minh0075

Xe điện
Ti vi vua nói về ca 93-94, đều từ nước ngoài về, 1 từ Séc.
Dù sao thì bị trong khu cách ly cũng đỡ hơn

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
E thấy việc cách ly cần làm nghiêm hơn nữa, cách ly để phân loại xác định nhằm ngăn ngừa lây lan dịch bệnh, việc này là bắt buộc tuân theo chứ đâu có kiểu phải thuyết phục này nọ. ở khu cách ly là phải tuân thủ quy định kỷ luật như quân đội luôn.
mấy thể loại cố tình trốn tránh cách ly, khai báo láo là phải áp dụng khởi tố. lũ yêu sách lèm bèm cứ quây vào 1 khu, phát lương thực vào cho tự sinh hoạt, cả nước đang gồng mình mà chưa biết sẽ gánh chịu gì tiếp theo nữa vì dịch mà cứ yêu sách vớ vẩn

Achelo

Xe buýt
Đì đẹt cũng nổ 3 ca rồi. Cũng may toàn ca đc gom từ trc.

Phú Cửng

Xe tăng
Lực lượng an ninh mỏng, liệu có trường hợp cách ly phá vây ra ngoài không các bác

Brighter2020

Xe tải
Nhẩy lên 3 hay 4 số mà thế này thì yên tâm... Chứ nhẩy trong nước thì căng lắm.
Còn căng.
Đơn cử, hai Điều dưỡng 86 và 87 phát lộ triệu chứng rồi mới XN dương tính, trước đó các điều dưỡng này có tiếp xúc với một số y bác sĩ trong BV nên khả năng có lây cho ai không còn phải nín thở chờ ít hôm. Báo đưa là cách ly tại BV gần 150 y bác sĩ điều dưỡng.
BS chuyên khám tim mạch huyết áp cho chú em là bs BMai, giờ thành f2 nằm co ro ở 1 căn hộ của gia đình k dám về với vợ con.

Mandalord

Xe điện
qua thời gian thời kì dịch bệnh này chỉ còn trên giấy tờ, hơi đâu còn kì thị nữa
chúng nó đã cố tình kì thị thì vô vàn lý do, 1 cái tên virus cũng không thay đổi gì nhiều
Đã từng có thời AIDS bị gọi là GRID, cũng nguy hiểm phết đó, đặc biệt là ở dân tri thức lùn.

LienPhuong

Xe điện
Khi xây dựng kịch bản miễn dịch cộng đồng mà cũng ko hiểu ji về con virus này ? Đấy là điều e rút ra khi họ ứng phó tình hình lúng túng như hiện nay. Giờ họ tiếp tục để người già ở chung trẻ ( e nói chỉ cùng khu thôi thì nguy cơ lây nhiễm cực cao kể cả có ý thức. Cụ nhìn con bé ca 17 lây cho lái xe và bà bác sẽ rõ. Có ý thức nhưng vẫn lây, ở đây cần mức cách ly cao hơn nữa. Như kết quả thống kê thì khẳng định luôn được là nhóm người cao tuổi sẽ không chịu nổi phương pháp miễn dịch cộng đồng. Do đó chỉ còn cách xét nghiệm nhóm này , ai chưa nhiễm thì đưa vào từng khu cách ly để bảo vệ họ, họ ko bị thì số lượng ca nặng cần ICU sẽ giảm và giảm áp lực lên hẹ thống y tế. Còn bọn trẻ thì kệ thôi khi y tế quá sức. Giờ nhốt chung chuồng thì còn quá tải nhiều
Người già mà cho tập trung một chỗ khi một người bị thì xong luôn cả khu tập trung cụ ah.

trungduong2211

Xe điện
Viêm não Nhật Bản,
Cúm TBN,
Hội chứng hô hấp trung đông,
Virus TQ cũng vậy, nói về nguồn gốc của virus thôi mà, sao cứ sợ phạm húy vậy nhỉ? :D

Đó là trước kia, còn sau này để tránh sự kỳ thị hoặc gây hoang mang quá mức như đã từng xảy ra và những lý do khác, WHO đã ra quy định không đặt tên đại dịch theo tên địa lý hay tên động vật, mà chỉ căn cứ vào triệu chứng, nguyên nhân gây bệnh.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nó đã nối lại đối tác chiến lược đâu mà mơ hi hi

Tóm lại cho nhanh...
Có 2-3 loại vắc xin
1/ Vacxin tầu
2/ vacxin mỹ
3/ Vacxin Anh
4/ Vacxin Đức......
====> dân ta cho họ hàng con cháu tiêm loại nào....?
Tiêm ở Y tế phường thì Tàu.
Tiêm chủng dịch vụ thì Mỹ, Anh, Đức phải đặt hàng trước.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ơ

Iem không hiểu lắm

Sao đang cao điểm chống dịch

mà đã có kết luận rồi ?

Tưởng kế luận của phiên họp thì còn có lý chứ nhở

shiluo

Xe container
Em thấy các cụ OF vì ghét mấy trường hợp Việt Kiều cá biệt mà trở nên quá định kiến với bộ phận người mình từ nước ngoài về. Thực ra hiện nay nhóm người Việt từ nước ngoài về Việt Nam chủ yếu là du học sinh. Và lực lượng này có thể là con, là em, là người thân của bất kỳ cụ nào trong này. Bây giờ đi du học có phải cái gì đó quá xa xỉ đâu, có cần phải là COCC đâu. Nhà các cụ có điều kiện một tí là có thể cho con đi du học được rồi (và nhà cụ nào có điều kiện thì hầu hết đều muốn tạo điều kiện cho con đi du học), hoặc thậm chí chả cần có điều kiện mà con nó học giỏi nó cũng có thể tự tìm được học bổng đi du học. Đi du học nói rộng ra là chuyện tốt, tốt cho cá nhân và cho cả xã hội. Từ cái thời của em (20 năm trước) thì bạn bè em cũng đi du học Châu Âu hàng loạt và chỉ có một số ít ở lại bên ấy còn hầu hết đều về Việt Nam làm việc sinh sống cả. Thế nên bây giờ cứ chăm chăm bỉ bôi các em các cháu nó thêm gánh nặng cho đất nước là tàn nhẫn. Chúng nó vẫn là con em của chúng ta, và được hưởng quyền lợi của công dân Việt Nam. Trong chuyện này em rất ủng hộ quan điểm nhân đạo của CP nhà mình. Lúc này em chỉ ko hoan nghênh đám Việt Kiều (cái đám đã bỏ quốc tịch VN thì ko xứng đáng được hưởng quyền lợi của công dân VN), và ơn Giời là lãnh đạo nhà mình cũng đã ngừng cấp thị thực cho nhóm người này rồi.

Đối với các cháu lưu học sinh hiện đang mắc lại ở Âu Mỹ, giờ này có lẽ nên án binh bất động và phòng ngừa chặt chẽ. Bây giờ các cháu cũng đã có thuận lợi hơn là các nước đều đã phong tỏa hoặc bán phong tỏa rồi nên việc phòng dịch sẽ ko quá khó khăn như trước nữa. Ở yên trong vòng 1, 2 tuần rồi kiểu gì cũng sẽ có các chuyến bay "nhân đạo" sang để đưa những ai có nhu cầu về nước. Lúc ấy nếu cháu nào có dấu hiệu bệnh rồi thì nên về để còn được chăm sóc chữa trị, còn cháu nào vẫn ổn thì khả năng cao sẽ ổn => nên tiếp tục án binh bất động tại chỗ cho đến khi dịch qua.

cafebxl

Xe hơi
Con cụ học lớp nào rồi? Em đang tính mua con máy tính Latitude 13 3310 2-in-1 của Dell này cho ku con lớp 11, cũng đang học online 1 số môn. Tính đầu tư 1 lần để lên đại học dùng luôn, em thấy Dell cũng bền mà cấu hình ổn, cụ thấy ổn ko? Em thấy cũng tùy độ tuổi, nếu các bạn lớn cấp 3 hoặc ĐH thì vẫn học online được, còn bé quá thì nên thôi

Học sinh mà xài con này thì có sang quá ko cụ :D
Intel® Core™ i5-8365U (4 Core, 6MB Cache,1.6GHz,15W), ổ cứng SSD M.2 256GB, bộ nhớ RAM 8GB DDR4 là card đồ họa Intel® UHD Graphics 620
Chạy Windows 10 Pro luôn. Học sinh, sinh viên dùng bản Home đã là quá ngon rồi.
Cụ có điều kiện thì cứ sắm cho con thôi, thiết kế 360 độ này ko mới vì trước đó Dell đã ra mắt rất nhiều sản phẩm sở hữu thiết kế tương tự rồi.

Nhạc

Xe container
Ơ

Iem không hiểu lắm

Sao đang cao điểm chống dịch

mà đã có kết luận rồi ?

Tưởng kế luận của phiên họp thì còn có lý chứ nhở

Hehe. Ngôn ngữ chuyên ngành mà cụ

cafebxl

Xe hơi
Tiểu học thì nghỉ cũng được , cấp 2 mà nghỉ lại rơi rụng kiến thức cũng khổ nhất là các cháu lớp 9 :( và các cháu 12
Vâng đúng cụ ạ, khổ nhất các bạn cuối cấp. Giờ kiểu nước tới đâu bơi tới đó ấy, hơi hoang mang.