Grandtouring

Xe điện
Báo an ninh mà viết lủng củng, cả bài viết đúng 3 câu.
Đọc như gặp phải sạn.
"
Chiều tối 13-3, thông tin từ Văn phòng UBND TP Hà Nội cho biết, trước diễn biến phức tạp của tình hình dịch bệnh Covid-19, trên cơ sở bàn bạc, thảo luận đồng thuận của tất cả các bên (Chủ tịch tập đoàn F1, Chủ tịch FIA, Giám đốc Công ty Việt Nam Grand Prix và ************* Thành phố) đã đi đến thống nhất:

Để đảm bảo an toàn cho sức khỏe của mọi người dân, sự an toàn cho các thành viên của các đội đua, ban tổ chức và cộng đồng giới hâm mộ, Ban tổ chức quyết định hoãn chặng đua tại Hà Nội theo lịch đã công bố sẽ diễn ra từ ngày 03/4/2020 đến 05/4/2020.

UBND Thành phố Hà Nội, Tập đoàn F1, FIA và Công ty TNHH Việt Nam Grand Prix sẽ tiếp tục phối hợp để theo dõi chặt chẽ tình hình dịch bệnh trong thời gian tới, để sắp xếp lịch đua thay thế phù hợp với điều kiện tình hình khi dịch bệnh được kiểm soát vào thời gian thích hợp nhất trong năm 2020.
Viết dài kiểu văn kiện, đọc hết câu hơi mệt. Tuy nhiên, 2 câu sau là chuẩn về ngữ pháp, câu đầu thì hơi sai (chỉ cần thêm dấu phẩy và bỏ chữ của, là chuẩn câu) :-D

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Đệch mợ. Công việc em xa nhà hay phải hàng quán. Lo vãi. Dân mình không phải ai cũng ý thức. Vừa vào quán thấy mấy ông chăm chú xem tin tức lắm, phải thế này, phải thế kia. 1 lúc nó ho ngay trước mặt em chả thèm che hay hướng khác. Chó chết thế kia chứ
E bây giờ vào quán chọn quán vắng ngồi bên ngoài một mình ạ. Ko ăn rau sống, bát đúa tráng qua nước sôi ạ

bentley8

Xe điện
cụ chắc là dân phố, chụp rất có hồn. phố đi bộ vắng chưa từng thấy, hôm qua nhận đc chat của phường phải tự đóng cửa mấy tuần. buồn. Mai cấm nhập cảnh châu Âu rồi, sẽ ko còn thấy tóc vàng nữa,

Chỉnh sửa cuối:

Dangminhquan

Xe điện
Bẩm cụ, Vn có bao nhiêu doanh nghiệp, và bao nhiêu giàu trong khi bao nhiêu người mang danh giám đốc lao đao. Kể cả những người đã giàu, có phải họ đã sướng. Vì sao em nói làm doanh nghiệp muôn đời khổ, vì để giàu (em cứ tạm giả thiết ở VN thu nhập trên 100tr/tháng là giàu, là sung túc), có thể làm chủ doanh nghiệp, có thể làm thuê, có thể làm freelancer, có thể làm thương lái (buôn bán thông thường k có pháp nhân), cũng có thể thừa kế lại BĐS cho thuê...nhưng làm chủ doanh nghiệp thì
Cái khổ thứ nhất: về phương diện kinh tế bao nhiêu rủi ro chịu hết, không có chuyện ko có việc thì ngồi chơi. Lương nhân viên vẫn trả, thuê văn phòng vẫn trả, thuế má vẫn đóng, gia đình vẫn phải nuôi, nếu đang vay nợ ngân hàng thì vẫn phải trả.
Cái khổ thứ hai: chết do chính sách, một cái Nghị định ra vào tháng 5 năm ngoái làm em mất gần nửa doanh thu từ cuối năm ngoái đến nay.
Cái khổ thứ ba: khó dừng lại. Cụ đừng bảo sao khổ thế thì đừng làm nữa đi làm thuê đi. Vậy anh em trong Công ty, chẳng lẽ bảo thôi giải tán chúng mày ai về nhà lấy tao giải tán công ty à. Pháp nhân công ty mở ra dễ, đóng khó, phải hoàn thành đủ các nghĩa vụ về thuế, thanh lý xong các hợp đồng, k còn công nợ. Ví dụ ngành nghề dịch vụ tư vấn, hợp đồng cả năm chưa xong thì sao dừng dc.
Như anh Vượng đây, để thúc đẩy dc cái F1 nào tiền cửa quan, nào tiền đầu tư cơ sở vật chất, marketing... bao nhiêu công sức giờ dịch phát dừng luôn, em bảo anh ấy đắng có gì sai. P/s: em cũng là chủ doanh nghiệp, em cũng k nói "làm DN muôn đời khổ vì ...khó làm giàu", cụ đừng nhét chữ vào mồm em.
Thời nào thì cũng có người nọ người kia,thế nên cụ chủ cũng không nên để ý nhiều làm gì.Người ta chỉ để ý lúc mình cưỡi voi thì tức tối trong lòng,chứ nào biết lúc mình xuống chó nó đắng như nào.Thôi kệ đi.

tamlinh

Xe tăng
Lũ khỉ này mà truyền bệnh dịch nào đó thì đại họa. Xử lý cách nào đây các Cụ?

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Cụ nào đã từng sốt virus thì sẽ hình dung được, thường là 1 tuần sẽ khỏi.
Em cách đây gần 10 năm đi bốc mộ, về tự nhiên sốt đùng đùng, nhập viện nằm xét nghiệm đủ kiểu mà bác sĩ nói không phát hiện ra là bị sao, rồi cũng thuốc cũng truyền nằm gần nửa tháng rồi cũng khỏi.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Lũ khỉ này mà truyền bệnh dịch nào đó thì đại họa. Xử lý cách nào đây các Cụ?

Sáng em cũng mới xem, đây là lúc hơi đói, đói quá em e bọn này làm liều có khi tấn công cả người thì thảm họa.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Đã bao giờ đài phun nước chỗ Quảng trường Đông Kinh Nghĩa Thục vắng ntn đâu...

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Bánh mì pate, sốt vang Trâm Cửa Nam lẫy lừng Hà Nội phố hôm trước em đi qua thì nhân viên ngồi đuổi ruồi với nhau ntn:

Pumzen

Xe ba gác
Chưa lúc nào Hàng Ngang Hàng Đào có nhiều biển cho thuê nhà như bây giờ...

A có ô bạn thân, cũng là ofer thuê ch ở khu vực này (ch của bố ý cũng vào trong khung hình của e). Vừa rồi hỏi, thế tình hình dịch bệnh ế ẩm dư lày, chủ nhà có san sẻ "đồng cam + khổ" mà giảm bớt tiền nhà ko bố cháu? Bố ý trả lời,giảm vào mắt, tiền đã vô túi rồi, móc ra hơi bị khó !
Với tình hình chủ nhà như vậy, không cần phải đợi đến vụ dịch bệnh này nà từ năm ngoái, khu vực này đã khá nhiều nhà đứng dậy vì kd ko xuể để thanh toán tiền nhà, nv thuế má chưa kể nộp phế các cấp nữa.
Cửa hàng bố bạn a thuê là 75củ/ tháng. Hiện ở khu vực HN HĐ rất ngiều chủ kd trả lại mặt bằng. Nếu covid 19 kéo dài thêm 2-3 tháng nữa thì chắc chắn sập giải tán cỡ 1/2 kể cả chủ mặt bằng chấp nhận down bớt tiền nhà.

tamlinh

Xe tăng
Em cách đây gần 10 năm đi bốc mộ, về tự nhiên sốt đùng đùng, nhập viện nằm xét nghiệm đủ kiểu mà bác sĩ nói không phát hiện ra là bị sao, rồi cũng thuốc cũng truyền nằm gần nửa tháng rồi cũng khỏi.
Cụ đi bốc mộ về , bị bịnh , có thể bị nhiễm khí lạnh ngoài nghĩa địa. BV làm sao xét nghiệm ra, chỉ cho thuốc bao bọc thôi ( cho một loại kháng sinh phổ rộng nào đó, vài viên hạ sốt, sang nữa thêm mấy viên Vitamin... rồi về theo dõi ).
Bệnh nào thuốc đó thôi.

scorp8x

Xe container
Bẩm cụ, Vn có bao nhiêu doanh nghiệp, và bao nhiêu giàu trong khi bao nhiêu người mang danh giám đốc lao đao. Kể cả những người đã giàu, có phải họ đã sướng. Vì sao em nói làm doanh nghiệp muôn đời khổ, vì để giàu (em cứ tạm giả thiết ở VN thu nhập trên 100tr/tháng là giàu, là sung túc), có thể làm chủ doanh nghiệp, có thể làm thuê, có thể làm freelancer, có thể làm thương lái (buôn bán thông thường k có pháp nhân), cũng có thể thừa kế lại BĐS cho thuê...nhưng làm chủ doanh nghiệp thì
Cái khổ thứ nhất: về phương diện kinh tế bao nhiêu rủi ro chịu hết, không có chuyện ko có việc thì ngồi chơi. Lương nhân viên vẫn trả, thuê văn phòng vẫn trả, thuế má vẫn đóng, gia đình vẫn phải nuôi, nếu đang vay nợ ngân hàng thì vẫn phải trả.
Cái khổ thứ hai: chết do chính sách, một cái Nghị định ra vào tháng 5 năm ngoái làm em mất gần nửa doanh thu từ cuối năm ngoái đến nay.
Cái khổ thứ ba: khó dừng lại. Cụ đừng bảo sao khổ thế thì đừng làm nữa đi làm thuê đi. Vậy anh em trong Công ty, chẳng lẽ bảo thôi giải tán chúng mày ai về nhà lấy tao giải tán công ty à. Pháp nhân công ty mở ra dễ, đóng khó, phải hoàn thành đủ các nghĩa vụ về thuế, thanh lý xong các hợp đồng, k còn công nợ. Ví dụ ngành nghề dịch vụ tư vấn, hợp đồng cả năm chưa xong thì sao dừng dc.
Như anh Vượng đây, để thúc đẩy dc cái F1 nào tiền cửa quan, nào tiền đầu tư cơ sở vật chất, marketing... bao nhiêu công sức giờ dịch phát dừng luôn, em bảo anh ấy đắng có gì sai. P/s: em cũng là chủ doanh nghiệp, em cũng k nói "làm DN muôn đời khổ vì ...khó làm giàu", cụ đừng nhét chữ vào mồm em.
Dài quá, tóm lại khách quan là phải nói thế này :)

1. Ko ai bắt anh làm DN, nếu anh tự chọn thì đừng kêu khổ vì trên đời này thằng làm thuê, công nhân, nông dân cho đến tỷ phú đều khổ cả. Càng làm to thì hoặc cái giá phải trả càng lớn hoặc nhận đc cũng rất lớn

2. Tôi cũng làm kd so với anh V thì nhỏ thôi. Đợt này cũng giảm doanh thu 60% vì virus đây, nợ NH vẫn phải trả đều hàng tháng. Lớn nhỏ gì cũng thế thôi & tôi chả bao giờ nói khổ cả, lúc sướng thì ai sướng cho, đã chọn phải chấp nhận & coi đó là bình thường.

Ps: ko ai nhét chữ vào mồm bác cả, tôi nói theo 2 còm liền mạch của bác đấy.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container