Tinh thần OTOFUN và Văn hóa OTOFUN

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em thấy cứ có cái gì sai sai, lâu lâu em ko thấy lão Túng Off ở đâu cả. Lão dạo này cứ ngoan ngoan thế nào ý :P
Thật thế ư, chả có lẽ em toàn được offline với lão Túng Giả Hành Tôn ư :((

Phuong Ruby

Xe buýt
Trong OF còn quá nhiều người quy chuẩn văn hóa OF, quá tuyệt trong cách ứng ửng. Em thiết nghĩ sẽ Fun nếu hiểu và chơi trên OF. Còn 1 bộ quy chuẩn là không cần thiết đâu . Vì áp dụng cực khó. Chưa ra bộ quy chuẩn thì những người chơi lâu đã hiểu rồi, còn những người mới chơi phải có cái để tìm hiểu, để sai , để xilop thế mới là OF. (em không nói facebook nhé, em không chơi facebook).

slaz8

Xe ba gác
Câu chuyện này cực kì dài hơi, đặc biệt là phải hội tụ rất nhiều yếu tố. Để nói ngắn gọn trong thớt này thì chưa bao giờ đủ, các cụ cứ chờ xem.
Oai ting...
Văn hóa of mà thiêu môn nuốt chén thì chả bao giờ thành món nhờ :))

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài ra, cũng đã khởi động 1 dự án xây dựng Bộ Quy tắc Ứng xử cho các thành viên OF cho các hoạt động online và offline.

Thông tin chính thức sẽ được cập nhật tới các OFer trong thời gian tới khi có kế hoạch cụ thể.
Đã khởi động? Em rất hóng cái này ạ. Mong xong càng sớm càng tốt.

AMG GLC

Xe tải
Nhiều khi thấy dán logo mà vẫn tạt đầu, chẳng lẽ tóm cổ xuống đánh. Nhưng lại tặc lưỡi:" thằng ô ép mất dạy"

T & T AUTO

Xe hơi
Em vào đọc và ngẫm

Abram

Xe điện
Em mới đọc được trang 1.
Tạm thời mới nghĩ được slogan:
Văn minh - Chia sẻ - Chuyên nghiệp.
Em sẽ tiếp tục chia sẻ nếu được.

Lee1402

Xe đạp
Em lính mới và cũng đang có ước mơ chiếc xe đầu đời ạ

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài ra, cũng đã khởi động 1 dự án xây dựng Bộ Quy tắc Ứng xử cho các thành viên OF cho các hoạt động online và offline.

Thông tin chính thức sẽ được cập nhật tới các OFer trong thời gian tới khi có kế hoạch cụ thể.
Em vẫn chờ đợi anh
Như hoa chờ đợi nắng ...

P/s: Nhớ xây thêm bộ quy tắc ứng xử min/mod vs mem nữa nha cụ.

Bông Champa

Xe tải
Cụ admin GiaoThong nói nhiều về văn hoá of, em xin hỏi một câu: BĐH đóng vai trò gì trong việc định hình văn hoá OF?

Hôm qua nick Bông Xương Rồng. bị tịch thu bằng lái với lời nhắn: "Ăn nói linh tinh". Không có tên min/mod xử phạt, kg trích dẫn còm vi phạm và kg có thời hạn phạt (vĩnh viễn chẳng hạn, như 26 nick trước đó của em), cũng kg có bất kỳ cảnh báo nào trước đó về ngôn từ của em.

Sự việc xảy ra ngay sau khi em góp ý thẳng thắn trong thớt https://www.otofun.net/threads/em-nop-tien-roi-ma-van-khong-duoc-kinh-doanh-la-sao-a.1247999/. Điều này khiến em kg tránh khỏi ý nghĩ BĐH trừng phạt để trả thù vặt cá nhân.

Làm sao BĐH có thể rao giảng những thứ tốt đẹp dưới tên gọi Văn hoá OF trong khi chính bản thân tự cho phép mình tuỳ tiện ứng xử cảm tính và chủ quan trong cách điều hành, quản lý OF?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ admin GiaoThong nói nhiều về văn hoá of, em xin hỏi một câu: BĐH đóng vai trò gì trong việc định hình văn hoá OF?

Hôm qua nick Bông Xương Rồng. bị tịch thu bằng lái với lời nhắn: "Ăn nói linh tinh". Không có tên min/mod xử phạt, kg trích dẫn còm vi phạm và kg có thời hạn phạt (vĩnh viễn chẳng hạn, như 26 nick trước đó của em), cũng kg có bất kỳ cảnh báo nào trước đó về ngôn từ của em.

Sự việc xảy ra ngay sau khi em góp ý thẳng thắn trong thớt https://www.otofun.net/threads/em-nop-tien-roi-ma-van-khong-duoc-kinh-doanh-la-sao-a.1247999/. Điều này khiến em kg tránh khỏi ý nghĩ BĐH trừng phạt để trả thù vặt cá nhân.

Làm sao BĐH có thể rao giảng những thứ tốt đẹp dưới tên gọi Văn hoá OF trong khi chính bản thân tự cho phép mình tuỳ tiện ứng xử cảm tính và chủ quan trong cách điều hành, quản lý OF?
Có một góp ý nhỏ với bác thế này: Bác rất nhiệt tình khi trao đổi trên OF, nhất là khi có một vụ gì đó "hot". Tuy nhiên nhiều khi bác hơi thái quá trong các hành xử, ví dụ vang BDH khi chưa thấy đáp ứng yêu cầu của bác. Chúng tôi tôn trọng quyền góp ý và phát biểu của OFer tuy nhiên OF và BDH cũng có quy trình làm việc và có nhiều việc khi xảy ra cần có thời gian để tìm hiểu và xử lý sự việc. Hơn hết, admin group cũng tôn trọng vai trò và việc thực thi công tác quản lý của các mod.

Bác nên kiềm chế hơn khi tham gia các sự vụ như vậy, đặc biệt lưu ý khi phát ngôn. Trên OF còn rất nhiều nội dung hay, không chỉ có mấy vụ thành viên góp ý với BDH.

Chắc không phải tự nhiên mà bác phải dùng và bị ban tới 26 nick. Cho nên có những điều chỉnh trong cách hành xử chính là việc hoà nhập với văn hoá OF.