DaDieuchienxu

Xe container
Cái này em mượn của bác Bently 8x trong "thớt" sau:

"Còm" mượn:

"Còn đây là thằng cu em em, nó ở trong Sài Gòn, nó đi ra cty trực một ngày tối về họ cho từng này đồ để ở cửa

Chỗ đồ này thì ko biết đơn vị nào phát cho nhưng chắc phải vài đơn vị.
Cách nay tầm 2 tuần, chùa Phước An trong hẻm mình (con gái Five Orange là trụ trì) đc Phật tử ủng hộ rất nhiều. các ni cô chỉ giữ lại 1 phần nhỏ, còn lại phát hết cho cư dân & ~ người nghèo .
Mấy hôm nay giãn cách nghiêm nên nguồn tài trợ bị ngưng hẳn.

ar3a

Xe điện
Nhưng trong các combo đc các cụ kia post lên lại ko tiết kiệm như thế cụ ơi.
Chỉ có 2 options: Mua hoặc ko!
Em cho là với các hộ có điều kiện khó khăn, nếu nêu ra ý kiến với phường/khu phố thì chắc chắn sẽ có option thứ 3. Trường hợp cụ nêu ở trên (2 tuần/lần) thì như em thấy là áp dụng đối với chung cư blue diamond ở quận 7 cũng là nơi có thu nhập khá rồi.

ThíchNhưngKhôngNhích

[Tịch thu bằng lái]
Bên em phát List đồ ăn, Oder trước 12h thì chiều phát, sau 12h thì hôm sau phát. Tuần đc Oder 2 lần. Em thấy giá cả khá tốt, bà con khen thực phẩm ngon. Trong lúc dịch bệnh, như vậy là quá tốt rồi.
Em không biết giá nên cũng không xem ntn nhưng hình như bên em mua theo các combo của BHX và có nhiều combo để lựa chọn. Nói mua hộ tưởng quá nặng nề chứ thật ra bên bán nó lo hết rồi cùng lắm người mua hộ chỉ đến lấy order sau đấy giao hàng hộ (có khi nơi bán nó giao luôn không chừng) và vì phân chia rõ từng khu vực cho nên cũng không đến nỗi quá tải :D

QUANG1970

Xe lăn
Cách nay tầm 2 tuần, chùa Phước An trong hẻm mình (con gái Five Orange là trụ trì) đc Phật tử ủng hộ rất nhiều. các ni cô chỉ giữ lại 1 phần nhỏ, còn lại phát hết cho cư dân & ~ người nghèo .
Mấy hôm nay giãn cách nghiêm nên nguồn tài trợ bị ngưng hẳn.
Bác cứ nói là Ni cô Diệu Quang con gái anh Năm thì ai mà chả biết vị sư nữ đặc biêt này! Con bé đáng yêu lắm!

Tạm ngưng chứ không phải dứt bác ạ!

DaDieuchienxu

Xe container
Bên em phát List đồ ăn, Oder trước 12h thì chiều phát, sau 12h thì hôm sau phát. Tuần đc Oder 2 lần. Em thấy giá cả khá tốt, bà con khen thực phẩm ngon. Trong lúc dịch bệnh, như vậy là quá tốt rồi.
Nơi nào cũng áp dụng theo phương án này thì đảm bảo toàn dân ai nấy đều yên tâm ở trong nhà.
Trước đây PMH cũng áp dụng 3 ngày/lần đi chợ.
Em cho là với các hộ có điều kiện khó khăn, nếu nêu ra ý kiến với phường/khu phố thì chắc chắn sẽ có option thứ 3. Trường hợp cụ nêu ở trên (2 tuần/lần) thì như em thấy là áp dụng đối với chung cư blue diamond ở quận 7 cũng là nơi có thu nhập khá rồi.
Vâng, cũng hy vọng đc như vậy cụ ạ.

Bently 8x

Xe tải
Cái này em mượn của bác Bently 8x trong "thớt" sau:

"Còm" mượn:

"Còn đây là thằng cu em em, nó ở trong Sài Gòn, nó đi ra cty trực một ngày tối về họ cho từng này đồ để ở cửa

Chỗ đồ này thì ko biết đơn vị nào phát cho nhưng chắc phải vài đơn vị.

Nói các bác bỏ quá cho: Chỉ nước mắm, nước tương thôi, tắm chắc cũng còn dư! Sao mà đói được.
chắc là cũng tùy từng chỗ họ phát thôi cụ ạ, kiểu mưa nhưng ko đều

DaDieuchienxu

Xe container
Bác cứ nói là Ni cô Diệu Quang con gái anh Năm thì ai mà chả biết vị sư nữ đặc biêt này! Con bé đáng yêu lắm!
Tạm ngưng chứ không phải dứt bác ạ!
:D Gớm, cụ bắt lỗi kinh quá. Nhưng đúng là tạm ngưng, chứ các ni cô ở chùa này rất tốt. Thường họ chỉ ở trong chùa lo tụng niệm, rất ít khi đi ra ngoài.

@xichlo@

Xe điện
Nồi cơm điện có thể nấu được thịt luộc, canh, cơm!

Hồi sv em ăn mấy năm như vậy!

Ko cần gaz

Ps: Thịt thì thi thoảng! :D

ar3a

Xe điện
Nơi nào cũng áp dụng theo phương án này thì đảm bảo toàn dân ai nấy đều yên tâm ở trong nhà.
Trước đây PMH cũng áp dụng 3 ngày/lần đi chợ.

Vâng, cũng hy vọng đc như vậy cụ ạ.
Dịch giã nguy hiểm chả khác gì chiến tranh. Hiện giờ mỗi ngày chết 3-400 người. So với chiến tranh biên giới 79 chắc chả kém gì. Chính phủ cũng đã dồn hết nguồn lực cho thành phố rồi. Mỗi người dân cũng phải chịu khó, chịu khổ một chút thì dịch mới sớm qua.

QUANG1970

Xe lăn
:D Gớm, cụ bắt lỗi kinh quá. Nhưng đúng là tạm ngưng, chứ các ni cô ở chùa này rất tốt. Thường họ chỉ ở trong chùa lo tụng niệm, rất ít khi đi ra ngoài.

Bác cứ nêu đích danh dể mọi người thấy câu "Cây đắng sinh trái ngọt" là có thật!

holland

Xe tăng
Ở chung cư thì cũng khá rồi, còn với xóm nghèo lao động không ai dại gì đưa ra combo như trên nên kiểu gì cũng nhờ mua được vừng lạc, cá khô. Ngoài HN ngoài đồ tươi mình vẫn phải tích đồ khô vừng lạc, đồ hộp, trong đó không có tủ lạnh buộc bạn phải tích những đồ như vậy.

QUANG1970

Xe lăn
cũng chẳng giàu nghèo gì vài chai dầu hay mớ rau, cân gạo nhưng cảm thấy ấm lòng cụ ạ

Vâng quả là vậy !!! =D>
Chỗ chị em ở cùng có phân phát đồ cứu trợ, em nói bà cứ nhận hết đừng từ chối rồi đem chia lại cho những gia đình nghèo hay đông người khác vì thường chia là chia bình quân đều nhau. Mình lấy rồi "chan lại" cho ai cùng đủ ăn.

Kính bác một ly! ^:)^

ar3a

Xe điện
Ở chung cư thì cũng khá rồi, còn với xóm nghèo lao động không ai dại gì đưa ra combo như trên nên kiểu gì cũng nhờ mua được vừng lạc, cá khô. Ngoài HN ngoài đồ tươi mình vẫn phải tích đồ khô vừng lạc, đồ hộp, trong đó không có tủ lạnh buộc bạn phải tích những đồ như vậy.
Vâng. Em thấy người Việt mình linh hoạt, dễ thích nghi. Trong hoàn cảnh này thay vì ngồi than và chửi chính quyền thì tốt nhất chia sẻ với nhau cách thức khắc phục hoàn cảnh. Vui vẻ để sống thì những ngày khó khăn sẽ mau qua.

DaDieuchienxu

Xe container
Bác cứ nêu đích danh dể mọi người thấy câu "Cây đắng sinh trái ngọt" là có thật!
Vâng, nếu có thớt luận bàn về chủ đề nào có liên quan đến Phât giáo, mình sẽ rút kinh nghiệm để nêu pháp anh cụ thể, còn thớt này nói về chủ đề dịch bệnh Covid nên mình xin phép ko bàn thêm.

Bently 8x

Xe tải
Vâng quả là vậy !!! =D>
Chỗ chị em ở cùng có phân phát đồ cứu trợ, em nói bà cứ nhận hết đừng từ chối rồi đem chia lại cho những gia đình nghèo hay đông người khác vì thường chia là chia bình quân đều nhau. Mình lấy rồi "chan lại" cho ai cùng đủ ăn.

Kính bác một ly! ^:)^
chuẩn rồi cụ!

QUANG1970

Xe lăn
Vâng. Em thấy người Việt mình linh hoạt, dễ thích nghi. Trong hoàn cảnh này thay vì ngồi than và chửi chính quyền thì tốt nhất chia sẻ với nhau cách thức khắc phục hoàn cảnh. Vui vẻ để sống thì những ngày khó khăn sẽ mau qua.

Vâng, em đồng ý với bác!

Em đề nghi Min Mod kiểm tra IP coi nhưng nick thích than hay chửi này có ở Sài Gòn hay ở NN và có biện pháp phù hợp!

Chỉnh sửa cuối: