Tin??? Không Tin???

dativu

Xe điện
Em lỡ vào xem rồi, các cụ làm em sợ theo

humxam75

Xe điện
Nhưng trước đó thử hoài ko được đang chuẩn bị phải thay dây toàn bộ thì có điện. Em cũng hoang mang nên ko biết ntn mà.
Cái này dễ mà. Lúc khoan chập dây điện thì nó ngắt cái atomat của mợ ngoài công tơ hoặc at tổng (ko phải at trong nhà mợ nhá). Sau đó thì thợ điện xuống đóng lại at đúng vào lúc mợ khấn.

vutamhoan

Xe tăng
Thôi, phí công em học cả chục năm. Cũng chỉ để có điện thôi, :)).

Nhà em cáp TH đang bị đứt. Mợ có giúp được ko? Em ngại mò lại dây quá, :)
Há há há, cụ này quăng quả đá to vật.
Thế này mà tầu nó uýnh mình chỉ cần cả nước thắp hương cụ nhỉ, lính Trung cẩu sang đây bị giật chết sạch không còn 1 mống :P

hotgame123

Xe buýt
mấy chuyện này tháy nhiều rồi ,nhân viên em cũng nhiều đứa đi gọi hồn rồi quay video lại xem tận mắt sau sợ xanh mặt vì nó quá thật

bản thân em thì chả mê tín cái gì ,chỉ tâm niệm 1 điều làm người thì phải làm người tốt ,cố gắng giúp ngừoi trong khả năng của mình ( em giúp đựoc khá nhiều người ^_^ tự khoe thế ,chắc là vì thế nên số phận em tự thấy là hạnh phúc , em chỉ thắp huơng thờ cúng ông bà tổ tiên còn lại tuyệt ko có bất kì hình thức cúng bái nào ,,,mặc dù bố em thì theo thiên chúa giáo mẹ thì cứ rằm với tết thắp huơng
còn em kinh doanh 10 năm thì theo chủ nghĩa vô thần ,cố gắng sống và làm điều tốt
khai truơng cửa hàng em cũng không làm bàn thờ ,sau khi lấy vợ ,vợ em thấy sợ thì làm cái bàn thờ rằm với đầu tháng thì thắp nhang,tháp đựoc vài bữa nhà có nuôi chó nó ra cắn nhổ sách hoa với đi bậy tùm lum vào đấy thế là từ đấy dẹp chả thờ cúng gì ,rồi đến lúc lấy vợ em cũng chả xem ngày cứ chọn thứ 7 với cn cưới cho bạn bè gặp mặt đựoc cái năm 2008 ý rét kinh hồn bạt vía đúng ngày em cưới thì có nắng ấm lên ko cần mặc áo rét mọi nguòi cứ bảo nhà này chọn ngày khéo, thế có biết đâu là em chả chọn ngày gì cả cứ thuận tiện thì làm thôi,vì thế em tự ngẫm ra mình làm điều tốt thì phước mình dày ông trời phù hộ thế thôi hơn nữa số phận là do mình quyết định mình ko cố gắng làm việc thì cũng chả thay đổi số phận mình đựoc ví như người đã có số chết thì chạy trời cũng ko thoát đựoc

sidecardesigner

Xe điện
Cái này dễ mà. Lúc khoan chập dây điện thì nó ngắt cái atomat của mợ ngoài công tơ hoặc at tổng (ko phải at trong nhà mợ nhá). Sau đó thì thợ điện xuống đóng lại at đúng vào lúc mợ khấn.
Nhà cháu tự khoan lấy chứ thợ điện đã kịp đến đâu???

sidecardesigner

Xe điện

Suzz

Xe điện
Ohh mợ này thức khuya thế nhỉ, chuyện này thường xảy ra mà, cũng có nhiều cách giải thích khác nhau.
Như chuyện đi qua những điểm đen ATGT thường có từ trường khác so với các điểm khác, đấy là 1 cách giải thích khoa học, còn về tâm linh có nhiều việc không giải thich nổi

Chỉnh sửa cuối:

sidecardesigner

Xe điện
Thôi, phí công em học cả chục năm. Cũng chỉ để có điện thôi, :)).

Nhà em cáp TH đang bị đứt. Mợ có giúp được ko? Em ngại mò lại dây quá, :)
Có gì hay hơn câu này ko?Em đang nói đến chuyện có nên tin hay không, còn em không có khả năng đấy đâu. Nếu cụ nghĩ em làm được em e rằng học chục năm nên đầu cụ có thể cũng nhiễm Đ iện

Há há há, cụ này quăng quả đá to vật.
Thế này mà tầu nó uýnh mình chỉ cần cả nước thắp hương cụ nhỉ, lính Trung cẩu sang đây bị giật chết sạch không còn 1 mống :P
Em không nghĩ báng bổ là hay. Mặc dù em cũng chỉ hoang mang không biết tin hay ko.

sidecardesigner

Xe điện
Ohh mợ này thức khuya thế nhỉ, chuyện này thường xảy ra mà, cũng có nhiều cách giải thích khác nhau
Vì ngày nào cũng tầm này em mới xong việc và onl được cụ ạ. Bớt tí giờ ngủ mới vào mạng được mà. :) Cũng có thể, từ xưa tới nay em luôn nghĩ là Trùng hợp cho khỏi sợ :)

khottabit

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

sidecardesigner

Xe điện
Kụ ở trỏng mà đoán trúng phóc à

Hôm qua CN - 5/12 mất điện nửa Lò Đúc và dọc Ngô Thì Nhậm còn gì nữa mợ, em ở LĐ đây, cửa hàng mợ cũng ở LĐ ạ
Không cụ ạ, Nhà cháu số 146 ở đoạn dưới nên không mất điện ạ, Khi nhà cháu khoan phải đường điện thì xung quanh vẫn có ạ.
Cháu cũng biết vụ mất điện vì đi in băng rôn giảm giá nhà làm quảng cáo gần ngã tư Nguyễn Công Trứ _LĐ thấy mất điện.

bmv màu cờ

Xe tăng
E tin chị ạ !

PhuongDong

Xe tăng
Hic, em đọc xong tự nhiên biết sợ.

hana147

Xe điện
He he... Lúc đang ngồi trên thuyền ở Tràng An cùng lão Tiến chém chó, thấy Sid có gọi cầu cứu, thiêng thật đấy... Cả buổi trong động thì ko có tí sóng nào, chui ra khỏi động thì e gọi ngay...

Viking

Xe điện
Líu giề
Em đọc tiêu đề thớt của mợ, sợ toát mồ hôi
Đọc xong bài của mợ, tự dưng hết sợ

M.ia, iêm kính mời cái thứ siêu nhiên gì đó nó ăn điện rồi lại nhả điện cho mợ, tối đêm nay nó bay qua nhà em vật em một phát.
Từ mai mà không thấy iêm lên đây chém gió thì các cụ các mợ bắt đầu tin cũng chưa muộn.

xe oi

Xe tải
Ai nói gì thì nói chứ em là em tin. Chuyện của mợ chứng tỏ mợ có "căn đồng số lính" rồi^#(^, Căn hịn luôn đới mợ ạ. Thôi thì cứ ngày rằm, mồng một mợ làm cái mâm hoa quả cho Quan chủ đất, bảo đảm mợ phát ầm ầm. Nhiều người muốn như mợ mà không được đấy.

ByGu

Xe tải
Líu giề
Em đọc tiêu đề thớt của mợ, sợ toát mồ hôi
Đọc xong bài của mợ, tự dưng hết sợ

M.ia, iêm kính mời cái thứ siêu nhiên gì đó nó ăn điện rồi lại nhả điện cho mợ, tối đêm nay nó bay qua nhà em vật em một phát.
Từ mai mà không thấy iêm lên đây chém gió thì các cụ các mợ bắt đầu tin cũng chưa muộn.
em ^:)^ cụ ợ. Mà cụ phải cho số nhà chứ

hana147

Xe điện
Nhà Sid làm việc âm thế là hơi bị ẩu đấy, vì rằng thì mà là... Ngày khai trương rất quan trọng, phải xem xét ngày giờ cụ thể để thờ cúng, đấy là ngày mình khai báo với cõi âm, còn ngày khai trương thật của mình thì ngày nào cũng đc, thế người ta mới cần khai trương lấy ngày chứ ko phải thích ngày nào thì làm ngày đấy đâu, phải là ngày tốt, ko kỵ tuổi mình, xem lịch vạn niên phải ko là ngày kỵ khai trương, người cẩn thận còn đi xem, mời thầy..v.v..Đằng này e ko có tủ kê hàng thì chuyển ngày khai trương vào ngày hôm sau, như thế là ko cẩu thả quá rùi...

ateric090

Xe tải
Có thờ có thiêng, có kiêng có lành thôi cụ ah :)
Mai em cũng đi mua lễ thắp hương cho khu công trình em sắp tới đó mà.