[Funland] Tôi sẽ không đi Vietjet air nữa

endz

Xe buýt
Trong tình hình dịch bệnh hiện nay mình thấy giá vé các hãng hàng không không lệch nhau bao nhiêu. Nói cách khác là VNA phải hạ giá để có thể cạnh tranh với VJ, Bamboo. Và điều này đặt nguy cơ thua lỗ thậm chí phá sản đối với VNA do chi phí vận hành bộ máy cồng kềnh. Cho nên đối với khách hàng thông thái cứ VNA mà đi ?
Vâng, e cũng nghĩ là các khách hàng thông thái, bận zộn nên chọn VNairline mà đi.
Cá nhân e thì vẫn rất cám ơn chị Thảo vì nhờ có VJ của chị í mà VNairline bớt bóp cổ chúng iêm.
Hồi chưa có VJ, năm 2016, vé 1 chiều Hà nội - Osaka, iêm bị chém 16 củ.
Năm 2018, có VJ cái là VNairline giảm giá xuống đến vui mừng, còn khoảng 8-9 củ 2 chiều (VJ là 5 củ)
Nên theo em, cứ phải để cạnh tranh cho nó tốt các cụ ạ :)
Ko có VJ, VNairline tinh tướng lắm ;;)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vậy cụ lý giải thế nào khách hàng vẫn chọn đi VJ dù chất lượng dịch vụ không bằng VNA. Mà so sánh giá rẻ hkvn với thế giới mình nghĩ hơi khiêm cưỡng?
Vui vẻ cho đến khi bị delay và tự ti vì rẻ nên nó đối xử với mình như thế trong khi nếu đi hãng đắt hơn (tạm gọi thế để phân biệt) nếu bị delay thì nghĩ ngay do an toàn bay, do điều kiện khách quan, ... :))

imk

Xe hơi
Chất lượng các hãng hàng không VN thì em thấy bọn Vietnam Airline vẫn là nhất, sau đó đến Vietjetair và dưới cùng là Bamboo của Q còi
Nhầm rồi, VNA xong đến a Q còi, e bỏ VJ từ lâu rồi, ko book của nó nữa, nếu cần chờ thêm vài tiếng e cũng đi a Q còi chứ ko đi VJ

uoat_LX

Xe điện
Em hãi quá các Cụ ạ!
Em bay HN- SG trưa qua nó Delay từ 12.20 tới tận 4.20 mới bay được.
Hôm nay bay VJ 170 SG- HN thì nó không thèm báo gì luôn lịch bay 22.10 mà giờ vẫn ngồi ở SB TSN chưa thấy gì, bọn nó coi thường khách hàng ko thèm thông báo gì luôn. Thôi sau này né khẩn trương
Vietjet ư ! Em đã cạch 3 năm nay rồi , lòng dặn với lòng chỉ khi nào ở VN còn mỗi hãng Vietjet thì đành phải đi . Với Vietjet em sợ nhất phải nghe câu : chuyến bay bị trễ vì lý do máy bay đến trễ , có hôm delay đến 2,3 lần . Giá vé có đôi khi còn đắt hơn các hãng khác , có nhõn 7kg hành lý , có hôm phải để lại cái quần dài ,mang cái quần sọc đi cho khỏi quá ký ,lại mất thêm đống tiền .😂😂😂😂

lum..zzz

Xe điện
Nhầm rồi, VNA xong đến a Q còi, e bỏ VJ từ lâu rồi, ko book của nó nữa, nếu cần chờ thêm vài tiếng e cũng đi a Q còi chứ ko đi VJ
Cụ có đợi thằng Còi nó lùi từ trưa hôm trước đến đêm hôm sau là 2 ngày không?

xukthal

Xe lăn
VJ bắt mua thêm hành lý 350k
Đây chính là doanh thu phụ trội, rất qtrong với VJ để bù cho khoản giá rẻ đó cụ :)) phí quá cân, phạt chậm chuyến, đổi giờ bay...là món mà hành khách buộc phải trả

xukthal

Xe lăn

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cụ quá cân hành lý lại còn đổ lỗi cho VJ, bó tay cụ luôn!
Đi quá cân thì mua thêm đi cho nó chuẩn chỉ!
Em chả đổ lỗi. Ghét thái độ của em NV. Thông thường đi VN hay BB quá chút không cố tình, thường ok luôn và nhất là toàn quần áo, cần thì lấy ra mặc. Nếu cứ kiểu kèn kẹt 1+1=2 thì khó làm dịch vụ KH tốt được.
Vé VJ tính full cost không rẻ hơn VN, BB là bao nhiều khi còn đăt hơn. Nên VJ với em luôn là PA cuối.

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
VJ có 1 lần em đi từ Nha Trang về, chuyến muộn chỉ có VJ, em xách va li như rất nhiều lần, có mua thêm ít bánh kẹo, thành hơn 8 kg, nếu là VN hay BB thì ok, nhưng check in em NV VJ bắt mua thêm hành lý 350k như kiểu mình ăn cắp ăn trộm ak ak, kiểu gì cũng bắt mua thêm 350k.
Em bẩu VJ có cấm anh mặc nhiều quần áo không, để anh lôi ra mặc, thế là em ý mới thôi. Em ý không sai, nhưng DVKH xách dép cho VN, BB.
Biết cung cách VJ như vậy thì biết quá trọng lượng thì mặc thêm quần áo vào người, cái gì nặng thì đút túi. Hoặc bí quá thì xin xỏ họ cũng cho qua. Mình thường xuyên đi VJ CR-NB có sao đâu?

hoviethung

Xe lăn
Vâng, e cũng nghĩ là các khách hàng thông thái, bận zộn nên chọn VNairline mà đi.
Cá nhân e thì vẫn rất cám ơn chị Thảo vì nhờ có VJ của chị í mà VNairline bớt bóp cổ chúng iêm.
Hồi chưa có VJ, năm 2016, vé 1 chiều Hà nội - Osaka, iêm bị chém 16 củ.
Năm 2018, có VJ cái là VNairline giảm giá xuống đến vui mừng, còn khoảng 8-9 củ 2 chiều (VJ là 5 củ)
Nên theo em, cứ phải để cạnh tranh cho nó tốt các cụ ạ :)
Ko có VJ, VNairline tinh tướng lắm ;;)
Thời kỳ VNA độc quyền có người nói đi hàng không quốc gia HN-SG còn đắt hơn Đi hàng không quốc tế quá cảnh qua Thái Lan về SG cơ? Nên có cạnh tranh thì mọi người mới có cơ hội đi máy bay. Và chính HK giá rẻ đang đe doạ sự tồn tại của vận tải đường sắt kia kìa

hoviethung

Xe lăn
Đây chính là doanh thu phụ trội, rất qtrong với VJ để bù cho khoản giá rẻ đó cụ :)) phí quá cân, phạt chậm chuyến, đổi giờ bay...là món mà hành khách buộc phải trả
Cụ là người của hãng VJ à?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em chả đổ lỗi. Ghét thái độ của em NV. Thông thường đi VN hay BB quá chút không cố tình thường ok luôn và nhất là toàn quần áo, cần thì lấy ra mặc. Nếu cứ kiểu kèn kẹt 1+1=2 thì khó làm dịch vụ KH tốt được.
Vé VJ tính full cost không rẻ hơn VN, BB là bao nhiều khi còn đăt hơn. Nên VJ với em luôn là PA cuối.
E lại thích kiểu chuẩn chỉ đấy. Khách hàng nên tự cân hành lý trước, nếu vượt quá thì tự chủ động mua thêm!
Tuy nhiên, em đi VJ nhiều rồi, có lần hành lý xách tay lên tới gần 10kg nhưng chả sao cả. Cái vali hoặc balo gọn hàng là được!
Em cũng bay qua VNA vài lần, nhưng ko hài lòng như VJ. Nhân viên VNA hách dịch kiểu nhà nước, ko thân thiện, xếp hàng thì chung với Jetstar...
Bamboo thì e ko bao giờ dùng, vì ko thích cách làm ăn cướp giật của ông chủ hãng đấy!

RongPhuongBac

Xe điện
Các cụ không bay VJ thì chị Thảo bán vé cho ai?

Xe cỏ cũ

Xe điện
E lại thích kiểu chuẩn chỉ đấy. Khách hàng nên tự cân hành lý trước, nếu vượt quá thì tự chủ động mua thêm!
Tuy nhiên, em đi VJ nhiều rồi, có lần hành lý xách tay lên tới gần 10kg nhưng chả sao cả. Cái vali hoặc balo gọn hàng là được!
Em cũng bay qua VNA vài lần, nhưng ko hài lòng như VJ. Nhân viên VNA hách dịch kiểu nhà nước, ko thân thiện, xếp hàng thì chung với Jetstar...
Bamboo thì e ko bao giờ dùng, vì ko thích cách làm ăn cướp giật của ông chủ hãng đấy!
Trước Covid tháng nào em chả có vài chuyến bay, đi ngắn 1-2 ngày, vẫn cái va li nhỏ, máy tính, vài bộ quần áo (mùa đông thì thêm áo khoác đề phòng HN gió mùa), đồ dùng cá nhân,...đi lại thường xuyên, cuối giờ làm là tranh thủ ra sân bay, nên chỉ 1-2 lần cân lâu lắm rồi, còn hiếm khi cân lại hành lý cụ ạ.
Em lúc đầu cũng ấn tượng xấu về BB vì anh Q, nhưng cty mọi người đi vài lần khen lắm nên em cũng đi thử và ưng sau VNA. Tiếp viên người Việt (không phải đội bay thuê ướt của Nepal) anh Q chưa pro như VNA nhưng em thấy sự nỗ lực và nhiệt tình các bạn ý. Tàu bay BB rất mới, thêm hơn 100k lên ngồi ngay phía đầu máy bay đỡ mệt.

Chỉnh sửa cuối:

sanxk

[Tịch thu bằng lái]
Đi hãng anh Q còi thì mua vé bay hôm nay không khéo nó hoãn đến tuần sau mới bay thì thà em đi tàu hỏa khéo còn nhanh hơn

hoviethung

Xe lăn

huyen141292

Xe điện
Vui vẻ cho đến khi bị delay và tự ti vì rẻ nên nó đối xử với mình như thế trong khi nếu đi hãng đắt hơn (tạm gọi thế để phân biệt) nếu bị delay thì nghĩ ngay do an toàn bay, do điều kiện khách quan, ... :))
Hậu nhân AQ đây zồi. Nỉ hảo a

xukthal

Xe lăn
Vậy thì cụ cần bổ sung thêm vài chiêu nữa như trong bài viết này.
Chi phí trả em đến mức í thôi ;))