[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

matran241091

Xe điện
Nó có khác cụ ạ.
Khi hcmc bùng tháng 7, nếu tổ chức đưa/giãn ng lđ về địa phương và cách ly để phong tỏa và điều trị nếu nhiễm (như giải cứu ở nc ngoài về mình năm ngoái đó, dù chủng virus đã khác) thì chia sẻ nguồn lực, chia sẻ khó khăn vì các đầu tư hoặc tận dụng/trưng dụng ngắn hạn ở các tỉnh vẫn là tiền NS mà lại bỏ không....
Còn da báo/vết dầu loang hiện nay là mở cửa và tự do đi lại. Các hình ảnh dẫn đoàn nọ đoàn kia... đều chỉ là làm màu, đó không phải là tổ chức di dân phòng chống dịch.
cụ nghĩ điều trị mà đơn giản à
tỉnh lấy đâu ra ecmo với máy thở mà cứu

giả.thành

Xe tải
cụ nghĩ điều trị mà đơn giản à
tỉnh lấy đâu ra ecmo với máy thở mà cứu
Mọi lựa chọn là khó khăn, và trong tình huống tháng 7 thì cần có sự lựa chọn phù hợp nhất. Thiết bị ECMO thì quá hẻo rồi, nhưng đến chỗ nằm để chăm sóc đơn giản còn không đủ thì thiết bị lại càng quá tải. Số tăng nặng nhiều cũng do chăm sóc ban đầu không có hoặc không đạt yêu cầu.

Nó có khác cụ ạ.
Khi hcmc bùng tháng 7, nếu tổ chức đưa/giãn ng lđ về địa phương và cách ly để phong tỏa và điều trị nếu nhiễm (như giải cứu ở nc ngoài về mình năm ngoái đó, dù chủng virus đã khác) thì chia sẻ nguồn lực, chia sẻ khó khăn vì các đầu tư hoặc tận dụng/trưng dụng ngắn hạn ở các tỉnh vẫn là tiền NS mà lại bỏ không....
Còn da báo/vết dầu loang hiện nay là mở cửa và tự do đi lại. Các hình ảnh dẫn đoàn nọ đoàn kia... đều chỉ là làm màu, đó không phải là tổ chức di dân phòng chống dịch.
Em không hiểu cụ có ở SG không, tháng 7 là đã bùng lên rồi, hết đỡ rồi. Sau khi phát hiện hội thánh Gò Vấp là đã lây mấy vòng và ở 1 số quận rồi. Làm căng thời điểm đó (cuối t5)thì may ra. T7 ở SG sai lầm là tập trung ngoáy mũi làm tăng thêm lây lan thôi

motthoidongbim

Xe điện
Sẽ hot mồn một lại thôi cụ. SG phong phanh cho mở lại ăn uống tại chỗ, dự nổ nhiều, vấn đề là có xet nghiệm hay ko thôi.
Thui. Vde Sg nổ bao nhiêu, nổ ntn cũng thế thôi cụ. Toang cũng đã toang rồi. Giờ để từ Sg loang ra các tỉnh zero f0 khi các tỉnh chưa được tiêm nhiều vx mới là vấn đề. Ai chịu trách nhiệm?

DHL Pete

Xe tải
Thui. Vde Sg nổ bao nhiêu, nổ ntn cũng thế thôi cụ. Toang cũng đã toang rồi. Giờ để từ Sg loang ra các tỉnh zero f0 khi các tỉnh chưa được tiêm nhiều vx mới là vấn đề. Ai chịu trách nhiệm?
Ah, thực ra e chỉ theo dòng sự kiện việc thớt thưa thớt các cụ nghía thôi, và chợt nhận ra em nhầm lẫn việc còm của mình có thể dẫn đến tác động ko tốt ở thực tế ntn. Chủ thớt TT cũng nhắc nhẹ e rồi. Nên em ko ko muốn tranh luận sâu vấn đề cụ đưa ra về việc loang F0 ra các tỉnh và để trả lời câu hỏi của cụ về trách nhiệm, em chịu ko biết, để cho các lãnh đạo đi trước và bây giờ trả lời vậy. Cụ thông cảm

Lucifer2306

Xe tăng

T91

Xe container
Nam Định quê em cũng vẫn nổ lốp đốp, ngày nào cũng vài ca. Em cũng chưa dám về quê

Nhạc

Xe container
TP lớn có thể phủ vaccin và sống chung đc vì có y tế đỡ, tỉnh nghèo thì nên zero covid vì chả kiếm được hơn cái của nợ gì mà tốn chi phí chống dịch kinh lên được. Như ông PT mất mợ vài chục tỷ trong tháng 10. Coi như mất ăn của nửa huyện rồi.

Lucifer2306

Xe tăng
TP lớn có thể phủ vaccin và sống chung đc vì có y tế đỡ, tỉnh nghèo thì nên zero covid vì chả kiếm được hơn cái của nợ gì mà tốn chi phí chống dịch kinh lên được. Như ông PT mất mợ vài chục tỷ trong tháng 10. Coi như mất ăn của nửa huyện rồi.
Cụ nói chưa đủ rồi. Mất mát lớn nữa là trẻ em không được tới trường. Vài chục tỷ có thể kiếm lại được, nhưng một thế hệ học hành thiếu bài bản thì hậu quả là không thể đong đếm được.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

bungbvt

Xe tăng
Thành lập thêm 1 bv dã chiến nữa là 2 bv rồi nhé bác. Chưa chắc tết này đã yên. Đã nghèo rồi, thêm phát này nữa lấy gì đỡ.

TieuFu

Xe container
Thành lập thêm 1 bv dã chiến nữa là 2 bv rồi nhé bác. Chưa chắc tết này đã yên. Đã nghèo rồi, thêm phát này nữa lấy gì đỡ.
Tết lại thay đổi chiến thuật, đỡ được hết. Vấn đề là đỡ cho ai ??

letrungdungcz

Xe tăng

giả.thành

Xe tải
Em không hiểu cụ có ở SG không, tháng 7 là đã bùng lên rồi, hết đỡ rồi. Sau khi phát hiện hội thánh Gò Vấp là đã lây mấy vòng và ở 1 số quận rồi. Làm căng thời điểm đó (cuối t5)thì may ra. T7 ở SG sai lầm là tập trung ngoáy mũi làm tăng thêm lây lan thôi
Bùng rồi, đúng.
Bùng rồi thì ng lđ mới có nhu cầu thoát ly.
Bùng rồi thì là bao nhiêu % nhiễm, dự đoán trên cơ sở mẫu là tỷ lệ các nhóm và khu vực đã test.
Những người vừa rời hcmc đầu tháng 10 họ đã bị nhiễm từ tháng 7 hay sao.
Chi phí di tản, tập trung mà phân tán, phân tán mà tập trung có phải là hợp lý hay không và có phải là giảm tải cho hcmc không. Đó là cách thức tổ chức, điều phối để ứng phó phù hợp, bung mới phải làm các việc đó.

tomo21311

Xe tăng
Ổ Quốc Oai tăng nhanh nhỉ, đêm qua đã là 12. Hôm nay sợ là gấp 4 lần, vì trung bình mỗi ông một gia đình 4 người. Chỉ hy vọng ổ này mới chứ lâu rồi thì truy vết cũng mệt đấy.

T91

Xe container

Vulcan V70

Xe trâu
Nhà báo không viết rõ trong số 2.700 người này có bao nhiêu người chưa tiêm vaccine.

https://tienphong.vn/tiem-du-vac-xin-van-mac-covid-19-khong-duoc-chu-quan-post1387503.tpo

"Ngày 24/10, thông tin tỉnh Bình Phước đã giám sát và phát hiện nhiều người mắc COVID-19 sau khi đã tiêm đủ 2 mũi vắc xin đang được cộng đồng đặc biệt quan tâm. Cụ thể, qua giám sát 2.700 người đến, về từ các tỉnh, thành phố trong khu vực từ ngày 12 - 22/10, Bình Phước ghi nhận 63 trường hợp dương tính với SARS-CoV-2. Đặc biệt, trong số đó 37 người đã tiêm đủ 2 mũi vắc xin ngừa COVID-19 và 19 người đã tiêm mũi 1"

Trạng thái
Thớt đang đóng