[Funland] Tiki làm ăn chán quá

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Em đang bực khoản chuyên nghiệp của tiki quá.
Em có đặt mua tivi trên tiki . Sau 1 ngày thấy có bên giao hàng báo giao luôn sau chả thấy đâu.
Sau 2 ngày có ông khác báo sẽ giao vào chiều mai anh nhớ ở nhà, mình có nhắc sao hôm qua bảo giao ko thấy nó lại bảo hàng đang vận chuyển từ sg ra(!?)

Sau 3 ngày em gọi theo số đó thì bảo em đã giao cho bộ phận khác.
Hôm qua gọi lên thì nó bảo lái xe bị hỏng xe nên mai sẽ giao cho anh.
Đến hnay gọi lên ko nhấc máy và sau đó nhận được sms báo là sẽ giao trong ngày 26.9.
Chekc đơn hàng chỉ biết là đã đóng gói sẵn sàng giao từ mấy ngày trc ( rất khác với shopee, lazada là biết luôn đang ở kho nào)

Chả hiểu cái bọn này nó lừa dối như dân chợ búa vậy(đàng thì bảo có thể giao luôn, sau bảo hỏng xe, giờ lại bảo mai giao)

Kết luận: với sp Việt chỉ được cái chém gió giỏi chứ thực hiện thì quá chán. Đây có lẽ là lần cuối e mua hàng qua tiki.
Thêm nữa trên app ko có nút hủy đơn
C nên mua của tiki trading thì nó sẽ chuẩn hơn. Của shop mà sp cỡ tivi, thì nó ko cho shop ký gửi mà sẽ về shop lấy rồi đi giao, nên mua theo kênh này hay bị trễ lắm (nếu ở xa, nó phải chờ cho đủ khối lượng thì tải mới rời bến, còn phân phối qua mấy cấp nữa)

techallinone

Xe buýt
Em có cảm giá nhân viên nó ko có tình cảm gì với công ty nữa. Kiểu làm rất thiếu trách nhiệm và hời hợt.

techallinone

Xe buýt
C nên mua của tiki trading thì nó sẽ chuẩn hơn. Của shop mà sp cỡ tivi, thì nó ko cho shop ký gửi mà sẽ về shop lấy rồi đi giao, nên mua theo kênh này hay bị trễ lắm (nếu ở xa, nó phải chờ cho đủ khối lượng thì tải mới rời bến, còn phân phối qua mấy cấp nữa)
Tiki trading đó cụ.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em mua hàng qua TMĐT nhiều nhưng khách quan TIKI vẫn yên tâm về chất lg nhất...
Adayroi, ladaza, sendo hay shooppe đều bán hàng fake nhiều

techallinone

Xe buýt
Em có đơn đóng gói từ 5/9 mà vừa nhận được :))
Em có thể đồng ý việc nhận chậm, bhuwg đàng này có nv cứ gọi hẹn giao làm mình lỡ hết kh phải sắp xếp để khi nào cũng phải có ngưiif ở nhà đón nó đến. Mà ko đến cũng chả gọi thông báo mới bực

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Tiki trading đó cụ.
Thế thì c dính trường hợp kho hàng gần chỗ c hết hàng, phải chuyển từ kho khác từ xa về rồi. Trường hợp này nó cũng hay quanh co lăm (hệ thống chuyển và phân loại hàng của bọn này trường hợp này củ chuối cực, mà ko dự trù được thời gian). e trước mua con Laptop phải hơn nửa tháng hàng mới về đến tay, mà cứ quanh co, nhưng vì mua đợt cso deal khủng, nên em vẫn nhận hàng (mà em ở HN, trung tâm tp luôn ý, rất dễ cho mạng lưới phân phối hàng)

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Em đang bực khoản chuyên nghiệp của tiki quá.
Em có đặt mua tivi trên tiki . Sau 1 ngày thấy có bên giao hàng báo giao luôn sau chả thấy đâu.
Sau 2 ngày có ông khác báo sẽ giao vào chiều mai anh nhớ ở nhà, mình có nhắc sao hôm qua bảo giao ko thấy nó lại bảo hàng đang vận chuyển từ sg ra(!?)

Sau 3 ngày em gọi theo số đó thì bảo em đã giao cho bộ phận khác.
Hôm qua gọi lên thì nó bảo lái xe bị hỏng xe nên mai sẽ giao cho anh.
Đến hnay gọi lên ko nhấc máy và sau đó nhận được sms báo là sẽ giao trong ngày 26.9.
Chekc đơn hàng chỉ biết là đã đóng gói sẵn sàng giao từ mấy ngày trc ( rất khác với shopee, lazada là biết luôn đang ở kho nào)

Chả hiểu cái bọn này nó lừa dối như dân chợ búa vậy(đàng thì bảo có thể giao luôn, sau bảo hỏng xe, giờ lại bảo mai giao)

Kết luận: với sp Việt chỉ được cái chém gió giỏi chứ thực hiện thì quá chán. Đây có lẽ là lần cuối e mua hàng qua tiki.
Thêm nữa trên app ko có nút hủy đơn
Bán trên đó mới nhục, có đơn đặt hàng nó bắt nhà bán hàng xác nhận trong nửa ngày. Nhà bán xác nhận xong, 3 ngày sau shipper mới lò dò lấy hàng, thêm 2 ngày ngâm ở kho tiki để đóng gói lần 2. Tổng mất mịa nó 5 ngày hàng chưa chuyển được.

VUQUTU

Xe buýt
Có cái ổ cứng mà cứ báo đã tiếp nhận gần chục ngày, dự kiến mai giao hàng mà vẫn trạng thái này. Tiki chắc sắp dẹo rồi, đợt 9/9 vừa rồi quay ra lazada lại ngon, mua shop chính hãng, khuyến mãi mạnh. Giao hàng đúng hẹn.

dandihome

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
Bán trên đó mới nhục, có đơn đặt hàng nó bắt nhà bán hàng xác nhận trong nửa ngày. Nhà bán xác nhận xong, 3 ngày sau shipper mới lò dò lấy hàng, thêm 2 ngày ngâm ở kho tiki để đóng gói lần 2. Tổng mất mịa nó 5 ngày hàng chưa chuyển được.
Cụ cũng bán trên tiki ạ :D
Nhân viên tiki thì qua em đều lắm, ngày nào cũng qua nhưng vẫn om hàng, giao chậm như thường

techallinone

Xe buýt
Thế mới thấy bọn shopee nó chuyên nghiệp, em đặt hnay mai có khi đã nhận đc hàng

hahoi518

Xe buýt
Em vừa mua máy lọc nước đây. Trả tiền ck luôn, nó báo 12/9 giao hàng, sau lại hẹn 14/9, OK cũng được. 14/9 nhân viên giao hàng đến mà chả thấy thợ đến lắp gì cả, đợi thêm 3 ngày, đến 17/9 bốc máy gọi Tiki hỏi thì em tổng đài trả lời luôn là với sp này bên em không hỗ trợ lắp đặt. Em bảo: em xem lại đơn hàng của anh, sp này có hỗ trợ lắp anh mới mua. Nó vẫn cãi, em bảo em xem lại những bình luận khách đã mua rồi mà xem. Lúc đấy mới à vâng, 1 lúc sau gọi lại bảo đã báo hãng, hãng sẽ cử người đến lắp cho anh ngày. Moẹ, em tin lời nó đợi thêm 2 ngày vẫn chả thấy gì, gọi thẳng cho hãng, hãng cũng ú ớ rồi bảo bên tiki quên thông báo chứ chính sách của hãng là sau khi máy đc giao đến nhà kh 24-48h sẽ có nv đến lắp máy.
Em lại chờ thêm 2 ngày nữa mới có người đến lắp máy. Vãi linh hồn!

techallinone

Xe buýt
Em vừa mua máy lọc nước đây. Trả tiền ck luôn, nó báo 12/9 giao hàng, sau lại hẹn 14/9, OK cũng được. 14/9 nhân viên giao hàng đến mà chả thấy thợ đến lắp gì cả, đợi thêm 3 ngày, đến 17/9 bốc máy gọi Tiki hỏi thì em tổng đài trả lời luôn là với sp này bên em không hỗ trợ lắp đặt. Em bảo: em xem lại đơn hàng của anh, sp này có hỗ trợ lắp anh mới mua. Nó vẫn cãi, em bảo em xem lại những bình luận khách đã mua rồi mà xem. Lúc đấy mới à vâng, 1 lúc sau gọi lại bảo đã báo hãng, hãng sẽ cử người đến lắp cho anh ngày. Moẹ, em tin lời nó đợi thêm 2 ngày vẫn chả thấy gì, gọi thẳng cho hãng, hãng cũng ú ớ rồi bảo bên tiki quên thông báo chứ chính sách của hãng là sau khi máy đc giao đến nhà kh 24-48h sẽ có nv đến lắp máy.
Em lại chờ thêm 2 ngày nữa mới có người đến lắp máy. Vãi linh hồn!
Cạch luôn đi thôi. Rẻ hơn tí ôm cục tức còn tổn thọ hơn

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]

Ba chục

Xe hơi
Tiki đang vỡ trận. Trong Nam thì không biết nhưng kho Hà Nội đang vỡ trận, không quản lý nổi hàng. Hàng các nhà bán gửi thì mất liên tục, trên kho báo có nhưng thực tế không biết ở đâu. Nên nó toàn hủy của khách khi không tìm ra hàng.
Em hay ưu tiên mua hàng trên tiki dù giá có đắt hơn các trang khác chút xíu nhưng khá an tâm về nguồn gốc sp. Nhưng em cũng hạn chế ko mua các đồ điện tử điện lạnh, đồ phải lắp ráp, đồ có giá trị trên 2tr vì đọc comment trên đấy thấy phản ánh khoản khiếu nại, bảo hành của tiki phải đi đuổi đít khó khăn.
Tuy nhiên gần đây e cũng hơi bị khó chịu vì đặt 3 đơn thì hủy mất 2 đơn do lỗi lưu kho. Hóa ra tiki phình to quá nên giờ rối trong kiểm soát kho hàng.
Dù sao e vẫn thích và ủng hộ tiki.

Chỉnh sửa cuối:

AT76

Xe điện
Em hay ưu tiên mua hàng trên tiki dù giá có đắt hơn các trang khác chút xíu nhưng khá an tâm về nguồn gốc sp. Nhưng em cũng hạn chế ko mua các đồ điện tử điện lạnh, đồ phải lắp ráp, đồ có giá trị trên 2tr vì đọc comment phản ánh khoản khiếu nại, bảo hành của tiki phải đuổi đít khó khăn.
Tuy nhiên gần đây e cũng hơi bị khó chịu vì đặt 3 đơn thì hủy mất 2 đơn do lỗi lưu kho. Hóa ra tiki phình to quá nên giờ rối trong kiểm soát kho hàng.
Nhưng sao e vẫn thích và ủng hộ tiki.
Công nhận Tiki kiểm soát nguồn gốc hàng bán chặt chẽ nhất. Tuy nhiên, theo thói quen giờ em mua gì hầu hết chọn Shopee (chủ yếu hàng vài trăm nghìn). Một số chọn Tiki hoặc LZD nếu giá cạnh tranh hơn. Hàng lớn nhất em mua là máy giặt cửa trước trên Lazada chính Lazada bán.

Với tư cách người bán hàng thì bán trên Shopee nhàn đầu nhất, giao diện dễ chịu nhất, tích hợp tốt nhất.

Mashimaro

Xe buýt
Công nhân chất lượng Tiki ngày càng tệ, đặc biệt hàng OEM nhưng gắn nhãn hiệu hàng thật, quảng cáo bằng hình ảnh hàng thật tràn lan mà kiện cáo hàng giả thì Tiki nó bảo không phải giả vì là hàng OEM trong khi bọn nó có chính sách về hàng giả đàng hoàng. Em bị một lần trả hàng trả tiền từ đó về sau không bao giờ mua nữa.

seamannb

Xe buýt
Em chứng minh luôn bằng hình ảnh em định đặt hàng mua quyển sổ hôm qua

Ladagia

Xe điện
Bữa mua cái bàn , cứ đinh ninh là nó có người lắp ráp cho , ai ngờ nó mang đến cho 3 kiện hàng , ngồi ráp cả buổi chiều vì không biết ráp . Gọi lên thì nói không có bộ phận hỗ trợ việc đó .

Bàn đẹp cụ ạ.

lai thue

Xe điện
Cảm nhận là đang có sóng đánh Tiki rất bài bản, từ trước tới giờ thấy Tiki ổn nhất trong đội giao dịch điện tử, giá nó luôn cao hơn các trang khác nhưng hàng nó ổn luôn, mợ dandihome nói thì em tin, mấy cụ khác nói mà ko có bằng chứng thì khó lắm