[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

tvu732

Xe buýt
Cụ nhận xét y hệt như em định nói. Buồn cười quá. Em đã từng được giao phụ trách 1 báo cáo về 1 chủ đề thông thường với 1 cách làm đơn giản nhưng em lại viết theo kiểu phức tạp, dùng ngôn ngữ phức tạp và trình bày theo kiểu quan trọng hoá. Kết quả, ai cũng gật gù khen hay và đánh giá cao. =))
Em có cảm giác, người Việt mình lười nghĩ, đọc lướt lướt thấy cái gì phù hợp với suy nghĩ hay mong muốn của mình thì sẽ tin ngay. Ngoài ra, nếu cứ thấy từ chuyên môn hiếm gặp thì càng dễ tin người viết nữa. Hy vọng em cảm giác sai. :D
Thế mà hồi trước có ông nào đề xuất dạy xác suất thống kê cho học sinh tiểu học, cả làng cả tổng xô vào chửi.
Em thì nhiệt liệt ủng hộ dạy thống kê sớm cho học sinh, nên áp dụng từ cấp 2 và cho hs tập làm các dự án điều tra nhỏ ở địa phương. Vì thống kê là cơ sở của suy nghĩ logic.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Anh họ nhà em bên Anh hôm nó mở cửa dân tình chờ 8 tiếng đồng hồ ở ngoài quán rượu trc 12h đêm như chờ đếm ngược ở quảng trường Thời đại lúc giao thừa.
Ít nữa HN hết giãn cách chắc anh em xếp hàng trước bia hơi Vân Bảo Khánh, Thu Hằng... :))

Đây là 0.4 trong thời giãn cách ạ. Phât lương hưu trí . Em ạ cái bọn này thật
Nhận tiền trực tiếp thế này để xem cụ nào còn, cụ nào mất. Bên phát lương họ cũng khôn lắm cụ à :))
Cái này là do sở thích lĩnh tiền tươi của các cụ thôi . Bên bảo hiểm cũng khuyến khích các cụ mở tài khoản ngân hàng để đổ lương vào hàng tháng , đỡ tốn thêm nhân lực vận chuyển tiền , ngồi ghi chép phát lương .
Tâm lí các cụ cao tuổi cũng hơi khó hiểu thật .

Anh họ nhà em bên Anh hôm nó mở cửa dân tình chờ 8 tiếng đồng hồ ở ngoài quán rượu trc 12h đêm như chờ đếm ngược ở quảng trường Thời đại lúc giao thừa.
Ít nữa HN hết giãn cách chắc anh em xếp hàng trước bia hơi Vân Bảo Khánh, Thu Hằng... :))
Gì, hôm trước. Xếp hàng dài trước hàng phở bên Long Biên này cụ. Cuộc sống trong nhà nó bí bách lắm. Có điều mấy nay thấy nhiều ô ngồi trên phố, chả khẩu trang gì sứt, trẻ con thì nhông nhông 5-7 đứa cũng ko kt, hò hét, cũng sợ.

Cái này là do sở thích lĩnh tiền tươi của các cụ thôi . Bên bảo hiểm cũng khuyến khích các cụ mở tài khoản ngân hàng để đổ lương vào hàng tháng , đỡ tốn thêm nhân lực vận chuyển tiền , ngồi ghi chép phát lương .
Tâm lí các cụ cao tuổi cũng hơi khó hiểu thật .
Các cụ thích ra giao lưu, trò chuyện tí thôi, 1 số cụ thì ko có đk ra ngân hàng rút tiền

Gì, hôm trước. Xếp hàng dài trước hàng phở bên Long Biên này cụ. Cuộc sống trong nhà nó bí bách lắm. Có điều mấy nay thấy nhiều ô ngồi trên phố, chả khẩu trang gì sứt, trẻ con thì nhông nhông 5-7 đứa cũng ko kt, hò hét, cũng sợ.
Các cụ thích ra giao lưu, trò chuyện tí thôi, 1 số cụ thì ko có đk ra ngân hàng rút tiền
Virus HIV xuất hiện khiến con người phải đeo ba con sói khi quan hệ .
Covid xuất hiện thì con người cũng phải thay đổi cách " quan hệ đường mồm " ( nói chuyện ) với nhau : luôn đeo " ba con sói mồm " ( khẩu trang ) , cấm tụt " ba con sói mồm " ở nơi công cộng .

jazzzzz

Xe lăn
Chủ yếu do người nhận thôi, tâm lý sợ mất tiền khi nhận qua TK: sợ bị lừa, bị hack, bị cướp khi rút tiền…. Như ông cụ nhà em mất mấy tháng khuyên mới chấp nhận chuyển qua TK đấy.

heavyrain99999

Xe máy
Trong một diễn biến khác ở bên kia bán cầu, hôm nay dân tình đi biểu quyết bãi nhiệm thống đốc bang California vì sự phẫn nộ của nhiều cư dân về các hành động của thống đốc Newsom trong đại dịch, bao gồm việc áp đặt lệnh đóng cửa toàn bang đầu tiên ở Mỹ. Đa số phản đối vì sự áp đặt quá nặng tay, đóng cửa các doanh nghiệp và khiến trẻ em không được đến lớp học trực tiếp lâu hơn mức cần thiết.
Cái đấy thì còn phải chờ cụ ạ, chưa chắc là số đông đâu. Đếm thời điểm hiện tại thì 65% số phiếu ( 5 triệu) là vẫn muốn ông newsom tại chức. Nến cứ tiếp tục đà này thì có khi số đông lại đồng ý với biện pháp đóng cửa của ông

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Nói chung khi mở cửa phát triển kinh tế thfi phải tiêm đầy đủ vacxin cho dân, Đầu tư xây dựng cơ sở y tế cả về chất lượng nhân sự cũng như máy móc thiết bị đáp ứng được số lượng bệnh nhân theo k
Nghe tây đồn rằng Việt Nam đứng cuối bảng (121/121) về chỉ số phục hồi covid!
Theo CCCM tin này liệu có khả tín không? Hay do bọn ********* nói láo
Với kiểu quản lý xã hội như hiện nay - liên tục thay đổi giấy đi đường, mã QR, luồng xanh, 3 tại chỗ, 1 cung đường 2 điểm đỗ...thì khó khăn còn bủa vây kéo dài, kinh tế còn giảm sút;
Đến lúc CP cần có quy trình, đối phó với các tình huống (Risk management/ Quản lý rủi ro) - có hướng dẫn thống nhất cả nước biện pháp, kế hoạch, quy trình, phương án - nên thay khẩu hiệu chống dịch như chống Bão Lũ/ Thiên tai, cần 3 tại chỗ, cần trên dưới 1 lòng;
Đừng coi chống dịch như chống giặc nữa, vì giặc ta còn thấy, còn bắn, còn bắt, còn liều chết với nó và còn dám hy sinh bảo vệ tổ quốc được,
Còn giặc này thì yêu nước là ở yên tại chỗ, là ngồi nhà nên dân không chịu được, giặc đến nhà, đàn bà cũng đánh cho nên dân cứ phải sông pha trận mạc ngoài đường phố, chứ ở nhà thì bảo là hèn!
Việc có VC kém cả Campuchia/ Lào thì đúng là bệnh của cơ chế hay tập thể, cá nhân cũng nên được phân tích kỹ, tìm nguyên nhân để còn khắc phục, chứ cứ quan điểm "...Mất mùa là tại thiên tai..." như vậy thì còn lâu mới khá!
Em thấy lạ thật. Không hiểu sao có gần 2 năm để chuẩn bị mà VN mình không xây dựng nổi bộ quy trình hướng dẫn phòng chống covid theo từng cấp độ, để các địa phương loạn cào cào từ giấy đi đường, giao thông đi lại, Doanh nghiệp nào là hàng hóa thiết yếu v.v

cmyk77

Xe điện
Nói chung khi mở cửa phát triển kinh tế thfi phải tiêm đầy đủ vacxin cho dân, Đầu tư xây dựng cơ sở y tế cả về chất lượng nhân sự cũng như máy móc thiết bị đáp ứng được số lượng bệnh nhân theo k

Em thấy lạ thật. Không hiểu sao có gần 2 năm để chuẩn bị mà VN mình không xây dựng nổi bộ quy trình hướng dẫn phòng chống covid theo từng cấp độ, để các địa phương loạn cào cào từ giấy đi đường, giao thông đi lại, Doanh nghiệp nào là hàng hóa thiết yếu v.v
Các cụ bẩu "nước đến chân mới nhảy" nhé

Dân Tổ

Xe container
Hehe, chúng nó còn lập nhóm, dựng lều chờ trước nửa ngày cơ cụ à :D Khu em ở trước đây nhiều pub, bạn thân em nó quay facetime về nhìn cảnh chúng nó nhảy múa reo hò hài lắm, cũng vui cho chúng nó vì dính quả phong tỏa quá dài - tuy không vất vả thiếu thốn nhu yếu phẩm như mình nhưng bọn nó bị ảnh hưởng về thần kinh, tâm lý rất lớn. Đang quen kiểu sống tự do, sinh hoạt cộng đồng các kiểu, đùng phát mất gần 1 năm nằm im trong nhà nên thằng nào cũng quẫn lắm :))

Giờ thì London với toàn UK như chưa hề có dịch, người thân nhà em đi chơi đi ăn uống như bình thường hết rồi, xem các video về London, New York, Paris... bây giờ thì thèm lắm cụ ạ. :)

Payroll

Xe điện
Hôm kia 576k shots, qua 266 chắc tiêm xong hoặc hết thuốc rồi. Thế này cả nước ngày 2-3 triệu shots ko khó, chỉ tháng là xong ko như thằng gì chóp bu bên Sing sỉ nhục bảo 10 năm, sao đội sư tử đó ghét mình thế, được bọn BBC VNM nhảy vào bốc bát thối um.
Nãy Mỹ gần 2k người tử vong, nhiều quá; Anh cát lợi cũng gần 200 mạng ra đi mà đã vaccine 2 mũi 80% rồi. Chả hiểu nên đối phó kiểu gì sắp tới nữa.
Em cho rằng bọn Sing quá lo lắng đến mức ám ảnh về Việt nam sẽ thế chân nó, đứng đầu ĐNA dẫn đến các phát ngôn, hành động nhiều khi cảm giác là mất hẳn lý trí. Mấy năm trước anh Lý còn phát ngôn Việt nam "xâm lược" Cam cơ mà

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Em cho rằng bọn Sing quá lo lắng đến mức ám ảnh về Việt nam sẽ thế chân nó, đứng đầu ĐNA dẫn đến các phát ngôn, hành động nhiều khi cảm giác là mất hẳn lý trí. Mấy năm trước anh Lý còn phát ngôn Việt nam "xâm lược" Cam cơ mà
"Sing quá lo lắng đến mức ám ảnh về Việt nam sẽ thế chân nó, đứng đầu ĐNA" =))
Em đọc còm của cụ mà tí văng hết cả phở vừa ăn.
Ngạo nghễ Việt Nam, Việt Nam số 1 thế giới, cột điện ở Sing mà có chân... =P~

ừ thì tên

Xe hơi
Nói gì nói Sing nó có nỗi lo thường trực sợ bị người khác qua mặt. Đây là quốc tính của nó rồi, người dân nào cũng vậy.

coquay

Xe container
đi nhận lương hưu à cụ, sao ko đk nhận qua tài khoản ngân hàng nhỉ
mẹ e nhận qua tk đc 4 năm rồi, chả phải đi đâu cứ đến tháng tiền về tk thôi

Xeomchocon

Xe tăng
Con cháu các cụ đâu, làm cho các cụ TK ngân hàng, 2 tháng 1 lương Hưu trả vào đấy. Em từ hôm nghỉ hưu..tiền ít thôi nhưng tự vào tk thôi. Từ hồi dịch dã thì 2 tháng 1 lần. Chỉ sợ tháng sau hết tiền nhịn thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng