VN cho phép đa tịch. Cách đây vài năm có phong trào xin bỏ quốc tịch VN do Việt Kiều sợ về VN bị làm khó theo luật của VN mà không được bảo hộ vì vẫn là công dân Việt.
Ví dụ vừa rồi TQ cho Mỹ đưa người quốc tịch Mỹ đi khỏi Vũ Hán, nhưng công dân quốc tịch Mỹ vẫn còn quốc tịch TQ bị giữ lại Vũ Hán. Lý do vẫn là công dân TQ phải theo luật TQ.
Cảm ơn cụ. Bọn Tàu bẩn nhỉ, nếu 2 quốc tịch thì đi hay ko do công dân đó đề nghị chứ.

Trong Luật Quốc tịch 2008 (sửa đổi bổ sung 2014), không có điều khoản nào quy định phải từ bỏ quốc tịch Việt Nam, khi có quốc tịch của quốc gia khác. Nói cách khác là luật pháp Việt Nam cho phép công dân Việt Nam đa tịch.
Cảm ơn cụ.

Nam ktnb

Xe tải
Vụ này để lọt em nghĩ đầu tiên phải kỷ luật toàn bộ an ninh HK Nội Bài. Nếu em Nhung dùng 1 hộ chiếu thì sau khi đến Anh, em còn nhập cảnh Schengen mà cửa khẩu nhập đóng rõ Milan, chứ không phải như lúc quay lại Anh em Nhung đi đường bộ sang Pháp. Nếu em Nhung có 2 hộ chiếu thì ngày 18 em rời Anh, đến ngày 20 em quay lại Anh, trong vòng 2 ngày này trên quyển hộ chiếu em dùng để về VN sẽ khg kiểm soát được đi đâu. Nếu em không chứng minh được thì phải nhốt ngay. Nói chung là an ninh Hàng Không quá kém trong vụ này
Cụ ko hiểu về xuất nhập cảnh ở sân bay thì nên hỏi đừng commend như thế. Nếu lỗi như cụ nói là do công an xuất nhập cảnh và bộ phận kiểm dịch tại sân bay. An ninh hk có nhiệm vụ giám sát an toàn, an ninh hàng không chứ không phải vc như cụ nói.

chauchet

Xe tải
chán là chán thật tưởng đc thoát ra khỏi nhà đùng cái lại bị nhốt ở nhà f1c đang khó chịu quá. nhà cccm thì sao ạ làm gì để các con ko chán mà ko dùng đến mạng đt ạ

MiuTra

Xe tải
Lo thì bác tích ít đồ ăn + dồn cả nhà vào xong khóa trái cửa....lấy băng dính dán chặt tất cả mọi cái khe hở với môi trường bên ngoài lại, không để hở một nano mét nào cả.

Xong bảo cả nhà yên tâm ở trong mà nấu nướng ăn uống. :P

Trước nhóm bác đ.ớp ác rồi thì giờ bỏ ra tiêu và đóng cửa bịt khe để giữ mạng, còn nhóm em đói thì tranh thủ mở cửa để kiếm tý cháo. ;))
Nhà e ngay Gần Aeonmall HĐ
Nên ko cần tích trữ lương thực làm gì bác Ạ

Anhtraj

Xe tăng
Ăn ở với chị gái cả tuần ở châu âu mà chị gái dính thì còn chưa khẳng định cái j thế
Cái ý 1 của cụ ý thì có thể đúng ạ, ý "ngược lại" thì sai bét

ubisapro

Xe trâu
Lo thì bác tích ít đồ ăn + dồn cả nhà vào xong khóa trái cửa....lấy băng dính dán chặt tất cả mọi cái khe hở với môi trường bên ngoài lại, không để hở một nano mét nào cả.

Xong bảo cả nhà yên tâm ở trong mà nấu nướng ăn uống. :P

Trước nhóm bác đ.ớp ác rồi thì giờ bỏ ra tiêu và đóng cửa bịt khe để giữ mạng, còn nhóm em đói thì tranh thủ mở cửa để kiếm tý cháo. ;))
Cẩn thận tránh được virus nhưng die vì thiếu dưỡng khí đó ợ :))

vandatAT

Xe container
Ở nhà đọc nhiều thông tin quá lại thành ra hoang mang, tưởng tượng ra đủ thứ. Mệt mỏi thật.
Giống hồi bé, bình thường chả sao, xem film ma xong về nhin cái bóng cây đong đưa cũng hình dung ra toàn thứ kinh dị :D

Anh này bị 3 củ ám ảnh à? Chả liên quan tự nhiên kêu thằng dở đó là 3 củ :(
Nếu nó ko phải thằng dở thì là ng nhà ng quen con kia nhé thôi.
Cụ thượng đẳng quá, em chả hiểu sai chỗ nào mà cụ đi vang cái còm trên kia. Mã lực của cụ còn nghèo nàn quá. Cứ đợi đấy. Một ngày bị vang bởi vài mã vài trệu thì say nhá. Em thích trêu cụ rồi đó :))
Đến nay chưa chứng minh được vụ toàn bộ số còn lại là do em đó lây ra phải không cụ? Hay vì đầu óc cụ thích khoe cơ bắp mà vang viếc linh tinh. Đáng khinh.

Chỉnh sửa cuối:

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Toàn tỉnh Nghệ An được nâng mức cảnh báo ở mức cao hơn, cách ly tại nhà toàn bộ lãnh đạo cấp tỉnh tiếp xúc với đoàn Bộ trưởng KH-ĐT Nguyễn Chí Dũng hôm 6/3.

boyboy1990

Xe điện
Vụ này để lọt em nghĩ đầu tiên phải kỷ luật toàn bộ an ninh HK Nội Bài. Nếu em Nhung dùng 1 hộ chiếu thì sau khi đến Anh, em còn nhập cảnh Schengen mà cửa khẩu nhập đóng rõ Milan, chứ không phải như lúc quay lại Anh em Nhung đi đường bộ sang Pháp. Nếu em Nhung có 2 hộ chiếu thì ngày 18 em rời Anh, đến ngày 20 em quay lại Anh, trong vòng 2 ngày này trên quyển hộ chiếu em dùng để về VN sẽ khg kiểm soát được đi đâu. Nếu em không chứng minh được thì phải nhốt ngay. Nói chung là an ninh Hàng Không quá kém trong vụ này
Cụ lý luận hay nhỉ?
Nếu nó có 1 hộ chiếu thì còn có cơ sở xác minh, còn nếu nó dùng 2 hộ chiếu thì xác minh cái mẹ gì? Nó bảo sang Anh chơi rồi về thì làm gì được nó?

Còn cái dấu mộc đóng hộ chiếu ở Ý nó chỉ ghi tên sân bay thôi chứ ko có địa điểm đâu nhé, ví dụ như cái dấu này cụ ko google có biết là chỗ nào ko?

vo nho

Xe điện
Toàn tỉnh Nghệ An được nâng mức cảnh báo ở mức cao hơn, cách ly tại nhà toàn bộ lãnh đạo cấp tỉnh tiếp xúc với đoàn ********* KH-ĐT Nguyễn Chí Dũng hôm 6/3.
Chính Phủ thì cao hơn WTO còn tỉnh thì cao hơn Chính Phủ...đúng là cuộc chiến của cả hệ thống nó khác

Tueminh2626

Xe điện
Toàn tỉnh Nghệ An được nâng mức cảnh báo ở mức cao hơn, cách ly tại nhà toàn bộ lãnh đạo cấp tỉnh tiếp xúc với đoàn ********* KH-ĐT Nguyễn Chí Dũng hôm 6/3.
Lành ít dữ nhiều rồi#:-s#:-s

vnistockvn

Xe tải
chán là chán thật tưởng đc thoát ra khỏi nhà đùng cái lại bị nhốt ở nhà f1c đang khó chịu quá. nhà cccm thì sao ạ làm gì để các con ko chán mà ko dùng đến mạng đt ạ
Down về cho bọn nó ít game chúng có mà ngồi cả tháng ko biết chán đâu... bọn nhóc nhà mình đang lo quá... chơi game quá nhiều...