[Tổng hợp] Nhận xét về các cửa hàng xe đạp bãi tại HN

thequietvnese

Xe hơi
Chào các cụ, em lập topic này không biết có vi phạm nội quy gì không, nhưng em muốn tổng hợp lại các ý kiến về ưu nhược điểm tại cửa hàng nơi các cụ đã mua xe bãi.

Ai từng đi mua xe bãi thì biết rồi, rất khó chọn, và trong lòng hay canh cánh tâm lý "chỉ sợ nó lừa mình".

Việc này có 2 cái lợi, một là anh em vào đọc có thể tìm hiểu được ngay trên mạng mà không cần phải đi xa, 2 là vì đụng đến miếng cơm manh áo nên nếu các cửa hàng có vào đọc được thì biết để rút kinh nghiệm, nâng cao chất lượng phục vụ, chung quy cũng vẫn là vì người tiêu dùng hơn ;))

Em xin mở bát trước:

CHXĐ Văn Minh - Nguyễn Khuyến:

Ưu: Xe tuyển chọn hình thức đẹp, mới, đi rất chắc chắn, nhiều phụ kiện đa dạng. Bạn chủ vốn là thợ sửa xe nên các vấn đề kỹ thuật đều rất yên tâm về hậu mãi.

Nhược: Đắt. Với cả hay chém gió, toàn bảo xe nhập thẳng từ Nhật về, cứ làm như mình không biết gì hihi
CHXĐ Trung Kiên - Long Biên:

Ưu: Mẫu mã đa dạng, xe nhiều bạt ngàn.

Nhược: Có lần e phát hiện dc cái pedal với chân chống thay đồ tàu vào, các bác í im không nói gì :)) đấy là cái bên ngoài nhìn còn biết được chứ bên trong thì chịu. Ngoài ra nói chuyện cứ thích phủ đầu át vía khá khó chịu.
CHXĐ Đại Lộc - Nguyên Hồng:

Ưu: xe chất lượng tốt, giá khá hợp lý. Anh chủ nhiệt tình, vui vẻ (mỗi tội không biết sửa xe).

Nhược: chị vợ không biết gì nhưng chém gió rất nhiệt và hay đổ tội cho khách (vd có lần em chỉ bảo cái côn vặn chặt quá bánh lăn đi không trả lại được, chị này chém 1 hồi đại khái là cái xe như thế là chuẩn, nó phải thế,... Lần khác ốc chỉnh đề vặn chưa chính xác nên không lên được đĩa, mình chỉ bảo cho cửa hàng biết mà chỉnh lại, mà chị đổ ngay tại mình không biết lên đĩa, chả lẽ cãi nhau :)) )
CHXĐ 35 Nguyễn An Ninh
Ưu
: Anh chủ là người cực đam mê và sành, thích sưu tầm, nên xe rất chất.
Nhược: Thỉnh thoảng qua nhà thấy khóa ngoài, thế này mua bán giề. Ngoài ra trong nhà không thấy đồ đạc phụ kiện gì, muốn mua lại phải vòng đi chỗ khác :))
Nhà cháu mới mua 1 xe của nhà cụ Bon và cũng mới đến đó đúng 1 lần nên nhận xét chỉ là cảm nhận ban đầu nhưng cũng xin đóng góp:
Ưu: Xe nhiều. Hình thức tương đối mới. Có xe trông rất mới như cái xe Scott sub 40 nhà cháu mua người nhà tưởng mua xe mới! Đi 1 tháng thấy chất lượng đảm bảo. Cụ chủ rất nhiệt tình và ít chém gió.
Nhược: Hơi xa (cũng ở Long Biên). Hơi ít dịch vụ hậu mãi!
CHXĐ cụ Hòa E2-Thái Thịnh:

Ưu: Xe được cụ chủ lựa chọn kỹ nên khá đẹp. Giá tương xứng với chất lượng. Phù hợp với khách hàng khó tính nhưng... sẵn tiền! Cụ chủ nhiệt tình.
Nhược điểm: Ít xe. Nhà trên gác 2 lên rất ngại nhất là khâu đi thử. Cụ chủ rất sốt sắng cho đi thử nhưng cũng rất ái ngại khi phải bê xe xuống đường!

Chỉnh sửa cuối:

thanhbn1983

Xe điện
EM hóng vụ này vì cũng đang muốn mua con xe NHẬT bãi hàng chuẩn ko phải hàng tàu khựa

trannhat1890

Đi bộ
cửa hàng của bác Bon không lên thớt hả cụ chủ

Small man

Xe tăng
Nhà cháu mới mua 1 xe của nhà cụ Bon và cũng mới đến đó đúng 1 lần nên nhận xét chỉ là cảm nhận ban đầu nhưng cũng xin đóng góp:
Ưu: Xe nhiều. Hình thức tương đối mới. Có xe trông rất mới như cái xe Scott sub 40 nhà cháu mua người nhà tưởng mua xe mới! Đi 1 tháng thấy chất lượng đảm bảo. Cụ chủ rất nhiệt tình và ít chém gió.
Nhược: Hơi xa (cũng ở Long Biên). Hơi ít dịch vụ hậu mãi!

redbear

Xe hơi
Tôi có lượn qua mấy hàng xe bãi ở HN, thấy có loại giá hợp lý, có loại trông chỉ như ở nơi khác mà đắt hơn hẳn (cùng loại, cùng cấu hình). KL: Không thích việc một số bác không niêm yết giá trên web. Theo tôi, việc công bố giá cũng là 1 chỉ số đánh giá uy tín cửa hàng.

fireman2014

Xe tải
Tôi có lượn qua mấy hàng xe bãi ở HN, thấy có loại giá hợp lý, có loại trông chỉ như ở nơi khác mà đắt hơn hẳn (cùng loại, cùng cấu hình). KL: Không thích việc một số bác không niêm yết giá trên web. Theo tôi, việc công bố giá cũng là 1 chỉ số đánh giá uy tín cửa hàng.
em cũng đồng ý với cái đoạn đỏ đỏ của cụ gấu đỏ, sorry cụ em fun tí :D

thequietvnese

Xe hơi
về khoản này e thấy Trung Kiên làm tốt, giá cả rõ ràng, hỏi giá trả lời ngay trong topic
tuy nhiên đến nơi thì thấy hơi thất vọng, xe hình thức được khoảng 70% trong ảnh....

Small man

Xe tăng
Nhà cháu bổ sung: Hoàng Hải Bike Pháo Đài Láng:
Ưu: Xe để mộc có vẻ không mông má và do đó cũng không thấy lắp đồ linh tinh vào. Giá niêm yết rõ ràng trên website và khá hợp lý. Cụ chủ có vẻ chân thành, thẳng thắn.
Nhược: Hiếm xe đẹp. Ít bán phụ tùng và không có dịch vụ.

nhatuvana123

Xe tải
Đã mua 01 xe Nhật bãi tại Xe đạp Ngọc Anh - Cầu Giấy. Nhận xét chung:
Ưu: Bác chủ kinh nghiệm, tư vấn nhiệt tình, xe ngon, chất lượng tốt, có chọn lọc xe.
Nhược: Giá phát hơi cao. Phải thương lượng một chút

binh_1612

Xe tăng
Đi xem các cửa hàng này e thấy nhiều con y hệt nhau mà giá chênh đến cả triệu

nguyenanhtuan

Xe tải
Trước tiên xin thay mặt anh chị em cùng có ngành nghề kinh doanh xe đạp nói chung và xe đạp bãi nói riêng Bon's Bike em xin phép được gửi lời cảm ơn chân thành tới bác chủ topic và ace đã có ý tưởng mở topic trao đổi về vấn đề xe đạp bãi. Ý tưởng này cũng là mong muốn của em, qua đây em và mọi ngừoi có cơ hội chia sẻ và đóng góp một chút kinh nghiệm của mình về vấn đề xe đạp nói chung , xe đạp bãi nói riêng từ đó ace cùng trao đổi chia sẻ học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau,lựa cho m một chiếc xe đạp bãi tốt phù hợp với túi tiền mình nhất ( đồng tiền và chất lượng phải có sự tương đồng đó là quan điểm của Bon em). Vì đứng trên phương diện là nhà kinh doanh e cũng ko dám mở topic tư vấn về xe đạp bãi vì sợ ace có suy nghĩ khác (Quảng cáo hay abc gì đó...) và cũng vẫn là vấn đề tế nhị của dân kinh doanh.Qua topic này em cũng xin gửi lời cảm ơn và ghi nhận những đóng góp của anh chị em nhà TDF nói chung và của bác chủ topic nói riêng đã dành cho Bon's Bike, ACE kinh doanh cùng nghành nghề có cơ hội được chia sẻ,học hỏi,phân tích,đánh giá xem mình đang ở đâu còn gì thiếu xót để hoàn thiện mình hơn
Quan điểm của Bon's Bike là rất mong được chỉa sẻ kinh nghiệm cùng ace học hỏi và hoàn thiện kiến thức cho môn thể thao có thể gọi là hớp dẫn này ( có thể gọi là thể thao hay gọi là chơi xe...hihihih).Món xe này khi đã nghiện thì rất sợ nhưng âu nó là cái thú (có ngừoi chơi loa,chơi chim,chơi xe máy,chơi xe ô tô,chơi cá....) vì vậy để chọn một con xe ưng ý cho mình thì cũng mất nhiều thời gian và kiến thức Bon's Bike hi vọng qua topic này sẽ giúp ace hiểu thêm thông tin về xe bãi nói chung và xe mới nói riêng.
Về một số ý kiến của ace trên Topic, Bon's Bike em xin có một số ý kiến như sau ạ:
- Chất lượng là vấn đề đầu tiên mà Bon's Bike em hướng tới và điều này cũng đã được khẳng định qua ý kiến của các ace đã sử dụng xe của Bon's Bike.
- Về dịch vụ hậu mãi, Bon's Bike em xin ghi nhận ý kiến đóng góp của cụ Small man ( nói là cụ nhưng ở ngoài đời cụ là bậc cha bậc chú ,và là ngừoi rất tỉ mẩn và hiểu biết về xe nhưng cụ cứ nói với Bon em là mới chơi môn này...hihihhi) có thể xe của cụ chưa gặp vấn đề gì nên cụ chưa gọi cho em còn xe của nhà e có vấn đề bọn e luôn có mặt sau 18h30 nếu các cụ cần gấp... còn không các cụ có thể gọi trực tiếp cho em để e có cơ hội chia sẻ thêm kinh nghiện về vấn đề sửa chữa cho các cụ
Hiện nay Bon Bike em đang thực hiện việc bảo dưỡng, đại tu và sửa chữa miễn phí cho các khách hàng của Bon's Bike ngoài ra em cũng sẵn lòng giúp đỡ các khách hàng khác có nhu cầu bảo dưỡng xe. Về lâu dài Bon Bike em sẽ có các dịch vụ hậu mãi kịp thời khác để đáp ứng được nhu cầu và mong muốn của khách hàng.
Sắp tới Bon's Bike sẽ ra mắt một gói sảm phẩm đó là xe mới dựng tại Bon's Bike để đáp ứng nhu cầu đông đảo anh chi em nhà TDF...Hiện tại Bon's Bike đang chạy thử nghiệm và hi vọng sớm tung vào thị trường trong năm nay ,rất mong được anh chị em nhiệt tình ủng hộ và đóng góp
Một lần nữa Bon Bike xin cảm ơn và mong muốn nhận được sự góp ý của anh chị e nhà TDF để Bon's Bike và ace kinh doanh cùng nghành nghề đuợc trao đổi chia sẻ thêm về xe đạp bãi nói riêng và xe đạp mới nói chung
Một lần nữa Bon's Bike xin cảm ơn bác chủ topic,cảm ơn anh chị e khách hàng nói chung và ace nhà TDF nói riêng đã sử dụng và ủng hộ ace kinh doanh môn thể thao thực sự là hết sức hớp dẫn này
Kính các cụ=D>
Các cụ cần gì thêm có thể trao đổi ở topic này nhé
http://www.otofun.net/threads/664315-nhung-kinh-nghiem-khi-mua-chiec-xe-dap
Topic sữa chữa online của Bon's Bike
http://www.otofun.net/threads/575212-tu-van-sua-chua-online-moi-thac-mac-cho-chiec-xe-dap-moi-anh-chi-em-vao-day

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhtuan

Xe tải
em chưa qua hàng bác Bon bao giờ, lần trước đi thử xe Trung Kiên thấy bác Bon bên cạnh bật nhạc xập xình có vẻ không hợp với mình lắm :D
Cảm ơn cụ góp ý về vấn đề nhạc nhẽo...mấy anh em thanh niên cụ ạ chứ em thì chỉ nghe nhạc nhẹ thôi...cảm hứng để chia sẻ mà cụ...Phải bay bổng tí thì anh em nó sẽ cho ra những ý tưởng hay...hihihihi..
Rất mong được phục vụ cụ...CỤ qua nhà Bác ý mà cụ ko qua em là hơi buồn cụ đấy...cụ lại bên trọng bên khinh rồi:((

Small man

Xe tăng
CHXĐ cụ Hòa E2-Thái Thịnh:

Ưu: Xe được cụ chủ lựa chọn kỹ nên khá đẹp. Giá tương xứng với chất lượng. Phù hợp với khách hàng khó tính nhưng... sẵn tiền! Cụ chủ nhiệt tình.
Nhược điểm: Ít xe. Nhà trên gác 2 lên rất ngại nhất là khâu đi thử. Cụ chủ rất sốt sắng cho đi thử nhưng cũng rất ái ngại khi phải bê xe xuống đường!

thequietvnese

Xe hơi
cụ Bon làm gì khách sáo quá, ơn huệ gì, xuất phát từ nhu cầu thôi mà :))

Cảm ơn cụ góp ý về vấn đề nhạc nhẽo...mấy anh em thanh niên cụ ạ chứ em thì chỉ nghe nhạc nhẹ thôi...cảm hứng để chia sẻ mà cụ...Phải bay bổng tí thì anh em nó sẽ cho ra những ý tưởng hay...hihihihi..
Rất mong được phục vụ cụ...CỤ qua nhà Bác ý mà cụ ko qua em là hơi buồn cụ đấy...cụ lại bên trọng bên khinh rồi:((
em nói thật là cũng không thích xe nhà Trung Kiên lắm, với lại hơi xa chỗ ở nên chắc cũng ít có dịp qua đó lại lần nữa :D nếu qua có khi em chỉ ghé cụ thôi, biết đâu lại có thêm bài rì viu nữa trên này :D

Olanzapin

Xe hơi
Thanks cụ chỉ đã tổng hợp thông tin để anh em tiện lựa chọn cho minh xe phù hợp và dịch vụ tốt.
Năm trc em cũng định mua xe cũ, dưng không đủ máu liều nên kết quả là đến Việt Thắng.

nguyenanhtuan

Xe tải
Kính cụ chủ ...rất mong một ngày gần nhất được gặp cụ chủ hihihi !

minhson2811

Xe hơi
Ba đình có chỗ nào ngon ko các cụ ơi

koala_benho

Xe tăng
hix bác chủ cho luôm cái web cửa hàng đó lên cho anh em ngắm. Em cũng đang tìm hiều, cảm ơn bác nhiều.