[Funland] Tiki nướng bao nhiêu tiền mà chỉ thế này thôi sao

tung1311 .

Xe điện
Tiki thì em cạch, họ thuê bên Giao hàng nhanh nên không kiểm soát được lịch giao và thời gian. Em đặt mua trước tết... qua tết vài hôm mới đến trong khi đơn hàng ghi rõ là giao ngày 29 âm.
thế thì giá trị cốt lõi của cái hệ thống này có khi nằm ở thằng giaohanhnhanh chu ko phải ở những gì tiki đã xây dựng đc nhỉ? E thấy là cứ bán nhiều là nhập đc giá rẻ, nhiều tiền là có tiền để km kéo khách, phần còn lại khó nhất GHN phụ trách rồi. Thế bao tiền nđt quẳng vào mất hết mà ko đc gì ah?

dualshock

Xe tải
Các cụ nhớ bóc hàng kiểm tra trước khi trả tiền! Tết nhất các bố này cũng đóng hàng ẩu lắm!
Lại nói chuyện bóc hàng. Hôm nọ em đi ra Mediamart mua cho nhạc phụ mẫu cái TV để xem thời sự. Chọn được mẫu Asanzo ngon bổ rẻ, thanh toán, lấy hàng ra. Em thấy nguyên đai kiện của NSX nên định cứ thế vác về nhưng vợ bảo cứ mở ra kiểm cho chắc. Kết quả: thiếu hết phụ kiện gồm chân và khiển. Bóc thêm cái nữa vẫn thiếu như vậy. Em bán hàng bảo cũng ko hiểu vì sao, vì hàng nguyên đai của nsx. Chốt lại em đi chỗ khác, vẫn Mediamart mua kiểm tra ngon nghẻ vác về ! Đúng là phải cẩn thận cụ nhề

tung1311 .

Xe điện
Lại nói chuyện bóc hàng. Hôm nọ em đi ra Mediamart mua cho nhạc phụ mẫu cái TV để xem thời sự. Chọn được mẫu Asanzo ngon bổ rẻ, thanh toán, lấy hàng ra. Em thấy nguyên đai kiện của NSX nên định cứ thế vác về nhưng vợ bảo cứ mở ra kiểm cho chắc. Kết quả: thiếu hết phụ kiện gồm chân và khiển. Bóc thêm cái nữa vẫn thiếu như vậy. Em bán hàng bảo cũng ko hiểu vì sao, vì hàng nguyên đai của nsx. Chốt lại em đi chỗ khác, vẫn Mediamart mua kiểm tra ngon nghẻ vác về ! Đúng là phải cẩn thận cụ nhề
cụ mua xong bảo nó trở về lắp lên cho. Phải tội mà tự khuân vác :)

Huyalibaba

Xe buýt
Sàn TMĐT nó bảo vệ người mua chứ chả thằng nào bảo vệ người bán đâu Cụ. Em bán trên các sàn này nên rõ lắm.
E là người mua hàng ở Shopee rất nhiều, e thấy Shopee nó bảo vệ người mua rất tốt đấy. Tất cả các khiếu nại trả hàng của e với Shopee đều được giải quyết rất tốt

myob

Xe tăng
thế thì giá trị cốt lõi của cái hệ thống này có khi nằm ở thằng giaohanhnhanh chu ko phải ở những gì tiki đã xây dựng đc nhỉ? E thấy là cứ bán nhiều là nhập đc giá rẻ, nhiều tiền là có tiền để km kéo khách, phần còn lại khó nhất GHN phụ trách rồi. Thế bao tiền nđt quẳng vào mất hết mà ko đc gì ah?
Vâng, sau khi đặt hàng sẽ có cái email dẫn tới đường link bên Giao hàng nhanh... và từ đây mọi thứ phụ thuộc vào bên Giao hàng... mà em mua từ tiki chứ em có mua bên Giao hàng nhanh đâu. Gọi điện cho bên giao hàng thì cộc lóc bảo hàng nhiều nên ra tết giao,,, gọi điện bên tiki cũng nói y chang, rồi bảo thông cảm hoặc huỷ đơn... potay

nhatvt

Xe buýt
Em đặt 2 đơn hàng trên tiki chốt ok. Nhưng qua 2 ngày họ thông báo hết hàng. Em cũng chẳng hiểu tiki quản lý đơn hàng kiểu gì

wtpwt

Xe điện
Nhà cháu vô mấy trang đấy chọn gian nhièu sao sen mà tuyền dính, có lần mua trển laddaza cháu bảo phải đúng như qc và ảnh mới lấy nhé xong ok, khi mang đến cháu nhìn vỏ hộ đã biết là để, cháu đưa cái ship usa ra bảo có giống thế này ko? Dạ của bác xịn quá hjhj em tặng 20k ship còn ko dám nhận
Bác trình bày em đọc mà chẳng hiểu gì.

samoclan

Xe điện
Bác trình bày em đọc mà chẳng hiểu gì.
Mạng nó lác, đại loại là cháu kể câu chuyện đặt là ở ladaza, chủ hàng nói hàng mỹ, cháu bảo ok đúng như ảnh và chuẩn vì ở nhà cháu có cái ship mỹ về, khi shop mang đến cháu nhìn bao bì biết luôn tầu đểu, khác luôn mẫu mã. Cháu liền đưa đồ cho họ xem họ bảo đồ cháu xịn quá, cháu bảo thoi, hộ chợ ship 20k mà họ ko lấy.!

wtpwt

Xe điện
Mạng nó lác, đại loại là cháu kể câu chuyện đặt là ở ladaza, chủ hàng nói hàng mỹ, cháu bảo ok đúng như ảnh và chuẩn vì ở nhà cháu có cái ship mỹ về, khi shop mang đến cháu nhìn bao bì biết luôn tầu đểu, khác luôn mẫu mã. Cháu liền đưa đồ cho họ xem họ bảo đồ cháu xịn quá, cháu bảo thoi, hộ chợ ship 20k mà họ ko lấy.!
Tiki chỉ nên mua đồ chính hãng Tiki bán. Shopee hỗ trợ người dùng tốt hơn, hàng hóa trả lại bất kỳ. Lazada thì tầu tạp nham từ Alibaba về.
Giờ em chỉ dùng Shopee cụ ạ. Cũng dính một lần Tiki, mua một cái sạc không dây, dính cái sạc chập trờn. Trả lại không xong, bảo hành thì nó khẳng định nó đem về dùng OK. Tiki đứng ngoài cuộc luôn. Thế là cháu cạch mặt.

illidandh

Xe tải
Em mua hàng tiki đúng một lần và cạch luôn từ đó, ship quá lâu

Em ko có ý định phàn nàn gì mà chỉ thắc mắc là mức độ xử lí dịch vụ của tiki vẫn còn kém quá, ko đúng với số tiền tiki đã nướng của nhà đầu tưđể xây dựng hệ thống vận hành

Em đặt 1 đơn hàng vào ngày thứ 6 tuần rồi, e chọn dịch vụ tikinow tức giao hàng nhanh nhưng do hàng cồng kềnh nên e phải chọn địa chỉ nhà để đỡ mất công chở từ nơi làm về nhà. Bên vận chuyển gọi e vào ngày thứ 6 để giao hàng tuy nhiên e ko nhận đc vì đang ở nơi làm, họ lại ko giao hàng tối nên họ hẹn vào thứ 7. Em đồng ý luôn vì tốt quá.

Thứ 7, em đợi cả ngày chẳng thấy ma nào gọi điện nên cuối chiều e gọi lên tổng đài, trao đổi 1 lúc thì cơ bản tiki ko nắm đc bên vận chuyển, họ hỏi có muốn hủy đơn hàng hay ko thì em quyết định vẫn giữ lại đơn hàng và đồng ý nhận vào giờ hành chính ngày thường, em hi vọng nhận đc vào ngày hôm nay.

Ngày hôm nay (thứ 2), đến giờ vẫn chưa nhận đc cuộc gọi nào cả, không hiểu cái hội tiki này bán hàng và kinh doanh kiểu gì, e thấy độ trơn tru vận hành và dịch vụ KH còn kém quá :)

Update (trưa thứ 3): hôm qua và hôm nay e gọi lên tổng đài và vẫn tình trạng treo, họ ko có thông tin gì bên vận chuyển và ko làm gì đc, cũng ko hủy đơn này đc nữa :D

-------

E note lại là e ko phàn nàn về dịch vụ gì cả. E chọn tikinow thời điểm đó vì e muốn nhận hàng vào cuối tuần, option kia sẽ thành nhận hàng vào thứ 2 tại thời điểm đó. Em đang nói về vấn đề khả năng xử lí của tiki khi xảy ra thay đổi, ngoại lệ như e đang gặp phải. E thấy bên tổng đài hay vận chuyển không liên lạc gì lại cho đến thời điểm này thể hiện khả năng xử lí chưa tốt của cả 1 hệ thống nghiệp vụ
Oài,lớn như Amazon mà vẫn chuyển nhầm hàng, chuyển nhầm hàng báo lại cho nó mà nó còn không thèm nhận lại kia cụ kìa :)). Hôm mùng 5 tết em có đặt TIKI 1 cái soundbar của SS. Thấy thông báo lịch trình sẽ giao vào thứ 2 là mùng 10, đùng cái mùng 7 gọi điện anh có nhà không em giao hàng. Nhanh không đỡ được.

lenhhoxung1980

Xe điện
Em không thích mua trên tiki vì bán nhiều hàng TQ, chất lượng kém. Em dính mấy vụ rồi. Giờ chỉ lên tiki mua sách là nhanh

bomit

Xe tăng
Hiện em thấy hài lòng với Tiki vì giao nhanh, chuẩn giờ và có thanh toán thẻ Visa, các mặt hàng đa dạng.
Cách đóng gói cẩn thận cũng là 1 điểm cộng.
Em chưa mua tiki now vì nhu cầu ko nhiều nhưng sẽ xem xét sau.

Dung9ls

Xe tải
Em ko có ý định phàn nàn gì mà chỉ thắc mắc là mức độ xử lí dịch vụ của tiki vẫn còn kém quá, ko đúng với số tiền tiki đã nướng của nhà đầu tưđể xây dựng hệ thống vận hành

Em đặt 1 đơn hàng vào ngày thứ 6 tuần rồi, e chọn dịch vụ tikinow tức giao hàng nhanh nhưng do hàng cồng kềnh nên e phải chọn địa chỉ nhà để đỡ mất công chở từ nơi làm về nhà. Bên vận chuyển gọi e vào ngày thứ 6 để giao hàng tuy nhiên e ko nhận đc vì đang ở nơi làm, họ lại ko giao hàng tối nên họ hẹn vào thứ 7. Em đồng ý luôn vì tốt quá.

Thứ 7, em đợi cả ngày chẳng thấy ma nào gọi điện nên cuối chiều e gọi lên tổng đài, trao đổi 1 lúc thì cơ bản tiki ko nắm đc bên vận chuyển, họ hỏi có muốn hủy đơn hàng hay ko thì em quyết định vẫn giữ lại đơn hàng và đồng ý nhận vào giờ hành chính ngày thường, em hi vọng nhận đc vào ngày hôm nay.

Ngày hôm nay (thứ 2), đến giờ vẫn chưa nhận đc cuộc gọi nào cả, không hiểu cái hội tiki này bán hàng và kinh doanh kiểu gì, e thấy độ trơn tru vận hành và dịch vụ KH còn kém quá :)

Update (trưa thứ 3): hôm qua và hôm nay e gọi lên tổng đài và vẫn tình trạng treo, họ ko có thông tin gì bên vận chuyển và ko làm gì đc, cũng ko hủy đơn này đc nữa :D

-------

E note lại là e ko phàn nàn về dịch vụ gì cả. E chọn tikinow thời điểm đó vì e muốn nhận hàng vào cuối tuần, option kia sẽ thành nhận hàng vào thứ 2 tại thời điểm đó. Em đang nói về vấn đề khả năng xử lí của tiki khi xảy ra thay đổi, ngoại lệ như e đang gặp phải. E thấy bên tổng đài hay vận chuyển không liên lạc gì lại cho đến thời điểm này thể hiện khả năng xử lí chưa tốt của cả 1 hệ thống nghiệp vụ
Cái thằng nó gọi giao hàng cho cụ, sao cụ không gọi lại nó?

AcMilan90

Xe tăng
Hôm nay iem vừa "bị" hủy đơn hàng. Lão giao hàng điện thoại lúc 12:30, vì là giờ nghỉ trưa nên không ra lấy hàng ngay được, thế là ông giao hàng hủy mệ nó đơn hàng của iem. Bực vãi nái
Bọn Tiki này cứ đến cửa rồi mới gọi làm không nhận được hàng. Trong đơn hàng đã ghi rõ là mình có thể nhận hàng vào lúc nào nhưng nó không giao. Có lần nó hẹn 9h giao, mình chờ đến hơn 10h30 không thấy nên đi, đến hơn 11h nó bảo em đang ở cửa nhà để giao. Bó tay luôn

tom_bach

Xe đạp
Cơ bản là vẫn hài lòng. Có lần em bị hủy đơn tiki nó tặng cho cái voucher 50k lại mua sắm tiếp.

Hatha Yoga

Xe tăng
Cụ ko biết cách mua Shopee rồi. Nếu thấy cũ và thiếu thì đừng có xác nhận là nhận được hàng mà phải vào mục khiếu nại trả hàng ngay để khiếu nại. Shopee làm rất tốt việc này
Tính em làm cái gì cũng dứt khoát, xong rồi thì thôi, cái cơ chế nhùng nhằng ở VN em rất sợ, đòi dc thì hết hơi, tính em cả nể ạ, lỗi cũng tại em.