[Funland] Tôi đã bị lừa tình, tiền như thế nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

xukthal.

Xe lăn
Chủ yếu nếu bị lừa tiền thì mới là vấn đề thôi còn mợ chủ ly dị rồi thì chén được thì là được chứ có mất gì đâu mà lừa tình
Cái này em đề cập rồi, riêng tình chỉ có lời ko lỗ ;))

• Vodka
Reactions: XN3

GamCaoMayLanh

Xe container
...
Ông ý làm kĩ sư xây dựng các đường ống dẫn dầu, và ông ấy gửi mấy cái ảnh này để em hình dung

View attachment 7448473
View attachment 7448474
View attachment 7448476
....
Ảnh 1: Flint Water Crisis Shines Light on Lead Pipes Across U.S. Khủng hoảng đường ống nước ở Mỹ

Ảnh 2: Công ty đào đường cống giá rẻ Sài Gòn

Ảnh 3: Nguồn lắp đặt Mạng lưới Cung cấp và Phân phối Nước và Vệ sinh (60 giờ)

Nhận xét A1, A3: Kỹ sư xd đường ống dẫn dầu lúc to lúc bé. Và toàn đi ngầm trong thành phố mới ghê. A2 có cái mũ lá đặc sệt VN. :D

Con mèo là thật. Cái đèn là thật. Cuốn sách cũng là thật. Cơ mà 'Lịch sử nhân loại' tiếng Bồ Đào Nha. Vụ này chắc chuyển cho Hình cảnh Quốc tế xử lý được rồi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bị lừa tình cảm thôi, chưa có xoạc, tiền ko mất. E tóm tắt thế.
Mợ thớt hơi mất thời gian vồ hụt ck đại da :)).

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Dân mình cứ tưởng quái chứ chính bọn Teilong ví cả bọn Phi CHâu nó lừa hoàn hảo cực kỳ :))
Vâng Cụ. Nó có cách dẫn dụ và đánh vào tâm lý rất khéo nên thằng bé cứ như bị thôi miên vậy. Dù chỉ giao tiếp với nó qua chat (text và video...) thôi mà cứ liên tiếp chuyển tiền cho nó. Thậm chí tài khoản đã hết tiền mà còn vay bạn để bắn tiền thêm cho nó. Chỉ khi bạn thấy nghi ngờ và nhắc nhở thì mới thoát ra được. Nó ở VN và dùng tài khoản ngân hàng ACB luôn,

hxduong

Xe lăn
Công nhận hiện nay bọn Tay Long lừa ở xứ ta nhiều thật. Mới đầu tháng này F1 nhà E là sinh viên năm 4 rồi mà cũng bị th Tay Long nó thịt mất khoảng 7 củ tiền tích cóp đi làm thêm. Thấy F1 buồn và sốc nên bố mẹ bù lại tiền và động viên coi như học phí vào đời. Cách lừa thì cũng gần giống như trường hợp của Mợ chủ thớt dù kịch bản khác.
Ta chứ chẳng phải Tây đâu cụ ạ!
Thi thoảng em cũng nhận được tin nhắn kiểu này. Em nói thô luôn kiểu “mày sủa tiếng Việt đi thì tao làm việc tiếp”, có thằng thì nó lỉnh luôn, cũng có thằng nó sủa ra tiếng Việt thật.

Ớt xanh

Xe điện
Có nick cũ trên OF, nữ, thích mều...
Có lẽ nào???

wild nature

Xe điện
Em hiểu theo kiểu VN là mua hàng hàng triệu USD thì phải cty Ck cho cty chứ nhỉ.
Tây nó dễ hơn VN à

john.wick

Xe tải
Thi thoảng em cũng nhận được tin nhắn kiểu này. Em nói thô luôn kiểu “mày sủa tiếng Việt đi thì tao làm việc tiếp”, có thằng thì nó lỉnh luôn, cũng có thằng nó sủa ra tiếng Việt thật.
chuẩn
có khi quân ta đằng sau cái nick ảo thôi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em là người rất đề cao tình yêu mà không hiểu sao tình yêu cứ ngoảnh mặt. Cho nên các cụ các mợ nếu đang có tình yêu thương chân thành hãy trân trọng nó, và biết rằng có những người như em, đi tìm tình yêu hoài chẳng thấy.
Tạm biệt các cụ các mợ. Em đã hoàn thành nhiệm vụ và hy vọng có ích cho ai đó.
Câu kết này rất gợi mở. Các cụ nên đọc nghiêm túc với niềm tin những gì tốt đẹp vẫn đang ở phía trước.

comiki

Xe lăn
Ảnh 1: Flint Water Crisis Shines Light on Lead Pipes Across U.S. Khủng hoảng đường ống nước ở Mỹ

Ảnh 2: Công ty đào đường cống giá rẻ Sài Gòn

Ảnh 3: Nguồn lắp đặt Mạng lưới Cung cấp và Phân phối Nước và Vệ sinh (60 giờ)

Nhận xét A1, A3: Kỹ sư xd đường ống dẫn dầu lúc to lúc bé. Và toàn đi ngầm trong thành phố mới ghê. A2 có cái mũ lá đặc sệt VN. :D

Con mèo là thật. Cái đèn là thật. Cuốn sách cũng là thật. Cơ mà 'Lịch sử nhân loại' tiếng Bồ Đào Nha. Vụ này chắc chuyển cho Hình cảnh Quốc tế xử lý được rồi.
Em nhìn ảnh 2 với các nhân đặc sệt Annamite và quả mũ lá mà buồn cười, hay chỉ có ý nghĩa là hình minh họa nên mợ thớt mới bỏ qua chi tiết này??

xukthal.

Xe lăn

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Chính xác ra thì là cả Ta và Tay Long phối kết hợp Cụ ah. Vì thằng Tay Long thì trực tiếp giao dịch với con mồi (qua chat, FaceTime...), nhưng nó lại báo chuyển tiền vào tài khoản ACB đứng tên người xứ ta. Sau khi bị nó thịt thì F1 buồn và tiếc nên có ra ACB hỏi cách cứu lại (khoảng 7 củ). Nhưng các cháu Bank nói rằng số ít đó thì rất khó giải quyết nên cũng đành thôi. Coi như bài học đầu đời...

cakiem8x

Xe buýt
Trong tất cả mối quan hệ làm ăn với nc ngoài mình không có cửa chứ đừng nói là trên chúng nó. Vì chúng nó trải qua hết rồi. Em rút ra kinh nghiệm thực tế từ em mấy lần đàm phán với chúng nó :D

BMV_HN

Xe điện
nhớ cu Chim câu có câu nói bá đạo: em có tiền riêng không
he he

xuandai

Xe buýt
Và em nhận được email này các cụ ạ.

View attachment 7448611
Đến đây thì nhẽ ra em mất 8000$ thật rồi. Nhưng số em còn may.

Vì trong khi chưa hỏi được số tài khoản ở VN, thì em có hỏi đứa em của em ở Mỹ xem em ấy có thể giúp không. Em ấy hỏi chi tiết và bảo em là em bị lừa rồi, em bảo không em cứ yên tâm, chị không dễ bị lừa như vậy, rằng chị đã video call các kiểu rồi.... Nhưng mà đúng các cụ ạ, cái ngân hàng kia search tên cũng không ra, cái web Liberty thì mới tạo 1 năm nay và sai chính tả tùm lum, các địa chỉ trên ngân hàng search thì toàn ra các ngân hàng khác, địa chỉ email của công ty thép chính xác là như này chứ không có chữ service đằng sau : sales@innovativemetals.info... Trời ơi sao em lại bất cẩn ngu si vậy chứ.
View attachment 7448621
View attachment 7448623

Thế là em kết thúc chuyện tình như vậy các cụ ạ.

Thật mỉa mai cho em. Em là người rất đề cao tình yêu mà không hiểu sao tình yêu cứ ngoảnh mặt. Cho nên các cụ các mợ nếu đang có tình yêu thương chân thành hãy trân trọng nó, và biết rằng có những người như em, đi tìm tình yêu hoài chẳng thấy.
Mợ nhận ra và dừng lại được đúng lúc là rất tuyệt vời rồi. Đọc tiêu đề em tưởng mợ đã mất và đang tiêu cực lắm cơ.

Còn chuyện tình cảm, em nghĩ mợ nên nhìn quanh mình, có rất nhiều người đáng yêu và muốn được yêu giống mợ. Đừng tin vào mấy thứ ảo ảo trên mạng
Chúc mợ hạnh phúc

BDS68

Xe cút kít
Người OF

View attachment 7448611

Vì trong khi chưa hỏi được số tài khoản ở VN, thì em có hỏi đứa em của em ở Mỹ xem em ấy có thể giúp không. Em ấy hỏi chi tiết và bảo em là em bị lừa rồi, em bảo không em cứ yên tâm, chị không dễ bị lừa như vậy, rằng chị đã video call các kiểu rồi.... Nhưng mà đúng các cụ ạ, cái ngân hàng kia search tên cũng không ra, cái web Liberty thì mới tạo 1 năm nay và sai chính tả tùm lum, các địa chỉ trên ngân hàng search thì toàn ra các ngân hàng khác, địa chỉ email của công ty thép chính xác là như này chứ không có chữ service đằng sau : sales@innovativemetals.info... Trời ơi sao em lại bất cẩn ngu si vậy chứ.
View attachment 7448621
View attachment 7448623

View attachment 7448615
View attachment 7448616

Thật mỉa mai cho em. Em là người rất đề cao tình yêu mà không hiểu sao tình yêu cứ ngoảnh mặt. Cho nên các cụ các mợ nếu đang có tình yêu thương chân thành hãy trân trọng nó, và biết rằng có những người như em, đi tìm tình yêu hoài chẳng thấy.
Hết rồi hả mợ.
Em đọc thì chỉ mới thấy mợ suýt bị lừa tiền thôi, thế còn đã lừa tình gì chưa và lừa ntn đấy?

@ Một ông kỹ sư (giả sử là kỹ sư hay chuyên gia thật đi chứ đừng nói loại fake) đi làm thuê ăn lương và may mắn được sang indo làm. Đến nơi phi ra ngoài khơi ngay để .... đi làm. Đã đi làm thuê lại còn nói mua thép với thanh toán, chuyển khoản đến cả triệu $ như đúng rồi mà mợ cũng tin được. Quả thật chị em luôn đáng yêu thật :))

NNS

Xe ngựa

View attachment 7448611

View attachment 7448621
View attachment 7448623

View attachment 7448615
View attachment 7448616

thay vì nai lưng gõ tiếng Anh, mợ cứ chửi cho thằng kia 1 mẻ bằng tiếng mẹ đẻ đi, khéo nó cáu lên mà chửi lại cũng bằng tiếng Việt luôn ý chứ nó lại e sợ gề =))
nhìn các ms nó gửi thì mợ nhẽ nhận ngay ra đó là ngôn ngữ nói tiếng Việt, đc tây hóa bằng Google dịch chứ cao sang London oxford gì đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng