Tìm chỗ làm điện cho xe cỏ

xemamnon

Xe tải
Em có con xe cỏ nissan bluebird 89-90. Theo em các chủ cũ đã chế nhiều thử nên điện đấu tùm lum, nhiều chỗ thừa cả mớ dây điện trông hãi lắm. Giờ em muốn đi lại phần điện cho xe, Các cụ chỉ cho em chỗ làm uy tín, ngon bổ rẻ

koj

Xe tải
cụ thử đến gara minh ở giải phóng toàn làm cho tắc xi giá em thấy ok .em hay thay dầu ở đấy.

Camrybeo

Xe tải
Bác qua mụ Vòi nhé. Làm phát tổng đại tu điện đi cho yên tâm

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Em có con xe cỏ nissan bluebird 89-90. Theo em các chủ cũ đã chế nhiều thử nên điện đấu tùm lum, nhiều chỗ thừa cả mớ dây điện trông hãi lắm. Giờ em muốn đi lại phần điện cho xe, Các cụ chỉ cho em chỗ làm uy tín, ngon bổ rẻ
Gara Trường Giang - 87 Láng Hạ - HN
Làm gì: Làm máy, chế, điện và sơn
Loại xe, đời xe: Cu cũ đời 2001 đổ về xưa
Tên Gara: Trường Gian
Địa chỉ Gara : 87 Láng Hạ - Đống Đa HN
Tên ông chủ : Chú Giang - Bảo Khánh Peugeot giới thiệu
Giá cả một sô: Cũng ko biết, nhưng cực rẻ, lấy công làm lãi
Số điện thoại,: 0913593455
Giờ làm việc: Đến 9h tối, nhưng nếu gấp cứ gọi
Đánh giá chung về cái gara này: Nhiệt tình, 24/7 giá cả vô cùng happy, như người nhà, có điều chất lượng thực sự cao thì chưa rõ lắm
Có nhận làm bảo hiểm không?Ko
Các nhận xét khác: Chú Giang học ở Đông Âu về, hiền lành, tốt bụng, chỉ lấy công làm lãi, cái gì, mua ở đâu chú bảo, tự mua về, chú thay hoặc làm giúp, chỉ lấy công. Tôi sửa cái xe ở đó hơn 1 tuần, lấy có mấy trăm ngàn tiền sửa

Trường Giang chỉ làm về Máy và Điện xe thôi. Còn Khung - Gầm thì ít, Sơn- Vỏ thì có xưởng sơn khác của Thợ Đà Nẵng liền ngay đó (Thấy anh Giang bảo cũng được).
Cá nhân tôi thì tin tưởng vào chỗ bác Giang lắm, Rất tâm huyết tìm bệnh máy chuẩn xác rồi mới bắt tay vào sửa. Không thay thế tràn lan để Thử dần theo cách loại trừ. Nhìn chung tìm bệnh chuẩn.
Vấn đề là Bác ấy làm kỹ từng phần nên thời gian lâu cộng với việc đắn đo rất nhiều khi quyết định thay thế cái gì vì sợ tốn tiền(của khách).
Ngõ vào là 85 chứ ko phải 87 bác ạ.
Khi nào bác cứ qua xem đi. nhìn hơi lụp xụp nhưng ổn. Ko cafr; ko có chỗ chờ lâu đâu.

Hoặc :

sang bạn Việt ở đường nguyễn văn cừ xem.. Bạn ý chuyên máy và điện xe mà .. Rất luơng thiện, đông khách lắm, tôi cũng đọc trên topic này nên biết bạn ấy và thấy bạn khá chuyên nghiệp ..giá phải chăng ( Có cái lặt vặt còn chỉnh sửa hộ ko lấy tiền )
MObile của bạn Việt : 0985969853 - 549 Nguyễn Văn cừ .

xemamnon

Xe tải
Cảm ơn các cụ share thông tin.

2CUN

Xe buýt
Em cũng có em Bluebird 92 muốn làm lại điện đưa về nguyên bản, các bác xem còn địa chỉ nào uy tín giới thiệu giúpem với!

azzA

Xe tải
Em có cảm giác các gara lớn không khoái xe cỏ, mặc dầu mình vẫn làm và trả tiền đàng hoàng như các xe khác. Em đã qua cụ Vòi rồi, em cũng có cảm giác tương tự và em cũng phải đưa xe về làm ở gara khác.
Qua đây cũng hỏi luôn là cụ nào biết chỗ nào làm xe cỏ vẫn nhiệt tình và tốt thì cho em biết với.

muathu

Xe đạp
Website
namlinhchi.com.vn
Các bác đã làm chưa?. Nếu chưa để em với thằng đệ em làm cho, Bác cần là em đến tận nơi

2CUN

Xe buýt
Em có cảm giác các gara lớn không khoái xe cỏ, mặc dầu mình vẫn làm và trả tiền đàng hoàng như các xe khác. Em đã qua cụ Vòi rồi, em cũng có cảm giác tương tự và em cũng phải đưa xe về làm ở gara khác.
Qua đây cũng hỏi luôn là cụ nào biết chỗ nào làm xe cỏ vẫn nhiệt tình và tốt thì cho em biết với.
Em cũng có cảm giác ấy rồi,cũng dễ hiểu thôi vì xe mình cũ nên làm thì khó mà lấy tiền nhiều thì không được vì người đi xe cỏ đâu có nhiều tiền?
Hiện tại em hay sửa ở gara Tằm Dâu của bác Trụ bên Gia Lâm, em thấy thợ làm cũng khá mà cái quan trọng là bác ấy rất nhiệt tình,đặc biệt không phân biệt đẳng cấp xe và giá cả thì rất hợp lý.

azzA

Xe tải
Các bác đã làm chưa?. Nếu chưa để em với thằng đệ em làm cho, Bác cần là em đến tận nơi
Bác cho em cái địa chỉ đê, em xem qua web của bác thì ở Thanh Trì à ? Nếu bác đến tận nơi thì phải có chỗ trống mà làm chứ ?

2CUN

Xe buýt
Em cũng có cảm giác ấy rồi,cũng dễ hiểu thôi vì xe mình cũ nên làm thì khó mà lấy tiền nhiều thì không được vì người đi xe cỏ đâu có nhiều tiền?
Hiện tại em hay sửa ở gara Tằm Dâu của bác Trụ bên Gia Lâm, em thấy thợ làm cũng khá mà cái quan trọng là bác ấy rất nhiệt tình,đặc biệt không phân biệt đẳng cấp xe và giá cả thì rất hợp lý.

azzA

Xe tải
Thế bác xử lý Bluebird 92 của bác ở gara Tằm Dâu thế nào rồi ? Mà ai giới thiệu cho bác địa chỉ đó thế ? Quan điểm làm kỹ thuật của em là, chất lượng đi kèm với giá cả, nếu làm tốt thì giá tương xứng chứ nó không liên quan tới xe cỏ hay không. Và em làm gì cũng thế trả tiền đàng hoàng và tương xứng với chất lượng
Vod bác nhé!

muathu

Xe đạp
Website
namlinhchi.com.vn
Vâng nhà em Ở Ngọc hồi, Thanh Trì. ( Em ở trong Rừng cây ấy). Bọn em chưa có xưởng vì vẫn đi làm thuê. Nếu nhà bác không có chỗ thì đến Em em đánh xe vào cơ quan làm. Nếu bác gần Gia lâm thì vào nhà thằng em em. Bọn em làm giá thấp, lấy uy tín để ra ở Riêng mà

Caterpillar

Xe tăng
Điện mấy đời xe cổ này thì không đâu bằng Năm Tám ở Nguyễn Khoái.

xemamnon

Xe tải
Đúng là các gara lớn ko nhiệt tình với xe cỏ lắm ợ. Trước có cụ B-tek trên Of xì pam vào inbox của em jới thiệu gara của cụ. Em có hỏi là có sửa xe cỏ không thì cụ có bảo là không bao jờ nói không với khách hàng. Sau này em thấy có mấy cụ khen B-tek lắm, e vác xe cỏ ra thì ko nhận được sự niềm nở như một số cụ khen. Không biết có vài cụ PR cho B-tek hay tại xe em là xe cỏ?

xemamnon

Xe tải
Gara Truong Giang ko làm điện cụ ạ, ở đó có anh Nam làm điện tự do thôi. E đã từng sửa ở đây khi còn non dại nên cũng học được ối bài học rồi. Và quan trọng là chú thợ cứng ở đó (tên Thanh thì phải) không hiểu sao cứ nhìn thấy xe em là mặt dài ngoẵng. Kể từ đó e chẳng vào Truong Giang nữa.
Gara Trường Giang - 87 Láng Hạ - HN
Làm gì: Làm máy, chế, điện và sơn
Loại xe, đời xe: Cu cũ đời 2001 đổ về xưa
Tên Gara: Trường Gian
Địa chỉ Gara : 87 Láng Hạ - Đống Đa HN
Tên ông chủ : Chú Giang - Bảo Khánh Peugeot giới thiệu
Giá cả một sô: Cũng ko biết, nhưng cực rẻ, lấy công làm lãi
Số điện thoại,: 0913593455
Giờ làm việc: Đến 9h tối, nhưng nếu gấp cứ gọi
Đánh giá chung về cái gara này: Nhiệt tình, 24/7 giá cả vô cùng happy, như người nhà, có điều chất lượng thực sự cao thì chưa rõ lắm
Có nhận làm bảo hiểm không?Ko
Các nhận xét khác: Chú Giang học ở Đông Âu về, hiền lành, tốt bụng, chỉ lấy công làm lãi, cái gì, mua ở đâu chú bảo, tự mua về, chú thay hoặc làm giúp, chỉ lấy công. Tôi sửa cái xe ở đó hơn 1 tuần, lấy có mấy trăm ngàn tiền sửa

Trường Giang chỉ làm về Máy và Điện xe thôi. Còn Khung - Gầm thì ít, Sơn- Vỏ thì có xưởng sơn khác của Thợ Đà Nẵng liền ngay đó (Thấy anh Giang bảo cũng được).
Cá nhân tôi thì tin tưởng vào chỗ bác Giang lắm, Rất tâm huyết tìm bệnh máy chuẩn xác rồi mới bắt tay vào sửa. Không thay thế tràn lan để Thử dần theo cách loại trừ. Nhìn chung tìm bệnh chuẩn.
Vấn đề là Bác ấy làm kỹ từng phần nên thời gian lâu cộng với việc đắn đo rất nhiều khi quyết định thay thế cái gì vì sợ tốn tiền(của khách).
Ngõ vào là 85 chứ ko phải 87 bác ạ.
Khi nào bác cứ qua xem đi. nhìn hơi lụp xụp nhưng ổn. Ko cafr; ko có chỗ chờ lâu đâu.

Hoặc :

sang bạn Việt ở đường nguyễn văn cừ xem.. Bạn ý chuyên máy và điện xe mà .. Rất luơng thiện, đông khách lắm, tôi cũng đọc trên topic này nên biết bạn ấy và thấy bạn khá chuyên nghiệp ..giá phải chăng ( Có cái lặt vặt còn chỉnh sửa hộ ko lấy tiền )
MObile của bạn Việt : 0985969853 - 549 Nguyễn Văn cừ .

2CUN

Xe buýt
Thế bác xử lý Bluebird 92 của bác ở gara Tằm Dâu thế nào rồi ? Mà ai giới thiệu cho bác địa chỉ đó thế ? Quan điểm làm kỹ thuật của em là, chất lượng đi kèm với giá cả, nếu làm tốt thì giá tương xứng chứ nó không liên quan tới xe cỏ hay không. Và em làm gì cũng thế trả tiền đàng hoàng và tương xứng với chất lượng
Vod bác nhé!
Xe em cũ mà điện đóm bị đấu lung tung, em muốn đưa về nguyên bản đi cho yên tâm nên nhờ anh em quen giới thiệu. Em đến gara đầu tiên bác thợ cũng khá niềm nở nhưng có lẽ nhìn xe em lằng nhằng quá nên bác ấy cũng nản, chỉ kiểm tra qua và thay cho mấy cái bóng đèn,còn việc em muốn làm là phục hồi lại hệ thống điện cho về gần với nguyên bản, đấu lại chế độ làm việc của quạt làm mát(phải bật điều hòa quạt mới chạy) và kiểm tra đèn lùi (không sáng) thì bác ấy chưa làm được. Bác ấy nói cảm biến nhiệt của nước làm mát hỏng,hiện chưa có để thay, dây đèn lùi từ hộp số ra không có tín hiệu nên đành để vậy.Em nghĩ bác ấy có lẽ rất giỏi sửa xe đời mới vì có cả bộ đọc code lỗi nhưng xe cỏ thì có lẽ bác ấy ngại.Em hơi buồn và phi lên gara thứ 2 :Tằm Dâu. Bác chủ rất nhiệt tình kiểm tra cùng chú thợ khá trẻ,một lúc sau thì cả đèn lùi và quạt giải nhiệt của em đã xử lý xong.Em nhờ bác ấy thay luôn lọc xăng và chỉnh xupap cuối cùng bác ấy chỉ tính tiền công chỉnh xupap và lọc xăng là 270k thôi.Vui quá!

azzA

Xe tải
Đúng là các gara lớn ko nhiệt tình với xe cỏ lắm ợ. Trước có cụ B-tek trên Of xì pam vào inbox của em jới thiệu gara của cụ. Em có hỏi là có sửa xe cỏ không thì cụ có bảo là không bao jờ nói không với khách hàng. Sau này em thấy có mấy cụ khen B-tek lắm, e vác xe cỏ ra thì ko nhận được sự niềm nở như một số cụ khen. Không biết có vài cụ PR cho B-tek hay tại xe em là xe cỏ?
Đúng rồi cụ ah, nhiều cụ vào đây chỉ được cái quảng cáo, với gara của cụ Vòi cũng thế, em PM thì ok rồi bảo đến, nhưng đến khi đến rồi thì lại bảo này nọ rồi hẹn lại. Em cho xe đi chỗ khác xử lý, từ đó đến giờ cũng không thấy gara cụ Vòi gọi lại (em biết thừa kiểu hẹn đó rồi nên cũng chả mong).
Vậy nên em rất ngán gặp những gara kiểu này, làm mất thì giờ của mình mà chẳng được việc. Có cụ nào đã trực tiếp làm ở các gara thì chia sẻ giúp em nhé