Tinh thần OTOFUN và Văn hóa OTOFUN

Bông Champa

Xe tải
Cụ admin GiaoThong;

- Vang vod là văn hoá of, nhiều chã đã tự hào nói về điều này. OF kg cấm vang. Tại sao min/mod được miễn trừ vang? Em vang ai đều công khai lý do rõ ràng và luôn vod lại khi người ấy làm tốt vai trò của mình. Min/mod có công cụ thẻ phạt để ứng xử với các mem vi phạm nội quy diễn đàn. Vậy mem có công cụ nào ngoài ly vang để ứng xử với các min/mod kg làm tốt hoặc làm sai chức trách khi những lời góp ý, thậm chí van xin của mem bị rơi vào im lặng, bỏ mặc?

Thật thất vọng thấy BĐH đâm thù tức member vì bị vang. Trên of em từng giữ kỷ lục ăn vang, trong đó có cả min/ mod chôn vùi nick Triệu Hoa trong hàng triệu mã lực đỏ, nhưng em chưa từng rót cho ai giọt vang nào trả thù cả, kể cả khi mã lực em cao hơn người ấy cả triệu lần.

- Nội dung góp ý chiếm rất rất nhỏ tỉ lệ còm em ở OF. Em xin phép sẽ tiếp tục tham gia góp ý nếu thích ạ, trừ khi BĐH ra hẳn nội quy hạn chế mem góp ý hoặc chỉ đích danh Triệu Hoa bị cấm góp ý.

- Cụ admin có thể trích dẫn còm "ăn nói linh tinh" của em trong thớt góp ý mà BĐH đã căn cứ vào đó để tịch thu bằng lái kg ạ? Em muốn định lượng cách đánh giá của BĐH để rút kinh nghiệm lần sau kg phạm phải nữa. Rất tiếc thớt ấy đã bị xoá sạch ngay sau khi em post còm ở đây. Nhiều min/mod đã từng bảo box góp ý kg thể bị xoá thớt, hoá ra sự thật không phải thế.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ admin GiaoThong;

- Vang vod là văn hoá of, nhiều chã đã tự hào nói về điều này. OF kg cấm vang. Tại sao min/mod được miễn trừ vang? Em vang ai đều công khai lý do rõ ràng và luôn vod lại khi người ấy làm tốt vai trò của mình. Min/mod có công cụ thẻ phạt để ứng xử với các mem vi phạm nội quy diễn đàn. Vậy mem có công cụ nào ngoài ly vang để ứng xử với các min/mod kg làm tốt hoặc làm sai chức trách khi những lời góp ý, thậm chí van xin của mem bị rơi vào im lặng, bỏ mặc?

Thật thất vọng thấy BĐH đâm thù tức member vì bị vang. Trên of em từng giữ kỷ lục ăn vang, trong đó có cả min/ mod chôn vùi nick Triệu Hoa trong hàng triệu mã lực đỏ, nhưng em chưa từng rót cho ai giọt vang nào trả thù cả, kể cả khi mã lực em cao hơn người ấy cả triệu lần.

- Nội dung góp ý chiếm rất rất nhỏ tỉ lệ còm em ở OF. Em xin phép sẽ tiếp tục tham gia góp ý nếu thích ạ, trừ khi BĐH ra hẳn nội quy hạn chế mem góp ý hoặc chỉ đích danh Triệu Hoa bị cấm góp ý.

- Cụ admin có thể trích dẫn còm "ăn nói linh tinh" của em trong thớt góp ý mà BĐH đã căn cứ vào đó để tịch thu bằng lái kg ạ? Em muốn định lượng cách đánh giá của BĐH để rút kinh nghiệm lần sau kg phạm phải nữa. Rất tiếc thớt ấy đã bị xoá sạch ngay sau khi em post còm ở đây. Nhiều min/mod đã từng bảo box góp ý kg thể bị xoá thớt, hoá ra sự thật không phải thế.
Tôi sẽ không dùng thớt này để tranh luận, cho nên sẽ chỉ trao đổi lại ngắn gọn:

1. Vodka là để chấm điểm bài viết hay hoặc không hay, bác đang sử dụng nó không đúng như mục đích ban đầu. Tuy nhiên việc này cũng không quan trọng vì trên OF còn có việc đi buôn vote hay là BRL.

2. Tôi không quan trọng chuyên được vang vì nó là câu chuyện mang tính cá nhân. Tôi không đi buôn vốt và cũng chẳng để ý nếu mã lực to hay bé. Vấn đề tôi muốn nói đến chính là cách hành xử trên diễn đàn. Bác vang vào những bài không có liên quan gì sau đó viết và tag một số thành viên BĐH khi bác cho rằng cần phải làm theo ý bác, kèm theo đó là một số phát ngôn dễ gây hiểu lầm. Trong phần trước tôi có góp ý là bác nên kiềm chế một chút thì sẽ hay hơn. Kể cả admin group thì trong nhiều trường hợp vẫn cần tôn trọng các quyết định của mod quản lý box và chỉ tham gia khi có yêu cầu từ mod hoặc khi sự việc vượt quá tầm kiểm soát của một box.

3. Trên OF quản lý theo nick và bài viết. Việc xử lý cũng theo bài viết trên diễn đàn. Ngoài ra các nick vi phạm nhiều lần hoặc sử dụng nhiều nick có thể có các hình thức xử lý nặng hơn, thậm chí mức cao nhất là treo bằng vĩnh viễn. Vì vậy bác nên cân nhắc khi viết bài vì kinh nghiệm bị treo bằng của bác đã quá nhiều.

Bông Champa

Xe tải
Cụ admin GiaoThong;

1- Em cũng kg có định tranh luận với cụ, chỉ là tham gia nội dung cụ đã định hướng trong thớt này: hội thảo mở về văn hoá of, cụ thể là văn hoá ứng xử min/mod vs mem.

2- Mỗi khi vang, em đều cố tìm còm liên quan để vang nhưng min/mod có còm cái nào đâu mà bảo phải vang đúng chỗ? Em buộc phải vang vào bài kg liên quan đó ạ. Chính xác là min/mod kg thèm trả lời những vật nài của chủ thớt góp ý. Nếu em kg tag, chắc cụ cũng kg hiện lên. Mãi sau chã Tiến Tùng mới vào và em đã vodka cụ ấy.

3- Và cụ đọc nhầm rồi, em vang căn cứ quy định of; kg phải vang để đòi hỏi yêu cầu của mình. Thớt góp ý ấy do một nick KDCN mở. Cụ ấy đã hoàn thành đóng phí KDCN nhưng chưa được kích hoạt nên bị xì lốp, khoá thớt. Cụ ấy kêu xin, van nài xem xét gần 3 ngày trời mà kg ai đoái hoài giải quyết, trong khi mặt hàng hải sản cần được đẩy nhanh. Cụ admin cũng là một KDCN, cụ nghĩ gì khi khách hàng than phiền ship chậm trễ, làm lỡ kế hoạch công việc của họ.

- Cụ nên nhắc nhở chuyện nhiều nick với min/mod. Họ có cả nắm nick hoạt động cùng lúc. Triệu Hoa chưa từng sử dụng nhiều nick bao giờ; bị ban nick này em mới mở nick khác. Và of kg cấm mở nick mới.

- Em vẫn tiếp tục vang min/mod để thể hiện quan điểm của mình cho đến khi nào OF ra hẳn quy định cấm member vang min/mod

- Em dừng tại đây vì đã hiểu văn hoá ứng xử của min/mod. Đó là một văn hoá tuỳ tiện, cảm tính, chủ quan, mang nặng ân oán riêng tư thay vì công tâm xử lý vụ việc phát sinh trên of theo tinh thần tôn trọng chính những quy định do mình đề ra. Một văn hoá như thế thì việc em bị ban 26 nick quá dễ hiểu cụ ạ, bởi em quyết liệt phản đối đến cùng vấn đề min/mod lạm dụng quyền lực ảo (Net) để giải quyết tư thù cá nhân online.

Chúc cụ một tuần mới năng động, làm việc hiệu quả và sớm hoàn thành bộ quy tắc ứng xử ofers online - offline. Mong có quy tắc ứng xử min/mod -mem nữa ạ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ admin GiaoThong;

1- Em cũng kg có định tranh luận với cụ, chỉ là tham gia nội dung cụ đã định hướng trong thớt này: hội thảo mở về văn hoá of, cụ thể là văn hoá ứng xử min/mod vs mem.

2- Mỗi khi vang, em đều cố tìm còm liên quan để vang nhưng min/mod có còm cái nào đâu mà bảo phải vang đúng chỗ? Em buộc phải vang vào bài kg liên quan đó ạ. Chính xác là min/mod kg thèm trả lời những vật nài của chủ thớt góp ý. Nếu em kg tag, chắc cụ cũng kg hiện lên. Mãi sau chã Tiến Tùng mới vào và em đã vodka cụ ấy.

3- Và cụ đọc nhầm rồi, em vang căn cứ quy định of; kg phải vang để đòi hỏi yêu cầu của mình. Thớt góp ý ấy do một nick KDCN mở. Cụ ấy đã hoàn thành đóng phí KDCN nhưng chưa được kích hoạt nên bị xì lốp, khoá thớt. Cụ ấy kêu xin, van nài xem xét gần 3 ngày trời mà kg ai đoái hoài giải quyết, trong khi mặt hàng hải sản cần được đẩy nhanh. Cụ admin cũng là một KDCN, cụ nghĩ gì khi khách hàng than phiền ship chậm trễ, làm lỡ kế hoạch công việc của họ.

- Cụ nên nhắc nhở chuyện nhiều nick với min/mod. Họ có cả nắm nick hoạt động cùng lúc. Triệu Hoa chưa từng sử dụng nhiều nick bao giờ; bị ban nick này em mới mở nick khác. Và of kg cấm mở nick mới.

- Em vẫn tiếp tục vang min/mod để thể hiện quan điểm của mình cho đến khi nào OF ra hẳn quy định cấm member vang min/mod

- Em dừng tại đây vì đã hiểu văn hoá ứng xử của min/mod. Đó là một văn hoá tuỳ tiện, cảm tính, chủ quan, mang nặng ân oán riêng tư thay vì công tâm xử lý vụ việc phát sinh trên of theo tinh thần tôn trọng chính những quy định do mình đề ra. Một văn hoá như thế thì việc em bị ban 26 nick quá dễ hiểu cụ ạ, bởi em quyết liệt phản đối đến cùng vấn đề min/mod lạm dụng quyền lực ảo (Net) để giải quyết tư thù cá nhân online.

Chúc cụ một tuần mới năng động, làm việc hiệu quả và sớm hoàn thành bộ quy tắc ứng xử ofers online - offline. Mong có quy tắc ứng xử min/mod -mem nữa ạ.
Bác Xehoi_Options báo anh em phụ trách mảng KDCN xem xét các nội dung góp ý của thành viên để rút kinh nghiệm hoặc thay đổi quy trình nếu cần.

@xichlo@

Xe điện
Nhân dịp có hội thảo của BĐH (na ná Hội nghị Diên Hồng) về định hướng phát triển OF trong những năm kế tiếp, có một nội dung rất hay mà chưa đủ thời gian để thảo luận, đó chính là Tinh thần OF và Văn hóa OF.

Diễn đàn đóng vai trò là công cụ và là nơi để chúng ta có thể vào chém gió, chia sẻ tình cảm, trao đổi thông tin và giúp đỡ lẫn nhau. Trước đây đã có kỳ sinh nhật OF chúng ta dùng một bộ chữ C để thể hiện các Giá trị của OF, ví dụ như Kết nối (Connect), Cộng đồng (Community), Văn hóa (Culture)..

Tinh thần OF nó bao gồm cả yếu tố tình cảm, ý thức của các OFer. Không chỉ là những nick ảo, có con người và những giá trị thật đứng sau những nick ấy (mặc dù có nhiều nick là âm binh, hihi). Người OF có tình cảm với OF chính vì những giá trị tinh thần đó. Nó là chất keo kết dính, giúp cho mỗi OFer luôn tự hào mình là 1 thành viên của OF, hay ngắn gọn là "OFer". Đó là lý do tại sao nhiều người muốn dán logo OF, vì nó giúp OFer phát hiện ra nhau và nó còn giới thiệu với cộng đồng nói chung về một cộng đồng những người có chung những giá trị tinh thần, khởi nguồn từ việc yêu thích xe.

Văn hóa OF là cách hành xử của OFer với OFer, giữa OFer với cộng đồng và xã hội. Văn hóa thể hiện qua quy tắc ứng xử, qua các hành vi, cách tôn trọng chính mình và người đối thoại. Từ những thứ dễ nhận ra nhất qua cách xưng hô bác - em, cụ mợ cho tới cách viết trên diễn đàn, cách cư xử văn minh trên mạng cũng nhưng ngoài đời. Văn hóa OF được duy trì và phát triển từ thế hệ OFer này qua thế hệ OFer khác. Văn hóa OF thể hiện đẳng cấp của các OFer, nó fun nhưng không nhảm, nó có trí tuệ nhưng không quá cao siêu, nó thật nhưng không quá bỗ bã.

Tổng quát thì như thế, nhưng khi hỏi định nghĩa cụ thể các giá trị của OF là gì, tinh thần OF nó ra sao, văn hóa OF như thế nào thì chưa thấy có một câu trả lời nào đầy đủ.

Theo các cụ, các mợ, giá trị của OF là gì, tinh thần OF nó ra sao, văn hóa OF như thế nào?

Đây là hội thảo mở, mời CCCM vào cho ý kiến đóng góp để chúng ta có thể văn bản hóa được những gì được gọi là tinh túy nhất của OF và OFer, giúp truyền tải lại cho những thế hệ kế tiếp.

Em xin đảm bảo rằng những ai có ý kiến được đưa vào trong bộ tài liệu này sẽ được liệt kê trong danh sách những thành viên biên soạn tài liệu.

Đây là tài liệu khó, CCCM cứ spam thoải mái nhưng đúng chủ đề giúp em. Nếu có các ví dụ về 3 nội dung nói trên thì càng tốt vì nó mang tính trực quan hơn.
Iem bủ xung thêm một C nữa Control- tự chủ- điều khiển. Vậy là tinh thần văn hoá phong cách Of là:

Cccc :P

Baiguixequadem

Đi bộ
Giá trị là lòng tin của ae OF với cộng đồng
Tinh thần là sự đoàn kết của ae OF .
Văn hóa lá ứng sử của ae trong và ngoài OF .
Tổng kết lại là OF là cộng đồng đoàn kết bên trong và bên ngoài.

BIGCAMTB

Xe đạp
đi ngoài đường đâu đâu cũng OF..các xe dán hết OF..:D..e cũng mong muốn có chiếc xe đầu đời để dán logo OF

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

hoangphuc89

Xe buýt
Em cũng đang rất quan tâm về vấn đề này ạ

ngaydoclap

Xe container
Thớt hay quá. Con người OF từ xưa vốn vậy và người ta chỉ nghĩ tới đám đàn ông nói và làm toàn chuyện tàu bay tên lửa, luôn hào hoa, hào hiệp và hào sảng.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Thớt hay quá. Con người OF từ xưa vốn vậy và người ta chỉ nghĩ tới đám đàn ông nói và làm toàn chuyện tàu bay tên lửa, luôn hào hoa, hào hiệp và hào sảng.
kinh, lâu lắm rồi mới thấycụ hiển linh :))

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Chán quá, thớt nào mà có ai đó có tý quan điểm cá nhân là y rằng có chửi nhau, miệt thị nhau :(

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đêm nay có mấy ca đấy cụ Đào ;)

ngaydoclap

Xe container
Dì chào bác :D Bác dạo này khỏe không? Lâu lắm rồi không về thăm quê em nhỉ, đi qua ninh Bình gọi bác mà thấy bác khó khăn quá đâm em ngại chả dám gọi nữa, hình như bác sợ em nhờ vả gì thì phải.