[Funland] Tìm bài hát tiếng Việt hay

RauCanTay

Xe buýt
Em sống ở Việt Nam cũng hơn chục năm rồi
Em rất yêu thích âm nhạc Việt Nam.

Có nhiều bài hát việt đang rất hot Douyin: Kẻ cắp gặp bà già, 2 phút hơn, anh không làm gì đâu anh thề, Bad and Boujue, thứ 7 máu chảy về tim, huynh đệ à, về nhà ăn tết, bad boycity... Tuy nhiên mấy bài này em không thích lắm, ca từ nhố nhăng quá

Ví dụ như bài Kiều Mệnh Khúc này, em rất khâm phục người viết lời bài hát này quá hay quá xuất sắc khi mà họ biết kết hợp được thơ Nguyễn Duy vào bài hát nhưng vẫn đảm bảo được tính âm nhạc

Ca sĩ hát bài này em đánh giá xuất sắc giọng hát ma mị, cuốn hút.

Cụ nào có bài hát tiếng Việt hay hay share giúp em, nhạc mới thôi em k nghe những bài quá củ, để em hiểu biết được 1 phần âm nhạc Việt Nam đương đại

dvhung243

Xe điện
Chắc chủ thớt không phải người Việt nam

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Em sống ở Việt Nam cũng hơn chục năm rồi
Em rất yêu thích âm nhạc Việt Nam.

Có nhiều bài hát việt đang rất hot Douyin: Kẻ cắp gặp bà già, 2 phút hơn, anh không làm gì đâu anh thề, Bad and Boujue, thứ 7 máu chảy về tim, huynh đệ à, về nhà ăn tết, bad boycity... Tuy nhiên mấy bài này em không thích lắm, ca từ nhố nhăng quá

Ví dụ như bài Kiều Mệnh Khúc này, em rất khâm phục người viết lời bài hát này quá hay quá xuất sắc khi mà họ biết kết hợp được thơ Nguyễn Duy vào bài hát nhưng vẫn đảm bảo được tính âm nhạc

Ca sĩ hát bài này em đánh giá xuất sắc giọng hát ma mị, cuốn hút.

Cụ nào có bài hát tiếng Việt hay hay share giúp em, nhạc mới thôi em k nghe những bài quá củ, để em hiểu biết được 1 phần âm nhạc Việt Nam đương đại
Em vừa nghe. Công nhận em thấy hay. Ca từ chuẩn mực giống văn thơ. Nghe có cảm giác rất giống tiếng Quảng Đông (Việt ngữ).

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]

binhsu7273

Xe cút kít
Ca Khúc Việt rất nhiều bài hay, nội dung ca từ cũng vậy. Những bài mới Cháu thấy chưa thuần Việt và hơi lai căng giai điệu của miền phương Bắc, ví dụ như bài Cụ thớt đưa ra chẳng hạn.
Cũng có lẽ vì Cụ thớt là người Hoa, nên cảm nhận được sự quen thuộc. :)

RauCanTay

Xe buýt
Em vừa nghe. Công nhận em thấy hay. Ca từ chuẩn mực giống văn thơ. Nghe có cảm giác rất giống tiếng Quảng Đông (Việt ngữ).
Em thích nhất câu này trong bài hát :D
"Vừa hoàng hôn mà nay sao đã hôn hoàng"

Cap Còm

Xe điện
bài này em nghe rồi nhưng em thích bản gốc tiếng Pháp của Phạm Quỳnh Anh hơn :D
Cụ người TQ mà thạo phết nhể! Cụ mà ko khai thì chả ai biết.
Khi cụ nghe mn chửi đất nước cụ thì cụ thấy thế nào?

nvh_hn

Xe container
Cụ chủ phong cách có vẻ tưng tửng giống anh bạn hàng xóm. Kệ đời đi cụ, cứ phải chém ác vào;)

RauCanTay

Xe buýt
Cụ người TQ mà thạo phết nhể! Cụ mà ko khai thì chả ai biết.
Khi cụ nghe mn chửi đất nước cụ thì cụ thấy thế nào?
Em làm trên lĩnh vực truyền thông nên việc đọc báo và showbiz là bắt buộc. Tài khỏng mạng xã hội của em flow gần như tất cả các nhóm về giải trí và chánh chị :D

Người nước ngoài họ yêu ghét Trung Quốc là quyền của họ, ko thể ép họ yêu đc. nên em thấy việc các cụ thể hiện cảm xúc mình là điều bình thường

Tả Truyền từng viết, tư tưởng con người không ai giống ai, mỗi người một vẻ. Mà tư tưởng thế nào hoàn toàn phụ thuộc vào tính cách của người đó. Nếu muốn tôn trọng cái gọi là tư tưởng đó thì cần học cách khoan dung, đừng bao giờ vọng tưởng thống nhất tư tưởng, nó là điều phi lý.

Chỉnh sửa cuối:

Cap Còm

Xe điện
Em làm trên lĩnh vực truyền thông nên việc đọc báo và showbiz là bắt buộc. Tài khỏng mạng xã hội của em flow gần như tất cả các nhóm về giải trí và chánh chị :D

Người nước ngoài họ yêu ghét Trung Quốc là quyền của họ, ko thể ép họ yêu đc. nên em thấy việc các cụ thể hiện cảm xúc mình là điều bình thường
Khả năng cao cụ là 007 nhể?

Hoaitrang28990

Xe hơi
E đang nghe "Ngày chưa giông bão" cccm ạ hihi

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Em thích nhất câu này trong bài hát :D
"Vừa hoàng hôn mà nay sao đã hôn hoàng"
Việc đảo từ này trong tiếng Việt hiếm dùng. Có khi tác giả bí ca từ.;))

Ngoài ra tiếng Việt của cụ rất tốt nhưng vẫn cần sửa xíu:

Cũ chứ không phải củ.

Chia sẻ chứ không phải share.

• Vodka
Reactions: Aug