[Funland] Tìm lớp luyện SAT cho F1

butchikim

Xe ba gác
Bên em đang mở 1 lớp Pre IELTS và 1 lớp target 6-6.5. Giáo viên từ Đại Học Hà Nội
Cụ lên Facebook search chữ “Tiếng Anh V-Stars” là ra. Cụ tham khảo xem sao
Có học online được không cụ, nhà em xa bên đó quá

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Thế giới, đặc biệt bắc âu và Mỹ đang đổ xô học tiếng Việt để sang VN du học, giờ còn cho con cháu học tiếng Anh, IELTS, SAT, e là hơi lỗi thời.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đầu vào như vậy thì lớp 10 nhóc nhà em mới tạm đủ thôi. Thầy lấy cao vậy thì làm gì điểm hs của thầy chả cao. Các cụ nói cấm có sai, có bột mới gột nên hồ.
Học sinh làm nên tên tuổi thầy. :D

banmotnucuoi

Xe lăn
Thầy Minh thì ngon rồi nhưng yêu cầu IELTS đầu vào cao quá cụ ạ, thằng nhà em chưa đạt.

Đúng rồi cụ ạ, cơ mà đợt này dịch nên toàn học online.
Nếu trình độ tiếng anh chưa đạt thì học SAT phí tiền ạ. Chưa thi thì thầy phỏng vấn tương đương thôi.
Mà cụ kỳ vọng gì ở nó mà cho học 2 thứ // rồi lại còn bài trên lớp nữa

banmotnucuoi

Xe lăn
Chưa đạt vào lớp thầy Minh thôi chứ lớp khác thì vẫn có thể theo được (IELTS tầm 6.5).
Em tính bài cho nó đi du học cụ ạ. Thằng nhà em học bài trên lớp có vẻ nhàn tênh, học thêm mỗi IELTS, còn vẫn tham gia câu lạc bộ + đá bóng + lái game được.
Vâng, Thầy có lớp cơ bản và nâng cao đấy ạ. SAT chủ yếu là thi nhiều thì điểm cao thôi ạ. Em thấy mấy nhóc thi điểm lần sau cao hơn lần trc rất nhiều

Yeuotomec

Xe tải
Vâng, để cháu chat trên group, có gì cụ hỗ trợ nhé. Thank cụ!
Cụ nghiên cứu xem sao nhé. Khóa Ielts giai đoạn 2 chuẩn bị khởi động sau 2 tuần nữa. Chào đón các bạn có mục tiêu 5.5-6.5 đến với lớp. Giảng viên Hanu, siêu cute, siêu xịn sò

Jamebonds

Xe container
thấy các cụ giới thiệu nhiều lớp, cụ nào đã từng cho con học cho e hỏi chi phí học SAT như nào và lớp nào tốt ạ. E ở khu Ba Đình, e cảm ơn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Smile1102

Xe container
thấy các cụ giới thiệu nhiều lớp, cụ nào đã từng cho con học cho e hỏi chi phí học SAT như nào và lớp nào tốt ạ. E ở khu Ba Đình, e cảm ơn
Như con em là học thầy Trung TLe, học SAT 15tr cho reading và gần 15tr cho Maths ạ.
Giờ em cho nó ra trung tâm du học thì lại học thêm kiểu 1-1 tầm 10 buổi trc khi thi kỳ cuối T8 này.
Các cụ có con muốn thi theo format cũ thì giờ học cũng hơi muộn vì chỉ còn có mấy tháng (3 kỳ thi T8, T10, T12) nên TA phải cực tốt may ra có cơ hội điểm cao.
Còn nếu năm nay lớp 10 thì em nghĩ nên ôn theo format mới luôn, có vẻ đòi hỏi kthuc XH nhiều hơn.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn phổ điểm thi tiếng Anh của nội và ngoại thành Hà Nội thì chênh lệch nhau quá rõ nên cái này vô cùng thiệt thòi cho các cháu ở tỉnh hoặc ngoại thành, các cháu có tư duy tốt mà kém TA bị mất đi cơ hội học ở trường ĐH hàng đầu.
Sau này sinh viên ra trường ít nghĩ mà chém giỏi thì đừng hỏi tại sao.
Em có con đang trong giai đoạn này, nhìn thấy nó phải vật lộn với cái chỉ số IELTS cao kia để vào ĐH mà phải bỏ qua các môn như toán - lý mà xót ruột.
Nó do kết quả kỳ thi THPT ở các tỉnh không nghiêm túc, và thêm tình trang cộng điểm vùng, miền tràn lan..nên các trường ĐH không thể tuyển HS của chính HN có chất lượng tốt. Vì lý do trên HN mấy sinh ra cái SAT, ielts để chống lại bất bình đẳng trong kỳ thi PTTH của các tỉnh. Sau này các trường họ tự tuyển sinh, tự ra đề xét tuyển sẽ đỡ hơn cụ.

muonbiet

Xe tải
F1 nhà em đang học lớp 10, hiện có luyện IELTS, giờ em muốn tìm lớp luyện SAT cho cháu. Cụ mợ nào có thông tin, kinh nghiệm về món này thì chia sẻ cho nhà em với.
Cụ search FB từ khóa Moji education nghiên cứu thử xem. E thấy bọn trẻ nói học cũng đc ạ

Altis 2011

Xe điện
Vâng em hiểu cái này cụ ạ. Nhưng em thực sự không thấy hợp lý khi quy đổi điểm IELTS cao như vậy 8.0 -> 15 điểm, 7.5 ->14 điểm (ĐH KTQD), cộng với điểm 2 môn khác Ví dụ Toán và Lý. Ngoại Thương cũng gần như thế. Vậy cháu nào IELTS cao thì chỉ cần Toán-Lý tầm 6.5 là đỗ các khoa ngon rồi.
Như vậy là các cháu HN mà khá Toán-Lý và đuối TA là rất thiệt thòi.
Bọn du học nó xét thêm SAT thì tốt rồi.
Ở Việt Nam thằng chuyên ngữ có cửa vào KTQD cao hơn hẳn thằng chuyên toán.
Em, một đứa học Quốc giun ra mạnh dạn nói rằng nên ủng hộ thằng chuyên ngữ được ưu tiên vào trường hơn là chuyên Toán, trừ 1 số ngành đặc thù như Thống kê, Toán Tin.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em hiểu cái này cụ ạ. Nhưng em thực sự không thấy hợp lý khi quy đổi điểm IELTS cao như vậy 8.0 -> 15 điểm, 7.5 ->14 điểm (ĐH KTQD), cộng với điểm 2 môn khác Ví dụ Toán và Lý. Ngoại Thương cũng gần như thế. Vậy cháu nào IELTS cao thì chỉ cần Toán-Lý tầm 6.5 là đỗ các khoa ngon rồi.
Như vậy là các cháu HN mà khá Toán-Lý và đuối TA là rất thiệt thòi.
Bọn du học nó xét thêm SAT thì tốt rồi.
Ở Việt Nam thằng chuyên ngữ có cửa vào KTQD cao hơn hẳn thằng chuyên toán.
Mấy trường cụ liệt kê toàn trường và khoa ngon. Em nghĩ các cháu 7.5-8.0 ielts thì chả cháu nào dưới 9đ toán, lý.. vào đó được đâu cụ

Altis 2011

Xe điện
Thế còn kế toán, kiểm toán, tài chính doanh nghiệp, tài chính công...Mà em biết bọn ngân hàng ở nước ngoài nó thích tuyển dụng bọn toán hơn là bọn quản trị kinh doanh đó cụ. À mà em nói là để có nhân lực chất lượng cho xã hội phát triển lành mạnhchứ không phải cho xã hội Việt Nam hiện tại nhé.
Tất nhiên, em muốn sau này Việt Nam sẽ có xã hội phát triển lành mạnh rồi, nên giáo dục nó mới được coi là đầu tư cho tương lai mà.
Ối giời ôi, với nền tảng toán các cháu đã đỗ vào chuyên cấp 3 là đủ , hơi thừa để học Các ngành tài chính, Mar, kế toán kiểm toán, em có thể khẳng Đinh tất cả các khoa của cái trường Quốc giun đấy hết. Mà VN mình còn nặng học toán đấy, chứ cái học tài chính nước ngoài giải phương trình bậc 2 là thầy nói cái này hơi khó, chúng mày tập trung nhá rồi cơ

cuduc

Xe tải
Toán bên Mỹ coi trọng các cụ ạ, bảng điểm apply xin đi du học chỉ cần điểm năm cuối nhưng môn toán là phải 3 năm liên tục. SAT phần liên quan đến toán cũng phải 50%

banmotnucuoi

Xe lăn
F1 nhà em đang học lớp 10, hiện có luyện IELTS, giờ em muốn tìm lớp luyện SAT cho cháu. Cụ mợ nào có thông tin, kinh nghiệm về món này thì chia sẻ cho nhà em với.
Cụ cho cháu chạy 3 mục tiêu 1 lúc là hơi nặng, cuối cùng cái nào cũng thấp ngang nhau thôi, và ko đạt cái gì cả. Vì cả ba mục tiêu cần sự chăm chỉ, vứt hết các trò vui chơi đi thì mới đạt điểm cao.
Tập trung cho cháu học chính khóa và Thi IELTS trong lớp 10, mục tiêu đạt 6.5 trở lên mới cho học SAT, Sat nếu mục tiêu 1350 cho học sinh đã đạt IELTS từ 6.5 trở lên mất khoảng 6 -9 tháng cho hai đợt thi, dưới mốc đấy thì học phí công và phí tiền ạ

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Ối giời ôi, với nền tảng toán các cháu đã đỗ vào chuyên cấp 3 là đủ , hơi thừa để học Các ngành tài chính, Mar, kế toán kiểm toán, em có thể khẳng Đinh tất cả các khoa của cái trường Quốc giun đấy hết. Mà VN mình còn nặng học toán đấy, chứ cái học tài chính nước ngoài giải phương trình bậc 2 là thầy nói cái này hơi khó, chúng mày tập trung nhá rồi cơ
Những cái cụ nêu trên thì đúng thừa. Nhưng dính vào món Toán tài chính để xây dựng mô hình tài chính thì lại thiếu. Tùy ngành cụ