[Funland] Tôi đã từ bỏ nhạc Trịnh như thế nào.

Gemi

Xe buýt
Đạp xích lô thì chưa đủ tiêu chuẩn vào otofun ông nhá. Ở đây tối thiểu là phải làm nghề chạy xe ôm. Xích lô là thấp kém quá rồi đê nghị tự rút lui.
Tiêu chuẩn 40p15cm à? Ông thừa! Ông vừa vào, đang thích chưa tự rút được. Xin lỗi nếu cháu thấy phiền nhé :))

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Chuyện bộ quần áo của Hoàng Đế làm e liên tưởng đến mấy cmt của mấy ông nghe nhạc cao siêu trong này. Cứ tỏ ra vẻ là uyên bác lắm kỳ tình nghe mấy bản giao hưởng có hiểu đc ất giáp gì hay không, khéo lại cứ khen hay, kẻo chê thì bọn nó biết là mình dốt.

thankingbac

Xe tải
em ko hiểu Khánh Ly hát nhạc trịnh hay điểm gì mà lắm cụ say mê thế

nhuataiche

Xe container
em ko hiểu Khánh Ly hát nhạc trịnh hay điểm gì mà lắm cụ say mê thế
Cái này em nghĩ em trả lời được. Bác sẽ hiểu nếu bác sống ở miền Nam những năm 60 - 70. Thế hệ sau thì mê Khánh Ly có lẽ chủ yếu vì chất giọng khác người của bà.

thankingbac

Xe tải
Cái này em nghĩ em trả lời được. Bác sẽ hiểu nếu bác sống ở miền Nam những năm 60 - 70. Thế hệ sau thì mê Khánh Ly có lẽ chủ yếu vì chất giọng khác người của bà.
Vg, e gần cuối đời 7x lên ko thích KL cụ ah

rockman_x100

Xe máy
Trong nhạc có thơ, e thích nhạc Trịnh vì thế

Thỏ móm

Xe điện

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Em chung Ý kiến với các cụ,
Nói chung KL sở hữu 1 giọng hát nữ không truyền cảm, dịu dàng của người phụ nữ :D
Điển hình của cái giọng này là sự hấp riêm bài "Gửi người em gái" của Đoàn Chuẩn. Nếu nghe Lê Dung hoặc tài tử Ngọc Bảo hát, sẽ thấy rõ sự dịu dàng, lãng mạn nhưng cũng da diết và khắc khoải của một mối tình chớm nở mà chưa thành. Nghe Khánh Ly hát thì ôi thôi cứ như là địa ngục trần gian :D.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Giọng K.Ly nghe thấy ác, đang đem hôm mà tự dưng giọng bà này cất lên nghe sởn da gà. Chả thấy cái j gọi là sang cả.
Em nghe opera chán bỏ bu ra =)) =)) =))
Thế mà tụi E lít bên Tây tranh nhau đi thẩm đấy cụ!
Có cụ nào bẩu: Người nghèo thích cái số đông thích, người giàu thích cái để thể hiện bản thân (đại khái thế, em không nhớ chính xác), ví dụ người nghèo thích bóng đá, người giàu thích chơi golf, tennis...

Ở HN có cái quán gần Quốc Tử Giám, mở nhạc trịnh, uống trà, cafe... Về căn bản vào đó vào ngày cuối tuần, nhất là thời độc thân đi 1 mình rất thích đấy nhé :))
Còn bt lái xe, làm việc nghe nhạc Trịnh thì ôi thôi :((

Nghe cái gì, tâm trạng thế nào, không gian nào, thời điểm nào? Khi nó là "phù hợp" chứ không phải hay :D

P/S: Em nghèo nên thích nghe ST MTP, thích nghe bài hit "Anh thanh niên" =)) =)) =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em chung Ý kiến với các cụ,
Nói chung KL sở hữu 1 giọng hát nữ không truyền cảm, dịu dàng của người phụ nữ :D
Sao em tìm mãi k ra số phone của cụ nhỉ, có cái này cần hỏi cụ :D

hoangduc.sbr

Xe container
Em nghe opera chán bỏ bu ra =)) =)) =))
Thế mà tụi E lít bên Tây tranh nhau đi thẩm đấy cụ!
Có cụ nào bẩu: Người nghèo thích cái số đông thích, người giàu thích cái để thể hiện bản thân (đại khái thế, em không nhớ chính xác), ví dụ người nghèo thích bóng đá, người giàu thích chơi golf, tennis...

Ở HN có cái quán gần Quốc Tử Giám, mở nhạc trịnh, uống trà, cafe... Về căn bản vào đó vào ngày cuối tuần, nhất là thời độc thân đi 1 mình rất thích đấy nhé :))
Còn bt lái xe, làm việc nghe nhạc Trịnh thì ôi thôi :((

Nghe cái gì, tâm trạng thế nào, không gian nào, thời điểm nào? Khi nó là "phù hợp" chứ không phải hay :D

P/S: Em nghèo nên thích nghe ST MTP, thích nghe bài hit "Anh thanh niên" =)) =)) =))
Lão mà nghèo thì em là bô nhếch:))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

vivu.80

Xe buýt
Khi Nhà Trần đánh Chăm Pa thì mang rất nhiều thợ giỏi người Chăm về phục vụ sau này. Những thợ giỏi thì từ những nghệ nhân làm gốm, nghệ nhân đồ mỹ nghệ chạm khắc, ca nhạc sỹ và cung tần mỹ nữ người Chăm, v....v.... ở một số khu vực miền Bắc từ xưa nổi tiếng như Trai Cầu Vồng Yên Thế - Gái Nội Duệ Cầu Lim hay gái Xuân La Xuân Đỉnh là những khu vực tập trung dân Chăm ưu tú được đưa về định cư từ thời đó.

Ví dụ như Tuyên Quang tại sao toàn gái xinh cũng nhờ thời nhà Mạc chạy lên đó mang theo cung tần mỹ nữ mà được như ngày nay vậy.
Vớ vẩn hết sức. Dân chăm bị bắt về tập trung chủ yếu ở phía Tây thành Thăng Long, liên quan gì "Trai cầu vồng Yên thế". Thêm nữa Chăm là giống miên mọi, văn hoá ở tầng mức thấp hơn hẳn so với người Việt nên bị đồng hoá dễ dàng. Trong quá trình "nuốt chửng" Champa thì quả thực người Việt cũng tỉa tót được 1 ít tinh tuý của bọn ấy, ví dụ đẽo tượng, nung gạch, một ít nhạc lý kiểu Ấn độ ... chỉ có vậy. Thế mà cụ đây làm như dân Chăm khai sáng mọi tinh hoa cho dân Việt không bằng, thật nguy hiểm!

CR-Vic

Xe container
có gì thì trao đổi thêm sao bác lại nhảy lên thế! Em có câu nào nói đến sự khai phá văn minh của người Chăm với Việt Nam câu nào?

nườc Mỹ khởi thuỷ là xứ tập trung du thủ du thực, lưu manh tứ xứ khắp toàn thế giới mà nay là số 1 không phải bàn cãi.

Nói về VN thì Những người được mang về từ những cuộc xâm lăng đểu là hạng tinh hoa giỏi giang và là nguồn gene quý mà các thế hệ tiếp theo thừa hưởng.

bác nói Chăm pa là xứ miên mọi thật là hồ đồ và bố láo bố lếu!

Vớ vẩn hết sức. Dân chăm bị bắt về tập trung chủ yếu ở phía Tây thành Thăng Long, liên quan gì "Trai cầu vồng Yên thế". Thêm nữa Chăm là giống miên mọi, văn hoá ở tầng mức thấp hơn hẳn so với người Việt nên bị đồng hoá dễ dàng. Trong quá trình "nuốt chửng" Champa thì quả thực người Việt cũng tỉa tót được 1 ít tinh tuý của bọn ấy, ví dụ đẽo tượng, nung gạch, một ít nhạc lý kiểu Ấn độ ... chỉ có vậy. Thế mà cụ đây làm như dân Chăm khai sáng mọi tinh hoa cho dân Việt không bằng, thật nguy hiểm!

Littlebird

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề này chưa xong à?

Một Thánh nhân thời hiện đại phán rằng: Cho con bò nghe nhạc giao hưởng, nó sẽ trở lên thông minh, cho người thông minh nghe nhạc sến, nó sẽ trở thành con bò.

Thế nhé, các cụ không muốn trở lên thông minh, thì ít ra cũng đừng tìm cách biến mình thành con bò.

Thân ái.