[Funland] Tivi bị hỏng gì vậy?

duytrong

Xe lăn
Tivi này đã có tích hợp đầu thu kỹ thuật số DVB T-2 rồi cụ bắt thẳng bằng giàn ăng ten đúng không, có thể tivi bị hỏng phần nhớ kênh hoặc do đài phát chuyển tần số thôi.

ORIGINHANOIAN

Xe hơi
Bệnh của TV Sharp này là bị hỏng chip nhớ cụ ạ. Giờ thì thỉnh thoảng phải dò lại, chứ ít nữa là mỗi lần tắt đi lại phải dò lại cơ ạ.
TV nhà em cũng Sharp và cũng bị bệnh y hệt như này, cụ tìm "TV Sharp bị hỏng chip nhớ" sẽ có thêm thông tin ạ
Đúng bệnh. Nên đừng mua tivi lạ đời giá rẻ. Cứ 3 hãng đầu đàn mà chơi. Khả năng con này chuyển sang làm màn hình Desktop. Ổn

lizard

Xe tải
Đúng bệnh. Nên đừng mua tivi lạ đời giá rẻ. Cứ 3 hãng đầu đàn mà chơi. Khả năng con này chuyển sang làm màn hình Desktop. Ổn
TV 32" nhà em độ phân giải có 720p, làm monitor cho máy tính khá là khó chịu, sau vài tiếng sử dụng thì em thấy tốt nhất là ko nên dùng :D

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Bệnh của TV Sharp này là bị hỏng chip nhớ cụ ạ. Giờ thì thỉnh thoảng phải dò lại, chứ ít nữa là mỗi lần tắt đi lại phải dò lại cơ ạ.
TV nhà em cũng Sharp và cũng bị bệnh y hệt như này, cụ tìm "TV Sharp bị hỏng chip nhớ" sẽ có thêm thông tin ạ
Cụ phán chuẩn luôn. Trước đây E cũng mua và dùng cái Sharp dạng này được đâu khoảng 3 năm thì nó dở chứng “nháy đèn đỏ” ko lên gì. Sau mò mẫm tìm hiểu vào Service Mode rồi dùng lệnh xoá (clear EEPROM) thì lại chạy được ít lâu ròi lại tái phát bệnh đó. Sau E chán mua cái LG về thay cho nhanh. Ngày xưa tín nhiệm chất lượng hàng Sharp bao nhiêu thì nay thất vọng luôn…

tamock

Xe buýt
Truyền hình cap mà cụ
Nhà em dùng đầu thu truyền hình cáp VTVCab nối qua cáp quang. Nếu tắt đầu thu đi bằng điều khiển, khi bật lên là nó dò lại toàn bộ kênh từ đầu. Thế nên em luôn để yên đầu thu không tắt đi, xem xong chỉ tắt tivi đi thôi. Ngoài ra bên truyền hình cáp người ta cũng thỉnh thoảng cập nhật thông tin thì đầu thu nó cũng dò kênh lại từ đầu luôn.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Tivi nhà em cũng thỉnh thoảng bị như thế, em nghĩ ko phải là riêng Shap đâu vì tivi nhà em sony 65inh. Nếu không tắt đầu hoặc rút nguồn thì không bị, nhưng tắt đầu KTS thì khi mình bật tivi xong bật đầu kts lên thì nó tự động quét tải lại các kênh!

Bồ hóng HN

Xe buýt
Tivi nhà em cũng thỉnh thoảng bị như thế, em nghĩ ko phải là riêng Shap đâu vì tivi nhà em sony 65inh. Nếu không tắt đầu hoặc rút nguồn thì không bị, nhưng tắt đầu KTS thì khi mình bật tivi xong bật đầu kts lên thì nó tự động quét tải lại các kênh!
Tivi nhà em là truyền hình cáp. Chả bao giờ rút nguồn nào cả. Thỉnh thoảng lâu lâu mới bị mất kênh. Mà từ hôm em tạo thớt đến giờ thì lại chẳng thấy hiện tượng đó nữa.

Diep1979

Xe điện
Lỗi phần cứng cụ ạ
Theo nhà cháu bán cái cũ mua cái mới, cũng rẻ

Diep1979

Xe điện
Em cũng không có nhu cầu mua mới vì máy để cho mẹ em xem truyền hình vtv1-2-3 thôi. Tham khảo đâu đó sửa tại nhà mất khoảng 300-400k thôi ạ.
Vâng, vậy cụ sửa cho bà cũng được ạ