[Funland] Tivi Sharp dùng được ko các cụ?

f1_hn

Xe container

camvolang

Xe buýt
Cũng như cụ.dang ngắm em 50ua

MrImposible

Xe buýt
Thông tin giúp bạn chủ là:
1- TV Sharp nhập khẩu từ Malaysia về 100%
2- Tấm nền màn hình công nghệ Aquos thế hệ thứ 10 rồi, ngoài 3 màu cơ bản RGB còn có thêm Y (Yellow nữa ạ), tấm nền này nhập trực tiếp từ Nhật Bản. Iphone cũng nhập tấm nền màn hình đt từ Sharp
3- E ko phải sale, e làm bên mảng khác nhưng e cũng sd TV Sharp 50LE570X
Còn tùy bạn lựa chọn, mình chỉ tư vấn

f1_hn

Xe container
Thông tin giúp bạn chủ là:
1- TV Sharp nhập khẩu từ Malaysia về 100%
2- Tấm nền màn hình công nghệ Aquos thế hệ thứ 10 rồi, ngoài 3 màu cơ bản RGB còn có thêm Y (Yellow nữa ạ), tấm nền này nhập trực tiếp từ Nhật Bản. Iphone cũng nhập tấm nền màn hình đt từ Sharp
3- E ko phải sale, e làm bên mảng khác nhưng e cũng sd TV Sharp 50LE570X
Còn tùy bạn lựa chọn, mình chỉ tư vấn
E chỉ lăn tăn giờ bán lại hết cho Foxconn thì chất lượng có như xưa ko ý ah...Vì thấy giá cũng rẻ hơn so với Samsung hay LG cùng cấu hình!

MrImposible

Xe buýt
E chỉ lăn tăn giờ bán lại hết cho Foxconn thì chất lượng có như xưa ko ý ah...Vì thấy giá cũng rẻ hơn so với Samsung hay LG cùng cấu hình!
À, thế này:
1- Honhai Precision (công ty mẹ của Foxconn) nằm tại Đài Loan, do tỉ phú Peter Gou sáng lập
2- Honhai và Sharp đã hơp tác nhiều năm và năm 2010 Honhai đã có ý định mua lại số lượng lớn cổ phần của S nhưng bất thành
3- Lý do Honhai muốn mua lại S là cái công nghệ "Tấm Nền Màn Hình", họ muốn phát triển màn hình cho đt để chiếm trọn phần cung ứng linh kiện và lắp ráp với đối tác Apple. Như bạn biết linh kiện giá trị nhất của 1 cái Smartphone đó là màn hình và Soc chip
4- Sharp đã có thông lệ là nhà cung cấp tấm nền màn hình và module camera cho Apple nhiều năm nay, là 1 trong những chuỗi cung ứng lớn của Apple. tất nhiên hàng sẽ xuất cho Foxconn lắp ráp thành phẩm. Hiện tại Riêng Foxconn đã có 300k lao động và S có khoảng 40k lao động
5- Công nghệ là cái Honhai nhắm đến S dù biết tập đoàn này đang thua lỗ sau nhiều lần tái cấu trúc vẫn ko thành công, các nhà máy sx tấm nên màn hình ở Nhật (mỗi cái khoảng 6 tỷ ÚSD) hoạt động cầm chừng do thiếu đơn hàng
6- Honhai hiện đã nắm 63% cổ phần của Sharp và phó tướng của Peter Gou (e quên tên rồi) đã đc điều động làm chủ tịch tập đoàn S
Như vậy thì chắc là bác biết cty ko quản lý theo chiều ngang chứ ạ
E đã chỉ rõ cho bác xuất xứ của TV và công nghệ vẫn như vậy, chất lượng y như vậy bác yên tâm

mrbruto

Xe hơi
Theo ông bạn em làm về sửa chữa tivi thì đánh giá chung tivi led, LG vẫn là ổn nhất cả về giá tiền + ít phải bảo hành, ít hỏng vặt

nhet

Xe hơi
E dùng 1 chiếc LCD 40" full HD từ năm 2011 đến h thấy vẫn ngon ạ

trieulong_269

Xe hơi
Nói chung là do túi tiền mỗi người thôi , mỗi người 1 quan điểm thôi , em mua con tivi sony dùng đuợc 3 tuần bị lỗi màn được đổi mới luôn , dùng 6 năm đến bây giờ ko sao , Nói chung bác mua chú ý đến chế độ bảo hành và mua chỗ uy tín đừng ham rẻ

xepmetmoi

Xe tải
Quan trọng là chế độ bảo hành thôi, còn đồ điện tử vẫn có tỉ lệ lỗi nhất định.

thanhve2609

Xe hơi
Theo em biết thì Sharp đi đầu về công nghệ màn hình đấy ạ

escapes

Xe buýt
Không biết cụ chủ thread sẽ mua và sử dụng TV theo tiêu chí nào, nhu cầu nào, một vài ý kiến cá nhân, chia sẻ thêm, để chúng ta xuống tiền cho một quyết định phù hợp:

1) TV nhìn chung, cứ xác định là sau 3 năm sẽ có những trục trặc nào đó (cụ nào mà không gặp phải thì cũng là hên xui)
2) Em rất nghi ngờ chất lượng TV tại thị trường trong nước
3) Em đã sử dụng nhiều loại TV (Deawoo, LG, SS, Sharp, Toshiba, Pana, Sony), nhu cầu là thời sự, phim ảnh và bóng đá, có những TV được cho là hình thức kém, ít tính năng, trông nhôm nhựa, thì mãi nó chẳng hỏng, có những cái thì rõ đẹp, hình ảnh mê ly, hết bảo hành là toi. Gần đây em có quả Sony 42, chết board gì đó, cứ tự động bật tắt, thay bo hãng, 2.8 triệu, bảo hành bo 3 tháng (quy định: bo cũ, hỏng, hãng thu lại nhá), sau 3 tháng mà hỏng, xuỳ tiếp 2.8 khác ra. Giá một cái Sony xem được, khuyến mại, bây giờ cũng khoảng 12 triệu, trong khi cái board gần 3 triệu.... hờ hờ..

Thế nên, cụ xác định, nếu tài chính dồi dào, nhu cầu là đẹp để còn bày biện, thì làm quả TV của Bang & Olufsen... keke, còn nếu để xem phim, với thời sự, cuối tuần làm tí bóng đá, thì cứ loại nào rẻ, xem được, mà chơi, hỏng thì đỡ tiếc.

hãy xem mình cần gì, nhu cầu là gì....cần quái gì cái mác..... thực tế phát đi....các cụ nhể...

winnghiepdu

Xe điện
e thấy Sharp bán mình => làm ăn kém.
Hiện tại e nghiêng về LG,SS

leqviet

Xe hơi
Em mua một con LCD từ 2010 mà vẫn dùng ngon choét cụ ạ

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
Cụ không thể dùng cái mà đánh giá cả một hệ thống được. Để đánh giá hay hoặc giở chỉ có nhưng thợ hoặc nhà phân phối họ tiếp xúc nhiều biết nên hay không? Như một cụ đã nói trên đồ điện tử loại nào cũng có sác xuất rủi ro trong đó dù loại đắt tiền nhất hoặc rẻ tiền.
Thông thường các sản phẩm tốt hoặc phân phối chính ngạch được bảo hành 2 năm, đó là sự an tâm lớn thực chất ra chưa chắc sản phẩm đó tốt hơn bảo hành 1 năm đâu. Tôi đang dùng con Plasma 50 inch Panasonic dùng đến năm thứ 6 vẫn chạy tốt trong khi bạn tôi dùng con LCD đúng năm thứ 2 hết bảo hành chết Panel cho dù đời Plasma tuổi thọ kém hơn LCD do toả nhiệt lớn nhưng tôi không đánh giá là con của tôi bền hơn LCD có thể do hệ thống điện của tôi ổn định nên tuổi thọ nó bền hơn bạn tôi thì sao? Hoặc bạn tôi không may vớ phải con mà linh kiện của nó kém bị hỏng sớm thì sao?
Vậy để một thiết bị điện tử bền ngoài chất lượng của nó còn có vấn đề nữa là cách sử dụng, điện áp sử dụng. Nói thật mấy bác điện áp chập chờn lúc thăng lúc giáng như gần mấy ông máy hàn, máy cưa thì tuổi thọ điện giàm chỉ còn 1/10 nơi khác.
Cuối cùng mua đồ điện tử ngoài sở thích, hợp điều kiện kinh tế còn một thứ khác không thể đong đếm được là vận may. Có người sử dụng đồ điện tử rất bền nhưng với đồ đó y chang có người suốt ngày hỏng.

cocsku

Xe cút kít
Khi mình đi mua tv, cũng nghe nói công nghệ 4 màu của Sharp. Định hỏi mua thì chính ông bán hàng lại chê bôi. Mặc dù không tin tưởng sự tư vấn của tay bán hàng lắm, nhưng mình cũng bỏ qua sharp chuyển sang hãng khác cho an toàn.