Tinh thần OTOFUN và Văn hóa OTOFUN

HAILINHDUY

Xe tăng
Thưa các cụ, các mợ!

Như còm trước em nói, giá trị của OF chính là sự KẾT NỐI; một kết nối đông đảo, chắc chắn sẽ tạo nên cho OF sự phát triển hưng thịnh, bền vững. Ngược lại, một kết nối thưa thớt, lỏng lẻo sẽ dẫn OF đến con đường suy yếu, thoái trào.
Hiện nay trong cuộc sống, với sự phát triển như vũ bão về công nghệ thông tin, các mạng xã hội phát triển mạnh mẽ như Facebook, Zalo, Viber… cũng là điều ảnh hưởng không nhỏ đến OF.
Nhiều Chi hội hiện tại, gần như hoàn toàn sinh hoạt trên các nhóm đó, dẫn đến các thớt Chi hội OF gần như bỏ ngỏ, liên kết đứt đoạn.

Đây là vấn đề mà em cũng đề nghị với BĐH, các Chã, Chánh phụ trách cũng nên quan tâm! :-?

muadem

Xe cút kít
Câu chuyện này cực kì dài hơi, đặc biệt là phải hội tụ rất nhiều yếu tố. Để nói ngắn gọn trong thớt này thì chưa bao giờ đủ, các cụ cứ chờ xem.
Oai ting...

Đào Tử Thi

Xe container
Iêm nghĩ phát đã. À, nếu hay thì có được thêm dăm cái mũ và logo không hở chị Giao Thong ơi?
Cụ chỉ thích mũ với logo thôi à? Giản dị nhỉ :)

Trước em toàn xin logo để dán vào những chỗ xước với lõm trên xe, sau dán nhiều quá bóc ra đi làm bảo hiểm đến khổ.

Da bắt nắng

Xe điện
Giá trị của OF ở sự chia sẻ : ban đầu đến với 4r vì được chia sẻ kiến thức, đào sâu hơn là trải nghiệm, diễn đàn là ảo nhưng kiến thức là thật. Em đuợc gặp gỡ nhiều OF ngoài đời với kiến thức rất uyên thâm, tính cách rất thoải mái rất Fun, nhưng cũng ko ít OFer khó tính :(
2 phần còn lại em lót tông lào hóng tiền bối
GIÁ TRỊ của OF chính là sự KÊT NỐI - CHIA SẺ (tri thức, tâm tư tình cảm, đam mê, hàng hóa v.v...) trên cơ sở của TINH THẦN của OF là: CỞI MỞ - TRUNG THỰC.
Để nói được VĂN HÓA OF thế nào thì thực sự là quá khó. Chỉ biết nó phải xoay quanh 2 nội dung là giá trị và tinh thần OF.
Cái này ngoài tầm của em và trong tầm của BĐH. Và nó phải được xây dựng bởi BĐH.
Em chỉ biết vào OF là nên có văn hóa đọc, văn hóa viết, văn hóa bình luận...
fun cũng nên đúng lúc, đúng chỗ, có chừng mực.
Em xin hết ạ!

vitomxau

Xe container
GIÁ TRỊ của OF chính là sự KÊT NỐI - CHIA SẺ (tri thức, tâm tư tình cảm, đam mê, hàng hóa v.v...) trên cơ sở của TINH THẦN của OF là: CỞI MỞ - TRUNG THỰC.
Để nói được VĂN HÓA OF thế nào thì thực sự là quá khó. Chỉ biết nó phải xoay quanh 2 nội dung là giá trị và tinh thần OF.
Cái này ngoài tầm của em và trong tầm của BĐH. Và nó phải được xây dựng bởi BĐH.
Em chỉ biết vào OF là nên có văn hóa đọc, văn hóa viết, văn hóa bình luận...
fun cũng nên đúng lúc, đúng chỗ, có chừng mực.
Em xin hết ạ!
GIÁ TRỊ của OF chính là sự KÊT NỐI - CHIA SẺ ==> phương tiện kết nối là Rượu Thịt Chóa đúng không cụ :D

Da bắt nắng

Xe điện
GIÁ TRỊ của OF chính là sự KÊT NỐI - CHIA SẺ ==> phương tiện kết nối là Rượu Thịt Chóa đúng không cụ :D
Chuẩn cụ! Rượu thịt chóa giúp bồi đắp thêm sự tin tưởng lẫn nhau! :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Xin tóm tắt một số nội dung:

1. Có các ý kiến đóng góp nên tổ chức một hội đồng chuyên gia kỹ thuật OF để có thể giúp thành viên trong các nội dung liên quan tới kỹ thuật.
2. OF có thể tổ chức chương trình đánh giá các nhà cung cấp dịch vụ sửa chữa (gara) tại các địa phương để giúp OFer có thể lựa chọn được được những đơn vị tốt
3. Nhiều OFer và chi hội địa phương quan tâm và mong muốn triển khai mô hình Garafun (cafe) và Tirefun (chăm sóc lốp) tại các địa phương để OFer có nơi cung cấp dịch vụ tốt và có địa điểm giao lưu
4. Các chương trình Vì Cộng Đồng sẽ tập trung làm các chương trình lớn. Các sự vụ sẽ chuyển và phối hợp với các chi hội thực hiện.
5. Các góp ý về những sự kiện lớn của OF hàng năm như Sinh nhật, VOC, Siêu Offline, Sưởi ấm Bản cao
6. Nhiều ý kiến góp ý về các nội dung khác, bao gồm cả tổ chức và nhân sự của bộ máy điều hành diễn đàn

Hiện tại BĐH đang nghiên cứu kỹ các ý kiến đóng góp để lên kế hoạch triển khai, áp dụng

Ngoài ra, cũng đã khởi động 1 dự án xây dựng Bộ Quy tắc Ứng xử cho các thành viên OF cho các hoạt động online và offline.

Thông tin chính thức sẽ được cập nhật tới các OFer trong thời gian tới khi có kế hoạch cụ thể.

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]

1. Có các ý kiến đóng góp nên tổ chức một hội đồng chuyên gia kỹ thuật OF để có thể giúp thành viên trong các nội dung liên quan tới kỹ thuật.
2. OF có thể tổ chức chương trình đánh giá các nhà cung cấp dịch vụ sửa chữa (gara) tại các địa phương để giúp OFer có thể lựa chọn được được những đơn vị tốt
3. Nhiều OFer và chi hội địa phương quan tâm và mong muốn triển khai mô hình Garafun (cafe) và Tirefun (chăm sóc lốp) tại các địa phương để OFer có nơi cung cấp dịch vụ tốt và có địa điểm giao lưu
4. Các chương trình Vì Cộng Đồng sẽ tập trung làm các chương trình lớn. Các sự vụ sẽ chuyển và phối hợp với các chi hội thực hiện.
5. Các góp ý về những sự kiện lớn của OF hàng năm như Sinh nhật, VOC, Siêu Offline, Sưởi ấm Bản cao
6. Nhiều ý kiến góp ý về các nội dung khác, bao gồm cả tổ chức và nhân sự của bộ máy điều hành diễn đàn

Hiện tại BĐH đang nghiên cứu kỹ các ý kiến đóng góp để lên kế hoạch triển khai, áp dụng

Ngoài ra, cũng đã khởi động 1 dự án xây dựng Bộ Quy tắc Ứng xử cho các thành viên OF cho các hoạt động online và offline.

Thông tin chính thức sẽ được cập nhật tới các OFer trong thời gian tới khi có kế hoạch cụ thể.
Chỉ một từ: Hay!

Ai là CEO OTV vậy cụ? Em phục người này.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chỉ một từ: Hay!

Ai là CEO OTV vậy cụ? Em phục người này.
OTV có 2 công ty và 2 CEO, bác định hỏi người nào? :D

Điều hành diễn đàn (Online) thì liên quan tới Ban điều hành trong đó có Admin Group, Mod và các Chánh tổng. Các hoạt động offline cũng chia thành nhiều mảng và có nhiều người tham gia bác ạ.

OTOFUN không phụ thuộc vào một cá nhân giống như doanh nghiệp đâu bác ạ, mặc dù có sự ảnh hưởng của nhiều cá nhân tiêu biểu trong đó.

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nhưng dù sao cũng phải cần người điều hành chung. Em muốn biết cả hai ạ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
rip mợ quỳnh. cm 1 câu tịch thu cmn ngay bằng luôn:)). ngại quá ngại quá=)). chắc ko biết đây là thớt của bác Mạnh Thăng boss trùm cuối.:))
Nick trên không vi phạm gì trong bài này, chắc liên quan tới bài khác bác ạ.

HAILINHDUY

Xe tăng

Có tầm nhìn xa, rộng rồi. Có cái tâm thực hiện tốt nữa là OK.
Em yêu rồi đấy! @};-

Yu Ki

Xe buýt
Website
facebook.com
Cái đỏ đỏ em thấy có gì đấy sai sai. Có chăng là cụ không đi ọp thì đúng hơn chứ nhỉ, tần xuất Offline từ Cà Phê đến Ănn Nhậu em thấy giờ nhiều hơn trước " OF phát triển rộng hơn, đông thành viên hơn ".
Giờ những thành viên cũ như cụ hay thành viên mới muốn có những giây phút của ngày đó họ thường đăng ký vào chơi trong các chi hội địa phương, chi hội hãng xe, chi hội khác... Khi vào đấy chơi thì bắt buộc phải là con người bằng da bằng thịt, nên mọi người sẽ thật hơn là những Bác chỉ lập cái Nick ảo rồi vào chém tít mù trên diễn đàn nữa :)

Viết thế này chắc không bị quy vào SPAM nhỉ mợ GiaoThong :)
Em thấy cứ có cái gì sai sai, lâu lâu em ko thấy lão Túng Off ở đâu cả. Lão dạo này cứ ngoan ngoan thế nào ý :P