Tin??? Không Tin???

Okane

Xe container
Công nhận mợ thiêng thật :D

tranthihao

Xe tải
Mụ này cóp pết đc ở đâu chiêu PR cho cái cửa hàng sắp khai truơng kể cũng hay :D
Cơ mà mụ phải đổi họ HỨA sang họ khác chứ k thì còn lạnh sống lưng nhiều. :))

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Nhà cháu cũng tin là có thật ợ.
Chiều nay bên " ngoại" mời thầy về gọi hồn, để xem thế nào có gì cháu kể cho các cụ mợ nghe nhé, để cháu quay video lại cho nó chắc ạ!

nothing

Xe tải
Có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Bản thân em chưa gặp nhiều nhưng e chứng kiến bạn bè, a chị em thì nhiều. Cho nên dù làm gì hay thế nào, cứ chuyện thờ cúng em đều cố gắng để ý và làm tốt nhất có thể.

tranthihao

Xe tải
Cháu kể cụ nghe chuyện ngày trước lúc cháu chuẩn bị lập gia đình thì ông ngoại của bạn trai (tức chồng cháu bây giờ ) mất.
Hôm đó do về viếng muộn và xa nên cháu đã ở lại và ngủ cùng mẹ bạn rai( mẹ chồng bây giờ :)) ) cháu thì chỉ nhớ đến đấy còn mọi chuyện là do người khác ( Gia đình chồng) kể lại.
Nửa đêm cháu khóc ầm lên và khi mẹ chồng cháu (gọi thế cho anh nhé) dậy lay hỏi thì cháu mếu máo bảo : Bác H ơi, ông Hiền, ông ấy vừa về đây đòi gặp bác nhưng gọi mãi không được nên đi rồi. Ông ấy còn dặn luộc trứng sống ăn tanh lắm... Và sau khi tìm hiểu thì đúng là 1 đứa trẻ con ăn quả trứng ấy nói trứng luộc lòng đào không chín, rồi ông Hiền cháu nói thật chưa nghe tên bao h vì ngày ấy toàn thấy kể : "Ông ngoại anh " và hôm đó mới biết ông tên Xuân nhưng ở quê lấy tên con trưởng để gọi bố mẹ luôn. Và nghe nói em còn bảo : Ông không theo được người nhà về do bị làm phép gì đó... nên theo em. Còn nói bị bọn trẻ xin tiền với dọa, đi ra mộ xem thì thấy nằm ngay cạnh 1 anh chết vì Dẹo :(
Đấy là 1 chuyện nữa. kể cụ nghe xong em nhớ lại cũng gai gai người.
Em kể chuyện thật 100% ko có nói sai 1 câu nào đâu đấy.
Theo như lời mụ kể thì e dự mụ có căn đồng bói đấy.
Và căn quả như mụ thì vào chùa đi tu là ổn hơn cả. Cơ mà gạch ngói cả lò như mục thường ở dư kia của mụ thì có mà TU HÚ :D

mrkey

Xe buýt
Có chứ mợ, cháu tin :x

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cụ (mợ) cần tìm nhà chính chủ cho thuê - Đăng tin cho thuê nhà thì qua đây nhé ạ: http://xemnhadat.vn

em có chỗ lý giải được chuyện của mợ.mợ tin gọi hồn không?em dự mợ nhẹ vía.đến gọi hồn khéo nhập vào mợ ngay.theo duy tâm.thì của hàng của mợ có "vong" khéo vong ấy hợp với mợ X_X.theo các kụ nhà em.thì mợ cứ hương khói đầy đủ, thì có lộc lắm.

starex

Xe tăng
Lạnh sương sống, sởn gai ốc :(
Mợ là có cơ duyên với người âm đấy

FeRAM

Xe điện
Thôi, phí công em học cả chục năm. Cũng chỉ để có điện thôi, :)).

Nhà em cáp TH đang bị đứt. Mợ có giúp được ko? Em ngại mò lại dây quá, :)

vudinhquang

Xe container
Có thờ có thiêng, có kiêng có lành Ngốc ạ!Chúc mừng em!
Cháu kể chuyện của cháu cho các cụ các mợ nghe xem cháu có nên tin vào chuyện thần thánh , âm dương và cõi trên không ạ?
Chuyện trước đây xa xôi cháu không kể vì quá dài và nhiều nhưng từ hôm qua tới nay thì cháu đang sợ quá.
Chả là hôm qua cháu vốn định hôm nay sẽ khai trương cái cửa hàng nhỏ tí nên định bụng sáng hôm qua đi chợ mua hương hoa về thắp hương cúng ngoài đó nhưng do dậy muộn và công việc lu bu nên cháu đã quên mất. Thế là đến trưa lẽ ra đến giờ chuyển tủ kệ đến để bày hàng thì bên giao tủ nói với cháu là "quên đơn hàng" nên không có tủ . Cháu đành dời lại ngày vào hôm sau nữa tức là ngày mai. Nhưng đến tối qua cháu lại định bụng 1 lần nữa là hôm nay sẽ đi chợ mua đồ cúng và lại tiếp tục quên và không nhớ ra. Cả ngày nay cháu cứ bồn chồn và không làm được việc gì ra hồn. Sau cả ngày chạy đi chạy lại đã hơi hòm hòm thì y như sét đánh ngang tai : khoan tường bắt vít khoan ngay phải đường điện . Phải đục tường ra để làm lại toàn bộ vì đấu lại dây bật mãi không lên:(( :(( :(( Đúng là số khổ. Bỗng nhiên chồng cháu hỏi : Thế em thắp hương chưa ? Cháu mới nhớ ra là chưa thắp hương ( Lúc này có 1 cụ tên Ndhieu đến lấy hàng hộ mợ Huongnhanvan) sau khi cụ í về cháu vội vàng đi mua lễ và lên thắp hương cùng đọc bài khấn. Đọc xong cháu thấy như bị ai giáng vào đầu, lạnh hết tóc gáy và rét run cả người khoảng 3 , 4 lần. Sợ quá cháu khấn thêm 1 bài nữa . Vừa khấn xong thì có điện luôn. Không hề phải thay dây hay làm gì cả.
Cháu sợ mặc dù đây không phải lần đầu tiên. ( Các cụ, mợ thấy chồng cháu hỏi :"thế em đã thắp hương chưa "ngay khi có chuyện thì có thể biết ạ.) Cháu băn khoăn lắm. Liệu trên đời có chuyện tâm linh không? và chuyện của cháu thì là như thế nào???
Toàn bộ chuyện cháu kể là 100% không có sai ạ.

White Dragon

Xe tăng
Cháu kể chuyện của cháu cho các cụ các mợ nghe xem cháu có nên tin vào chuyện thần thánh , âm dương và cõi trên không ạ?
Chuyện trước đây xa xôi cháu không kể vì quá dài và nhiều nhưng từ hôm qua tới nay thì cháu đang sợ quá.
Vừa khấn xong thì có điện luôn. Không hề phải thay dây hay làm gì cả.
Cháu sợ mặc dù đây không phải lần đầu tiên. ( Các cụ, mợ thấy chồng cháu hỏi :"thế em đã thắp hương chưa "ngay khi có chuyện thì có thể biết ạ.) Cháu băn khoăn lắm. Liệu trên đời có chuyện tâm linh không? và chuyện của cháu thì là như thế nào???
Toàn bộ chuyện cháu kể là 100% không có sai ạ.
Thế mợ thay dây chưa?
Nhà cháu khuyên chân thành là mợ cứ cúng nhưng cũng nên thay dây cho an toàn ợ.

My Mò

Xe điện
Cháu kể cụ nghe chuyện ngày trước lúc cháu chuẩn bị lập gia đình thì ông ngoại của bạn trai (tức chồng cháu bây giờ ) mất.
Hôm đó do về viếng muộn và xa nên cháu đã ở lại và ngủ cùng mẹ bạn rai( mẹ chồng bây giờ :)) ) cháu thì chỉ nhớ đến đấy còn mọi chuyện là do người khác ( Gia đình chồng) kể lại.
Nửa đêm cháu khóc ầm lên và khi mẹ chồng cháu (gọi thế cho anh nhé) dậy lay hỏi thì cháu mếu máo bảo : Bác H ơi, ông Hiền, ông ấy vừa về đây đòi gặp bác nhưng gọi mãi không được nên đi rồi. Ông ấy còn dặn luộc trứng sống ăn tanh lắm... Và sau khi tìm hiểu thì đúng
là 1 đứa trẻ con ăn quả trứng ấy nói trứng luộc lòng đào không chín, rồi ông Hiền cháu nói thật chưa nghe tên bao h vì ngày ấy toàn
thấy kể : "Ông ngoại anh " và hôm đó mới biết ông tên Xuân nhưng ở quê lấy tên con trưởng để gọi bố mẹ luôn. Và nghe nói em còn bảo
: Ông không theo được người nhà về do bị làm phép gì đó... nên theo em. Còn nói bị bọn trẻ xin tiền với dọa, đi ra mộ xem thì thấy
nằm
ngay cạnh 1 anh chết vì Dẹo :(
Đấy là 1 chuyện nữa. kể cụ nghe xong em nhớ lại cũng gai gai người.
Em kể chuyện thật 100% ko có nói sai 1 câu nào đâu đấy.
Em làm anh nổi hết cả da gà

Chỉnh sửa cuối:

humxam75

Xe điện
Em cũng tin, cơ mà em chưa gặp bao giờ

Louis Le

Xe tăng
em xây nhà có thuê thợ cưa cái cây dừa đã chết lâu năm ! 2 ngày liền cưa không xong, ngày đầu chú thợ Thanh Hóa chuyên trèo dừa trượt chân té suýt chết, sợ quá vứt cả áo bỏ của chạy lấy người. Hôm sau thuê đám khác mang cưa đến cưa vài phát đứt xích, chữa xích xong lại hỏng dầu, mang đi chữa thì không chữa được .Chán nản, thợ bỏ hết, tăng tiền cũng không làm, em nói với gia chủ xin thắp hương chặt cây ! thắp xong tự nhiên mọi việc thuận lợi cắt máy chạy vù vù. kể ra cũng đáng sợ thật !

Nhudadauyeu

Xe tăng
Có thờ có thiêng có kieng có lành
Chúc em thành công nhá

withlove2799

Xe máy
câu chuyện có thể là thật nhưng chuyện tin vào nhờ thắp hương mà có điện luôn thật là vớ vẩn .

sidecardesigner

Xe điện
câu chuyện có thể là thật nhưng chuyện tin vào nhờ thắp hương mà có điện luôn thật là vớ vẩn .
Nhưng trước đó thử hoài ko được đang chuẩn bị phải thay dây toàn bộ thì có điện. Em cũng hoang mang nên ko biết ntn mà.

Okane

Xe container
Nhưng trước đó thử hoài ko được đang chuẩn bị phải thay dây toàn bộ thì có điện. Em cũng hoang mang nên ko biết ntn mà.
Lúc đó hàng xóm có mất điện k, nếu có chứng tỏ Lò Đúc bữa đó cúp điện :D