[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Thế cụ sắp mở trong RC chưa em biết thân biết phận vào ủng hộ :D vãi thơn
Dạ e có nghiên cứu nhưng như bài trước e có viết, có 4 a phụ kiện đang ở trong đó rồi cụ ạ, cũng đang bễ rồi...

nhanviettuyen

Xe tăng
Cụ nói 1 tỏi nhẹ như lông hồng, đồng tiền mất giá quá

bmw318i

Xe tăng
Công nhận từ xưa đến nay cứ ông nào làm ăn với thằng Vô Va đều ngỏm củ tỏi mỗi mình nó là ăn tiền. Bên Vin com Vi lít chỗ Việt Hưng xây hoành tá tràng thế hoàn thiện hơn năm rồi mà đến giờ vẫn còn rất nhiều các ông thầu phụ vật vờ mấy quán chè chén quanh đó xem có đòi thêm được đồng nào trả công cho công nhân.

Hà Mít

Xe buýt
hi có vể ít khách các cụ à.

CR-Vic

Xe container
em hay đi ăn ở Phố Biển với cả chả cá Thăng Long thì thấy nhân viên mấy chỗ đó kêu là lượng khách giảm phải hơn nửa so với mọi năm - đấy là những chỗ ăn uống có thể nói là khách ăn rất đông từ trước đến nay :D

em có đứa bạn mới đầu tư mở nhà hàng cả nghìn m2 ở Royal City mà nghe các cụ nói thế này thì chắc cũng mệt mỏi lắm!

Julie

Xe tăng

wildcat74

Xe điện
Em vào cai Royal có cảm giác không an tâm thế nào ấy; ngoài ra không khí khá là ngột ngạt. Nói thật là ko muốn quay lại nữa!

Hai_75

Xe điện
Em vào cai Royal có cảm giác không an tâm thế nào ấy; ngoài ra không khí khá là ngột ngạt. Nói thật là ko muốn quay lại nữa!
Thế hả cụ?! Bọn trẻ con nhà em thích vào đấy chơi lắm.
Bạn em mở quán cafe kiêm bán đồ ăn nhanh, cũng đông khách phết!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ hay vào đấy ăn thế cho em hỏi Moo Beef Steak ở trong đó thế nào ạ???

ngominh

Xe điện
vào 1 lần tìm xe mất nửa tiếng , ko bao h vào lại ........................
Lần sau dắt hẳn xe đi cùng cụ ạ :)). Lý do rất là vớ vẩn, cụ để xe đâu thì nhớ vị trí cột lúc nào ra hỏi mấy chú bảo vệ chỉ cho. VC nó chiều được những cụ như này chắc phải xây cái to gấp 10 lần RC :))

Julie

Xe tăng
Các cụ hay vào đấy ăn thế cho em hỏi Moo Beef Steak ở trong đó thế nào ạ???
Về bày trí thì đẹp và sang chảnh hơn Moo @NTĐ và TQT. Chất lượng đồ ăn em thấy như nhau.
Nhưng ăn ở Moo em thấy nếu có VIP card (giảm 15%) thì giá cả tạm ổn chứ không có thì hơi mắc. Bữa trước em đi cùng cô bạn, quên mang card đi, ăn tối nhẹ nhàng hóa đơn hết 1 củ 2. Tiếp khách mà cỡ 5 người thì giá đó có nhiều lựa chọn trí tuệ hơn nhiều.

B18

Xe tăng
em hay đi ăn ở Phố Biển với cả chả cá Thăng Long thì thấy nhân viên mấy chỗ đó kêu là lượng khách giảm phải hơn nửa so với mọi năm - đấy là những chỗ ăn uống có thể nói là khách ăn rất đông từ trước đến nay :D

em có đứa bạn mới đầu tư mở nhà hàng cả nghìn m2 ở Royal City mà nghe các cụ nói thế này thì chắc cũng mệt mỏi lắm!
Em thấy cái buffet royal trên sân tầng trệt cũng ngon bổ rẻ đấy chứ cụ. :D chỗ ngồi còn đẹp hơn Sen Maison, lại không phải xuống tầng hầm gửi xe.

Chỉnh sửa cuối:

NN minhchau

Xe tăng
nói chung trà đá còn ế khách thì kinh doanh những chỗ sang như thế này, ko có độ độc vỡ mồm là điều dễ hiểu :D

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vâng, em cảm ơn 2 cụ Hai_75 và Julie đã trả lời em, em hỏi vì thấy riêng Moo ở Royal đang bắt đầu chương trình discount 40% thứ 4 hàng tuần trên tổng hoá đơn, không biết đồ ăn có bị giảm theo giá discount không nữa :D

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
nói chung trà đá còn ế khách thì kinh doanh những chỗ sang như thế này, ko có độ độc vỡ mồm là điều dễ hiểu :D
Em thề là đoạn này em không đồng ý với cụ, em chưa bao giờ thấy các hàng trà đá đông như cái đận này, chỗ nào cũng đông.

Kiensamsk

Xe máy
hôm nay em đưa gấu vào đó la cà, thấy quán ăn nhiều vô kể. Đi qua gian ẩm thực,các em áo dài đứng ra tận cửa mời chào khách.
Cuối cùng rẽ vào quán pi da hút,chất lượng cũng tạm được cái các em nhân viên nhiệt tình mà duyên đáo để. Mỗi tội ăn xong đau bụng đến tận bây h...... :(

cdcn

Xe điện
Nhà em ở gần Royal, toàn cho F1,F2 vào đây chơi, ban ngày thì đông lắm. Nhất là những quán ăn, quán nào cũng đông, hàng ăn ở đây làm ăn phất lắm . Cảm tường cái khu Vincom Mega mall chỉ dành cho ăn uống thì phải vì quán nào quán nấy tấp nập khách ăn uống.
Đa phần em chỉ đi vào buổi tối cho vắng , chủ yếu vào đây ăn uống. Quán nào em cũng ghé 1 lần ăn cho biết quán nào ngon thì ăn dài dài.
Có điều đồ ăn thì có vẻ hơi ít so với giá tiền, món nào cũng ít chỉ trừ ăn Royal buffet thì dc thoải mái thôi.

Như hôm để bụng tối đi ăn, lúc ăn ở quán Ngon gọi bát hú tiếu ra khua 2 đũa hết bát hủ tiếu vì ít nhân và bánh quá cảm giác chỉ có nước là chính, rồi ăn bánh hỏi cũng vậy, .... món nào cũng vậy rất ít mặc dù giá ko hề rẻ. Hoặc ăn ở nướng BBQ nhìn ảnh thỉ tưởng nhiều lúc gọi ra, nướng dc vài miếng thịt hết gần 400k /2 suất mà mồm miệng cứ tóp tép thèm thèm vì ít quá.

Cảm giác mất tiền nhưng chỉ dc ăn hương ăn hoa thôi, chứ ăn mà âm ấm hoặc no cái bụng trong này thì chỉ co buffet .

Vào khu vui chơi ăn uống thì biết trong này thuê mặt bằng giá cao thì tất nhiên giá cả cũng ko thể rẻ dc, nhưng đồ ăn làm ít như vậy thì quả thực là tra tấn cái mồm quá.

Ăn bát bún hay bát phở ở ngoài 25-35k/ bát thì ăn xong no phè, nhưng vào đây ăn bát hú tiếu, bún , phở 55k-75k mà khua dc có 2 đũa là hết thì kể cũng bực.
Kể mà các quán ăn ở đây nó làm nhiều như các quán ở ngoài phố mà giá cao thì cũng ko vấn đề gì.
Sau nhiều lần đi ăn ở đây, rút kinh nghiệm chủ yếu chỉ ăn chơi (phải ăn cơm trước rồi mới vào đây ăn=)) hoặc ăn buffet thì mới no dc. Chứ xác định ngoài buffet ra mà ăn no thì cũng lục tốn ra phết.

Như ở ngoài ăn 1 bát là no thì vào đây nói ko quá em phải ăn 3 bát mới no:D
Cụ có cổ phần ở Royal buffet hay sao thế? PR khéo quá!

Trạng thái
Thớt đang đóng