[Funland] Tinh hoa hay Trịnh thượng

LandRover2020

[Tịch thu bằng lái]
E buồn cười thêm cái chức vụ của a ký văn bản nữa cụ ạ, khoe lắm ra thế có thật sự cần thiết :D. Còn hình thức lởm thì đã đành, nội dung thì cứ cho là văn phong hiện đại đi, e cũng k thấy có gì lắm :D. Nhưng cái văn bản này thì đúng là hơi cẩu thả. Cá nhân như e thi con học bổng 100% có thể cho học thử, còn phải đóng học phí thì chắc chắn k cho học truòng này :D
xe cộ có thể làm chuột bạch chứ cụ mang con cái ra làm chuột bạch thì em phục cụ đấy.
Đang học anh ấy thua lỗ đóng cửa cái rụp thì con cụ nát người :))

giradeo

Xe tải
Cụ cho link cái chuẩn với để em học lại chính tả :D
Rất tiếc là em chả biết cái link gì cả, và cũng không trả lời trịch thượng "Google là miễn phí".
Quy tắc thụt đầu dòng khi xuống dòng là do cấp I em đi học đầy đủ mà biết thôi.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cụ cho link cái chuẩn với để em học lại chính tả :D
Thông tư 01/2011/TT-BNV Hướng dẫn thể thức và kỹ thuật trình bày văn bản hành chính (http://www.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?class_id=1&mode=detail&document_id=99777)
Đối tượng áp dụng: các cơ quan nhà nước, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội - nghề nghiệp, tổ chức kinh tế và đơn vị lực lượng vũ trang nhân dân.

cadan

Xe container
Cháu chê cái văn bản , do những người Tinh Hoa soạn, nó sai chính tả, xấu xí và kệch cỡm. Còn cháu không thiếu tiền để con cháu học trường này cụ a. Không phải cứ chê V, không dùng dịch vụ của V là nghèo cụ à.
Đây là hình thức kinh doanh giáo dục mà nh nc trên thế giới làm. Mô hình giáo dục của ng ta mình chả tham ra thì thôi xía vào làm j vi đó là cây chuyện của kinh doanh. Ng ta đưa giá cao cho con triệu phú mà mình là thằng nông dân đần ko có tiền cho con học ơ đó thì có quyền mỉa mai, gatô à?
một lập luận phổ biến trong cac thớt về Vinh Gup

cứ chê dịch vụ, sản phẩm nhà đó

là mặc định trở thành kẻ it tiền, gato...

sao ko nghĩ rằng những người có tiền và có tri thưc ko thich dùng sự sang trọng nửa mùa nhỉ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thông tư 01/2011/TT-BNV Hướng dẫn thể thức và kỹ thuật trình bày văn bản hành chính (http://www.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?class_id=1&mode=detail&document_id=99777)
Đối tượng áp dụng: các cơ quan nhà nước, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội - nghề nghiệp, tổ chức kinh tế và đơn vị lực lượng vũ trang nhân dân.
May quá chưa làm bao giờ ở những tổ chức thế này nên chưa bị mắng :D

Phuclongchau

Xe điện
E buồn cười thêm cái chức vụ của a ký văn bản nữa cụ ạ, khoe lắm ra thế có thật sự cần thiết :D. Còn hình thức lởm thì đã đành, nội dung thì cứ cho là văn phong hiện đại đi, e cũng k thấy có gì lắm :D. Nhưng cái văn bản này thì đúng là hơi cẩu thả. Cá nhân như e thi con học bổng 100% có thể cho học thử, còn phải đóng học phí thì chắc chắn k cho học truòng này :D
Thử cũng chẳng cho thử luôn mợ ạ,mất tg của các cháu

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
một lập luận phổ biến trong cac thớt về Vinh Gup

cứ chê dịch vụ, sản phẩm nhà đó

là mặc định trở thành kẻ it tiền, gato...

sao ko nghĩ rằng những người có tiền và có tri thưc ko thich dùng sự sang trọng nửa mùa nhỉ
Tự xưng có tiền và có tri thức trên OF thì em thấy nhiều lắm cụ, tự khai là nghèo và thất học mới ít, nên dựa vào tự xưng thì không khách quan :D

cadan

Xe container
Tự xưng có tiền và có tri thức trên OF thì em thấy nhiều lắm cụ, tự khai là nghèo và thất học mới ít :D
Cả hai đều có thể là rởm...tự khai mà

giống như một hãng nào đó tự công bố bán 67k xe máy ô tô và 600ksờ mát phôn ấy ạ

faceid15

Xe buýt
Tự xưng có tiền và có tri thức trên OF thì em thấy nhiều lắm cụ, tự khai là nghèo và thất học mới ít :D
Tự khai nghèo có mà đầy, trên này chả có vài anh mở miệng ra là graber vừa còm vừa cuốc đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Ladagia

Xe điện
Quay lại thư gửi sinh viên sau khi đi lan man một vòng thật lớn :D

Cccm xem mấy thư dưới nó có đạt chuẩn mực về nội dung, hình thức trình bày như thông tư cụ trên show hem

Thư của Tây em để ý nó ko để định dạng justify mà để left hết. Nhưng từ ngữ của nó chắc chắn chuẩn mực.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ngoài cái “bức phá” thì em thấy văn bản có gì đâu để bảo “tinh hoa” hay không đâu?
Font này hình như là font riêng của Vin.
Còn chữ đầu dòng thụt vào các cụ mợ bảo nó là tiêu chuẩn này nọ.
Tiêu chuẩn đó tới giờ chắc gì đã đúng với giới trẻ? Hay cập nhật xu thế của thế giới.
Toàn các cụ già rồi viết sách chính tả thì sao?

Ngoài cái “bức phá” thì em thấy văn bản có gì đâu để bảo “tinh hoa” hay không đâu?
Font này hình như là font riêng của Vin.
Còn chữ đầu dòng thụt vào các cụ mợ bảo nó là tiêu chuẩn này nọ.
Tiêu chuẩn đó tới giờ chắc gì đã đúng với giới trẻ? Hay cập nhật xu thế của thế giới.
Toàn các cụ già rồi viết sách chính tả thì sao?
Chuyên gia thẩm mỹ 4b đã đọc chuyện Hâm Nước Mắm chưa?

vietran

Xe ba gác
xe cộ có thể làm chuột bạch chứ cụ mang con cái ra làm chuột bạch thì em phục cụ đấy.
Đang học anh ấy thua lỗ đóng cửa cái rụp thì con cụ nát người :))
Chả đến nỗi đóng cái rụp nhưng lại sang tay cho anh bán nước mắm chin su thì người nông dân biết phải làm sao, trên đời này em chưa thấy ai vừa chượp cá cơm vừa đào tạo tiến xí cả, đúng là trường đào tạo người nghĩ khác người, làm khác người =))

Chả đến nỗi đóng cái rụp nhưng lại sang tay cho anh bán nước mắm chin su thì người nông dân biết phải làm sao, trên đời này em chưa thấy ai vừa chượp cá cơm vừa đào tạo tiến xí cả, đúng là trường đào tạo người nghĩ khác người, làm khác người =))
Làm ăn thế mà cũng đòi nổ là tỷ phú đô na nhỉ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

duongbinh07

Xe điện
Dự án hay ho nào khác biệt cũng chỉ ở chỗ nhằm moi nhiều tiền hay moi ít tiền thôi.

Moi được thời gian nó lại trở mặt, "giờ đông rồi, mày ko chịu chi bằng này thì mày đứng ngoài giới TINH HOA nha"