau

Xe container
Cụ cũng bị găm hàng trên đây ak. Em bị thất lạc cái bơm ở trên đấy, xử lý mãi mà đến giờ gần 7 tháng trôi qua chưa đâu vào đâu cả !