[Funland] Tìm mua báo tết

sskkb

Xe tăng
Trước có báo tết Văn nghệ Quân đội nhiều bài hay lắm cụ ạ.
Em vẫn đọc báo Văn nghệ quân đội suốt. Có trang cuối có 2 truyện cười (1 truyện luôn là của TQ) rất thâm thúy và buồn cười. Các trang trong thì luôn có 2 truyện ngắn, 1 truyện về tình yêu, 1 truyện tội phạm, bao nhiêu năm nay vẫn mô típ thế.

Pilota

Xe điện
Em muốn mua báo tết mà không biết mua ở đâu. Mọi năm em hay ra mấy sạp đầu ngõ Thái Hà, năm nay ra thì không còn nữa.
Có cụ nào biết chỉ giúp em, xin đa tạ.

Cụ muốn mua báo Hà Nội Mới số tết không? Hôm trước có ông anh quen biết, phóng viên báo này đến mời, em mua mấy chục cuốn cho nhân viên VP. Cụ thích thì em giới thiệu cho.

maximax903

Xe điện
Em muốn mua báo tết mà không biết mua ở đâu. Mọi năm em hay ra mấy sạp đầu ngõ Thái Hà, năm nay ra thì không còn nữa.
Có cụ nào biết chỉ giúp em, xin đa tạ.
Cụ hay ra đầu ngõ Thái Hà thì chạy cố thêm đoạn lên Giảng Võ. Đến chỗ cứu hoả GV thì quay đầu lại đi làn bên kia. Đi qua Bộ Y tế, đi tiếp qua ngã 3 với Núi Trúc khoảng 100m thì có 1 sạp báo mà phía trên cửa hàng có chữ Mobifone. Chỗ này vẫn bán các loại báo giấy hàng ngày, khả năng báo Tết cũng có đấy cụ.

Zizou-Zidane

Xe tải
Cụ muốn mua báo Hà Nội Mới số tết không? Hôm trước có ông anh quen biết, phóng viên báo này đến mời, em mua mấy chục cuốn cho nhân viên VP. Cụ thích thì em giới thiệu cho.
Em định mua tiền phong, lao động và thanh niên thôi ạ.

Min Autumn

Xe tải
Cụ hay ra đầu ngõ Thái Hà thì chạy cố thêm đoạn lên Giảng Võ. Đến chỗ cứu hoả GV thì quay đầu lại đi làn bên kia. Đi qua Bộ Y tế, đi tiếp qua ngã 3 với Núi Trúc khoảng 100m thì có 1 sạp báo mà phía trên cửa hàng có chữ Mobifone. Chỗ này vẫn bán các loại báo giấy hàng ngày, khả năng báo Tết cũng có đấy cụ.
Em cũng định chỉ cho cụ chủ đúng hàng này. Hình như nó gần đối diện với cửa hàng Viettel Giảng Võ. Gần tết năm nào em cũng ra đây mua 1 loạt báo Tết các thể loại khá phong phú. Không biết năm nay chị chủ còn bán báo nữa không cụ, lâu rồi em không qua.

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Em cũng định chỉ cho cụ chủ đúng hàng này. Hình như nó gần đối diện với cửa hàng Vietel Giảng Võ. Gần tết năm nào em cũng ra đây mua 1 loạt báo Tết các thể loại khá phong phú. Không biết năm nay chị chủ còn bán báo nữa không cụ, lâu rồi em không qua.
Chỗ này em thấy bán báo lâu lắm rồi. Đúng là đối diện Viettel sang bên kia đường mợ ah. Cách đây 2 tháng em vẫn qua mua báo của chị H này mà.

beSuSu

Xe điện
Cụ làm em nhớ lại mùi báo giấy, nhất là báo Tết.
Bồi hồi.

langtoilangtoi

Xe điện
Cũng không trách được tụi trẻ cụ nhỉ?
Em khi xưa cũng thuộc dạng chăm đọc.
Em có thể đọc bất kỳ cái gì có chữ khi nó nằm trên tay em.
Nhưng giờ có smartphone em cũng lười đọc hẳn.
Xem video là nhanh, Huhuhu.
E trước cũng chịu khó đọc lắm, nhất là mấy tờ báo phải để dành vì nó ít quá, như món ngon vậy. Sách cũng ít và biên tập cẩn thận hơn.
Ko hiểu sao giờ họ lười biên tập quá, các sách có cổ ngữ hoặc cấu trúc câu khác với giờ cũng ko biên tập lại, ko có chú giải... đọc đến gần 1/3 cuốn mới trôi (mới quen được văn phong của sách), hay tại em dốt quá nhỉ.

Min Autumn

Xe tải
Chỗ này em thấy bán báo lâu lắm rồi. Đúng là đối diện Viettel sang bên kia đường mợ ah. Cách đây 2 tháng em vẫn qua mua báo của chị H này mà.
Thế thì em với cụ đều là khách quen của chị ấy rồi. Em hay mua thường xuyên ở sạp nhà chị ấy cũng phải hơn 20 năm rồi ý cụ. Sạp nhà chị ấy là 1 trong ít sạp báo ở HN còn giữ được sự phong phú các thể loại báo giấy cụ nhỉ.

khanhpt4

Xe tăng
Mấy sạp báo chỗ hàng Trống đang sửa nên đóng cửa các Cụ nhé

Napolong

Xe tăng
Cụ qua mấy sạp báo bên hông trụ sở TTX Việt Nam, mặt Lê Thánh Tông hoặc mặt Phan Huy Chú (chỗ ngay ngã 4 Trần Hưng Đạo - Phan Huy Chú, cổng tòa nhà TTX ngay góc ngã 4 này, bên tay phải khi rẽ tư THĐ vào PHC).
Nếu không có, cụ thử chạy qua mấy sạp sách/báo chỗ Đinh Lễ.
Trên này bán đủ và dồi dào các cụ nhé. Em đã mua đủ các loại từ tuần trước.

Mua biếu các ông bà như mọi năm.

• Vodka
Reactions: one

HH1993

Xe điện

dvhung243

Xe điện
Báo tết để đọc đúng nghĩa có 2 tờ , theo quan điểm cá nhân của em là tờ " Văn nghệ " và " Tuổi trẻ cười "
Còn những tờ kia phát hành cho có , quảng cáo hết xừ nó nửa tờ rồi