[Funland] Tôi đã bị lừa tình, tiền như thế nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Airbus A350

Xe điện
Túm lại là mọi người giải tán ai về nhà ấy. Mợ chủ không mất tiền, không mất tình và vẫn tiếp tục tìm kiếm 1 nửa- mời các cụ inbox.

Em đặt gạch. :))

xukthal.

Xe lăn
Túm lại là mọi người giải tán ai về nhà ấy. Mợ chủ không mất tiền, không mất tình và vẫn tiếp tục tìm kiếm 1 nửa- mời các cụ inbox.

Em đặt gạch. :))
Cụ có 137k € trong tk như thằng kia ko đã ;))

Bang lang

Xe điện
Có khi Cúc cù cu phiên bản Google translate cũng nên.
Yes. Em thì ko bị lừa nhưng cũng có kỷ niệm.
Hồi đấy đứa bạn gái thấy em ế ẩm giới thiệu cho 1 ông Tây qua skype, em tưởng người quen của nó nên cũng lịch sự nói chuyện. Nhueng nói một hồi thì để ý ông này mang tiếng người mỹ mà viết sai ngữ pháp tùm lum. Rồi cũng có ngày bảo tặng em hoa. Em bảo ko cần. Bảo tặng quà, em cũng ko cần. Hồi đấy em ko biết mấy cái vụ lừa này nên ko phải cảnh giác mà chỉ thấy phiền phức khi nhận đồ từ nước ngoài và quan trọng chả thích j. Cuối cùng bẵng đi một thời gian, ông ấy lại nhắn em đang chiến đấu ởÀfghanistant, chụp cả ảnh bị thương băng bó hẳn hoi. Sau đó bắt đầu tâm sự có thằng bạn ở Hn bị mất ví, em có thể giúp bạn ông ý 1k ko? . Em bảo để em cân đối . Sau cuộc nc đó em check ip thì thấy ông này đang ở Malaisia. Em ko nói j, lần sau lại hỏi em vụ tiền nong, lại ca bài ca chiến đấu vì tổ quốc, rồi hỏi em có tiền ko? Em bảo, em tưởng ông ấy đang ở Malai vì em check ip thấy thế. Ông ý đổi giọng, bảo em sao biết từ sớm ko nói, em có ý sỉ nhục ông ý. Thế là em bị bỏ, poor em!

Phỗng new

Xe điện
Chú này em đoán thì cũng loanh quanh Tây (Ninh, Tựu, Mỗ, Bắc...) thôi, nhưng CCC xưa văn kém hơn.
Mà chả biết, có khi mấy năm qua trau dồi nâng cao trình độ nghiệp vụ cũng nên :))
Ố mà nick cụ cũng có Tây đấy nhé :D
Có khi Cúc cù cu phiên bản Google translate cũng nên.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Yes. Em thì ko bị lừa nhưng cũng có kỷ niệm.
Hồi đấy đứa bạn gái thấy em ế ẩm giới thiệu cho 1 ông Tây qua skype, em tưởng người quen của nó nên cũng lịch sự nói chuyện. Nhueng nói một hồi thì để ý ông này mang tiếng người mỹ mà viết sai ngữ pháp tùm lum. Rồi cũng có ngày bảo tặng em hoa. Em bảo ko cần. Bảo tặng quà, em cũng ko cần. Hồi đấy em ko biết mấy cái vụ lừa này nên ko phải cảnh giác mà chỉ thấy phiền phức khi nhận đồ từ nước ngoài và quan trọng chả thích j. Cuối cùng bẵng đi một thời gian, ông ấy lại nhắn em đang chiến đấu ởÀfghanistant, chụp cả ảnh bị thương băng bó hẳn hoi. Sau đó bắt đầu tâm sự có thằng bạn ở Hn bị mất ví, em có thể giúp bạn ông ý 1k ko? . Em bảo để em cân đối . Sau cuộc nc đó em check ip thì thấy ông này đang ở Malaisia. Em ko nói j, lần sau lại hỏi em vụ tiền nong, lại ca bài ca chiến đấu vì tổ quốc, rồi hỏi em có tiền ko? Em bảo, em tưởng ông ấy đang ở Malai vì em check ip thấy thế. Ông ý đổi giọng, bảo em sao biết từ sớm ko nói, em có ý sỉ nhục ông ý. Thế là em bị bỏ, poor em!
Mợ Quách Tỉnh thế.
Nhưng họ nhờ mợ giúp 1k thì mợ cũng nên bảo họ gửi 100 đô tiền phí xem sao chứ nhỉ?
Hihihi.
Bọn lừa đảo vay tiền em em toàn bắt nạp thẻ cho em, em mới CK, thế mà em chửa được cái thẻ nào, toàn thấy lươn luồn mất hút. Hihihi.
À mà mợ check IP bằng cách nào ạ?

Chopchopchop

Xe buýt
bởi mới nói 99% các trường hợp lừa tiền nhắm vào phụ nữ
bước 1 là chiếm lòng tin
bước 2 là dụ chuyển tiền
Nhiều khi đã bị giăng rơi vào mê hồn trận rồi thì mụ mị lắm. Bởi vậy, em thuộc loại cảnh giác đến mức ko chấp nhận quen cái kiểu ất ơ trên mạng như vậy. Em ko bao giờ chấp nhận kết bạn ất ơ kiểu đó nếu chưa biết rõ nguồn gốc người ta chính xác là như nào. Zalo, face... của em cũng hay đc làm quen kiểu đó, tây ta đủ cả. Có đợt thấy cả đống tây gửi lời mời, thậm chí sđt em để trên xe cũng bị nhắn tin làm quen. Nhưng ko bao giờ em add. Phụ nữ dễ bị dụ ngọt nên tốt nhất né trước cho lành

Phỗng new

Xe điện
Mợ cẩn thận quá, nhiều khi bỏ lỡ cơ hội :D
Nhiều khi đã bị giăng rơi vào mê hồn trận rồi thì mụ mị lắm. Bởi vậy, em thuộc loại cảnh giác đến mức ko chấp nhận quen cái kiểu ất ơ trên mạng như vậy. Em ko bao giờ chấp nhận kết bạn ất ơ kiểu đó nếu chưa biết rõ nguồn gốc người ta chính xác là như nào. Zalo, face... của em cũng hay đc làm quen kiểu đó, tây ta đủ cả. Có đợt thấy cả đống tây gửi lời mời, thậm chí sđt em để trên xe cũng bị nhắn tin làm quen. Nhưng ko bao giờ em add. Phụ nữ dễ bị dụ ngọt nên tốt nhất né trước cho lành

Bang lang

Xe điện
Mợ Quách Tỉnh thế.
Nhưng họ nhờ mợ giúp 1k thì mợ cũng nên bảo họ gửi 100 đô tiền phí xem sao chứ nhỉ?
Hihihi.
Bọn lừa đảo vay tiền em em toàn bắt nạp thẻ cho em, em mới CK, thế mà em chửa được cái thẻ nào, toàn thấy lươn luồn mất hút. Hihihi.
À mà mợ check IP bằng cách nào ạ?
Em gúc thôi cụ, nó hướng dẫn từng bước 1 đấy, bằng tiếng anh.

kutingayxua

Xe tăng
thay vì nai lưng gõ tiếng Anh, mợ cứ chửi cho thằng kia 1 mẻ bằng tiếng mẹ đẻ đi, khéo nó cáu lên mà chửi lại cũng bằng tiếng Việt luôn ý chứ nó lại e sợ gề =))
nhìn các ms nó gửi thì mợ nhẽ nhận ngay ra đó là ngôn ngữ nói tiếng Việt, đc tây hóa bằng Google dịch chứ cao sang London oxford gì đâu
Và đoạn sau của câu chuyện nhận quà và trả phí thì tài khoản thế éo nào lại của 1 người Việt nhận hộ cc ạ.

just for fun

Xe lăn
Nhà cháu cũng nhận được nhiều tin nhắn làm quen từ Skype đến fb or WhatsApp lắm, nhưng đến màn hỏi nghề nghiệp, sau khi nghe giới thiệu là cảnh sát mạng thì bị bỏ ko thương tiếc

Chỉnh sửa cuối:

Chopchopchop

Xe buýt
Mợ cẩn thận quá, nhiều khi bỏ lỡ cơ hội :D
Em quen thói chắc chắn. Lúc nào cũng sợ bị lừa, lừa tình thôi vì tiền em chả có mà lừa. Khi đã trót nói chuyện hay quen rồi phụ nữ dễ thiếu tỉnh táo, buông lỏng cảnh giác lắm, lại thêm cái tính mủi lòng hay thương người kiểu như mợ chủ nữa. Tốt nhất ngăn chặn mọi cơ hội tiếp cận ngay từ đầu

john.wick

Xe tải
chuẩn rồi mợ, né trước cho lành

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ảnh 1: Flint Water Crisis Shines Light on Lead Pipes Across U.S. Khủng hoảng đường ống nước ở Mỹ

Ảnh 2: Công ty đào đường cống giá rẻ Sài Gòn

Ảnh 3: Nguồn lắp đặt Mạng lưới Cung cấp và Phân phối Nước và Vệ sinh (60 giờ)

Nhận xét A1, A3: Kỹ sư xd đường ống dẫn dầu lúc to lúc bé. Và toàn đi ngầm trong thành phố mới ghê. A2 có cái mũ lá đặc sệt VN. :D

Con mèo là thật. Cái đèn là thật. Cuốn sách cũng là thật. Cơ mà 'Lịch sử nhân loại' tiếng Bồ Đào Nha. Vụ này chắc chuyển cho Hình cảnh Quốc tế xử lý được rồi.
Khả năng kẻ lừa đảo cũng là thành viên OF, vì biết nhiều mợ thích quyển sách này, cũng nhiều mợ thích cả mèo lẫn quyển sách:))

Trạng thái
Thớt đang đóng