[Funland] Tôi phá sản rồi các cụ ah....

Isu_zu

Xe container
Em chứng kiến vài trường hợp rồi nhé, kiếm dễ quá và nhanh quá nên mất cũng rất nhanh, đa phần cũng mất vì chứng hoặc cờ bạc, case này của cụ chủ ko phải ko có đâu ;)
Vậy thì hòa vốn, có gì mà kêu hả cụ :))

mrspooky

Xe tăng
Em có anh bạn đầu tư chứng kinh hơn thế này nhiều, nhưng có tật bận rộn, ngồi bú bia với anh em tuyền có việc bận phải về trước.

royalseafood.vn

Xe máy
Kinh doanh thì khó khăn. Tôi gom hết cả vốn liếng làm cú đầu tư vào chứng khoán. Giờ bay lun hơn 20 tỷ. Qua tuần sau chính thức đóng tk rút về còn đc vài đồng. Chán nản quá các cụ. Cứ tưởng năm nay sẽ là 1 năm hoành tráng ai ngờ lại thế thảm đến thế này. Đang ngồi hút điếu thuốc nghĩ về tương lai bế tắc nên lên đây tâm sự với mấy cụ.

PS: cảm ơn nhìu cụ vào chia sẻ với tôi. Thậm chí có cụ vào chửi rủa, châm biếm này no nhưng tôi cũng chỉ bik cười cay đắng thôi chứ ko mun thanh mình gì. Còn có chuyện mọi người kêu chơi margin chỉ mất 50% là cùng đó là trường hợp tôi chấp nhận cut loss hết. Còn tôi do vẫn cố trụ nên khi nó xuống thì tôi lại bán ra 1 phần đủ để Ko bi call, đến khi nó xuống quá thì tk đã bay nặng rồi. Ai đầu tư đợt rồi ko chơi margin thì cũng bay 50% rồi các cụ ah.
Em đang tập tọe, nghe cụ tâm sự thảm thế. Được cái cụ nhiều $, em chơi cò con thôi

AT_Speed

Xe tăng
Em có anh bạn đầu tư chứng kinh hơn thế này nhiều, nhưng có tật bận rộn, ngồi bú bia với anh em tuyền có việc bận phải về trước.
Bạn ý trước khi về cí để lại mấy tờ trâu xanh ko? Hay chỉ nhổm mít đi về cụ😁

Yeuphunu

Xe điện
Kinh doanh thì khó khăn. Tôi gom hết cả vốn liếng làm cú đầu tư vào chứng khoán. Giờ bay lun hơn 20 tỷ. Qua tuần sau chính thức đóng tk rút về còn đc vài đồng. Chán nản quá các cụ. Cứ tưởng năm nay sẽ là 1 năm hoành tráng ai ngờ lại thế thảm đến thế này. Đang ngồi hút điếu thuốc nghĩ về tương lai bế tắc nên lên đây tâm sự với mấy cụ.

PS: cảm ơn nhìu cụ vào chia sẻ với tôi. Thậm chí có cụ vào chửi rủa, châm biếm này no nhưng tôi cũng chỉ bik cười cay đắng thôi chứ ko mun thanh mình gì. Còn có chuyện mọi người kêu chơi margin chỉ mất 50% là cùng đó là trường hợp tôi chấp nhận cut loss hết. Còn tôi do vẫn cố trụ nên khi nó xuống thì tôi lại bán ra 1 phần đủ để Ko bi call, đến khi nó xuống quá thì tk đã bay nặng rồi. Ai đầu tư đợt rồi ko chơi margin thì cũng bay 50% rồi các cụ ah.
Chứng khoán như con dao hai mặt, dịp rồi thì hai phần 3 thế giới toang nên cụ cũng chấp nhận thôi, còn người còn của.
Mà sao cụ không chia trứng sang giỏ khác. Hai năm rồi BĐS nhiều vùng tăng trưởng khá tốt, hiệu quả hơn chứng nhiều, lại hầu như chắc chắn, có thì đóng băng một thời gian thôi,ít thua lỗ.

Chỉnh sửa cuối:

thanhgamo

Xì hơi lốp
Trước khi về có gọi cho ca sĩ Lệ Quyên không cụ?

Yeuphunu

Xe điện
Người có 20 tỷ ít đầu tư mạo hiểm như thế lắm.
Và người có 20 tỷ cũng ít lên chém gió tào lao than vãn lắm . :D
Chém gió và có bao nhiêu không liên quan đâu cụ. Theo tính người thôi, nhiều cụ chủ tập đoàn, doanh nghiệp lớn này kia trên OF mình cũng chém mạnh ấy.

Yeuphunu

Xe điện
Mất 20 tỷ thì đầu tư phải tầm 40 tỷ vì vừa rồi TTr bay tầm 50%. Cụ nhiều tiền thế sao đi ko đi xe hịn cho nó sướng cái đời, cứ loanh quanh mấy con xe cỏ làm gì cho khổ :P
Cụ đừng cay nghiệt, cũng đừng áp suy nghĩ của mình cho người khác.
Nói thật, nhiều người có rất nhiều tiền người ta đôi khi chả màng ba cái xe cộ này đâu.
Có nhiều tiền là cứ phải tiêu nhiều cho xứng hay sao? Em nói thẳng vì đọc thấy có gì đó sai sai.

Jamebonds

Xe container
Cụ đừng cay nghiệt, cũng đừng áp suy nghĩ của mình cho người khác.
Nói thật, nhiều người có rất nhiều tiền người ta đôi khi chả màng ba cái xe cộ này đâu.
Có nhiều tiền là cứ phải tiêu nhiều cho xứng hay sao? Em nói thẳng vì đọc thấy có gì đó sai sai.
E chả tin 40 tỷ đầu tư ck chạy kia morning, civic...cụ tin tuỳ cụ

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
em nghi cụ này nói phét, làm gì mà đi 50% dú không margin.
Của em đây, đang âm 15% nhưng chả vấn đề gì, có lên thì có xuống.
Trời sập mới nên lo, mà trời đã sập thì lo cũng chết.
Annotation 2020-03-28 180419.jpg

ruby_eagle

Xe điện
Bác bay mất 20 củ nhưng chắc vẫn còn vài chục củ to thì vẫn sống tốt

Dangminhquan

Xe điện
Tôi mà mất 20 tỷ thì chắc giờ này không ngồi đây,chắc ở nơi xa lắm nhìn lại mọi việc.

O Muong Te

Xe điện
Ông a con nhà bác e nên chuẩn 100%. Ông này 1975 ngày sưa cao có 1m55 mà k hiểu sao vẫn thì đc vào HV KTQS. Ông ý thì e công nhận rất giỏi.
Nói thực là nghe cụ chém em lạnh quá.

Hantinhkiepnay

Xe hơi
Mới hôm nào em còn bảo nhà em là giờ đầu tư chứng khoán thôi chứ mua xs tuần cứ đi gần củ chẳng dc lợi lộc gì.. còn tình hình này thì đóng cửa xem tvi cả nhau cho qua ngày thôi ạ

hocsinhc

Xe tăng
Em có 10 tỷ gửi ngân hàng, tháng ung dung rút 50 triệu tiền lãi ra ăn uống và chả phải lo nghĩ gì

dotcms

Xe tăng

Chia buồn với cụ, Cũng nể cụ vì máu liều nhưng em nói thật là cụ tư duy không ổn nên mới để mất tầm đó. Với 20ty là cụ có thể thao túng đc 1 mã rồi chứ không phải bị thịt như thế. Em chơi tiền thật nên 1 năm lãi ít nhất 30%. Chúc cụ có thêm kinh nghiệm để quay lại chiến tiếp nhé