[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

VuaBanRe.vn

Xe hơi
KD ở đâu cũng thế, ở RL thì khó hơn vì anh suy thoái mà các cụ. Em làm thiết bị giáo dục cái mà khó cắt bỏ, năm nay cũng bị cắt bỏ doanh số giảm 50% rồi - đang tính giảm biên chế thì chết anh em :(

phnhatminh

Xe tải
Em vào đó chỉ cho 2 thằng F1 chơi games thôi, chứ chả ăn uống mua bán gì :)

firstfriend

Xe tải
Một số comt của em cũng đã thể hiện quan điểm roài mà :21:
tỷ lệ số lượng người thích sở hữu nhà đất nền thực ra là khá đông không hề dưới 50% số lượng người có tiền mua nhà, bác dĩ nhiên không phải là thiểu số, quan điểm của bác cũng không sai. Ngược lại nhu cầu mua và sở hữu hoặc thuê một căn hộ trong một khu dịch vụ đầy đủ cũng là nhu cầu của một số lượng khách hàng rất lớn cộng với việc bung hàng đúng đỉnh nên Roy bán hết vèo.

Những người khôn ngoan thì tổng hợp 2 cái đúng, thành mô hình ở hiện đại. Một nhà mặt phố+một căn hộ ở RC hoặc một trang trại, biệt thự (bán kính 20km) + 1 căn hộ ở RC hoặc sang Việt nam làm việc sinh sống dài hạn thuê một căn ở RC....... Em cho là bác không nằm trong style sống của họ nên không thích cũng đúng :)

Đường bộ

Xe điện
Hay cụ làm cái Ipad cho nó khám phá thế giới ảo vậy:))
Thế thì cuộc sống của bé ấy sau này cũng sẽ ảo luôn cụ nhỉ: nhà ở ảo (chỉ cần 1 chỗ để nằm + vệ sinh đơn giản), ăn ảo (chỉ cần viên thuốc uống thay thức ăn), vợ ảo (cần thì vào I pát), con ảo (cần thì vào I pát) ...

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Em chọn mô hình
Một nhà mặt đất ở Hà Nội , gần chợ + bệnh viện + gần cơ quan tiện lợi trong sinh hoạt + thêm hàng xóm lâu năm tối lửa tắt đèn có nhau
Một nhà chung cư ...nhưng ở xa Hà Nội ( Ecopark ) có người quản lý an ninh , cuối tuần về đó nghi ngơi thư giãn . Giá tiền mua thấp , nhưng khả năng giá trị hưởng lợi đời sống không gian cho F1 về đó chơi cuối tuần .
Có được không ạ ?
Nếu em Giầu hơn thì em sẽ chọn biệt thự ở nơi quy hoạch ( để có an ninh tốt ) mặc dù đắt
Nếu mua đất ở Ba Vì hay Láng Hòa Lạc - Sơn tây mà bảo 1 tuần về 1 lần thì ...dân nó phá hết nhà mình , về chắc chẳng còn cái cửa .

Các cụ có thấy lạ là người Hà Nội chuyển về Hưng Yên để sống không ạ ? và ngược lại là các CỤ ở đâu thì cứ leo về chuồng chim chung cư ở Hà Nội để ở ( tình hàng xóm láng giếng thế nào ạ ?) Ở nhà đất tại Hà Nội em thấy vẫn thích nhất là điều đó , cả một tổ dân phố cũng quây quần. Còn chung cư tại Hà Nội thì ...

Đường bộ

Xe điện
Nhà mặt đất + căn hộ RC hay đấy chứ cụ?

Em chọn mô hình
Một nhà mặt đất ở Hà Nội , gần chợ + bệnh viện + gần cơ quan tiện lợi trong sinh hoạt + thêm hàng xóm lâu năm tối lửa tắt đèn có nhau
Một nhà chung cư ...nhưng ở xa Hà Nội ( Ecopark ) có người quản lý an ninh , cuối tuần về đó nghi ngơi thư giãn . Giá tiền mua thấp , nhưng khả năng giá trị hưởng lợi đời sống không gian cho F1 về đó chơi cuối tuần .
Có được không ạ ?
Nếu em Giầu hơn thì em sẽ chọn biệt thự ở nơi quy hoạch ( để có an ninh tốt ) mặc dù đắt
Nếu mua đất ở Ba Vì hay Láng Hòa Lạc - Sơn tây mà bảo 1 tuần về 1 lần thì ...dân nó phá hết nhà mình , về chắc chẳng còn cái cửa .

Các cụ có thấy lạ là người Hà Nội chuyển về Hưng Yên để sống không ạ ? và ngược lại là các CỤ ở đâu thì cứ leo về chuồng chim chung cư ở Hà Nội để ở ( tình hàng xóm láng giếng thế nào ạ ?) Ở nhà đất tại Hà Nội em thấy vẫn thích nhất là điều đó , cả một tổ dân phố cũng quây quần. Còn chung cư tại Hà Nội thì ...

Nakaty

Xe tải
Hôm qua em vào mua cái túi sách hơn 1M thế là đc rút thăm. Em bốc đc thẻ xanh tức là cho ăn uống 100k, về con nó bẩu là con vẽ vào đây nhé mềnh đồng ý luôn vì nghĩ có bao giờ ăn ở đóa đâu :D

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mặt đất + căn hộ RC hay đấy chứ cụ?
Ở RY và Nhà Đất thì ( cùng ở Hà Nội ) mua như thế không hưởng được không gian khác xanh môi trường khác để nghỉ dưỡng cuối tuần , công viên cũng không , tập thể dục trồng hoa cho con , thư giãn thì không gian Ecopark tiện lợi hơn nhiều .
Nhà mặt đất ở Hà Nội đã có muốn đi TTTM thì bất cứ nơi nào chẳng được nếu muốn .
Còn mua nhà khác chỉ mục đích nghỉ dưỡng Royal không phù hợp ạ
Những khu đảm bảo an ninh có khả năng thư giãn nghỉ dưỡng cuối tuần tốt hơn ạ .

Đường bộ

Xe điện
Nghỉ dưỡng cũng có nhiều hình thức nghỉ dưỡng cụ ạ. Nhà cháu biết nhiều người chăm đi, cứ cuối tuần thì kéo nhau về khu biệt thự mà họ đã mua ở Ba Vì để nghỉ dưỡng (chỉ hình dung cảnh họ phải lau bàn ghế trước khi ngồi, rửa chén đãi trước khi ăn cũng đủ thấy mệt!). Nhưng cũng có những người lười nhác chả muốn đi đâu cả, nên chọn RC làm nơi vừa ở vừa hưởng thụ các dịch vụ trong tầm với - không muốn ồn ào thì chui vào nhà đóng cửa lại, muốn ồn ào ở mức vừa phải thì thò đầu ra cửa sổ nhòm xuống dưới, muốn ồng ào nữa thì chạy xuống tầng 1, tầng hầm ...

Ở RY và Nhà Đất thì ( cùng ở Hà Nội ) mua như thế không hưởng được không gian khác xanh môi trường khác để nghỉ dưỡng cuối tuần , công viên cũng không , tập thể dục trồng hoa cho con , thư giãn thì không gian Ecopark tiện lợi hơn nhiều .
Nhà mặt đất ở Hà Nội đã có muốn đi TTTM thì bất cứ nơi nào chẳng được nếu muốn .

oliu

Xe buýt
Ecofuk trẻ sáng đi làm đến văn phòng thì người ta đi ăn trưa, già mà bị đột quỵ vì đang tắm hết nước nóng (điện nông thôn) thì khỏi cần cấp cứu làm gì cho nó phiền :((

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
Em chọn mô hình Một nhà mặt đất ở Hà Nội , gần chợ + bệnh viện + gần cơ quan tiện lợi trong sinh hoạt + thêm hàng xóm lâu năm tối lửa tắt đèn có nhau Một nhà chung cư ...nhưng ở xa Hà Nội ( Ecopark ) có người quản lý an ninh , cuối tuần về đó nghi ngơi thư giãn . Giá tiền mua thấp , nhưng khả năng giá trị hưởng lợi đời sống không gian cho F1 về đó chơi cuối tuần . Có được không ạ ? Nếu em Giầu hơn thì em sẽ chọn biệt thự ở nơi quy hoạch ( để có an ninh tốt ) mặc dù đắt Nếu mua đất ở Ba Vì hay Láng Hòa Lạc - Sơn tây mà bảo 1 tuần về 1 lần thì ...dân nó phá hết nhà mình , về chắc chẳng còn cái cửa . Các cụ có thấy lạ là người Hà Nội chuyển về Hưng Yên để sống không ạ ? và ngược lại là các CỤ ở đâu thì cứ leo về chuồng chim chung cư ở Hà Nội để ở ( tình hàng xóm láng giếng thế nào ạ ?) Ở nhà đất tại Hà Nội em thấy vẫn thích nhất là điều đó , cả một tổ dân phố cũng quây quần. Còn chung cư tại Hà Nội thì ...
Nói về tình làng nghĩa xóm thì chung cư chỗ em chuẩn đấy ạ. Bọn em có cả 1 Group Facebook để vào trao đổi kinh nghiệm trang trí nhà cửa, giao lưu thể thao ăn uống, bác hàng xóm cần thang sang nhà em mượn, em quên mua củ gừng sang xin bác ấy ... Ngay cả chung cư cấp thấp ở Định Công phong trào tổ dân phố lúc nào cũng cao hơn nhà mặt đất ở dưới.
Nhà dưới đất em ở 1 cái ở Cát Linh và 1 cái ở Khu ĐTM Định Công rồi. Cái ở Cát Linh khi xây nhà thì hàng xóm sang kiện cho đến khi bồi thường thì thôi, đầu ngõ có chú đầu gấu thầu vụ vận chuyển vật liệu xây dựng (nhà em ô tô đỗ cửa nhé), buổi sáng nào cũng có hàng xóm đổ trộm rác ra trước cửa nhà mình...
Nhà dưới đất ở Định Công được hướng đông nam, buổi sáng dậy vươn vai và tý ngất vì các bác hàng xóm dắt chó đến tè trước cửa ;)
Theo em tiêu chí nhà mặt đất ô tô đỗ tận cửa + gần nhiều thứ như của mợ cũng tốn khá tiền đấy, bán Royal đi cũng không đủ đâu ạ. Đấy là chưa tính đến trường hợp phải chuyển chỗ làm thì tiêu chí gần cơ quan lại mất, bạn bè đến chơi cũng không có nhiều chỗ để xe, gửi xe xa thì bất tiện, để trước cửa thì nhấp nhổm thỉnh thoảng phải nhòm thằng trộm ;)
Em thấy ở nước ngoài mô hình 1 là ở chung cư trong trung tâm, 2 là ở biệt thự ở vùng ven cách trung tâm khoảng 30km đổ lại. Tất nhiên hạ tầng giao thông phải rất tốt. Chính vì thế nước ngoài người ta nói đi từ nhà đến công ty hết bao nhiêu thời gian chứ không nói khoảng cách bao xa...
Riêng cá nhân em thấy phù hợp ở chung cư trong trung tâm, thuận tiện đi làm và con cái đi học. Chỉ cần chung cư kiểu mới, sạch sẽ, an ninh tốt. Nhiều tiền hơn thì chọn chung cư tốt hơn như Royal City, Mandarin, Indochina Xuân Thuỷ ... Bây giờ cuộc sống công nghiệp quá, không sống chậm được, ở chung cư là phù hợp nhất. Bao giờ con cái lớn, hạ tầng giao thông tốt em sẽ ra ở biệt thự ngoại ô. Biệt thự đúng nghĩa là biệt thự, diện tích rộng, có sân vườn, hạ tầng tốt, tốt nhất là ở trong 1 khu đô thị..
Ngày ấy còn xa lắm nên bây giờ em đang ở tạm chuồng cu Royal để dành thời gian cày cuốc kiếm thêm xèng. Thỉnh thoảng hưởng tý sân vườn chung của cả khu và quảng trường cho đỡ nhớ ... biệt thự ;)

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì cuộc sống của bé ấy sau này cũng sẽ ảo luôn cụ nhỉ: nhà ở ảo (chỉ cần 1 chỗ để nằm + vệ sinh đơn giản), ăn ảo (chỉ cần viên thuốc uống thay thức ăn), vợ ảo (cần thì vào I pát), con ảo (cần thì vào I pát) ...
Đúng là Hà nội có quá nhiều cụ tự hào vì cái riêng của mình, chấp nhận cái 30m2 trong ngõ nhỏ vì nhiều lý do, thói quen, thu nhập ( dù có đổi cái nhà ấy trong ngõ lên RC thì nhiều cụ lại không có đủ tiền để trang trải cho chi phí ở RC) vì... và thực sự không gian sống luôn bị hạn ché, cháu có cô bạn rất thích hoa, nhưng nhà chật quá nên không dám mua hoa về cắm vì chả biết để bình hoa chỗ nào

Đường bộ

Xe điện
Thỉnh thoảng hưởng tý sân vườn chung của cả khu và quảng trường cho đỡ nhớ ... biệt thự ;)
Khoản quảng trường rộng thênh thang này thì quá lý tưởng cụ ơi. Nhà nào ông bà trông F1, cho tập đi, tập đạp xe đạp ... ở đây là nhất rồi.

PHANTOM OPERA

[Tịch thu bằng lái]
Đang bàn cái TTTM giờ thấy toàn giới thiệu mô hình sống khôn và hiện đại, toàn thấy nói trưng cư Roy tốt... nghe có mùi cò vạc định hướng dư luận nhiều qua :21:

Tối đi qua thì thấy tối thui, dân mua nhà Roy cũng quá đáng, rất quá đáng...chủ đầu tư tốt thế nào là giảm phí dịch vụ, quản trường rộng, cái gì cũng tốt, cũng nhất mà không ồ ạt chuyển về ở mà hưởng thụ mà lại ồ ạt hội họp nhau đi kiện nhỉ.

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Đang bàn cái TTTM giờ thấy toàn giới thiệu mô hình sống khôn và hiện đại, toàn thấy nói trưng cư Roy tốt... nghe có mùi cò vạc định hướng dư luận nhiều qua :21:

Tối đi qua thì thấy tối thui, dân mua nhà Roy cũng quá đáng, rất quá đáng...chủ đầu tư tốt thế nào là giảm phí dịch vụ, quản trường rộng, cái gì cũng tốt, cũng nhất mà không ồ ạt chuyển về ở mà hưởng thụ mà lại ồ ạt hội họp nhau đi kiện nhỉ.
Cụ nghĩ những người có tiền mua RC giờ này là ai mà định hướng dư luận ạ?
Cơ mà đòng ý với cụ dân RC rất tệ lão nào cũng mấy cái nhà rồi còn tham ôm ở đây mà chi cho giá nhà cứ cao thế. Hoàn toàn nhất trí với cụ về điểm này cháu óc ông bạn ở biệt thự Văn Quán rồi mà còn tham ôm 2 căn RC cho đến giờ nhận nhà rồi mà vẫn cứ để không, hèn chi cả khu này cứ tối thui ít người ở quá

Đường bộ

Xe điện
Cơ mà đòng ý với cụ dân RC rất tệ lão nào cũng mấy cái nhà rồi còn tham ôm ở đây mà chi cho giá nhà cứ cao thế. Hoàn toàn nhất trí với cụ về điểm này cháu óc ông bạn ở biệt thự Văn Quán rồi mà còn tham ôm 2 căn RC cho đến giờ nhận nhà rồi mà vẫn cứ để không, hèn chi cả khu này cứ tối thui ít người ở quá
Vâng, đúng là họ chả cần định hướng dư luận vì họ chả cần người không đủ khả năng vào sống cùng cụ nhỉ.

PHANTOM OPERA

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mỗi tháng Roy bán được mấy căn hả kụ ?

PHANTOM OPERA

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng