Tìm khu công nghiệp tiềm năng sắp hình thành và đánh giá bất động sản gần khu công nghiệp phục vụ nhưu cầu của công nhân.

binh77

Xe tăng
Các cụ chém gió vừa thôi, đi tận Bắc Giang, Bắc Ninh, tận đẩu tận đâu mà đòi 40 với 50tr/m2. Ngay cổng KCN Quang Minh, Mê Linh, HN, KCN lớn nhất Hà Thành, cạnh sân bay Nội Bài, chân cầu Thăng Long xuông 4km mà giá có 6 tr/m2 đầy có ma nào mua đâu. Các cụ thích vào mà mua đầy đây này: Khu ĐT Chi Đông, cổng KCN Quang Minh, HN, 6tr/m2.
Cac
Với tiêu đề này thì phạm vi cực kỳ rộng? em nghĩ nên tập trung trọng phạm vi một vùng miền (ví dụ vùng đông bắc bắc bộ hoặc một vài tỉnh kiểu dạng chuỗi liên kết). Từ các yếu tố chính sách và định hướng quy hoạch các vùng kinh tế để cùng nhận định thì sẽ thực chất lượng hơn đó ạ!
Nhiều cụ bảo đtu đất nền cạnh khu công nghiệp, giá dưới 10 triệu/m2, cổng khu công nghiệp. Thế này thì cụ lấy luôn là khu CN Quang Minh HN, khu CN rộng nhất HN, đã đi vào hoạt động, đất ngay cổng khu CN, đường nhựa 15m, hạ tầng đầy đủ, có sổ đỏ roài, giá có 6 triệu/m2, cách trung tâm HN có 20km, việc gì phải đi vùng đông bắc tây bắc hay nam bắc cách HN cả ngàn cây số làm giề.
Nếu có phá đám, mong cụ bỏ qua nhé.

anhntls

Xe hơi
E thấy thằng bạn ở Nội Hoàng Bắc Giang, đất quanh KCN cũng 30-40 tr/m

zin1999

Xe hơi
Khu này sale nhận cọc 1tr hay 5 xị cho 1 lô đất. Nghĩ lại vẫn buồn cười.
Thật thế hả cụ ? Đợt trước em múc đặt cọc 50tr / lô , sau 1 tháng vào công chứng sang tên , tháng sau lấy sổ đỏ , dịch giã mà em thấy trong đó các phòng công chứng nhà đất vẫn đông nghịt giao dịch , cá nhân em thấy Bình Dương rất phát triển.

HD67

Xe buýt
Cac

Nhiều cụ bảo đtu đất nền cạnh khu công nghiệp, giá dưới 10 triệu/m2, cổng khu công nghiệp. Thế này thì cụ lấy luôn là khu CN Quang Minh HN, khu CN rộng nhất HN, đã đi vào hoạt động, đất ngay cổng khu CN, đường nhựa 15m, hạ tầng đầy đủ, có sổ đỏ roài, giá có 6 triệu/m2, cách trung tâm HN có 20km, việc gì phải đi vùng đông bắc tây bắc hay nam bắc cách HN cả ngàn cây số làm giề.
Đất cụ nói ở trên là khu đô thị Chi Đông, khu này ko phục vụ cho CN cụ a.
Nếu chọn KCN Quang Minh thì chọn tại 3 cái làng em khoanh đỏ bên dưới sẽ có nhiều CN ở trọ và giá bds sẽ khá cao.

burgerlobster

Xe tải
có bác nào rành tt bình phước ko ạ. có phải becamex sắp có kcn ở bình phước ko nhỉ

vephiadong

Xe điện
Đầu tư lớn xong đi nhặt tiền lẻ thì em thôi

long.spc

Xe container
của cụ chung chung thôi không đánh giá được gì mà chỉ mang tính lý thuyết và tổng hợp: ngay Bắc Ninh thôi cũng phân tách khác nhau rất nhiều.
Chả có công thức nào chung cả.
Ví dụ: Ở Bắc Ninh các KCN văn hoá kinh doanh đầu tư cũng khác nhau, quy định của các KCN cũng khác nhau.
- Tỉ dụ: Quế Võ khác Yên Phong khác Thuận Thành khác Tiên Du
- Rồi ngay Tiên Du thì ông Đại Đồng - Hoàn Sơn khác ông Viglacera khác ông Vsip.
----> Hay ngay nội bộ ông KCN Quế Võ 1 cũng khác nhau một trời một vực.
- Quan điểm của Đầu tư để đảm bảo an toàn trước đã xong tính đến lợi nhuận thì phải chọn tỉnh mình đầu tư - chọn khu vực đầu tư - chọn dự án đầu tư và cuối cùng sản phẩm đầu tư. Để được như thế buộc phải tìm hiểu kỹ và bỏ thời gian để đi thực tế.
Tất nhiên có những nhà đầu tư ko cần làm gì vẫn có lãi nhưng hiện tại thực sự không còn nhiều khách hàng như thế

binh77

Xe tăng
Đất cụ nói ở trên là khu đô thị Chi Đông, khu này ko phục vụ cho CN cụ a.
Nếu chọn KCN Quang Minh thì chọn tại 3 cái làng em khoanh đỏ bên dưới sẽ có nhiều CN ở trọ và giá bds sẽ khá cao.
Mấy chỗ cụ nói toàn ở cổng trc KCN Quang Minh, xe công chạy rầm rập suốt ngày, ko đúng với phần tư vấn của các cụ là cổng nào nhiều công nhân qua lại, và giá thì toàn thấy đăng bán 15 tr/m2, đây này: https://m.batdongsan.com.vn/ban-dat-duong-quang-minh-thi-tran-quang-minh/ban-ha-noi-pr26495066
Còn Khu chi Đông cổng sau KCN Quang Minh, công nhân ra vào nhiều mà có 6tr/m2 thì cụ chọn khu nào.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Sếp cụ bán hết chưa? Nếu chưa em mạnh dạn trả 1000 tr/1000m2 được ko?
các cụ ấy bán hết từ 2005-2006 rồi ạ, giờ các cụ ấy cực giầu rồi quan tâm gì mấy món linh tinh nhỏ nhỏ nữa, hihi

Songhongthudo

Xe máy
nhà cháu có kcn Đông Mai thuộc thị xã quảng yên tỉnh Quảng ninh. hiện đã có 6-7 nhà máy đi vào hoạt động,. quỹ đất xung quanh vẫn còn khá rẻ. chỉ từ 3 triệu/m thôi. cụ quan tâm thì phi cao tốc về thăm quan.
Cụ inbox vào Zalo số 0898468336 giúp em nhé. cảm ơn cụ

Songhongthudo

Xe máy
Đầu từ vào khu công nghiệp cũng có nhiều hình thức. Em thì ko có thời gian để quản lý nhà trộ, với nhà trọ cũng nhiều phức tạp. Em cứ đất nền giá rẻ phù hợp thì mua thôi. Sau này công nhân ai muốn an cư thì bán.

HD67

Xe buýt
Đầu từ vào khu công nghiệp cũng có nhiều hình thức. Em thì ko có thời gian để quản lý nhà trộ, với nhà trọ cũng nhiều phức tạp. Em cứ đất nền giá rẻ phù hợp thì mua thôi. Sau này công nhân ai muốn an cư thì bán.
Vâng. Nhà trọ CN thì để dân gốc KCN làm thì hợp lý hơn cụ a.

vitdhtl

Xe buýt
Cac

Cụ ơi! Mua ở Chi Đông có sang tên được không cụ? Em thấy thớt BĐS Mê Linh các cụ bảo đất Mê Linh ko sang tên được nên em băn khoăn quá!

binh77

Xe tăng
Cụ ơi! Mua ở Chi Đông có sang tên được không cụ? Em thấy thớt BĐS Mê Linh các cụ bảo đất Mê Linh ko sang tên được nên em băn khoăn quá!
Hiện chưa sang tên đc cụ à, em mua vẫn hợp đồng ủy quyền định đoạt, rồi mình cầm toàn bộ hso gốc, rồi bắt bên bán ký 1 cái hợp đồng mua bán viết tay, nói rõ là do chưa sang tên đc nên phải làm hđ ủy quyền, hơi rủi ro tý, nhưng thôi đành chấp nhận vì ko đâu rẻ thế, có thêm cái hợp đồng mua bán viết tay thì cũng yên tâm hơn chút, phòng tránh đc trng hợp chủ cũ ko may qua đời hoặc mất năng lực hành vi dân sự, hoặc sau này chủ cũ lật lọng đòi hủy hợp đồng ủy quyền thì lôi cái hợp đồng mua bán ra. Chú luật sư chỗ em nó tư vấn vậy. Em chỉ cay quả vừa mua xng hơn 8 tr thì có chú môi giới bán có hơn 6 tr. Cay quá, các cụ vào hốt hết giá 6 tr cho em nhờ, em ko còn xèng ko thì cũng múc. Liều ăn nhiều.

vitdhtl

Xe buýt
Hiện chưa sang tên đc cụ à, em mua vẫn hợp đồng ủy quyền định đoạt, rồi mình cầm toàn bộ hso gốc, rồi bắt bên bán ký 1 cái hợp đồng mua bán viết tay, nói rõ là do chưa sang tên đc nên phải làm hđ ủy quyền, hơi rủi ro tý, nhưng thôi đành chấp nhận vì ko đâu rẻ thế, có thêm cái hợp đồng mua bán viết tay thì cũng yên tâm hơn chút, phòng tránh đc trng hợp chủ cũ ko may qua đời hoặc mất năng lực hành vi dân sự, hoặc sau này chủ cũ lật lọng đòi hủy hợp đồng ủy quyền thì lôi cái hợp đồng mua bán ra. Chú luật sư chỗ em nó tư vấn vậy. Em chỉ cay quả vừa mua xng hơn 8 tr thì có chú môi giới bán có hơn 6 tr. Cay quá, các cụ vào hốt hết giá 6 tr cho em nhờ, em ko còn xèng ko thì cũng múc. Liều ăn nhiều.
Căn 6tr là chưa xây thô hả cụ?

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Thường các khu CN đều xa trung tâm thành phố, nếu mua để mong đấy lên giá đột biến, tăng nhiều rất khó, chưa kể công nhân thu nhập không cao, nên nhu cầu định cư của họ không nhiều!!!
có 2 trường hợp đầu tư đất công nghiệp :
1. Là mua đất rộng, làm kho bãi cho các cty thuê
2. Xây nhà trọ cho công nhân, có dòng tiền đều, thu nhập thụ động

Jiren198

Xe điện
Thường các khu CN đều xa trung tâm thành phố, nếu mua để mong đấy lên giá đột biến, tăng nhiều rất khó, chưa kể công nhân thu nhập không cao, nên nhu cầu định cư của họ không nhiều!!!
có 2 trường hợp đầu tư đất công nghiệp :
1. Là mua đất rộng, làm kho bãi cho các cty thuê
2. Xây nhà trọ cho công nhân, có dòng tiền đều, thu nhập thụ động
Chuẩn mợ ạ, giờ các khu công nghiệp đều trọn gói, có hệ sinh thái...cạnh tranh khó, cái món này khó xơi lắm... các tập đoàn vào thì quan chức địa phương có sắp đặt cả r....e còn 1 k m 2 gần 2 trg đại học mà còn phải để không...

binh77

Xe tăng
Căn 6tr là chưa xây thô hả cụ?
6tr/1 m2 đất cụ à, nó là khu đô thị Chi Đông, nó chỉ bán đất nền, còn ai thích xây gì thì xây, nhiều nhà em thấy xây cấp 4 cho thuê kho, nhiều nhà xây cao tầng cho chuyên gia trng Khu CN Quang Minh thuê, nhiều nhà xây bán hàng. Nói chung là đa sạng, em chỉ cay mua vào hơi cao hơn mặt bằng chung.

Arizona

Xe điện
Thật thế hả cụ ? Đợt trước em múc đặt cọc 50tr / lô , sau 1 tháng vào công chứng sang tên , tháng sau lấy sổ đỏ , dịch giã mà em thấy trong đó các phòng công chứng nhà đất vẫn đông nghịt giao dịch , cá nhân em thấy Bình Dương rất phát triển.
Em nói thời điểm 2014, cả cái khu ngay đầu đoạn đi Cổng Xanh ấy.