[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

witch12

Xe tải
quản lí con người mà để ở nhà là bất đắc dĩ thôi, ko ai mong muốn đâu các cụ.Cho ở nhà thì cũng là bất đắc dĩ vì dịch bệnh, . Chứ ở nhà chồng quấy, con khóc, vợ nhõng nhẽo làm ăn dc gì? Chắc chắn ở nhà năng suất làm việc ko cao dc . Chưa kể muốn mắng đứa nào mắng qua đt ko ăn thua .

Lam__Phương

Xe điện
Công ty cụ chắc chắn ko to hơn Shoppee về số hoá đơn dc và Shoppee họ cho làm ở nhà cả tháng rồi cụ. Chỉ có 1 số nhỏ kt phải lên cty thôi

Nhưng mà làm ở nhà phải chụp gửi ảnh lắm vết nhiều chỗ lại ko ưng
Sao cụ không so với mấy công ty game online ấy cho nó nhàn:))

Henry 27

Xe tăng
Cụ nhầm ạ, nhiều cụ tư nhân không hề sợ, làm kế toán thôi cũng đi đủ 6 ngày 1 tuần.
Ý thức thôi, chứ không liên quan đến khối tư nhân hay nước ngoài. Bọn trẻ vp cháu chúng nó còn than ở nhà buồn, xin lên vp làm cho có không khí, cháu dẹp hết. Bản thân kế toán giờ điện tử hết nên làm ở nhà tốt, nhưng gặp phải chị kế toán thích giám đốc thì biết làm sao :).

Trước khi thắc mắc mời các cụ tìm hiểu nội quy, quy định của diễn trước. Cảm ơn các cụ!

B- Các bài viết không được khuyến khích, xóa không có thông báo:

1- Với các topic bị trùng chủ đề, các topic tạo sau sẽ bị loại bỏ hoặc gộp vào topic đã được tạo trước đó.

Vâng, cho dù biết cá nhân cụ, mợ ghét, nhưng đã là diễn đàn thì sẽ không bao giờ có thể làm thỏa mãn cái tôi, cá nhân của từng thành viên trong tất cả các thành viên trên diễn đàn. Nếu không gộp gần 30 thớt từ tối đến giờ thì vào quán cà phê mọi người sẽ nghĩ đây là diễn đàn Covid và đấy cũng là lý do trong nội quy, quy định có phần như em đã trích trên. Vậy cụ, mợ chịu khó chấp nhận nhé, em cảm ơn!
Tks cụ, rất điềm đạm.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi thắc mắc mời các cụ tìm hiểu nội quy, quy định của diễn trước. Cảm ơn các cụ!

B- Các bài viết không được khuyến khích, xóa không có thông báo:

1- Với các topic bị trùng chủ đề, các topic tạo sau sẽ bị loại bỏ hoặc gộp vào topic đã được tạo trước đó.

Vâng, cho dù biết cá nhân cụ, mợ ghét, nhưng đã là diễn đàn thì sẽ không bao giờ có thể làm thỏa mãn cái tôi, cá nhân của từng thành viên trong tất cả các thành viên trên diễn đàn. Nếu không gộp gần 30 thớt từ tối đến giờ thì vào quán cà phê mọi người sẽ nghĩ đây là diễn đàn Covid và đấy cũng là lý do trong nội quy, quy định có phần như em đã trích trên. Vậy cụ, mợ chịu khó chấp nhận nhé, em cảm ơn!
Kệ mấy lão đấy đi Chã, mình là người có quyền cơ mà :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Kế toán mà làm online đc thì chủ nó thuê đội nhận về nhà làm cho rẻ chứ thuê đến công ty làm gì cho tốn điện. Mùa dịch đc làm ở nhà là may mắn rồi cụ bớt thánh tướng đi ạ;))
Em kế toán nên kiểu gì vẫn phải mò đến cty ký chứng từ đây

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em xem mục liên quan thì cq công sở cđ 15 làm luân phiên 50/50, giờ 100% làm việc ở nhà trừ người trực. Người đứng đầu chịu trách nhiệm nếu cq, đơn vị có người lây nhiễm. Trước không đc tụ tập quá 5 người, giờ k quá 2. Vận tải công cộng trước công suất 50% giờ dừng toàn bộ.
Kinh doanh dịch vụ thiết yếu thì vẫn cho siêu thị, chợ dân sinh, cửa hàng thuốc hoạt động, còn lại đóng tất.
Nhà cách nhà, ngõ cách ngõ, xóm cách xóm... Trước có thể đi từ xóm phố này sang xóm phố khác nhưung giờ ở đâu nguyên đấy.
Đây mời các cụ

Thanh lâm 12

Xe hơi
Ý thức thôi, chứ không liên quan đến khối tư nhân hay nước ngoài. Bọn trẻ vp cháu chúng nó còn than ở nhà buồn, xin lên vp làm cho có không khí, cháu dẹp hết. Bản thân kế toán giờ điện tử hết nên làm ở nhà tốt, nhưng gặp phải chị kế toán thích giám đốc thì biết làm sao :).
kế toán phải làm trên phần mềm cụ ạ. Cty ko cài vào máy tính ở nhà thì làm thế nào. Với cả có những khoản thu chi phải có chữ kí của kế toán, ko ngồi VP cũng dở.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn, chứ cứ xịt lốp với tháo bánh em chẳng nể
OF là sân chơi chứ nơi kiếm tiền đâu mà sợ.
Công nhận, cứ nhẹ nhàng lịch sự đàng hoàng thì ai chả nể anh nhờ:P:D, em ghét nhất cái ông thích là bụp rất tinh tướng, trong các chã em chặn mỗi ông đấy, còn yêu nhất là 2 chã đẹp trai OF Avalon-Bg OF-TuTran

minhhai985

Xe lăn

shiluo

Xe container
kế toán phải làm trên phần mềm cụ ạ. Cty ko cài vào máy tính ở nhà thì làm thế nào. Với cả có những khoản thu chi phải có chữ kí của kế toán, ko ngồi VP cũng dở.
Hà Nội đã có CĐ15 áp dụng 1 tuần qua chính là để cho các doanh nghiệp, cơ quan, tổ chức lên phương án làm việc trong thời dịch rồi chứ ko phải chỉ là đánh úp lúc 11h đêm qua bằng cái CT17. Các cụ đến giờ lại vẫn kiểu lý luận như HCM thời đầu là khó làm với ko làm được, để đến lúc bắt buộc phải đóng cửa hết như trong ấy + tính mạng sức khỏe bị đe dọa thì lại lên diễn đàn chửi nhà nước và lãnh đạo ko mạnh tay à?

Trạng thái
Thớt đang đóng