[Funland] Tìm BMW X6 gây tai nạn rồi bỏ chạy - vòng xuyến Lê Quang Đạo

formen

Xe lăn
- Xe mô tô và xe con đang trên đường ưu tiên, thêm cái biển phụ ưu tiên xe từ góc trái. Nên trường hợp này thứ tự là mô tô, xe con, xe của bạn là chuẩn rồi có gì thắc mắc đâu cụ.
ok. em nhìn thấy cái biển phụ trắng đó rồi.

để em tìm còn mấy câu nữa thấy chưa ổn.

One-77

Xe cút kít
Chỗ nào trong còm của em khẳng định bán tải đi đúng hả cụ? Và chỗ nào mang tính lấp liếm? Đừng nhét chữ vào mồm người khác. Em lái xe hơn 10 niên, đường dài đường ngắn đủ cả và cũng may mắn chưa bị va quệt lần nào.
Phét vãi :))

New car 2023

Xe điện
Cụ có vẻ thích bắt bẻ câu chữ mà bỏ qua trọng tâm chính nhỉ, em viết câu đó là câu truyền miệng của a e lái xe, dễ nhớ dễ thuộc bình dân mà vẫn đúng quy tắc , đúng Luật giao thông. Nếu Nó sai thì mời cụ trích luật cho a e mở mang. Còn nếu bắt câu chẻ chữ ,thì ở còm trước Cụ viết : Luật hình " xự" ? Có thằng sôi mói nó lại bảo : Luật nào là luật hình "xự "? Ông chính tả còn chưa thông đòi bi bô về luật ,ngồi yên nghe đi ? . Đấy , cứ thế thì rời xa trọng tâm, không fun như tinh thần của otofun cụ ạ, không nên.
Tôi cố ý viết vậy đấy bác ạ.
Vì tôi chưa bao giờ viết sai chính tả.

Còn cái sự Nhứt chớm của bác, nó không phải là việc Bắt bẻ câu chữ, mà nhiều lái xe được đào tạo như thế và thực sự hành xử như thế ở cái đất này. Một trong các nguyên nhân lớn gây ra nhiều tai nạn.
Cái sự Chớm của bác nó không tồn tại trong cái mà bác kêu bằng Luật.
Chỗ đó chỉ có Trái trước Phải, chỗ vòng xuyến. Và ngược lại chỗ giao lộ khác không có biển báo hay đèn báo.
Bác có cần tôi trích dẫn đầy đủ link?

Nhất chớm, bác định tranh cả đường của xe Ưu tiên chăng?

Còn nếu bác định áp dụng Nhất chớm, chí ít bác cũng nên tìm cái định nghĩa cho cái sự Chớm của mình, nhỉ??
Để biết rằng, thế nào là Đã vào giao lộ trước ai đó, rồi còn xác định quyền ưu tiên chứ, nhỉ??

Bác đã tìm thấy? Làm ơn cho xin!!!
Bác không/chưa tìm thấy? Thế bác chưa bao giờ đặt câu hỏi, mình sẽ áp dụng bài Sa hình này như thế nào trong thực tế à?
Bài sa hình này bác gặp hàng ngày, thậm chí hàng phút mà, phỏng ạ?

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cố ý viết vậy đấy bác ạ.
Vì tôi chưa bao giờ viết sai chính tả.

Còn cái sự Nhứt chớm của bác, nó không phải là việc Bắt bẻ câu chữ, mà nhiều lái xe được đào tạo như thế và thực sự hành xử như thế ở cái đất này. Một trong các nguyên nhân lớn gây ra nhiều tai nạn.
Cái sự Chớm của bác nó không tồn tại trong cái mà bác kêu bằng Luật.
Chỗ đó chỉ có Trái trước Phải, chỗ vòng xuyến. Và ngược lại chỗ giao lộ khác không có biển báo hay đèn báo.
Bác có cần tôi trích dẫn đầy đủ link?

Nhất chớm, bác định tranh cả đường của xe Ưu tiên chăng?

Còn nếu bác định áp dụng Nhất chớm, chí ít bác cũng nên tìm cái định nghĩa cho cái sự Chớm của mình, nhỉ??
Để biết rằng, thế nào là Đã vào giao lộ trước ai đó, rồi còn xác định quyền ưu tiên chứ, nhỉ??

Bác đã tìm thấy? Làm ơn cho xin!!!
Bác không/chưa tìm thấy? Thế bác chưa bao giờ đặt câu hỏi, mình sẽ áp dụng bài Sa hình này như thế nào trong thực tế à?
Bài sa hình này bác gặp hàng ngày, thậm chí hàng phút mà, phỏng ạ?
Sai thì nhận lại giở bài "tôi cố ý viết vậy", mặc dù nó cũng k quan trọng lắm. Bác không biết cách xác định được ai vào vào giao lộ trước thì thôi, tôi cũng không có nghĩa vụ khoan cắt bê tông. Còn câu hỏi về sa hình, tôi đã nói là tôi đi theo đúng đáp án sa hình đó, xe lam Vào trước đi trước, ( hay xe lam phải phanh đứng lại chờ thằng bên phải nó qua , nhường nó mà. Thế thì dễ nát đít hoặc gây tắc đường lắm) còn ô nào không đi theo thế mà đi theo kiểu mấy anh cứu thương sai gòn vừa rồi thì tùy , kết quả nhãn tiền đó. Thôi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

quanduc

Xe buýt
Rất nhiều cụ/mợ tranh luận đúng sai dựa trên cảm tính. Theo Quy chuẩn 41/2019, vòng xuyến phải có biển báo R.303, theo Luật đường bộ khi vào vòng xuyến ưu tiên xe từ bên trái. Còn tại các giao lộ không có biển báo vòng xuyến, đường ưu tiên hay đèn tín hiệu phải nhường đường cho xe bên phải (Luật đường bộ, Điều 24). Vòng xoay LQĐ em qua suốt nhưng không để ý, hình như không có biển vòng xuyến. Nếu có biển thì cụ chủ sai, nếu không có biển thì X6 sai. Nhưng sai đúng gì thì tai nạn cũng đã xảy ra. Cẩn thận quan sát, không giành đường vẫn là lựa chọn tốt nhất.
Cụ phát ko sai nhưng trích luật lại thiếu đúng chỗ quan trọng liên quan đến vụ này, đó là khi giao cắt đồng cấp thì thứ tự ưu tiên:
1. Xe QS, CA đi làm NV, xe cứu hỏa, hộ đê...vv
2. Xe cứu thương...
3. Xe vào giao cắt trước
4. Xe bên phải

formen

Xe lăn
Chưa ổn là do cụ trốn học thôi?:)):)):))
Em mời cụ qua thớt này đàm đạo với chã

huyhung123

Xe điện
Xe bán tải đi sai lè rồi, tìm làm gì nữa. Xe ngta cả dàn đang ra khỏi vòng xuyến, xe mình lao vào chặn đầu cả lượt.
Đặc sản oto HN!

Patriots

Xe lăn
Luật đâu cũng vậy thôi cụ. Rõ ràng nếu không có biển báo hiệu đi theo vòng xuyến thì nguyên tắc phương tiện phải nhường đường cho hướng bên phải của mình cụ ạ. Chưa kể nếu căn cứ hình ảnh, cụ lấy gì chứng minh xe kia đi gần hết vòng xuyến như cụ nói?
Đúng là khi không có biển báo, không ở trong vòng xuyến thì dùng quy tắc bàn tay phải, có nghĩa xe đến từ bên tay phải mình được ưu tiên đi trước, nhưng ở VN thì ít người áp dụng lại càng ít người biết, dù luật giao thông là thế, nếu viện dẫn luật thì X6 đến từ bên trái phải nhường,

thanhbn1983

Xe điện
qua ngã 4 có vòng xuyến ko xi nhan nhập, nhường làn xe bên trái
chắc cụ bán tải tìm để nói chuyện đền bù cho anh X6 :P

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe điện
Em giải thích để cho cụ và cụ The Tank thông nhá, đáp án là đúng hết ko có gì bàn cãi cả.
Ở câu 1:
- Xe mô tô và xe con đang trên đường ưu tiên, thêm cái biển phụ ưu tiên xe từ góc trái. Nên trường hợp này thứ tự là mô tô, xe con, xe của bạn là chuẩn rồi có gì thắc mắc đâu cụ.
Ở câu 2:
- Chỗ này giao nhau đồng cấp không có biển báo gì thì áp dụng quy tắc như sau: nhường xe từ phía bên phải trước, nhường xe đi thẳng.
=> do vậy theo quy tắc đó thì khi đến đây xe con bên tay phải đi trước, sau đó đến xe mình đi thẳng, ông mô tô muốn rẽ thì phải nhường mình đi thẳng.
Thế ví dụ tại ngã tư, có 4 ông phi đến từ 4 hướng và đều đi thẳng (cho nó đơn giản), thì bác làm răng???
Và, luật ghi ra răng ạ?

.Xukthal

Xe container
Thớt này bây giờ thành thớt Học luật GTĐB online :-j :-j

Tit_mu_tap

Xe tăng
Cứ đặt vị trí mình vào người đi xe máy và x6 thì cụ bán tải sẽ hiểu. Thôi ko thiệt hại về người coi như cái xui xẻo cuối năm, sau đi từ tốn hơn cho lành.

huyhung123

Xe điện
Chỉ có rẽ phải luôn mới k tham gia vòng xuyến chứ cụ? Đi như này là có tham gia, và ra ở nút ra thứ 2 ( rẽ phải là nút thứ 1)!
Tình huống này, ( theo ảnh cắt ở trên) bán tải đi thẳng và không tham gia vào vòng xuyến. Cậu X6 đã ra khỏi vòng xuyến và đi thẳng, như vậy X6 phải nhường đường cho bán tải đang ở vị trí đường ưu tiên và phía bên phải X6 chứ.

thịt luộc

Xe máy
X6 đi đúng mà, xe đó nhập vòng xuyến sớm hơn xe cụ chủ, nó vội hoặc có gì mờ ám chứ nó dừng lại thật là bán tải phải đền.

Moriarty

Xe container
Đúng là khi không có biển báo, không ở trong vòng xuyến thì dùng quy tắc bàn tay phải, có nghĩa xe đến từ bên tay phải mình được ưu tiên đi trước, nhưng ở VN thì ít người áp dụng lại càng ít người biết, dù luật giao thông là thế, nếu viện dẫn luật thì X6 đến từ bên trái phải nhường,
Làm gì có chuyện ko có biển, giờ bán tải mà tìm đc X6 thì lại vỡ mồm tiền đền

Ga_son

Xe điện
Thế ví dụ tại ngã tư, có 4 ông phi đến từ 4 hướng và đều đi thẳng (cho nó đơn giản), thì bác làm răng???
Và, luật ghi ra răng ạ?
Ông nào phi vào giao lộ trước được ưu tiên vì nó sẽ sang trường hợp có vật cản phía trước cụ nhé. Cụ j trên kia còm men nhất sớm là nó ở lý do đó, luật ko có phần nói về nhất sớm cơ mà ông nào vào sớm sẽ thành vật cản phía trước của ông vào sau do đó ông vào sau phải tránh ông vào trước cụ nhé!

Havo

Xe điện
Em có sở thích lưu cam làm video cho vui.
Nên 2 cụ đừng cãi nhau nữa nhé

Tại thời điểm xe bán tải đi thì hướng đó lại chỉ có biển 423b (đường người đi bộ sang ngang), ko có biển R303 (nơi giao nhau chạy theo vòng xuyến).
Nếu phía trước đó cũng ko có biển R303 thì về luật có thể xe bán tải ko sai (x6 cũng ko sai nếu phía kia lại có biển như ảnh cụ đăng), nhưng thực tế ko nên chọn đi như bán tải :D
Ảnh từ clip bán tải đây: