[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

QMintech

Xe tăng
anh ấy thử xem dân HN có ngoan ko?
Văn bản của anh ấy quy định toàn bộ cư dân từ già đến trẻ nhỏ, nếu ko xét nghiệm để lây Lan thì chịu trách nhiệm trước PL

tdtd

Xe điện
Muốn test diện rộng thì nên t

là e thì miễn nhé ko bao h có chuyện cho ngoáy trẻ nhỏ cả phản khoa học tốn kém phí tiền
trẻ nó trong nhà ngoáy làm gì, nhà vùng xanh ngoáy 1 người thôi đc rồi
Cháu cũng cho trẻ con ở nhà, kg ngoáy gì cả. Lãnh đạo ngu làm khổ cả trẻ con.

Hung Phuc

Xe điện
Singapore hôm 12/9 thông báo 555 ca Covid-19 mới, tương tự ngày hôm trước và cũng là mức cao nhất trong vòng một năm từng ghi nhận. Số ca Covid-19 ở Singapore tăng trong những ngày gần đây từ khi quốc gia này từng bước mở cửa lại, sau khi hơn 80% dân số đã tiêm chủng đầy đủ.

BMW R60

Xe tăng
Sao dạo này em không thấy còm của cháu du học sinh bên Nhật cc ơi?
Chắc min mod khoá bánh rồi. Bữa trước thấy bị khoá 1 lần. Ngựa non háu đá, văn hoá đầy mồm chất xám đầy cổ áo. Chuyên cóp nhặt, chém gió linh tinh...

BMZ_Z4

Xe điện
Em còn vừa nhận được thông báo của trường tiểu học, lôi tất cả các cháu đi test. Chẳng hiểu trường nghĩ gì.
Trường cũng theo lệnh của phường thôi cụ ai.
Trường con nhà em cũng thông báo, những hs không có hộ khẩu ở phường thì không cần theo tb

BMZ_Z4

Xe điện
8pm Thông báo, 9pm bắt test cả khu đến hết đêm.Dân tình tặc lưỡi” dù sao hợp tác cq và vẫn sướng hơn trong SG” . Nói chung còn kiểu ntn thì anh toang nên về ban kt cho dân nhờ.
Ban kt cũng chọn nhân tài theo phe cụ nhé

Ngoc Que

Xe tải
Singapore hôm 12/9 thông báo 555 ca Covid-19 mới, tương tự ngày hôm trước và cũng là mức cao nhất trong vòng một năm từng ghi nhận. Số ca Covid-19 ở Singapore tăng trong những ngày gần đây từ khi quốc gia này từng bước mở cửa lại, sau khi hơn 80% dân số đã tiêm chủng đầy đủ.
Sing có khoảng 6tr dân. Tiêm hết rồi, mà ngày 500k. Chắc tử vong ít. VN nếu mở cửa là phải chấp nhận.

coquay

Xe container
Cháu cũng cho trẻ con ở nhà, kg ngoáy gì cả. Lãnh đạo ngu làm khổ cả trẻ con.
e hỏi luôn trên zalo là trẻ ở nhà test làm gì, cơ chế lây nhiễm của con covid là gì ngồi trong phòng nó đi theo đường không khí vào nhà à mà sợ nhiễm

có cần test thì người lớn là đc rồi trẻ miễn

formen

Xe lăn
em vừa test cả nhà về roài. trẻ con nhưng cũng lớn rồi test phát cho yên tâm. tụi nó gọi ở nhà nhưng cũng chạy ra chạy vào lấy, mua đồ này đồ nọ.

mỗi người không quá 30 giây. rẹt cái đi về. không phiền.

tieudaovnt

Xe tăng
e hỏi luôn trên zalo là trẻ ở nhà test làm gì, cơ chế lây nhiễm của con covid là gì ngồi trong phòng nó đi theo đường không khí vào nhà à mà sợ nhiễm

có cần test thì người lớn là đc rồi trẻ miễn
Sao chỗ em với trẻ dưới 6 tuổi không bắt buộc nhỉ. Có thể mỗi vùng nguy cơ bắt test khác nhau. Mà cụ đừng đùa nhé, trẻ em mới là đối tượng dễ bỏ lọt nhất, vì nó nhiễm nhưng không hề có triệu chứng gì hoặc chỉ thoáng qua. Nó sẽ là trung gian truyền cho người lớn thông qua chơi lẫn nhau giữa các nhà. Không thể xem thường. Ở Mỹ có hơn tháng mà có 30k ca nhiễm là trẻ em rồi cụ nhé. Không ít, nhưng trẻ em thì bị nhẹ lắm, hầu như ít nguy hiểm, nguy hiểm là nó lây cho người già trong nhà thôi.

S500 Prometey

Xe máy
8pm Thông báo, 9pm bắt test cả khu đến hết đêm.Dân tình tặc lưỡi” dù sao hợp tác cq và vẫn sướng hơn trong SG” . Nói chung còn kiểu ntn thì anh toang nên về ban kt cho dân nhờ.
Phường em bên Long Biên cũng chỉ thông báo test toàn phường (mỗi hộ cử 1 đại diện) trước chưa đầy 2 tiếng, 17h30 có lệnh, 19h00 bắt đầu test. Dân hợp tác lắm, với lại y bác sĩ Bắc Giang về giúp, đúng đội ngoáy chuyên nghiệp và giàu kinh nghiệm, hầu như không ai phàn nàn gì.
Tuy nhiên khâu giãn cách chưa được tốt lắm, nhưng cá nhân em thấy thế là cũng chấp nhận được, khó tránh.

Translator83

Xe buýt
Đúng là cái thống kê kết quả này lại hơi khác suy nghĩ mn, Hung cũng thống kê astra và sinofarm có hiệu quả ngăn lây nhiễm và bệnh nặng cao hơn pfizer, không hiểu đúng ko vì mới có 2 nc thống kê, hơn nữa khoảng cách giữa các mũi tiêm, theo họ, cũng ảnh hưởng tới tác dụng của vaccin
Cụ nên nói có căn cứ. K nên nói khơi khơi vậy.
Đây là số liệu hiệu quả bảo vệ với các loại vx của Mã lai công bố. Số liệu đến hàng triệu thì đủ tin cậy rồi.

ttvnol.com

Xe tăng

coquay

Xe container
Sao chỗ em với trẻ dưới 6 tuổi không bắt buộc nhỉ. Có thể mỗi vùng nguy cơ bắt test khác nhau. Mà cụ đừng đùa nhé, trẻ em mới là đối tượng dễ bỏ lọt nhất, vì nó nhiễm nhưng không hề có triệu chứng gì hoặc chỉ thoáng qua. Nó sẽ là trung gian truyền cho người lớn thông qua chơi lẫn nhau giữa các nhà. Không thể xem thường. Ở Mỹ có hơn tháng mà có 30k ca nhiễm là trẻ em rồi cụ nhé. Không ít, nhưng trẻ em thì bị nhẹ lắm, hầu như ít nguy hiểm, nguy hiểm là nó lây cho người già trong nhà thôi.
Mỹ nó mở cửa khác mình mà sao cứ đem mỹ ra đây thế, ở HN đang ct16 thì trẻ con đương nhiên trong nhà rồi, vậy trẻ mà bị nhiễm là vì người lớn ra ngoài đi làm đi chợ về mới lây cho nó chứ ko thể nó tự nhiễm đc đúng ko

Trạng thái
Thớt đang đóng