[Funland] Tin nhắn lừa đảo

Cún béo

Xe hơi
Hai hôm nay em đều nhận được tin nhắn lừa đảo thông báo ngân hàng SCB sẽ dừng tài khoản của em lúc 10g tối, rồi nó gửi kèm link để vào khai báo kích hoạt. Em thì chả ngu gì mà làm, nhưng em thấy rất lạ là tài khoản của SCB online em mới kích hoạt và dùng số điện thoại này được 1 tháng. Vậy tại sao bọn lừa đảo nó nắm được thông tin này của em để nó gửi tin nhắn mồi chài? Không nhẽ chúng nó hack được vào hệ thống ngân hàng hay là nhân viên ngân hàng nhắn lừa đảo các cụ nhỉ?

hklm

Xe tải
Khả năng cao là thông tin bị bán

onano69

Xe container
Dạo này nạn tin tặc và gọi điện chào mời đầu tư BĐS, chứng khoán..., lại bắt đầu nhiều ròi :) quấy rối suốt

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Hai hôm nay em đều nhận được tin nhắn lừa đảo thông báo ngân hàng SCB sẽ dừng tài khoản của em lúc 10g tối, rồi nó gửi kèm link để vào khai báo kích hoạt. Em thì chả ngu gì mà làm, nhưng em thấy rất lạ là tài khoản của SCB online em mới kích hoạt và dùng số điện thoại này được 1 tháng. Vậy tại sao bọn lừa đảo nó nắm được thông tin này của em để nó gửi tin nhắn mồi chài? Không nhẽ chúng nó hack được vào hệ thống ngân hàng hay là nhân viên ngân hàng nhắn lừa đảo các cụ nhỉ?
Thì cụ bảo nó dừng luôn hộ cái xem nó dừng như nào.

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
căng nhỉ, giờ đang có vụ 25tr tk đăng ký các app khai báo về covid bị thu thập trái phép thông tin nữa, cũng chỉ trong thời gian ngắn chứ đâu xa.

HUNGSMUN

Xe container
Em thì nhận được tin nhắn chung chung là:
- tài khoản của bạn sắp hết hạn, đăng nhập bla..bla.... để xác nhận. => em xóa tiệt.
- số điện thoại 0567508216017 thông báo nợ hóa đơn tiền điện, nếu không đóng thì sẽ bị cắt => mày cắt luôn cho bó nhờ....
Loạn thật, mà cũng chưa thấy tóm được thằng nào lừa đảo kiểu này hay sao ấy. Chắc chúng nó tinh vi quá, hoặc các đồng chí nhà ta bận rộn quá hoặc cả hai:D.

Jaquier

Xe tải
Hệ thống Scb đang bị lộ thông tin khách hàng, trước nhân viên chi nhánh gọi điện báo cho em là không truy cập vào các đường link lạ không do ngân hàng gửi, bảo là đang phối hợp CA để điều tra nguyên nhân. Em vừa rồi cũng bị bọn nó spam đều.
Em vào web bọn chúng đánh bừa số tk rồi nhập pass dccmmbonluadao :D

Chỉnh sửa cuối:

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Kinh tế khó khăn, lừa đảo công nghệ cao hoạt động mạnh. Bà con hết sức cẩn thận

60Hz

Xe buýt
căng nhỉ, giờ đang có vụ 25tr tk đăng ký các app khai báo về covid bị thu thập trái phép thông tin nữa, cũng chỉ trong thời gian ngắn chứ đâu xa.
Cụ nói thì nói cho đúng nhé. Đây là cảnh báo lỗ hổng của app do 1 kỹ sư ngời Việt đưa ra: "
Cảnh báo: lỗ hổng lộ thông tin gần 25 triệu người đã tiêm vaccine ở Việt Nam"
Link: Cảnh báo: lỗ hổng lộ thông tin gần 25 triệu người đã tiêm vaccine ở Việt Nam (vnhacker.blogspot.com)

Xeomchocon

Xe tăng
Cứ chặn số này, nó gửi số khác mà. Em chặn 5,6 số rồi

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Em bị tin nhắn nhấp nháy hiển thị lên màn hình chính quảng cáo cái quái gì đó. Song hỏi đồng ý đăng ký thì nhấn OK suýt nhấn phải. Mà chưa biết cách chặn, cụ nào biết giúp em với! thấy cũng giống lừa đảo quá trời.

Chỉnh sửa cuối:

xukute

Xe tăng
Em cảm giác bọn nó có thông tin data khách hàng của SCB.
Chúng nó nhắn tin suốt ngày.

Forza Azzurri

Xe điện
Dạo này nạn tin tặc và gọi điện chào mời đầu tư BĐS, chứng khoán..., lại bắt đầu nhiều ròi :) quấy rối suốt
Ơ đúng đấy cụ, em thấy lắng một thời gian, trưa nay lại nhận được cuộc gọi của một em giọng miền Nam nói ở sàn chứng khoán khỉ gió gì đấy cụ. Hay là đợt này mở cửa sống chung với dịch rồi nên các ông sàn này lại bắt đầu vớt vát nhỉ :D

ZOKOSPORT.VN

Xe hơi
Website
zokosport.vn
Số các cụ hot quá nên bị làm phiền, số em chỉ toàn Viettel spam là chính ạ.

Cún béo

Xe hơi
Hệ thống Scb đang bị lộ thông tin khách hàng, trước nhân viên chi nhánh gọi điện báo cho em là không truy cập vào các đường link lạ không do ngân hàng gửi, bảo là đang phối hợp CA để điều tra nguyên nhân. Em vừa rồi cũng bị bọn nó spam đều.
Em vào web bọn chúng đánh bừa số tk rồi nhập pass dccmmbonluadao :D

Em cũng đăng nhập và pass là 1 dòng chửi. Em thấy lãi suất của bọn Scb này cao, định ham hố mở tài khoản online để gửi tiết kiệm nhưng cái kiểu làm ăn thế này thì không thể chấp nhận được. Tài khoản và số điện thoại của em mới kích hoạt 1 tháng mà bọn khốn nó đã biết thế thì chắc chắn hệ thống ngân hàng này bị hack hoặc nhân viên tuồn dữ liệu ra ngoài rồi còn gì.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Hôm nay một cô tự xưng là Nguyễn An Nhiên, nhân viên Ngân hàng BIDV Q. Hải Châu Đà Nẵng, gọi điện cho tôi từ số ĐT +95 69 786 089, thoạt đầu hỏi tôi chú có phải là chú Nguyễn Văn Y, sinh ngày , số cmt xxx, đã mở tk tại BIDV chi nhánh Hà Nội số yyyy... không ạ?
Tôi bảo đúng rồi.
Cô ta tiếp: tháng 2 năm nay chú có mở tk zzz tại chi nhánh Hải Châu Đà Nẵng và vay 80 tr. Đúng không ạ?
Tôi bảo không!
Cô ta nói, trên hệ thống cho biết chú đã vay và hôm nay đến hạn trả nợ. Tôi bắt đầu thấy cảnh giác: vớ vẩn.
Cô ta bảo, vậy có người đã dùng thông tin cá nhân của chú để mở tk ở Đà Nẵng và vay 80 triệu. Chú có đảm bảo không để lộ thông tin cá nhân hay có mất cmt không ạ?
Tôi bảo, không. Nhưng bản thân BIDV có thông tin cá nhân của tôi có thể để lộ ra ngoài.
Cô ta dọa: nếu chú nói vậy thì vào 5h chiều hôm nay, cháu sẽ chính thức trừ 80 triệu vào tk của chú.
Tôi bảo: tôi không mở tk ở Đà Nẵng và không vay, các cô có trừ cứ việc trừ, làm sai thì tôi kiện.
Rồi tôi cắt máy.
Các cụ thông báo thủ đoạn mới này cho người thân nhé.

Chỉnh sửa cuối:

pham minh

Xe container
:D
Ơ đúng đấy cụ, em thấy lắng một thời gian, trưa nay lại nhận được cuộc gọi của một em giọng miền Nam nói ở sàn chứng khoán khỉ gió gì đấy cụ. Hay là đợt này mở cửa sống chung với dịch rồi nên các ông sàn này lại bắt đầu vớt vát nhỉ :D
Dạo này em cũng hay bị bọn sàn chứng khoán gọi. Lắm hôm cũng vài cuộc. Lúc đầu cũng lịch sự trả lời, sau vài lần bực thì bảo: có mưa anh bán cho. Cuối cùng bực quá chửi : tao đ.éo chơi chứng nhá:D