[Funland] Tin bạn mất tiền, lại những 2 thằng bạn

Isu_zu

Xe container
Vậy nếu Tân lãi mấy trăm tỷ, Tân có kêu ko :)). Lãi cao đi cùng rủi ro cao, Tân ạ. Kiếm đc mấy trăm tỷ thì có mất vài trăm tỷ Tân vẫn sống khỏe mà, Tân nhỉ :)).

vneseman

Xe lăn
Kinh doanh thì lãi lớn đi liền với rủi ro, lúc lãi vào túi không thấy kêu, giờ toang thì lại rên la :))

XSim

Xe container
ở góc nhìn khác thì có vẻ như Thành Đô chơi đểu cả các chủ ĐT Condotel khác khi đột nhiên công khai thông báo ko trả tiền theo cam kết, lẽ ra cứ im im ko trả thì chuyện ko bung bét, các DA khác còn nhúc nhắc bán hàng được, đằng này bung tin ra làm cả trăm DA Condotel khác đang xây ko bán được hàng chết chìm theo.

Vụ này giống vụ bầu Đức T03/2009 đột ngột phá giá CCCC HA River View ở Thảo Điền đang bán 2,400$/m2 hạ phát 950$ còn 1,350$/m2, làm nhiều DA CCCC khác chết lây.
Cụ đùa, không trả lãi như cam kết thì người mua cũng sẽ làm ầm lên và cuối cùng cũng sẽ bung bét thôi. Mà vụ này em không hiểu là nếu đã ghi vào cam kết lợi nhuận 12% thì cứ tóm lấy Thành Đô mà đòi, nó không trả thì kiện cho đến lúc nó phá sản thì thôi chứ nhỉ.

ca_kiem

Xe container
Cụ đùa, không trả lãi như cam kết thì người mua cũng sẽ làm ầm lên và cuối cùng cũng sẽ bung bét thôi. Mà vụ này em không hiểu là nếu đã ghi vào cam kết lợi nhuận 12% thì cứ tóm lấy Thành Đô mà đòi, nó không trả thì kiện cho đến lúc nó phá sản thì thôi chứ nhỉ.
Không đơn giản... nếu phần trả lãi nó ghi vào giống như kiểu bonus không bắt buộc .. thì đòi nó khó đấy. Nó bảo lợi nhuận giảm không bonus nữa thì chịu.. nhà thì vẫn bàn giao bình thường. Nói chung toàn khôn lỏi gặp nhau

XSim

Xe container
Không đơn giản... nếu phần trả lãi nó ghi vào giống như kiểu bonus không bắt buộc .. thì đòi nó khó đấy. Nó bảo lợi nhuận giảm không bonus nữa thì chịu.. nhà thì vẫn bàn giao bình thường. Nói chung toàn khôn lỏi gặp nhau
Em không được đọc hợp đồng nhưng ghi thế thì khác gì không ghi hả cụ? Người mua lại ngẫn vậy sao :)

ca_kiem

Xe container
Em không được đọc hợp đồng nhưng ghi thế thì khác gì không ghi hả cụ? Người mua lại ngẫn vậy sao :)
Nó giống như cụ mua xe o tô .. có thể sale nó hỗ trợ cho cụ.... có còn hơn không.
Chúng tôi xẽ hỗ trợ khách hàng không có nghĩa chung tôi phải hỗ trợ khách hàng. Ra toà luật sư nó cãi hay lắm.. nói chung là bonus cạnh tranh lừa nhau thôi
Ps: Em nghĩ chủ đầu tư nó cẩn thận rồi nó mới thông báo, trong tay nó lúc nào cũng nuôi cả chục luật sư

XSim

Xe container
Nó giống như cụ mua xe o tô .. có thể sale nó hỗ trợ cho cụ.... có còn hơn không.
Chúng tôi xẽ hỗ trợ khách hàng không có nghĩa chung tôi phải hỗ trợ khách hàng. Ra toà luật sư nó cãi hay lắm.. nói chung là bonus cạnh tranh lừa nhau thôi
Ps: Em nghĩ chủ đầu tư nó cẩn thận rồi nó mới thông báo, trong tay nó lúc nào cũng nuôi cả chục luật sư
Vâng có vẻ cụ đúng, theo như cách ông Tân phải than thở trên mạng thì có khi là CDT nó vẫn chưa phạm luật. Ông Tân gà thật hay giả vờ đây :D

ca_kiem

Xe container
Vâng có vẻ cụ đúng, theo như cách ông Tân phải than thở trên mạng thì có khi là CDT nó vẫn chưa phạm luật. Ông Tân gà thật hay giả vờ đây :D
Thực ra theo em nghĩ trước khi ký ... đã được rất nhiều luật sư tham vấn rồi.. cũng tính mọi phương án. Kể cả phương án rủi ro... và nghĩ rằng phương án rủi ro là rất thấp nên mới ký... chứ không phải là bây giờ mới khóc.

slaz8

Xe ba gác
https://vtc.vn/ong-chu-cu-cua-xuc-xich-duc-viet-mac-ket-gan-600-ty-dong-tai-cocobay-d512890.html
Theo ông Tân, sau thương vụ bán xúc xích Đức Việt, với số tiền có được trong tay, ông Tân cho rằng, hoàn toàn có thể nghỉ hưu an dưỡng tuổi già. Nhưng ông Tân lại chọn đầu tư vào bất động sản. Được biết, ông Tân bỏ gần 600 tỷ đồng để mua dự án Cocobay. Trong đó, ông Tân vay của ngân hàng SHB số tiền 402 tỷ đồng với lãi suất hơn 8%/năm trong vòng 18 thàng và hiện tại là 10,4%/năm.
Ông Tân cho biết, ông quyết định mua Cocobay vì ông tin vào hai người bạn là ông Nguyễn Đức Thành - Chủ tịch HĐQT Tập đoàn Emipre, Chủ đầu tư dự án Cocobay và ông Đỗ Quang Hiển - Chủ tịch hội đồng Quản trị SHB, đại diện đơn vị cấp vốn cho chủ đầu tư Cocobay, vừa là ngân hàng độc quyền cấp vốn cho các chủ sở hữu mua nhà tại dự án, đồng thời cũng là ngân hàng bảo lãnh cho dự án về mặt tiến độ.

"Chính vì vậy, khi nhận được thông báo ngừng chi trả thu nhập cam kết, tôi rất sốc", ông Tân cho hay.
Ông Thành từng nói với ông có tài sản đảm bảo rất lớn là 21 ha đất “kim cương” ở khu Naman, hiện mới khai thác 6ha, còn 15ha đã có người trả 20 triệu đồng/m2, tức là 15ha này tương đương với 3.000 tỷ đồng. Ngoài ra, tại Cocobay còn có 250 shop villa và shophouse vừa được điều chỉnh, nếu bán được số này cũng thu về mấy ngàn tỷ.
Lý giải nguyên nhân khiến Cocobay bị "vỡ trận", ông Tân cho rằng, Thành Đô đã làm rất tốt khi bán hàng ở Naman và khu Boutique Hotels, nhưng lại dùng tiền đó để đầu tư dàn trải và rất lãng phí. "Ví dụ họ chôn 100 tỷ làm tầng hầm toà tháp đôi Twin Tower, nhưng sau đó lại chuyển vị trí tháp đôi này ra vị trí khác. Vị trí tháp đôi cũ biến thành khu shophouse 2 tầng. Với khu shophouse 2 tầng thì cần gì móng và hầm 100 tỷ đồng", ông Tân phân tích.

Ngoài ra, theo ông Tân, việc "ném" một số tiền khổng lồ vào truyền thông cũng rất kém hiệu quả và lãng phí. "Sự thất bại của Cocobay là do nhiều nguyên nhân. Họ giấu lỗi chủ quan, mà đi đổ lỗi cho Nhà nước, cho chính sách là không đúng", ông Tân nhấn mạnh.
túm lại 2 thèng bẹn mượn vốn của ông nài kd :))

Ngao5

Vũ Trụ
Mà vụ này em không hiểu là nếu đã ghi vào cam kết lợi nhuận 12% thì cứ tóm lấy Thành Đô mà đòi, nó không trả thì kiện cho đến lúc nó phá sản thì thôi chứ nhỉ.
Bố con nhà Thành không ngán phá sản nhé
1. Bố con nhà Thành còn mảnh đất vàng bám được với bờ biển, nhưng chưa xây dựng gì cả. Chỗ đó không tính vào Cocobay
2. Diện tích đất xây dựng Cocobay Thành sẽ cố tình thế chấp SHB lấy một khoản tiền là A để xây dựng nhà cửa trên diện tích này
3. Cụ Tân và tất cả các "nhà đầu tư thông thái" góp được B tiền.
Nếu phá sản thì chia theo tỷ lệ 100% A% + 100% B%= 100% (A+B)
B đã nhận hai năm (cứ cho là sắp tới Thành trả nốt đến 31/12/2019) là 3 năm x 12% = 36% B
(xin nhắc lại việc các cụ dùng số tiền này trả lãi ngân hàng hay không trả lãi ngân hàng không liên quan đến Thành nhé)
Tỷ lệ chia sẽ là 100%A + 64%B = 100 (A+0.64B) %
Thành khai vống A lên, thì phần của 64% B sẽ bé đi đáng kể
Chưa xong
Chia bằng hiện vật, tức là chia bằng gạch ngói bê tông đã xây dựng, còn nền đất vẫn là của Thành (dù thế chấp ở SHB)
Căn hộ ở Cocobay là căn hộ nghỉ dưỡng, không phải căn hộ sinh sống, đại để giống motel hơn là hotel.
Các bác chia nhau lấy căn hộ nhé, vì đang xây dựng dang dở, cả căn hộ motel bé tý có khi bị gán lên tới gần chục tỷ đấy ạ
Chưa hết
Cocobay có yếu tố "bay" là Vịnh, nhưng lại cách xa bằng biển 3 km thì ma nào nó chui vào nghỉ
Các bác có chia nhau được cụm (block) căn hộ rồi cũng chỉ để đó thôi, Thành phủi tay luôn
Còn đất thì phải đàm phán với SHB nhé, không thì các bác cứ đào hết lên chuyển đi
Thành nó thừa biết các nhà đầu tư thông thái không dám kiện nó để nó tuyên bố phá sản đâu
Đành phải nín lặng để 64% tiền gôp vốn nằm trên giấy do Thành xử lý.

XSim

Xe container
Bố con nhà Thành không ngán phá sản nhé
1. Bố con nhà Thành còn mảnh đất vàng bám được với bờ biển, nhưng chưa xây dựng gì cả. Chỗ đó không tính vào Cocobay
2. Diện tích đất xây dựng Cocobay Thành sẽ cố tình thế chấp SHB lấy một khoản tiền là A để xây dựng nhà cửa trên diện tích này
3. Cụ Tân và tất cả các "nhà đầu tư thông thái" góp được B tiền.
Nếu phá sản thì chia theo tỷ lệ 100% A% + 100% B%= 100% (A+B)
B đã nhận hai năm (cứ cho là sắp tới Thành trả nốt đến 31/12/2019) là 3 năm x 12% = 36% B
(xin nhắc lại việc các cụ dùng số tiền này trả lãi ngân hàng hay không trả lãi ngân hàng không liên quan đến Thành nhé)
Tỷ lệ chia sẽ là 100%A + 64%B = 100 (A+0.64B) %
Thành khai vống A lên, thì phần của 64% B sẽ bé đi đáng kể
Chưa xong
Chia bằng hiện vật, tức là chia bằng gạch ngói bê tông đã xây dựng, còn nền đất vẫn là của Thành (dù thế chấp ở SHB)
Căn hộ ở Cocobay là căn hộ nghỉ dưỡng, không phải căn hộ sinh sống, đại để giống motel hơn là hotel.
Các bác chia nhau lấy căn hộ nhé, vì đang xây dựng dang dở, cả căn hộ motel bé tý có khi bị gán lên tới gần chục tỷ đấy ạ
Chưa hết
Cocobay có yếu tố "bay" là Vịnh, nhưng lại cách xa bằng biển 3 km thì ma nào nó chui vào nghỉ
Các bác có chia nhau được cụm (block) căn hộ rồi cũng chỉ để đó thôi, Thành phủi tay luôn
Còn đất thì phải đàm phán với SHB nhé, không thì các bác cứ đào hết lên chuyển đi
Thành nó thừa biết các nhà đầu tư thông thái không dám kiện nó để nó tuyên bố phá sản đâu
Đành phải nín lặng để 64% tiền gôp vốn nằm trên giấy do Thành xử lý.
Theo như cách cụ nói thì Cocobay là dự án góp vốn kinh doanh (SHB + người mua) trong đó nhà Thành không góp đồng nào à :)

Walter.White

Xe tải

sthd

Xe lăn
ở góc nhìn khác thì có vẻ như Thành Đô chơi đểu cả các chủ ĐT Condotel khác khi đột nhiên công khai thông báo ko trả tiền theo cam kết, lẽ ra cứ im im ko trả thì chuyện ko bung bét, các DA khác còn nhúc nhắc bán hàng được, đằng này bung tin ra làm cả trăm DA Condotel khác đang xây ko bán được hàng chết chìm theo.

Vụ này giống vụ bầu Đức T03/2009 đột ngột phá giá CCCC HA River View ở Thảo Điền đang bán 2,400$/m2 hạ phát 950$ còn 1,350$/m2, làm nhiều DA CCCC khác chết lây.
chưa có kiểm toán để biết lỗ hay lãi cho từng dự án mà đã chấm dứt trả lãi theo cam kết là lừa đảo
cần sử hình sự tội lừa đảo

trong_dshl

Xe máy
Bác Tân bán đc 700 tỏi là toàn bộ các cổ đông, riêng bác cỡ 30% chỉ trên 200 thôi, bác vay thêm 400 mới là 600, bác giàu là bác giỏi theo nhiều người định nghĩa thì bác hưởng. Bác lên báo kêu ca thì có khác gì anh em of xuống tay cá độ ko gặp may, bây h bác mà ăn được của ngân hàng thì em mới cho là bác giỏi.

samoclan

Xe điện
Làm ăn thì hên xui phải chịu

Fiesta1910

Xe hơi
ngon quá ko đến lượt mình đâu haha

XSim

Xe container
chưa có kiểm toán để biết lỗ hay lãi cho từng dự án mà đã chấm dứt trả lãi theo cam kết là lừa đảo
cần sử hình sự tội lừa đảo
Cụ cứ bình tĩnh người mua nhà phải than thở trên báo mà không dám kiện chắc là không ép được CDT bằng luật rồi.

cantona

Xe container
Cụ chú Ngao đúng gừng già càng cay. Đọc ung thủ với ma trận lừa đảo tài chính. Mà lão tân nó giàu thế nó khóc gì. Lại giống lão Chánh tín lên báo khóc vì tham nên bị lừa, ăn xin lòng thương khán giả, hèn hạ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
............
Chưa hết
...........
Em thấy hơi lạ vì nhớ dự án này gần biển, làm sao có dự án nào mà dài tới 3km từ biển vào được nên check lại, cụ xem hình xem cụ đưa ra thông tin chuẩn không hay cụ đang tức cụ Thành :D