[Funland] Tiki làm ăn chán quá

Hungbeu84

Xe hơi
Em mua 5 cuốn sách nó giao hàng làm 3 lần 3 thằng khác nhau.
Cả ngày chỉ đợi nó đến. Haha

SangSangVu

Xe buýt
Cảm nhận là đang có sóng đánh Tiki rất bài bản, từ trước tới giờ thấy Tiki ổn nhất trong đội giao dịch điện tử, giá nó luôn cao hơn các trang khác nhưng hàng nó ổn luôn, mợ dandihome nói thì em tin, mấy cụ khác nói mà ko có bằng chứng thì khó lắm
Hi hi, thú thật với cụ em được thuê 1 cốc trà đá để nói xấu Tiki

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Tiki hàng thì OK nhưng bảo hành thì như ****. Mình mua cái ấm siêu tốc vỏ thủy tinh. Đang nấu thì nó bị tách, vỡ gửi lên bảo hành thì nó nói vỡ do người dùng rồi từ chối bảo hành. Làm ăn lừa đảo. Mình cạch từ đấy luôn.

SangSangVu

Xe buýt
Mình mua cái ấm siêu tốc vỏ thủy tinh. Đang nấu thì nó bị tách vỡ gửi lên bảo hành thì nó nói vỡ do người dùng rồi từ chối bảo hành. Làm ăn lừa đảo. Mình cạch từ đấy luôn.
Cái này thì bắt đền hãng chứ cụ

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Trải nghiệm như cc của em tại tiki khiến em xóa luôn app, nói mới nhớ là chưa xóa tk, mai ngồi máy tính xóa nốt.
Em đồ rằng nó dối trá có hệ thống.
Em đặt mua 1 cái máy giặt cửa trên, của tiki trading nhé. Của đáng tội nó rẻ hơn bọn khác. Sau khoảng 2 ngày có người gọi báo hôm sau giao hàng, hôm sau gọi lại báo máy bị móp nên không giao nữa. Sau khoảng 1 tuần thì tự nó hủy đơn. Gọi điện lên khiếu nại mất mấy cuộc, bực mình, tốn tiền, tốn tg thì khoảng 2 tuần sau nó mới hoàn tiền.
Tổng cộng nó hold của em gần 5tr trong vòng hơn 3 tuần mà *** mất đồng lãi nào. Có khi nào là bài của chúng nó không nhỉ? Vì giá rẻ + khuyến mại rẻ hơn những chỗ khác (online)5-600k.

techallinone

Xe buýt
Trải nghiệm như cc của em tại tiki khiến em xóa luôn app, nói mới nhớ là chưa xóa tk, mai ngồi máy tính xóa nốt.
Em đặt mua 1 cái máy giặt cửa trên, của tiki trading nhé. Của đáng tội nó rẻ hơn bọn khác. Sau khoảng 2 ngày có người gọi báo hôm sau giao hàng, hôm sau gọi lại báo máy bị móp nên không giao nữa. Sau khoảng 1 tuần thì tự nó hủy đơn. Gọi điện lên khiếu nại mất mấy cuộc, bực mình, tốn tiền, tốn tg thì khoảng 2 tuần sau nó mới hoàn tiền.
Tổng cộng nó hold của em gần 5tr trong vòng hơn 3 tuần mà *** mất đồng lãi nào. Có khi nào là bài của chúng nó không nhỉ? Vì giá rẻ + khuyến mại rẻ hơn những chỗ khác (online)5-600k.
Có khi nào của em cũng thê, nó làm kiểu như đã sẵn hàng để mình ko hủy. Luôn trong tình trạng chờ đợi mà ko có thời gian cụ thể rất bực mình.
Bọn này chắc đốt hết tiền của nhà đầu tư rồi nên giờ đang hấp hối chăng?

xedep.com

Xe tải
Đúng rồi, nếu huỷ ko được thì nó giao tới ko lấy nữa. Giận rồi :D. Nhưng muốn như vậy thì phải cầm đằng cán là chọn hình thức trả tiền lúc nhận hàng (COD)
mẹ nó chứ nó xui khách thế có chết các shop ko cơ chứ, các shop fai chịu 2 lần cước, chưa nói hàng hoá bị tha đi

dandihome

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
Tiki hàng thì OK nhưng bảo hành thì như ****. Mình mua cái ấm siêu tốc vỏ thủy tinh. Đang nấu thì nó bị tách, vỡ gửi lên bảo hành thì nó nói vỡ do người dùng rồi từ chối bảo hành. Làm ăn lừa đảo. Mình cạch từ đấy luôn.
Cụ mua của sàn nào cũng vậy thôi. Nếu mua thẳng của shop thì mới đến giải quyết được.
Nếu là em bán chắc chắn cụ được đổi mới :)

thachnhung

Xe container
E giờ mua mỗi thằng này vì còn đc kiểm hàng trước khi trả xiền, đơn huỷ lỗi nó còn có voucher, mua đơn > 3tr còn tặng 3 tháng giao hàng nhanh 2h miễn phí, hàng chuyển về kho kiểm chứ ko thẳng từ Shop như mấy bố #. Oánh giá cơ bản ổn đấy cụ!

dandihome

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
E giờ mua mỗi thằng này vì còn đc kiểm hàng trước khi trả xiền, đơn huỷ lỗi nó còn có voucher, mua đơn > 3tr còn tặng 3 tháng giao hàng nhanh 2h miễn phí, hàng chuyển về kho kiểm chứ ko thẳng từ Shop như mấy bố #. Oánh giá cơ bản ổn đấy cụ!
Về cơ bản thì tiki vẫn ổn nhất trong các sàn cụ ạ, nhưng sai thì vẫn đầy, các cụ chưởi thì cứ chưởi thôi ạ. Khi nào amazon vào vn em xem thế nào

honglong1

Xe điện
Không đâu, tiki còn chở miễn phí cho tôi cái đệm lò xo từ HCM ra HN giá còn rẻ hơn cả mua tại HN thì chắc chắn nó bù lỗ. 5tr mà gửi không kỳ hạn chắc tiền lãi chả đủ gọi cuộc đt.

poiuy

Xe cút kít
Thằng Tiki này rất quái lạ, thật sự là đa phần các đơn hàng đều phục vụ khách hàng cực tốt, nhưng cũng có một đôi lần phục vụ cực kỳ kém.
Có vài lần em hủy không nhận đơn hàng rồi, cụ thể là iem có mua 1 cái bàn chống gù, chống cận. Tiki cho nhân viên ném trước cửa nhà em và không đồng ý mang lên lầu giúp (Gấu iem bụng bầu bự, ở nhà 1 mình). Thế là iem không nhận hàng, bắt trả về luôn.
Cũng khó cho NV, hàng còn nhiều, mang lên lầu nhỡ ở dưới mất hàng thì biết kêu ai? Hơn nữa mua online phải chấp nhận chỉ nhận hàng chứ làm gì có dịch vụ đi kèm?

xmanvn

Xe buýt
E lên tiki đặt 4 món cùng lúc, trả hàng 3 đợt, giải thích là do các nhà phân phối khác nhau.
Nói chung thấy ok mà các cụ

mazda3_pro

Xe lăn
Em vừa kiểm tra lại thấy 3 đơn hàng (trong tháng này luôn) của em trên tiki đều giao siêu nhanh, trong khi đặt 1 món ở lazada thì chờ cả tuần. Xong không hiểu sao lại báo "chưa thanh toán" nên bị hủy, trong khi em chọn thanh toán khi giao hàng. Mò qua tiki không có món đó nên đành đặt lại ở lazada, xong cũng mất tận mấy hôm mới có.

cocsku

Xe cút kít
Mua sắm đồ dùng nội thất nên mua ở khu vực mình sinh sống, có nhân viên của họ giao tận nơi và lắp ráp nếu có (tất nhiên tip cho nhân viên đó 50k thì tất cả đều vui và hài lòng, có khi còn được hướng dẫn bảo trì bảo quản nhiệt tình nữa)
cụ nói đúng, đồ nội thất cứ phải xem thật rồi mua. Kiti này em chỉ mua sách thôi, thấy giá hợp lý và giao hàng tốt.

kienvinh

Tháo bánh
Bữa mua cái bàn , cứ đinh ninh là nó có người lắp ráp cho , ai ngờ nó mang đến cho 3 kiện hàng , ngồi ráp cả buổi chiều vì không biết ráp . Gọi lên thì nói không có bộ phận hỗ trợ việc đó .

Cụ ráp được cái này thì cũng rất là khéo tay đấy. Btw, bao tiền vậy cụ?